เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เครียดก้มาระบายในนี้ก้ได้ครับ อย่าเครียดเลย เดี๋ยวมันก้ผ่านไปได้

2. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ไม่สบาย...เลยไม่ค่อยได้เข้ามาให้กำลังใจเลย

3. bLaCK pEarL

bLaCK pEarL New Member Member

15
    1
    0
    รักซิครับ มากด้วย ผมอะน้า มันเจ้าชู้เจ้าสำราญ แต่หลังจากที่คบกับเค้าคนนี้ไปได้ซักพัก ได้ความคิดว่า เออนี่แหละ แม่ของลูกเรา พอคิดได้ก็เริ่มทำตัวดี แต่สายไปมั้งครับ (ไม่มั้งอะนะ) เธอคงหมดรักผมแล้ว เพราะใจแข็งมาก แปลกนะคับ เค้าธรรมดามาก ไม่ใช่สเป็กผมเลยอีกตะหาก รักม๊ากมากได้งัยไม่รู้ เห้อ... :cry:

...คุณcassanovy ข้างๆบอกว่ารถสีทอง แต่ทะมัยในรูปข้างล่างมันสีดำอ่าคับ (อ่านะ ยุ่งกะเค้ามัยเนี่ย):D

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายยังอ่ะครับ พลอย ขอให้หายเร็วๆๆนะ :):):) สู้ๆๆๆ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สเป็กคือส่วนประกอบอ่ะครับ ผมเคยได้ยินคำพูดนี้จากแฟนผมนะรับ เค้าบอกว่า ผู้หญิงถ้ารัก ก้จะรักมากๆๆ แต่ถ้าตัดแล้ว ก้ตัดเลย เค้าเคยพูดกับผม นานล่ะ แต่ผมก้ว่าน่าจะจิงนะ แต่เค้าไม่รักเราไม่เปนไรครับ เรายังรักเค้าเสมอก้พอ

6. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    จริงค่ะ :sad: ผู้หญิงอะ บทถ้ารักนะ อะไรก็ยอมทน :cry:

ถ้าไม่รัก บทจะตัด ก็ตัดแบบไม่มีน้ำตาเลย :mad:

เพิ่งโดนมา

me : เมเปนครายอะ

him : ละทำไมอะ

me : ก็เป็นใครเล่า

him : แฟนบิ๊ก

จบข่าว...

อึ้งไปเลย อารมณ์โหวงๆ ตึ้บๆ มึนๆ บอกไม่ถูก ละ 9 เดือนมานี่ กูเป็นควายอยู่ใช่มั๊ย

me : ทำไมไม่บอกอะ โกหกทำไม ตอนแรกก็ถามแล้วว่ามีแฟนมั๊ย

him : ก็ไม่อยากบอกอะ บอกไปมันก็ไม่ดี

(กลัวไม่ได้ติ๊ดชึ่งรึไงละ...แสด)

me : ละตอนนี้คบผู้หญิงอยู่กี่คนเนี่ยทั้งหมด

him : 3 ไม่นับแฟน ละลูกแก้วเป็นไรมากปะ

me : ยังมาถามอีกเหรอเป็นไรมากปะ

him : ละให้บิ๊กทำไงละค๊าบ

me : นึกในใจ ไปตายซะ!

โอ้ พระเจ้า :mad: นี่ยังดีนะ คุยโทรศัพท์ เจอกันตัวเป็นๆนี่มีต่อย

ps : ฝากผู้ชายทุกคนทีนะคะ มีเมียแล้วเนี่ย ช่วยกรุณาบอกสาวๆที่คุณเข้าไปจีบด้วย ไม่ต้องกลัวไม่ได้ เอา หรอกค่ะ ผู้หญิงบางคนที่เค้ารับได้น่ะมันมี เราไม่ได้ว่าผู้หญิงด้วยกัน แต่ผู้หญิงบางคนเดี๋ยวนี้เค้าก็ไม่สนใจ มีเมียก็มีแล้วดิ รักสนุกกันไป (ถ้าคุณโชคดีได้เจอคนที่เค้ารับได้นะ)

แต่ถ้าคุณเจอคนที่เค้าจริงใจกะคุณจริงๆละคะ มันบาปกรรมนะ สงสารผู้หญิงบ้างเห๊อะ คนที่เค้ารักคุณจริงๆ คบคุณแค่คนเดียว
    :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2008
  7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมมีเพลงนี้ให้คุณลูกแก้ว ไปเปิดให้ผู้ชายคนนั้นฟังด้วย หุหุ:D

