เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

คับพี่ ดิ้ล :sad: ​

ตอนนนี้ก็โอเคแล้วครับ หันหน้ามาคุยกันแล้ว ก็พอจะเข้าใจบางสิ่งบางอย่าง มันก็ควรจะมีขอบเขตของมัน ​

2. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    กลิ่นของความรัก ก็เช่นเดียวกับห้องน้ำ เข้าไปแรก ๆ จะรู้สึกว่าได้กลิ่น อยู่ในนั้นนาน ๆ ไปจะเคยชิน
    จนลืมว่ามีกลิ่นนั้นอยู่ จนกว่าจะออกมาจากบริเวณนั้นและกลับเข้าไปใหม่

ถ้าเรารักใครสักคน เราควรเปิดโอกาสให้เขาได้ทำผิดหลาย ๆ ครั้ง เพราะเราเองก็ต้องการโอกาสอย่างนั้นเช่นกัน อย่าบอกเลยว่าเป็นคนดี ความหยิ่งยโส ก็มีอยู่ในคนถ่อมตัว ครูที่สอนนักเรียน ก็มีความโง่ ซ่อนอยู่ ความขลาดกลัว ก็มีอยู่ในนักมวยแชมป์โลก ความเบื่อหน่าย ก็มีอยู่ในพนักงานต้อนรับที่กระตือรือร้น ความเห็นแก่ตัว ก็มีอยู่ภายในใจของนักสังคมสงเคราะห์ มันอยู่คู่กัน รอวันปรากฏตัวออกมา

ผมไปเจอมาเลยนำมาให้อ่านกันครับ ขอบคุณครับ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ดีแล้วครับที่หันหน้าเข้าหากัน ค่อยๆๆปรับความเข้าใจกันครับ อย่าใช้อารมณ์มาอยู่เหนือเหตุผลครับ สู้ๆๆครับ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับบทความดีๆๆครับ คนแต่งชั่งเข้าใจเปรียบเทียบดีครับ

5. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    สวัสดีครับ ผมเองสบายดีน่ะครับ ครอบครัวก็เช่นกัน ยังใช้ชีวิตแบบสบายๆๆ :)

6. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หลับตอน 6โมงครึ่ง ตื่น 10โมง เอิ้กๆ

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ การไม่มีทุกข์เป็นลาภอันประเสริฐครับ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พักผ่อนเยอะๆๆ เดี่ยวไม่หล่อ ไม่รู้นะ :D:D:D

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อคืนนั่งดูโทรทัศน์ เปิดเจอเพลงมา 2 เพลง ลองหาฟังดู ฟังแล้วชอบ เลยเอามาให้ฟังกันครับ แต่เป็นแนว เพื่อชีวิต นิดๆๆ อ่ะเป่า ไม่แน่ใจ เค้าเรียกว่าแนวไหน ใครรู้บอกด้วยครับ

อีกเพลงไฟล์มันใหญ่ครับ แต่ลิงค์มาให้ฟังแล้ว

http://72.14.235.104/search?q=cache...ครั้งสุดท้าย+หลวงไก่&hl=th&ct=clnk&cd=1&gl=th

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2008
  10. numkung

367
    2
    0
    สวัสดีครับ เรารู้จักกันตั้งแต่หน้าแรกๆๆ แล้วแหละครับ อาจจะจำไม่ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ

เหราะผมเองนานๆๆ จะเข้ามาที ไม่ค่อยมีเวลา จะพยายามครับ e 34 club เหมือนกัน

11. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0

ไม่เคยบอกเอง แต่เพื่อนมันจัดการให้เสร็จสรรพ (ฮา)

