เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เปงไข้มา 4 วันแล้วค่ะ แง้วๆๆๆๆๆๆ

2. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หายไวๆนะแฟง ช่วงนี้อากาศมันหนาวๆเย็นๆเน้อ

พี่ดิ้ลสู้ๆคับพี่ เหงาเหมือนกัน เหอๆ

พี่ปะยาง เพลงเพราะดีจังคับ ขอบคุณคับ

พลอย เป้นไงมั่งอ่า ประกวดเดอะสตาร์ ได้ข่าวว่าคนเยอะอ่ะ

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอให้คุณแฟง หายไวไวนะคับ

คุณดิ้ล ก้อสู้ๆนะคับ ไอ้หนาวกายยังพอทนได้..................แต่ไอ้หนาวใจผมรู้ดีว่าทรมานแค่ไหน

แต่ยังไงก้อขอให้พี่ผ่านไปได้ด้วยดีนะคับ และเพื่อนๆทุกคนด้วยนะคับ

ผมมาฝากเพลง เพราะๆแทนความรู้สึกของผู้ชายในนี้ ผมคิดว่า เพลงนี้อาจโดนใจใครหลายๆคน อิอิ

ป.ล ผมชอบฟังเพลงอ่ะคับ เพลงบางเพลงฟังแล้ว เหมือนว่า มันแต่งมาเพื่อเราเลยนะครับ

http://bignose.exteen.com/20070611/retrospect-1

เนื้อเพลง คืนแห่งความเหงา - Retrospect

แสงดวงตะวันจางลับลาไป
    อีกวันมีเพียงฉันกับความเหงา
    และเรื่องราวร้อยพันที่ช้ำใจ
    เสียงของบทเพลงคอยเฝ้าหลอนใจ
    อยากผ่านคืนนี้ไปแค่เพียงใครรับฟัง

ค่ำคืนแห่งความเหงา
    ช่วงฉุดรั้งฉันเอาไว้ ก่อนฉันจะขาดใจ
    จะมีใครไหมที่เข้าใจฉัน หยุดความเหงาให้มันจบลง

ฉันยังเหมอมองไปรอบๆกาย
    แต่ไม่เห็นใครมีแค่เงาของฉันและแสงไฟ
    เสียงของบทเพลงคอยเฝ้าหลอนใจ
    อยากผ่านคืนนี้ไปแค่เพียงใครรับฟัง

ช่วงฉุดรั้งฉันเอาไว้ ก่อนฉันจะขาดใจ
    จะมีใครไหมที่เข้าใจฉัน หยุดความเหงาให้มันจบลง

ช่วงฉุดรั้งฉันเอาไว้ก่อนที่ฉันจะขาดใจ
    ช่วงฉุดรั้งฉันเอาไว้ก่อนที่ฉันจะ..ขาดใจ

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เพลงนี้โดนเลยครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ขอบคุณมากๆครับ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ความเหงานี่มันช่างทรมานจิงๆๆครับ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายเร็วๆๆครับ พักผ่อนเยอะๆครับ ดูแลสุขภาพด้วยครับผม

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณนะคะ วันนี้ไปหาหมอมาเรียบร้อยแล้วอ่าค่ะ สรุปว่าเปงหวัด แฮะๆๆๆ สงสัยต้องไปคัดลายมือเยอะๆๆ งุงิ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ร่างกายไม่สบายยังหาหมอได้ แต่ถ้าหัวใจไม่สบาย หาใครรักษาไม่ได้เลย ( ขำๆๆ นะครับ เน่าไปนิด แต่แก้เหงาได้ครับ ) นี่สิ อันนี้โรงบาลไหนก้รักษาไม่หาย

9. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฮะๆๆๆ ถูกกกกกกก ต้องนะคร้า

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้เข้าสู่วันเสาร์ อีกแล้ว เปนวันที่ไม่อยากให้มาถึงเลย ไม่รู้ว่าต้องทรมานกัยความรู้สึกอีกเท่าไร

11. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สู้ๆๆๆคร้าบบบบบบ

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สำหรับบางคน..... "1วันของการรอคอย"

อาจเนิ่นนานมากกว่า "1ชั่วชีวิต"

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบประโยคนี้อ่ะครับ โดนมากๆๆๆ:sad::sad::sad:

14. Jesus_RG

515
    36
    0
    โดนๆๆๆๆๆๆๆๆคับ..........ฮือๆๆๆๆ:cry::cry:

15. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    อากาศหนาว...ไม่ว่าจะหนาวแค่ไหน..