ป.ล มันดูหยาบคายไปหน่อยนะ แต่มันโดนจิงๆอ่ะครับสำหรับผู้ชายไม่จิงใจกะผู้หญิง ​

8. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ขอบคุณค่ะ ช่วยเอาไปโพสต์แถวๆ โคโรน่าคลับได้ปะคะ 55+

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    :eek:จ๊ากกกก คนในนี้ด้วย จะงานเข้าไหมนะ หุหุ

ป.ล เพลงมันก็คือเพลงนะ มันไม่ใช่สงคราม :D เขาจะเข้ามาอ่านไหมนะ ป่าวนะผมไม่ได้ให้เพลงนี้ใคร:D

10. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    -*-'

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วยครับ ว่ามันบาปนะ การที่คบหลายคนหรือการที่คบเพื่อที่จะลืมใครสักคนอ่ะครับ มันไม่ดีหรอก
    อาจจะเสียใจทั้ง2ฝ่ายก้ได้ครับ

12. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0

กรี๊ดดดดดด คุณลูกแก้ว เจอเหตุการณ์เดียวกะแฟงเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เราบอกไปแล้ว ว่า เชิญไปเถอะ อย่ามายุ่งกะชีวิตฉันอีก แต่เค้าก้อม่ยอมไป เบื่อ ปากก้อบอกว่าจะเลิกแระกะแฟนแระ จะเลิกแระ แต่มือไม่กระดิก ไม่ทำเอี้ยอารายสักอย่าง เราลงทุนเปลี่ยนเบอ เค้ายังอุตส่าห์โทรเข้าบ้าน ทำเปงฟอร์มว่าจะมาโพสขายของ แล้วชวนคุยนู้นนี่ พอเราบอกว่าเรามีคนอื่นแล้วนะ ก้อมาทำเปงหึง แล้วเราหล่ะ เวลาแฟนเค้าโทรมา เค้าต้องไปแอบคุย เราไม่รู้สึกอารายเลยเหรอไง เฮ้อออออ ไม่รู้จะพิมยังไง มันก้อไม่สามารถระบายความเสียใจได้เลย

บอกได้คำเดียวว่าทำไมคนแบบนี้เห็นแก่ตัวเหลือเกิน

ปล. คุณ เด็ก ปะ ยาง เอาของนู๋แฟงไปโพสแถวๆ ทีม NาSาKะ ด้วยก้อดีนะคะ :D

13. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

:eek::doh::doh::doh: :suspicious:

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่างว่าล่ะครับ คนเรามันมีหลายรูปแบบครับ อยุ่ที่ว่าพอเข้ามาในชีวิตเรา เราจะรับมือ ได้แค่ไหน

บางคนดีก้ดีแสนดี บางคนเลว ก้เลวได้ใจ แต่ไอ้พวกที่ใส่หน้ากากเข้ามาเปนคนดีนี่สิ อันตราย กว่าอีก

พอเรามีความรักเข้ามาเกิดขึ้น ก้มองไม่ออกอ่ะครับ ว่าอันไหนดีไหนเลว

15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ยิ่งคิด ยิ่งเศร้าใจ

16. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ลืมตาขึ้นมาพร้อมหยดน้ำตา ต้องกอดตัวเองร้องไห้
    เก็บกดไว้มานานข้างใน พอกันเสียทีสำหรับหัวใจ
    ที่เหนื่อยกับการคอยรัก คอยห่วงใย
    กับคนไร้หัวใจอย่างเขา

ทุกครั้งที่จ้องมอง ภาพสะท้อนของกระจกเงา
    จะไม่เห็นคนเก่า ที่เคยหลงงมงาย
    บอกตัวเองให้ลืมเขาไป

อย่ากลับไปหาเขาอีกเลย ถ้าเขาไม่ต้องการ
    สิ่งที่เขาได้ทำ มันเกินให้อภัย

อย่ากลับไปรักเขาอีกเลย แม้เพียงสักครึ่งใจ
    จดและจำเอาไว้ ขาดเขาไปสักคน ไม่ตาย

พอทีสายตาของความหมางเมิน
    คำพูดที่คอยทำร้ายให้ได้ยิน
    ต่อไปนี้ ให้มันจบไป

คงมีใครสักคน จะมองเห็นค่าของเรา
    ที่รักกันจริง ไม่ทิ้งให้เจ็บ และไม่ทำให้มีน้ำตา

จดและจำเอาไว้ ขาดเขาไปสักคน ไม่ตาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2008
  17. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    :eek:เนื้อเพลงนี้เป็นทางออกที่ดีในความรู้สักของผมครับ โดยเฉพราะท่อนสุดท้าย:cry:

18. Ecstasy

1,920
    82
    48
    : วางมีดได้หรือยัง :

จบไปแล้ว เรื่องเก่าๆเดิมๆ ก็แล้วทำไม ไม่คิดจะลืม ไม่ยอมให้ลบไป
    เก็บมันไว้ ภาพเก่าๆเดิมๆ ฉายซ้ำในใจ ช้ำๆเดิมๆ ให้มันยิ่งช้ำใจ

เจ็บที่เคยมีใครทำร้ายมาครั้งหนึ่ง
    แต่ว่าใจเราเองทำร้ายตัวเอง ไม่จบไม่สิ้นไป...

