เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    มีเพลงมาให้ฟังกันอีกแล้วนะคับ

ชื่อเพลง เก็บตัว คงโดนใจใครๆหลายๆคน

http://bignose.exteen.com/20070701/ab-normal

ในทุกวันที่ตื่น คือการฟื้นตัวเอง
    ฉันเหมือนคนตายแล้ว จากวันที่เทอไป
    วิ่งหนีความจริงทุกอย่าง เพื่อต่อลมหายใจ
    *ไม่อยากจะพบคนที่ได้รู้ว่าเราเคยรักกัน
    เพราะรู้ว่าใครก้อคง เข้ามา และถามฉันว่าเทออยู่ไหน
    ฉันไม่อยากจะตอบคำถาม เพราะมันจะทำให้ซ้ำเติม
    บาดแผลในใจ และเทอรู้มั้ย
    **ว่าลึกในใจไม่เคยยอมรับ ว่าเทอจากไปแล้ว
    ลึกลงไปไม่เคยยอมรับว่าเทอมีคนใหม่
    ลึกลงไปยังมีความหวังว่าเทอจะกลับมา เริ่มต้นใหม่
    เลยยังเก็บตัวไม่ยอมพบใคร เพื่อรอเทอกลับมา
    เป็นเหมือนคนบ้าบอ รอในเรื่องงมงาย
    ทั้ง ๆ ที่มันรู้ สุดท้ายก้อเป็นไง
    ต้องหนีความจริงทุกอย่าง เพื่อต่อลมหายใจ (*,**)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2007
  2. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    กินเบียร์เล่นเกมส์ ทำงานเยอะๆ เที่ยวกะเพื่อนๆ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ เปนเพลงที่ชอบมากๆๆ เพลงนึงเลยครับ

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    จิงเหรอค่ะ ป๋าแบงค์ :D:D:rolleyes::rolleyes:

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนอีกวิธี นึงที่ช่วยได้ครับ

6. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    อย่าเส้รากันเลย..แว่บๆ..มาเที่ยวกะพลอยดีกว่า..พลอยหนีไปพักใจให้แข้งแรง55++

7. BANK_NOZZLE

204
    4
    0
    ช่วงนี้จาก BEER อัพ กลายเป็น เหล้าแล้ว กินแล้วยาวววววววววววววด้วยดิ

สงสัยจากหาเพื่อนเที่ยวต้องหาสาวไปเที่ยวแทนแร่ะ

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

โหะๆๆ ดูจิ พี่เรา นี่หรืออารมของคนอกหัก แฟงว่า คาสโนว่า มากกว่าหล่ะมั้งนิ คริๆๆๆๆ :D

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่าอิจฉาจิงๆๆ อยากให้หัวใจแข็งแรงเหมือนพลอยมั้งจัง :cry::cry::cry:

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อันนี้แจ่มเลยครับ หาสาวเนี่ย :cool::D:cool:

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่าอิจฉาพี่เค้านะครับ สงสัยมีหญิงเยอะแน่เลย :D:D:D

12. BANK_NOZZLE

204
    4
    0
    กะลังพยายามคับ

13. BANK_NOZZLE

204
    4
    0
    อย่าลืมชวนพี่ไปด้วยนะคับ :D:D:D:D

14. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ตัดกระดาษเนี่ยใช้คัตเตอร์หรือกรรไกร
    แต่ถ้าเรื่องตัดใจ...---->ใช้ความเข้มแข็งกับเวลา

เลยไปพักหัวใจไกลๆมา..แต่ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน..บนเครื่องบิน..
    ในรถหรือไม่ว่าจะที่ไหนก้ตามถึงแม้ว่าจะไกล..แต่เราก็หนีหัวใจตัวเองไม่พ้น..

แว่บๆมาดูรูปทริปนี้ได้น๊า..

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เอาใจช่วยครับพี่ ขอให้หาได้เร็วๆๆครับ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าว โดนจังเลยอ่ะพลอย ถูกต้องที่สุด ไม่ว่าเราจะหนีไปไหนบนโลกใบนี้ แต่เราก้หนีใจตัวเองไม่พ้นหรอกครับ สู้กันต่อไป:cool::sad::cool:

17. chang_kmitnb

chang_kmitnb New Member Member

123
    0
    0
    ทุกสิ่งที่เกิดขึ้น ล้วนมีเหตุและมีผล

18. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้สู้กานทุกคนนะครับ ตัวผมเองไม่มีแฟนมาปีนี้ปีที่ 5 แล้วครับ ในใจหวังว่าสักวันคงจะเป็นวันของเรา รอมานาน
    ตอนนี้เลยอยู่คนเดียวไปไหนมาไหนคนเดียว ดูหนังยังดูคนเดียวมา 5 ปีแล้วเลย จนเพื่อนเพื่อนหาว่าบ้าไปแล้วครับ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ทุกอย่างมีเหตุผล และ มีการเปรียบเทียบครับ หลังจากมีการเปรียบเทียบ แล้วก้จะมีการเสียใจครับ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โฮ ทำได้ไงอ่ะครับ 5 ปีเลย ไม่เหงาบ้างหรอครับ ผม แค่ 7 เดือน ยังเหงามากๆๆเลย รู้สึกว่าทรมานมากๆๆ