ไม่ได้เป็นอย่างที่หวัง แต่ก็มีความสุขดีเวลาได้เจอกันครับ

เฮ้อออออ

ขอบคุณคร้าบบบบบบ

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  12. bLaCK pEarL

bLaCK pEarL New Member Member

15
    1
    0
    แง่มๆๆ เจอคนอาการเดียวกัน ผมเองก้อเพิ่งโดนบอกเลิก มาเดือนกว่ายังทำใจไม่ได้อยู่คับ คบกันมา5ปีได้มั้ง เมื่อก่อนผมก้อรู้นะว่าตัวเองทำตัวไม่ แต่ทำไมเค้ารักผมจังก็ไม่รู้ พอเรารู้สึกตัวว่ามันมากไปแล้ว เราก็คิดปรับปรุงตัว แต่เค้ามาบอกเลิกซะงั้น คงมีใครอีกคนเข้ามา เพราะเค้าใจแข็งมากๆ ไม่ใยดีผมเลย ถึงแม้ว่าผมพยายามโทรไป เค้าก็รับสายบ้างคุยบ้าง แต่เป็นเหมือนคนละคนกัน มันเป็นอะไรที่รับยากมากๆ ยิ่งตอนนี้ผมกับเค้าอยู่ห่างกันมากด้วย ยิ่งไปกันใหญ่ ก่อนเลิกกันวันนึง เค้ายังปกติดีทุกอย่างเลิก เรายังคงรักกันอยู่ แต่พอวันรุ่งขึ้นผมสงสัยว่าเค้ามีคนอื่นแน่ๆ เลยไปถามพยายามจะรู้ให้ได้ เค้าก้อโกรธมาก แล้วบอกเลิกเลยทีนี้ผม ยอมยังไงก้อไม่มีผลแล้ว ยิ่งทำให้เค้าห่างออกไป จนตอนนี้ทำได้เพียงแค่ พยายามไม่โทรหาเค้า แต่บางทีเค้าก็โทรมาเอง มันยิ่งทำให้ผมเสียใจ พูดตรงๆคนนี้ผมรักมากเลย ผมเป็นคนเจ้าชู้นะ แต่ผู้หญิงคนนี้ไม่สวยเท่าไหร่ ก็ดูธรรมดา แต่เค้าทำตัวดีมาก ทำดีกับผมมากๆ จนผมเองคิดจะหยุดที่เค้า ถึงตอนนี้ สาวๆ ที่ผมมีอยู่รอบตัว (ยังมีหน้ามาคุย 55) ไม่มีความหมายเลยครับ ผมคิดถึงแต่เค้าคนเดียว ทั้งๆที่ถ้าเป็นเมื่อก่อน ตอนผมอยู่กะสาวๆนี่ ผมจะเพลินเลย จนเค้าต้องโทรตามผมจนทะเลาะกันตลอด จนผมหงุดหงิด แต่ตอนนี้ผมอยากให้เค้าโทรมาตามผม โทรมาวุ่นวายกะผมอย่างเดิม โทรมาบ่นเรื่องผมไปเที่ยวเจ้าชู้ คอยตามว่าผมอยู่ไหน แต่ผมจะไม่เป็นแล้วนะ ...ไม่รู้ซิ พอผมเลิกกะสาวๆ นะ เหมือนว่าผมจะมีความสุขดีที่มีเค้าคนเดียว แต่เค้าก้อมาจากผมไป ตอนนี้ผมยังเสียใจ แต่โทษตัวเอง ได้แต่คิดถึงเค้าอยากให้เค้ากลับมาหาเรา จากที่เลิกเที่ยว ก็ออกไปทำตัวเป็นหนุ่มเจ้าสำราญ สาวๆรอบตัวเหมือนเดิม แต่ในใจไม่มีความสุขเหมือนตอนที่เรามีเค้าอยู่เลย แล้วผมเองยังปากดีบอกเค้าไปอีกนะว่าจะรอ ...ช่วยไม่ได้วุ๊ย ปากบอกไปแล้วว่าจะรอๆๆๆ ก้อคงต้องรอต่อไปอย่างนี้ เหมือนที่เป็นมา....เฮ้ย ไปกันใหญ่แล้ว555
    ก้อพยายามหาอะไรทำไปเรื่อยๆคับ มันลืมไม่ได้หรอกนะ แต่มันจะดีขึ้น เพราะถ้าเรารักเค้าที่ใจคิดถึงครั้งใดมันจะยิ้มได้ แม้จะมีน้ำตา....
    สบายใจเร็วๆนะครับ ไว้มาใหม่ครับ เนตที่บ้านมันล้านปีแสง5555

13. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

นี้แหละคือความเสียใจ

ลองดูคับ โดนสุดๆๆ​
    เอาใจช่วยนะครับ

http://bignose.exteen.com/20070505/music-video-mv-potato MV ฮะ

ทุกเรื่องราวที่เข้ามา ที่เจ็บและช้ำ จนทำให้ฉันมีน้ำตา
    แม้ว่าทรมานเท่าไหร่ ฉันเรียกมันว่าความเสียใจ

แล้วเรื่องราวในวันนี้ ที่เกิดและมันกำลังกระทบใจของฉัน
    ก็สอนให้ได้เรียนรู้ใหม่ ในคำที่ฉันเคยเข้าใจ

สิ่งใดที่เคยได้เจอกลายเป็นแค่เพียง เรื่องเล็กน้อยไปในพริบตา
    เสียงของเธอที่ร่ำลา ได้สอนให้รู้ว่า อย่าไปจำความช้ำที่มี

นี่แหละคือความเสียใจ ความเสียใจมันเป็นอย่างนี้จำซะใหม่
    ต้องเจ็บจนร้องไห้โดยไม่อาย ต้องช้ำทุรนทุรายขนาดนี้
    ที่ผ่านมามองย้อนไป ลองคิดดูบางทีก็เสียดายน้ำตา
    แต่เธอทำให้ได้รู้ว่า ค่าของน้ำตามันคู่ควร กับการต้องเสียเธอ

แม้ฉันยืนแทบไม่ไหว ก็อยากขอพูดอะไรสักนิดนึงถึงเธอ
    ขอโทษที่ไม่ดีเหมือนใคร และขอบคุณที่สอนให้เข้าใจ
    ว่าเรื่องที่เคยได้เจอมันก็แค่เพียง สิ่งเล็กน้อยที่เปลืองน้ำตา
    เสียงของเธอที่ร่ำลา ได้สอนให้รู้ว่า อย่าไปจำความช้ำที่มี

นี่แหละคือความเสียใจ ความเสียใจมันเป็นอย่างนี้จำซะใหม่
    ต้องเจ็บจนร้องไห้โดยไม่อาย ต้องช้ำทุรนทุรายขนาดนี้
    ที่ผ่านมามองย้อนไป ลองคิดดูบางทีก็เสียดายน้ำตา
    แต่เธอทำให้ได้รู้ว่า ค่าของน้ำตามันคู่ควร กับการต้องเสียเธอ

เจ็บวันนี้ทำให้รู้ว่า ค่าของน้ำตามันคู่ควร​

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อ้อ จำได้แล้วครับ ที่เคยถามผมว่า ทีมผมอยู่แถวศรีนครินทร์หรือเป่า ปีใหม่ขอให้ร่ำรวยๆๆๆ นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2008
  15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รู้สึกโล่งป่ะครับ ถึงแม้จะไม่ได้บอกเค้าด้วยตัวเอง แต่เค้าก้รับรู้แล้ว แล้วก้ไม่ได้ว่าไรด้วย ยังมีหวังนะครับ

:):):)

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คล้ายๆๆผมอ่ะครับ ตอนมีเค้าอยู่ ก้ไม่ค่อยใส่ใจเค้า ไม่ดูแลเค้า แล้วช่วงที่เราจะเปลี่ยนตัวเอง เค้าก้ไปจากเราซะก่อน ไม่ทันซะแล้ว อยากย้อนเวลากลับไปก้ไม่ได้ เฮ้อ สู้ๆๆๆครับ เวลาเท่านั้น ที่จะพิสูจทุกอย่าง
    ว่า เรารักเค้าแค่ไหน และเวลาเท่านั้นจะทำให้เราดีขึ้นครับ

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ที่เอาเพลงซึ้งๆๆมาให้ฟังกัน

18. numkung

367
    2
    0
    ถูกต้องน่ะครับ สวัสดีปีใหม่เช่นกัน :teeth:

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วตอนนี้ยังใช้ e34 อยู่เป่าครับ เหนรถในคลับแต่ละคันงามๆๆทั้งนั้น

20. numkung

367
    2
    0
    สวัสดีครับตุณ ดิ้ล ผมยังใช้อยู่แต่ส่วนมากจะจอด จะใช้ jass แทน ขับสบายกว่าในกรุงเทพ