จากความคิดเราเอง มันทิ่มแทงใจเราเอง
    เจ็บก็เพราะตัวเราเอง ไม่ใช่จากใคร
    กรีดตัวเองแบบนี้ ให้มันได้อะไร
    ได้เวลาวางมีดได้หรือยัง พอได้ไหม
    รักตัวเองได้แล้ว ...

เบื่อบ้างไหม เล่นแต่บทเดิมๆ ซ้ำๆเดิมๆ ผู้หญิงคนเดิมที่มีแต่น้ำตา
    เหนื่อยบ้างไหมที่ต้องผ่านมันมา ร่ำร้องในใจทุกช่วงเวลา ไม่เคยไม่ทุกใจ

เจ็บที่เคยมีใครทำร้ายมาครั้งหนึ่ง
    แต่ว่าใจเราเองทำร้ายตัวเอง ไม่จบไม่สิ้นไป...

จากความคิดเราเอง มันทิ่มแทงใจเราเอง
    เจ็บก็เพราะตัวเราเอง ไม่ใช่จากใคร
    กรีดตัวเองแบบนี้ ให้มันได้อะไร
    ได้เวลาวางมีดได้หรือยัง พอได้ไหม ...

จะทำตัวแบบนี้ ให้มันได้อะไร...
    ได้เวลาวางมีดได้หรือยัง พอได้ไหม...

รักตัวเองได้แล้ว ......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2008
  19. Ecstasy

1,920
    82
    48
    คนไม่รักดี
    เพ็ญพักตร์ ศิริกุล

ตายไปเถอะ รีบไปตายซะที
    จะไปตายที่ไหน ก็ไป
    จะไปหลงระเริง ระรื่นกับใคร
    ก็ไป ไปซะดีกว่า

ฉันจะเจ็บ เจ็บยังไงเท่าไร
    ไม่มีทาง ให้เห็น น้ำตา
    จะไม่ขออ้อนวอน ไม่ขอให้กลับมา
    ให้รก ลูกตา รกใจ

ทั้งชีวิต ฉันพลีให้เธอ ให้เธอมาก เกินใคร
    เธอยังแปร เปลี่ยนไปรักคนใหม่
    คนอะไร ไม่รักดี

อย่าเจอะกันเลย
    อย่าพบกันเลย ลบคำว่าเคย เคยรักกันทิ้งไป
    แล้วจงรีบ รีบเดินไปตาย ให้พ้นให้ไกลสายตา

ฉันจะเจ็บ เจ็บยังไงเท่าไร
    ไม่มีทาง ให้เห็น น้ำตา
    จะไม่ขออ้อนวอน ไม่ขอให้กลับมา
    ให้รก ลูกตา รกใจ

ทั้งชีวิต ฉันพลีให้เธอ ให้เธอมาก เกินใคร
    เธอยังแปร เปลี่ยนไปรักคนใหม่

อย่าเจอะกันเลย
    อย่าพบกันเลย ลบคำว่าเคย เคยรักกันทิ้งไป
    แล้วจงรีบ รีบเดินไปตาย
    ให้พ้น ให้ไกลสายตา
    แล้วจงรีบ รีบเดินไปตาย

20. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผ่านแล้วผ่านไป เค้าไม่อยู่แล้วเราจะไปดื้ออะไร เสียเวลาเสียสุขภาพจิตด้วย

คิดแค่นี้ วันเดียวก็หายเลย เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น(ตอนกะคนที่เคยคบมา5ปีนิดๆ)

แต่ผมว่าโดนเค้าทิ้งยังทำอะไรง่ายกว่าจะต้องเลือกที่จะทิ้งเค้าซะอีก เฮ้อ..

