เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เปนไรอ่ะครับ หายเร็วๆๆนะครับพลอย

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อกหักอีกแระเรา แงๆๆๆๆๆๆ ครั้งนี้โดนหลอกตั้งแต่ต้น จนจบเลย เซงได้อีก เสียใจได้อีก

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    รุ้สึกจะเกี่ยวกับปอดอ่าคับพี่

สุ้ๆแฟง

4. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า เราเหนื่อยเราเพลีย ขอไข่ปลาคาร์เวีย เป็นอาหารเย็น

ขอเอลิซาเบธอาร์เดน ไว้แก้หน้ามัน ขอชาแนลซันฯ ไว้ใส่กันเเดด

ขออ่างจากุซซี่ฮาบิแทท ไว้แช่ผ่อนคลาย ขอเพียวไฮแลนด์จากดีเคเอ็นวาย ไว้ปูนิทรา

ขออาร์มานี่คาร์ซา ไว้หนุนหัวนอน ขอดอลซ์แอนด์กาบานา มาใส่ยกนม

ขอกุงเกงลิงสีส้ม จากเวอร์ซาเช่ ขอไวน์ชาโตลาฟิเต้ จิบแก้กระหาย

ขอคนใช้ จบจากอ๊อกฟอร์ด ขอช้างแมมมอธ เลี้ยงไว้ดูเล่น

ขอลมเย็นๆ จากยอดเขามองต์บลัง ขอเศษตังค์ สักสี่พันล้าน

ขอนอนอยู่กับบ้าน กลางกรุงเจนีวา ขอคอร์สปา ที่เกาะมัลดีฟ

ขอคีนู รีฟ นั่งสวีทชายทะเล ขออีแตะฌองปอลกอติเย่ ไว้รองฝ่าตีน

ขอรถลีมูซีน จากเมอร์ซิเดส ขอสร้อยเพชร จากทิฟฟานี่แอนด์โค

ขอกระโปรงเฟอรากาโม่ ไว้ใส่แก้ว่าง ขอชุดนอนเบาบาง จากวิคตอเรียซีเคร็ท

ขอเมคอัพเซ็ท จากเอสเต้ลอเดอร์ ขอเสื้อยืดเซอร์ๆ จากอะเบครอมบี้

ขอชุดบาธแอนด์บอดี้ ของแมรี่เค ขอสูทแจนฟรานโก้ เฟอร์เร่ แจกเด็กยากจน

ขอผู้ชายสักคน จากอีลิทโมเดลลิ่ง ขอปาร์ตี้สุดสวิง กลางเกาะฮาวาย

ขอดูแฟชั่นโชว์เทรนด์ใหม่ ที่เมืองมิลาน ขอดูหนังเมืองคานส์ ทุกๆ วีคเอ็นด์

ขอกินฟรีสเวนเซ่นส์ วันละสามเวลา ขอนาฬิกา ปาเต๊กฟิลลิปส์

ขอสร้อยคริสตัลงามระยิบ จากชวาลอฟสกี้ ขอกระเป๋าคอลเล็กชั่นอาร์เจซี ยี่ห้อซีลีน

ขอดินเนอร์แบบจีน ที่ปาร์ควิคตอเรีย ขอนั่งจิบเบียร์ ที่บอนดี้บีช

ขอชุดทูพีซ ของคริสเตียน ดิออร์ ขอผ้าพันคอ ของราฟ ลอเรน

ขอเล่นๆ แต่ได้ก็ดี ขอคนดีๆ ที่รักเราคนนึง...

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แจ่มเลยครับ ยิ่งอ่านยิ่งชอบ เหมือนตอนเด็กๆเลย ยิ่งข้อความสุดท้าย โดนมากๆๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2008
  6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆครับแฟง เดี๋ยวเราก้หาใหม่ได้ครับ ยังไงชีวิตก้ต้องเดินต่อไปครับ

7. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    ชมรมคนอกหักเนี๊ย ติด top ten เลย 23 หน้าเข้าไปแล้วและยังคงจะมีต่อไปเรื่อยๆๆ ถ้าโลกยังเป็นสีชมพูอยู่

ยังงัยก็ขอให้ทุกๆ คนเจอในสิ่งที่ดี ใช้ชีวิตแบบไม่ประมาทคิดเสมอว่าสิ่งที่เราทำไป จะเกิดผลอย่างไรต่อใครบ้าง

คุณไม่ไช่ตัวคนเดียวที่จะได้รับผล สิ่งต่างๆที่ผ่านเข้ามาเก็บเป็นบทเรียนประเมิณผลและประสบการณ์

แล้วคุณจะมีทางออกให้กับปัญหา โชคดีทุกๆๆ คนน่ะครับ

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอบคุณมากๆนะคับ :rolleyes:

กระทู้นี้ไม่มีวันหยุดนิ่งแน่นอน เพราะเวลาผมไม่สบายใจอะไร และไม่มีที่ระบาย ผมก็จะนึกถึงกระทู้นี้เป็นอันดับแรก ในนี้มีแต่พี่ๆที่แสนดี ให้คำปรึกษาได้ดี มันเป็นกระทู้ที่ดีมากๆน่ะครับ !:behindsofa:

