เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ทำไรไม่ได้ครับ นอกจากรอและก้ทนครับ รอว่าเมื่อไรจะมีวันของเรา ทนคือต้องทนให้ได้กับความเป็นจริงครับ บางทีเรานอนหลับแล้วฝัน ยังมีความสุขมากกว่าที่ต้องตื่นมาแล้วเจอกับความเป็นจริงอีกครับ
    บางทีคนเราอยู่กับการโกหกง่ายกว่ากับการที่ต้องอยู่กับความจริงครับ อยู่ที่ว่าเป็นคำโหกอะไร

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เข้ามาให้กำลังใจ ทุกคนคับ ต้องมีสักวันคับ ที่เป็นวันของพวกเรา

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม เปนยังไงบ้างครับ สบายดีเป่าครับ ใช่ครับต้องมีวันของพวกเรา

4. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    โดนคับผม....... สู้ๆๆ
    อยู่อย่างเหงาๆเลยอ่าคับทุกวันนี้
    ขอบคุณคับพี่ปะยาง

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใกล้จาปีใหม่แล้วอ่ะครับ มีโปรแกรมไปในกันยังอ่ะครับ แต่นี่เพิ่งจาต้นๆ เดือนเองเนอะ ยังมีเวลาคิดอีกหลายวัน แต่ผมยังคิดไม่บอกเลยครับ :cry::cry::cry: ช่วงนี้ชอบเพลงนี้อ่ะครับ ลองฟังกันดูครับ

6. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    มารายงานตัวครับ ชีวิตตกในสภาวะเดียวกับบอร์ดนี้ มีเพื่อนเพิ่มอีกคนแล้วนะ

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ยินดีต้อนรับนะคะ *-*

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ไม่สบายใจเรื่องไรหรือว่า อึดอัด อยากระบาย ได้เลยครับ ยินได้รับฟังและให้คำปรึกษาเสมอครับ สู้ๆๆครับ

9. Jesus_RG

515
    36
    0
    ยินดีต้อนรับคับบบ ตอนนี้ผมคิดว่า คง พอก่อนๆๆ เหนื่อยๆๆๆๆ ไม่หวายแย้วว

10. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=all4u&month=21-06-2007&group=19&gblog=13

หากเหนื่อยนัก ขอจงหยุดพักเสียก่อน
    อย่าใจร้อนรีบไปเดี๋ยวไม่เข้าที
    หยุดเรื่องรักที่ทรมาน เรื่องงาน เรื่องเงินก็ดี
    พักซะที เดี๋ยวค่อยไป

อย่าไปคิด เรื่องเดิมให้มันปวดใจ
    ซ่อนเอาไว้ไม่ให้ใครเห็นความพ่ายแพ้
    เก็บให้ลึกลงข้างใน หัวใจที่อ่อนแอ
    เหลือเพียงแค่ รอยยิ้มของนักสู้

* ฉันก็เคย เสียใจไม่น้อยกว่าเธอ
    (และ)ฉันก็เจอ เรื่องราวร้ายๆ เข้ามา
    แต่ทุกๆ ที ฉันก็ทำให้เป็นเหมือนดังว่า
    แข็งแรงกว่า ไม่ยอมพ่ายแพ้มัน

กว่าจะถึงฝั่งฝันนั้นมันยากเย็น
    อย่าพึ่งเห็นฉันเดินเข้ามาง่ายๆ
    กว่าจะถึงที่ฉันยืน กล้ำกลืนฝืนทนเกือบตาย
    น้ำตาผู้ชายเคยไหลไม่ใช่เรื่องแปลก

ป.ล เอาเพลงนี้มาให้กำลังทุกท่านคับ ผมเอาใจช่วยทุกๆท่าน

แต่เวลาเปิดเพลง มันจะมีคลื่นวิยุแทรกมา ให้เรากดปิดก่อนตรงขวามือของหน้าจอนะคับ แล้วค่อยไปกด เล่นเพลง รอยยิ้มของนักสู้

สู้ๆนะคับทุกท่าน

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ฟังแล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะครับ สู้ๆๆครับทุกคน แล้วเราจะดีขึ้นครับ

12. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณพี่ปะยางคับ เสียดายไม่มีลำโพง แต่อ่านเนื้อเพลงแล้ว น้ำตาจะไหล ขอบคุณคับ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพื่อนๆในนี้หลายคนคงดีขึ้นแล้วมั้งครับ เหนหายเงียบกันไปหมดเลย:sad::sad::sad:

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ม่ายจิงเลยจ้า แต่ก็แค่ว่าแฟงม่ายอยากพูดถึง ให้ตัวแฟงเองรู้สึกแย่ไปกว่านี้อ่าค่ะ

แปลกนะคะทำไมคนที่อายุแก่ๆแล้วประมาณ 28-29 ต้องมีนิสัยเด็กๆทำอารายม่ายค่อยคิด คิดอารายตื้นๆ ม่ายมีความเป็นผู้ชายเลย ขับรถก้อขับแบบโง่ๆ โชว์พาวอย่างเดียว เซรงมากมาย นี่แหละคือสาเหตุที่เราไปกันไม่ได้ (ขอระบายหน่อยค่ะ) แฮะๆๆๆๆๆ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนเรามันไม่เหมือนกันอ่ะครับ บางคนอายุน้อยแต่ความคิดเปนผู้ใหญ่ก้มีคับ แล้วแต่อ่ะครับ ว่าเราจาเจอแบบไหน แต่รู้ตัวแต่เนินๆๆอ่ะดีแล้วอ่ะครับ ดีกว่าทนฟืนคบกันไป แล้วมาทะเลาะกัน หรือเก็บไม่บอกอีกคน
    แต่ก้ต้องมีสักวันที่ระเบิดออกมาแล้วจาเสียใจมากกว่านี้อ่ะครับ

16. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไม่ได้เข้ามานาน

อยากรู้ว่า สิ่งที่ผู้ชายต้องการคืออะไรกันแน่

เรานะ พยายามไม่งี่เง่า ไม่ตาม ไม่จิก

แต่กลายเป็นเพื่อนๆที่เรารู้จัก มันมีเมียที่ตาม จิก งี่เง่า

แล้วมันก็กลัวเมียมันมากด้วย

แต่สิ่งที่เราทำเนี่ย มันไม่ดีตรงไหนเหรอ กลายเป็นเราไม่มีแฟนซะนี่

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แปลกนะ ผู้ชายบางคนก็ชอบให้เราตามจิก เพราะเค้าคิดว่าเราเอาใจใส่เค้าอยู่ตลอดเวลา แต่ด้วยความที่เราก็คิดว่าเรากัวจะไปก้าวก่ายสิทธิ์ เสรีภาพเค้า เราก้อปล่อยเค้า คนๆนั้น ก้อเลยคิดว่าเราไม่ใส่ใจเค้า ไม่รักเค้า แย่เลยเจอคนแบบนี้ เหอะๆๆๆๆ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผู้ชายมักไม่เหมือนกันอ่ะครับ บางคนชอบที่ให้ผู้หญิงตาม ชอบให้จิก แต่บางคนกลับไม่ชอบ มองเป็นว่ารำคาญไปหรือว่าน่าเบื่อ ผมว่าอันนี้ต้องลองถามเค้าดุอ่ะครับ แต่ถ้าปล่อยมากไปก็อาจจะทำให้ผู้ชายคิดว่า เรามีค่าบางรึเป่า หรือว่า แฟนสนใจเราบ้างรึเป่า แล้วเค้าอาจจะเก็บไปน้อยใจได้นะครับ ลองปรับเข้าหากัน
    มีไรลองถามดูดีกว่าครับ จะได้เข้าใจกันครับ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ มีหลายแบบอ่ะครับ อยู่ที่ผู้ชายคนนั้นเค้าชอบแบบไหน บางคนยอมที่จะให้ตามจิก และก้ยอมทุกอย่าง ถ้าสั่งให้กลับก้ต้องกลับเดี๋ยวนั้น แต่บางคนสั่งหรือบอกให้ตายยังไงก้ไม่กลับ แล้วแต่ว่าเค้าจาให้ความเคารพขนาดไหนอ่ะครับ:D:D:D

20. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0

โดน

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ยิ่งเดินยิ่งไกล ใครเคยเป็นแบบนี้บาง !

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :sad::sad::sad: อาการเดียวกันครับ เดินเหมือนจะถึง แต่กลับห่างขึ้นเรื่อยๆๆอ่ะครับ

23. Jesus_RG

515
    36
    0
    ช่วงนี้ เบลอๆ อ่าคับ อะไรจะเกิดก้อช่างมัน

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เครียดๆแบบนี้รอระเบิดให้หลุดโลกไปเลยตอนปีใหม่ส่งท้ายปีเก่า แล้วเรามาเริ่มต้นกันใหม่ดีกว่า สู้ๆคร้าบบบบบบ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    .ใช่ครับ อะไรจะเกิดก้ให้มันเกิด อย่าไปฟืนมัน และที่สำคัญ อย่าไปกลัวครับ เดินเข้าใส่มันเลยครับ

ไม่งั้น เราจะไม่ชนะมันครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ใช่ครับ เราต้องเริ้มต้นใหม่ให้ได้ครับผม

27. Jesus_RG

515
    36
    0
    นั่นน่ะสิพี่ ค่อยไปเมาดีก่า อุๆๆ

ขอบคุณครับพี่ เลย สบายๆอ่าคับพี่ ไม่อยากจะคิดอะไรให้มันปวดหัว สู้คับๆผม

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางทีก้ไม่อยากคิดเหมือนกันอ่ะครับ แต่มันก้มีแวบขึ้นมา ครับ เปนเหมือนกันเป่าครับ รึว่าผมคนเดียว

แต่บางทีที่เราอยู่คนเดียวมันก้มีดีนะ แต่มันมีน้อยกว่าแค่นั้นเอง

29. Jesus_RG

515
    36
    0
    เป็นเหมือนกันครับพี่ บางทีก้อแว้บบบ ขึ้นมา แต่ก้อพยายาม อย่าไปคิดอ่ะครับทำหัวเบลอๆอ่ะ เพราะรู้ดีว่าถ้าคิด ละก็ เฟลสุดๆเลยครับ จิตตกแน่ๆ เลยขอ เบลอๆดีกว่าครับพี่ ว่าแต่ ....ทำใจกันได้ยังอ่าคับพี่ๆ:confused:

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ต้องใช้เวลาเป็นตัวช่วยครับ แต่เวลาก้ไม่ได้ช่วยไรมากนักนะครับ มันไม่ได้เปนตัวแปรสำคัญอะไร

มันขึ้นอยู่กับจิตใจเรามากกว่าอ่ะครับ ว่าเข้มแข็งขนาดไหน ยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นได้ไหม

แล้วอยู่กับตัวเอง หรือ หาไรทำอ่ะครับ แล้วจะดีขึ้นครับ อยู่กับเพื่อนก้ช่วยได้บ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้