เวลาไม่ได้ช่วยให้ลืม ก็แค่คุ้นเคยกับการไม่มี ผมว่ามันจิงนะ

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=19441

ฉันไม่สน เขาว่าเธออย่างไร ฉันไม่สน ว่าเธอจะเคยเป็นใคร
    ฉันไม่สนว่าเธอจะเคยรักใคร เริ่มต้นใหม่อีกครั้งกับฉันได้ไหม

ลืมมันซะเธอ ลืมเถิดเธอ ลืมให้หมดใจ
    ที่แล้วมาให้ผ่านไป ใจดวงนี้ไม่มีซ้ำเติม

ไม่ต้องเสียใจ ที่ไม่เคยเจอรักแท้
    ไม่ต้องเสียใจ ที่เจอแต่คนหลอกลวง
    ไม่ต้องเสียใจ ต่อไปเธอไม่ต้องห่วง
    (นับจากนี้เธอก็จะมี/ตัวเธอนั้นจะมี)
    คนที่รักเธอตลอดไป

ขอให้เธอ ลบภาพความปวดร้าว
    ขอให้เธอ มองฟ้าที่เป็นของเรา
    ขอให้เธอ ฝากใจไว้กับดวงดาว
    ทิ้งความเศร้า อย่าเอามาทำร้ายใจ

ลืมมันซะเธอ ลืมเถิดเธอ ลืมให้หมดใจ
    ที่แล้วมาให้ผ่านไป ใจดวงนี้ไม่มีซ้ำเติม

ไม่ต้องเสียใจ ที่ไม่เคยเจอรักแท้
    ไม่ต้องเสียใจ ที่เจอแต่คนหลอกลวง
    ไม่ต้องเสียใจ ต่อไปเธอไม่ต้องห่วง
    (นับจากนี้เธอก็จะมี/ตัวเธอนั้นจะมี)

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหน ลูกแก้ว ร้องไห้แล้วรู้สึกไม่ดีเลยอ่ะ อย่าร้องไห้เลยครับ ยังไงชีวิตก้ต้องเดินต่อไป ชีวิตคนเราทุกคน ไม่ได้หยุดอยู่กับที่ ทุกคนต้องเดินก้าวไป มีทั้งสุขทั้งทุกข์ปนกันไป อยู่ที่เราจะยอมรับมัน หรือ ทำใจกับมันได้แค่ไหน เหนื่อยก้หยุดพัก หายเหนื่อยแล้วเดินต่อ สักวันเราก้ต้องเจอคนที่รักเราจิงๆๆครับ สู้ๆๆครับ เปนกำลังใจให้

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เวลาไม่ได้ทำให้ลืม แต่มันทำให้เราคุ้นเคยกับการที่ต้องอยู่คนเดียว มันดีกันคนละแบบนะ

แต่ผมว่ายังไง การที่เรามีคนที่เรารักและรักเราดีกว่าครับ อยู่คนเดียว เหงาจะตาย:cry::cry::cry:

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เด๊วของนู๋แฟงเอาคลิปตอนวีนแตกมาลงด้วยดีก่า เหอะๆๆๆๆ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :eek::eek::eek: โฮ๊ะ โอ่

26. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    เพลงแต่ละเพลงน่ะ เป็นทั้งกำลังใจและบทเรียน แถวทางออกของปัญหา คิดให้ดีน่ะครับ

27. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ยิ้มได้แล้วค่า ที่ร้องไห้ ไม่ได้เสียใจเสียดายอะไร

แต่แค่อึ้งๆ ว่าทำไมชีวิตต้องเจอแต่แบบนี้ ได้แต่ภาวนาว่าสิ่งที่เจออยู่ตอนนี้กะอนาคต มันจะไม่เลวร้ายไปกว่าสิ่งที่เจอมา

มีน้องใน rcw คนนึง บอกลูกแก้วว่า ลูกแก้วเหมือนทหารที่อยู่ในสมรภูมิ โดนยิงเปนแผล

ลูกแก้วต้องเลือกว่าจะพักเพื่อทำแผล หรือจะเดินต่อไปให้เลือดไหลหมดตัวตาย

ตอนนี้ลูกแก้วเลือกที่จะพักแล้วล่ะ คงอีกนานกว่าจะหาย

ว่าจะไปเป็นดี้ 55+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2008
  28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด

เราอย่าเปลี่ยนตัวเรา เพื่อ ประชด ใคร

ไม่มีเขาเราก็อยู่ได้ เหนื่อยหน่อย แต่ผมว่าคุณทำได้
    :rolleyes:

29. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    น๊านนนน.....กำของเวน

ของเทียมรึจะสู้ของแท้ค๊าบบบบพี่น้องงง

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วยครับ เหนื่อยแล้วก้หยุดพัก หายเหนื่อยแล้วเดินต่อ ชีวิตเราต้องเดินต่อไปครับ สวยๆๆอย่างลูกแก้ว

เดี๋ยวก้มีคนมาจีบ อาจจะเป็นรักแท้ของเราก้ได้ครับ อย่าเป็นดี้เลยนะ ผู้ชายดีๆๆที่ไม่ได้เป็นเกย์ ยังมีอยู่ครับ

แม้มันจะเหลือน้อยก้ตาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้