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไม่ได้ผ่านชีวิต... มามาก ...
    แต่ประสบการณ์หลายหลาก สอนให้
    ไม่ได้โก๋ หรือเก๋า เพื่อใคร...
    เป็นเรื่องจริงที่จดจำไว้ ตลอดมา
    เราคน1หละที่ รักใครรักจิง.
    ไม่ทิ้งไม่ขว้าง อย่างไร้ค่า...
    แต่ทำไม ทุกครั้งที่ผ่านมา...
    คนที่ถูกทิ้ง "ไร้ค่า" คือ "ตัวเรา"

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ประสบการณ์มันจะเป็นสิ่งที่สอนเราครับ อดีตบางครั้งมันก้สามารถบอกอนาคตเราได้ครับ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับ กอล์ฟ ตราบใดที่โลกยังหมุน กระทู้นี้ก้จะอยู่ต่อไปครับ ไว้เป็นที่ให้คำปรึกษากับเพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆทุกคน ครับ บางทีถ้าเรามีปัญหา การที่เราได้ปรึกษาหลายๆๆคน อาจเจอทางออกก้ได้ครับ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนที่ไร้ค่าคนเนี่ยแหละครับ จะอยู่ข้างๆคนที่เรารักเสมอครับ ไม่มีวันที่ทิ้งเค้าเด็ดขาดครับ สู้ๆๆครับ สักวันเค้าต้องเหนเราในสายตาเค้าบ้างครับ

13. numkung

367
    2
    0
    สวัสดีครับทุกๆคน ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ แล้วจะเป็นผล นานๆ จะมาที

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    แม่สอนว่า

อยากให้คนอื่นทำไรให้กะเรา

ให้ทำสิ่งนั้นๆกะเค้าก่อน

ทำไมทุกครั้งที่เราให้ความจริงใจกะเค้า

เราถึงโดนหลอกทุกที
    :cry::cry::cry:

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ในที่สุด ผมก็โดนบอกเลิกอีกแล้ว เห้อ จบจนได้คับ เพิ่งไม่กี๊เลย ก็ผมเห็นเธอไม่สบายเลยโทไปถามอาการ แต่ไมกลับโดนบอกเลิก ผมไม่เข้าใจเลย
    ผมไม่ดีตรงไหน ผมทำเพื่อเธอทุกอย่าง ผมไม่เคยทำเพื่อใคร ขนาดนี้
    แต่นี้คือการตอบแทน ของการทำดีเพื่อความรักหรอ ทำไมผมต้องโดนทิ้ง
    เปล๋คับ ชีวิตผมเปล๋ตั้งตัวไม่ทันเลย ไม่เคยคิดเลยว่าจะมีวันนี้ เลย
    เสียใจมากคับ ทำดีแทบตาย สุดท้ายโดนทิ้งเหมือนหมา รักเธอมากนะ ผมไม่เคยรักเท่านี้เลย เดินไม่เป็นเลยบอกตรงๆ ถ้าตัวผมไม่ดีแล้วโดนทิ้ง ผมจะไม่สงสัยเลย แต่นี้ ผมผิดอะไร เธอบอกว่าผมไม่ไว้ใจเธอ ผมแฟร์ทุกอย่าง แต่ก็มีบางที่ผมไม่แฟร์ ก็ผมรักของผม ผมจึงไม่แฟร์ ทำไมคับ ทำไมผมต้องโดนทิ้ง

ป.ล ก้อยมึงรู้ไหม กูรักมึงมากแค่ไหน กูไม่เคยรักใครเท่านี้ กูไม่ดีพอใช่ไหม มึงต้องการให้กูเป็นแบบไหนบอกดิ กูก้อทำเพื่อมึงทุกอย่างแต่ทำไมต้องมาทิ้งกูด้วย และชีวิตกูจะอยู่อย่างไง ในเมื่อมึงมาเปลี่ยนชีวิตกูไปหมดแล้ว กูไม่ดีตรงไหนวะ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สวัสดีครับผม ใช่ครับ ค่อยๆๆคิด ค่อยๆๆทำครับ แล้วต้องใช้สติประกอบด้วย ผลลัพธ์จะออกมาดีเองครับ

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางทีคนที่เราให้เค้ายังไม่เหนคุณค่ากับสิ่งที่เราให้ก้ได้ครับ เค้าจะคุณค่าต่อเมื่อเค้าเสียเราไปแล้ว