เหมือนอยู่คนเดียวในโลกเลย แต่ตั้งเลิกกับแฟนยังไม่ได้เข้าโรงหนังมา 7 เดือนแล้วครับ แค่ทำไรคนเดียว

ไปไหนมาไหนคนเดียวยังรู้สึกแปลกๆๆเลยครับ เฮ้อ เหนื่อย:sad::sad::sad:

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มีเพลงมาให้ฟังเพราะๆอีกแล้วคับ แต่ขอเปลี่ยนแนวหน่อยนึง เนื่อหาเพลงความหมายดีมากๆ ​

ต่าย อรทัย-เพลง ขอแค่รู้ข่าว

เพลง/Title: ขอแค่รู้ข่าว
    ศิลปิน/Artist: ต่าย อรทัย
    อัลบั้ม/Album:
    เนื้อเพลง/Lyrics

ในนามแฟนเก่า รู้ข่าวก็ดีใจแล้ว
    พูดสักคำดื่มน้ำซักแก้ว ทักทายแล้วจะลาไป
    ขอโทษที่มา แบบจู่โจมจนต้องแปลกใจ
    เหตุผลคือทนไม่ได้ รักพ่ายแต่ใจยังคิด

คนเป็นอดีต ไร้สิทธิ์จะมาเรียกร้อง
    แค่ฟังเสียงเพียงสายตาจ้อง พอได้ต่อลมชีวิต
    หัวใจร่ำหาจึงดื้อมา มองหน้าสักนิด
    ถึงแม้ประตูใจปิด ขอสิทธิ์เพียงรู้ข่าวใจ

* สบายดีหรือเปล่า คบกับเขาแล้วเป็นไงบ้าง
    เรือนหอสร้างเสร็จหรือยัง วางแผนแต่งกันปีไหน
    พักผ่อนบ้างนะ หน้าตาพี่ดูซูบไป
    ขอบคุณที่มีน้ำใจ ทักทายผู้หญิงใจร้าว

** ในนามแฟนเก่า ขอเพียงรู้ข่าวเท่านั้น
    ไม่ได้ครองแต่รักยังมั่น จึงขอส่งใจเป็นเงา
    วันนี้ที่มาถ้าแฟนเคือง ฝากขอโทษเขา
    แวะคุยแค่พอรู้ข่าว เท่านี้ก็สุขใจแล้ว

(ซ้ำ *,**)

22. BANK_NOZZLE

204
    4
    0
    อ่านแต่ละคนแล้ว เศร้า อ่ะ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เหอะๆๆๆๆ ยังจะตามมาถึงในนี้นะ คนเรา

24. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ไม่ได้เข้าตั้งหลายวันคับ เมอรรี่คิดซะมาก เอ้ย คริสมาสคับผม ทุกท่านๆ (พี่ดิ้ลคับ พลอยตัวจิง สวยเหมือนในรูปเลยอ้ะ น่ารักมากๆๆๆนะ คอมเฟิรม์ อุๆ)

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มาบอกกันดีกว่า ปีใหม่ ปีนี้จะไปไหนกัน ล่ะคับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังไม่รู้เลยอ่ะครับ สงสัยได้นอนฟังเพลง คืนข้ามปี คนเดียวแน่เลยครับ :cry::cry::cry: แล้วเพื่อนๆไปไหนกันอ่ะครับ / ขอบคุณนะครับ เพลงนี้ความหมายดีครับ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมอรี่คริสมาสครับ พลอยเค้าน่ารักอ่ะครับ นิสัยก้ดี นี่แหละครับ หญิงไทย :D:D:D

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าเศร้าเลยครับ สู้ๆๆครับ เดี๋ยวก้ปีใหม่แล้ว สนุกกับปีใหม่ดีกว่าครับ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมเคยได้ยินประโยคอยู่ประโยคนึงครับว่า การที่เราหวงเค้า นั่นคือ การที่เราเอาตัวเราผูกมัดเค้า

การที่เรา ห่วง เค้า นั่นคือ การที่เราเอาใจเราผูกมัดเค้า

คนที่เราสมควรที่จะรักมากที่สุด คือ ตัวเราเองครับ

ถ้าความรักมันไม่เปนอย่างที่เราคิด แต่เรายังรักเค้า เราเก็บเค้าไว้ในใจดีกว่าครับ ไม่มีใครแย่งได้ด้วย

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ถูกต้องนะค้า

ปล. คุณ ช้าง น้อย รบ กวน ช่วย เอา ข้อ ความ ใต้ ชื่อ ออก ด้วย ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้