1 ถังวิ่งได้ 400 กว่าโลเหมือนกัน แต่เวลาเติมน้ำมัน jass เติมแค่ 40ลิตร bm เติม 80 ลิตร

แต่ก็ยังรักมันนะ แบบว่ามันเข้าเส้นไปแล้ว คืนนี้มี มิตติ้ง แถวรามอินทรา แต่ผมไม่เคยไปเลย

เพราะผมไม่ดื่มเหล้า เลยตัดปัญหา เต้ามีกันทุกศุกร์ ไว้รองานใหญ่ๆเลย

แล้วคุณยังใช้อยู่หรือเปล่า ผมเองจะขายก็ขายไม่ลง ทำไปเยอะมากๆๆเสียดายครับ

21. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........ถ้า เกิด อาการ อกหัก ผม....ก็ เดินขึ้นรถเมล์...นั่งมันไปเรื่อยๆ......สุดป้าย...กลับฝั่ง ขึ้น...

..........ตอน ที่นั่ง ก็ ฟังเพลง...ที่เรา ฟังแล้ว..โดน..มอง ออก ไป นอก หน้าต่าง..ที่ๆ เรา ไม่เคย ผ่าน

.......มันช่วย...ให้ ลืม...แม้ แค่เสี้ยว วินาที...เสร็จ...กลับ บ้าน นอน..........

22. bLaCK pEarL

bLaCK pEarL New Member Member

15
    1
    0
    555 ถ้าอยู่กรุงเทพอะพอทำได้ครับ แต่ตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวัด 555 รถมันวิ่งสายสั้นอะคับ ไม่งั้นนู่นเลย นั่งข้ามอำเภอ:D

วันนี้ผมกับเค้าก้อทะเลาะกันอีกละ (เรียกทะเลาะได้ป่าว เลิกกันแล้ว) มันทำให้ผมเสียความรู้สึกมากๆเลยครั้งนี้ เห้ออ...

23. yuri_lonely

yuri_lonely New Member Lady Member

7
    0
    0
    เสียใจด้วยนะคะ ก็คงทำใจ แต่ตราบใดมีรัก ย่อมมีความหวังนะคะ สู้สู้ค่ะ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :
    ของผมสิ้นชีพไปแล้วครับ:cry::D:cry: สักพักได้ล่ะ แล้วทำไรไปมั่งอ่ะครับ ว่างๆโพสรูปให้ดูหน่อยครับ

เอาเปนรูปข้อความส่วนตัวก้ได้ครับ เดี๋ยวเพื่อนเค้าจะว่าเอา:D:D:D

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้อารมณ์ดีครับ เคยเหมือนกัน แต่ไม่สุดสายนะ ไปใกล้ๆๆ บ้านอ่ะครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วตัวเรายังรักเค้าป่าวครับ การที่เราจะตัดใจจากใครสักคนมันยากนะครับ หนีอย่างอื่นมันหนีได้

แต่หนีใจตัวเองนี่สิลำบาก เหนื่อยๆๆๆๆมากๆๆๆๆครับ:sad::sad::sad: สู้ๆๆครับ เอาใจช่วย

ถ้าอึดอัดหรืออยากระบายได้นะครับ ยินดีรับฟังเสมอ

27. Speytro_MiNiFanG

Speytro_MiNiFanG New Member Member

8
    2
    0
    อยู่คนเดียว ในห้องเงียบๆๆๆ - - เฉพาะเราคนเดียวอ่ะมั้ง

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ใช่ครับ ยังหวังได้ แต่ผมไม่อยากคาดความหวังไว้มากอ่ะครับกลัวเจ็บอีก

หวังนิดๆๆ หรือ ไม่หวังเลยดีกว่า จะได้เจ็บนิดเดียวหรือไม่ต้องเจ็บเลย อะไรมันจะเกิดก้ให้มันเกิดครับ

ฝืนไม่ได้

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีครับ ได้ทบทวนกับสิ่งที่ผ่านมา แล้วถ้าสามารถตัดมันได้ ก้ยิ่งดีใหญ่ จะได้ไม่เศร้าอีก แต่ขึ้นอยู่กับบุคคลนะครับ

30. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เหอๆ ถ้าเป็นผม มันคงคิดมากกว่าเดิมอ่าค้าบบบบ:cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้