คราวนี้ก้อยู่ที่เราแล้วอ่ะครับว่า จะให้อภัยเค้ารึเป่า

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเย็นๆๆคับ เค้าอาจจะไม่สบายอยู่ก้ได้ครับ เค้าเลยหงุดหงิดรึเป่า ลองให้เค้าหายก่อนแล้วค่อยคุยกันใหม่จะดีกว่าครับ ผมว่านะ ความรักไม่มีเหตุผลหรอกครับ บางคนเจอกันแค่ วันเดียวก้คบกันได้รักกันนาน
    บางคนคบมา10ปียังเลิกกันเลยครับ ผมก้โดนแบบเนี่ยครับ ไม่ว่าเราจะทำดีขนาดไหน แต่เค้าไม่เคยเหนเราอยู่ในสายตาเลย สิ่งที่เราบอกสิ่งที่เราทำ เปนผลดีกับตัวเท้งนั้น เค้ายังไม่ฟังเลย แต่ลองเปนคนที่เค้ารู้สึกดีด้วยดิครับ บอกให้ซ้ายก้ซ้าย บอกให้ขวาก้ขวา เชื่อฟังทุกอย่าง อย่างว่าละครับ เรามันคนนอกสายตาเค้า อันนี้ก้ต้องยอมรับ ผมว่านะ ความรักไม่มีสิ่งตอบแทนครับ หรือถ้าจะมีคงเป็นเรื่องของความรู้สึกที่เราได้รับจากการที่เราอยู่ด้วยกัน2คนแล้วมีความสุขมากกว่า ใจเย็นๆๆครับ รอให้อารมทั้ง2คนเย็นลงก่อน
    แล้วค่อยหันหน้ามาคุยกัน ฟังเหตุผลของแต่ละคน แล้วค่อยมาปรับเข้าหากันครับ

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    พี่ยังไม่นอนหรอ ผมนอนไม่หลับ เครียดมากๆ ไม่อยากให้รักของผมมันจบลงเลย !

20. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เหอะๆๆๆ สงสัย อกหัก จะเป็นโรคที่ถ่ายทอดกันได้ไวมากๆเลย แงๆๆๆๆๆๆๆ

21. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    โดนครับ พี่ดิ้ล ขอบคุณพี่ดิ้ลมากๆครับ รบกวนตั้งหลายทีขอบคุณมากๆครับพี่

พี่กอลฟ์ ใจเย็นๆร่มๆครับพี่ บางครั้ง เราทำอะไรให้เค้ามากไป ก็อาจกลายเป็นรำคาญอ่ะคับ แต่ไม่ว่ายังไงเราก็ยังพร้อมที่จะอยู่เคียงข้างเค้าตลอดไปครับ ถ้าเหนื่อยก็ถอยออกมาพักก่อนครับ สู้ๆ

22. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    กระทู้นี้ "อิน" จัง

ไม่ได้อกหัก แต่แอบรักเขาข้างเดียว มันห่อเหี่ยวหัวใจจังครับ

เฮ้อ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมนอนดึกอ่ะครับ ใจเยนๆๆครับ อย่าเพิ่งคิดอะไรไป บางทีสิ่งที่เราคิดอาจจะไม่เปนอย่างนั้นก้ได้ครับ
    ปล่อยให้เวลาทำหน้าที่ของมันครับ อะไรจะเกิดมันก้ต้องเกิด มันห้ามกันไม่ได้ครับ

24. numkung

367
    2
    0
    สวัสดีครับ การที่ได้เห็นคนที่เรารักมีความสูขก็เป็นเรื่องดีนะครับ มันคือความรักอีกรูปแบบ

หนึ่ง ต่างกรรม ต่างเวลา :)

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันถ่ายทอดกันไว แถมไม่มีหมอที่ไหนรักษาได้ด้วยครับ แล้วบนโลกนี้ผมเชื่อว่าต้องเปนกันทุกคน เพราะมนุษย์ มีความรู้สึก มีเลือด มีเนื้อ มีจิตใจ ครับ ไม่มีอะไรที่ทำให้หายได้นอกจากตัวเอง เรายังเริ่มรักจากตัวเองเลยครับ แล้วทำไมเราจะรักษาตัวเองจากแผลใจไม่ได้ครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่เปนไรครับ มีๆรก้ปรึกษากันได้ครับ หลายๆๆคนช่วยกัน มักจะมีทางออกเสมอครับ

กอล์ฟครับ ตามที่ติงบอกก้ถูกครับ เรายังสามารถอยู่ข้างเค้าได้เสมอครับ

27. numkung

367
    2
    0
    สวัสดีตรับ ดิ้ล สบายดีนะครับ

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองบอกเค้าดูครับ ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ว่าคำตอบจะเปนไง บอกไปแล้วเราสบายใจและก้จะรู้สึกโร่งครับ
    ดีกว่ามาเก็บแล้ว พอวันนึงเราจะมาเสียใจที่ไม่ได้บอกเค้า บางทีพอบอกไปเค้าอาจจะแอบชอบคุณอยู่เหมือนกันก้ได้ครับ ขอให้สมหวังครับ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับผม เหนเค้ามีความสุขเราก้ดีใจด้วย แม้ในเวลานั้นเค้าจะไม่เหนเราอยู่ในสายตาก้ตาม

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สวัสดีครับ ก้เรื่อยๆๆอ่ะครับ สบายดีรึเป่าครับ ขอให้สมหวังในเรื่องความรักนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้