แต่อย่าให้หัวใจของเราหนาวไปด้วย...

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่อยากให้หนาวอ่ะพลอย แต่มันขาดความอบอุ่นครับ:cry::sad::cry:

17. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    หนาวแน่พี่ดิ้ล..
    เดือนหน้าไปเอกวาดอร์....555++

18. cassanovy

110
    4
    0

เลยทำให้นึกถึงคำพุดของดีเจพี่อ้อย..
    ตอนที่ดีเจโจ้เสียชีวิต..พี่อ้อยพูดประดยคนึงกะแฟนของพี่โจ้ว่า..

คนที่ตายไปแล้ว..คนที่จากเราไปแล้ว..คนที่ทิ้งเราไปแล้ว..
    เค้าไม่รู้สึกอะไร...แต่คนที่อยู่ตรงนี้..
    ต้องทนกับความเจ็บปวด...ทุกวินาที

19. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เข้าใจความรู้สึกครับ

ความรักของผมเองที่คบกันมา 9 ปี เพิ่งจากไปเหมือนกัน ลืมยากจิงๆ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าอึดอัดหรือไม่สบายใจ ก็ระบายได้นะครับ ยินดีรับฟังครับ

เพื่อนๆ ในนี้พร้อมให้คำปรึกษาเสมอครับ เราต้องผ่านไปให้ได้ครับ

21. Jesus_RG

515
    36
    0
    เอ้อ.....และแล้ว หน้าหนาวก็มาถึง บวกกับความเหงา ความคิดถึง ความห่วงใย ตัดไม่ขาดจิงคับ เฮ้อคิดถึงเค้าจัง...... แต่ก็เป็นไปไม่ได้

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันชั่งทรมานจังกับความรู้สึกแบบนี้ เข้าใจความรู้สึกครับ ผมก้ยังเป็นอยู่ เหงานะ แต่ไม่รู้จะบอกใครหรือว่าทำไง อยากบอกเค้าว่าเปนห่วง คิดถึง แต่บอกไม่ได้ เค้าคงไม่อยากรับฟัง:sad::sad::sad:

23. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    หน้าหนาวแล้วว เหงาใจอย่างแรงอะตอนนี้ 55+

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ลอยกระทงปีนี้ ลอยกันที่ไหนมั่งคับ !

ให้ความทุกข์ที่เรามี ลอยไปกะสายน้ำ ขอให้มีเรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต และก้าวไปข้างหน้าหาสิ่งดีๆ ที่รอเราอยู่

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังไม่รู้เลยอ่ะครับ ที่สำคัญไม่มีใครไปด้วยอ่ะ เลยเซงๆๆเลย อาจจะอยู่บ้านอ่ะครับ:sad::sad::sad:

แต่ก้อยากลอยความทุกข์ไปกับกระทงเหมือนกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2007
  26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เหงามากๆๆ ทั้งเหงาทั้งหนาวเลยครับ:cry::cry::cry:

27. cassanovy

110
    4
    0
    เป็นยังไงกันบ้างแล้วทุกๆคน..

อากาศเริ่มหนาวห่มผ้าอุ่นๆนะ..

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ผมก้อลอยกระทงคนเดียวเหมือนกันคับ ! :cry::cry: อาจอยู่บ้านเหมือนกัน :cry:

29. Jesus_RG

515
    36
    0
    อยุ่บ้านเหมือนกันคับ เหงาจับจิตตต ตอนนี้ผมฟัง เพลง นาฬิกาตาย กับ อกหัก ของบอดี้แสลม สลับกันไปมา เอ้อ คนละความรู้สึก เลยอ่าคับ เศร้าจัง

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ติ่งสู้ๆนะคะ จะจบอ่ายัง แฟงถ่ายรูปชุดครุย+ทำเรื่องจบแล้วนะ อนาคตเราสำคัญที่สุด เรื่องคู่ครอง คิดสะว่า เปงคู่กานแล้วคงไม่แคร้วกานะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้