เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    http://www.youtube.com/watch?v=_6_vFvtybkI
    เธอคงคิดว่าฉันคงไม่รู้ เรื่องความลับเธอที่ซ่อนอยู่
    และฉันคิดว่าเธอคงไม่รู้ ว่าฉันมองออกทุกอย่าง
    รู้หมดเธอแอบรักใคร แต่ยังทำเชื่อใจไม่เคยจาง
    เธอหลอกอะไร ต้องทำเป็นไม่ระแวง

ก็เพราะไม่รู้มันจะเป็นยังไง หากบอกไปว่ารู้ทุกสิ่ง
    ก็กลัวว่าความเป็นจริง จะพังทุกอย่าง
    ก็รู้แค่นี้ ยังมีเธอข้างฉัน ถ้ามันยังมีหนทาง
    ทุกอย่างจะยอม ถ้าไม่เสียเธอ

ทุกครั้งที่เธอพยายามหลอกฉัน ว่ายังรักกัน
    เธอจะรู้บ้างไหม ฉันเองก็แกล้งหลอกว่าเชื่อหมดใจ
    เพราะหากว่าการรู้ทัน มันจะทำให้ฉันจะต้องเสียใจ
    จะขอทำเป็นไม่รู้อะไร เสียเลย

เพราะเธอคิดว่าฉันคงไม่รู้ และคิดว่าไม่เสียใจ
    และฉันคิดว่าเธอคงไม่รู้ ว่าฉันทรมานเช่นไร
    แม้เจ็บแต่ต้องฝืนทน ต้องทำเหมือนว่าไม่มีอะไร
    หลอกกันไปแต่ข้างใน ช้ำเหลือเกิน

ก็เพราะไม่รู้มันจะเป็นยังไง หากบอกไปว่ารู้ทุกสิ่ง
    ก็กลัวว่าความเป็นจริง จะพังทุกอย่าง
    ก็รู้แค่นี้ ยังมีเธอข้างฉัน ถ้ามันยังมีหนทาง
    ทุกอย่างจะยอม ถ้าไม่เสียเธอ

ทุกครั้งที่เธอพยายามหลอกฉัน ว่ายังรักกัน
    เธอจะรู้บ้างไหม ฉันเองก็แกล้งหลอกว่าเชื่อหมดใจ
    เพราะหากว่าการรู้ทัน มันจะทำให้ฉันจะต้องเสียใจ

ปิดหูปิดตาแล้วรักเธอ ไปเหมือนเคย

1. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งแรกๆอาจไม่คิดไร แต่นานๆไปไม่ไหวนะครับทรมาน ยังไงตัวสำรองก็รอวันเจ็บ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:21:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:20:56 ----------

เห็นด้วยอย่างยิ่งแรกๆอาจไม่คิดไร แต่นานๆไปไม่ไหวนะครับทรมาน ยังไงตัวสำรองก็รอวันเจ็บ

2. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    http://www.youtube.com/watch?v=JxOmxp4caWc

ก็เห็นใครบอก ยังไงรักแท้ก็แพ้ใกล้ชิดกัน
    ยิ้มทุกวัน มั่นใจว่าทั้งรักจริงและใกล้เธอ
    เฝ้าเป็นห่วง ดูแลเอาใจเรื่อยมาเหมือนเงาเธอ
    หวังเสมอ ว่าเราจะรักกันเรื่อยไป

* แล้วเธอก็ไปกับเขา ไม่นึกไม่ฝันจริงๆ

** ยิ่งอยู่ใกล้เธอ มากเท่าไร ยิ่งย้ำว่าแพ้เท่านั้น
    เธอมองคนไกลสำคัญ คนใกล้ตัวอย่างฉัน เธอมองข้ามไป
    คนอยู่ตรงนี้ ข้างๆเธอ ได้เจอแต่ความช้ำใจ
    จุดจบของฉัน ก็คือต้องแพ้ ถึงแม้ใกล้ชิดเธอ

ไม่เหลือซักอย่าง นี่หรือปลายทางของการทุ่มเทใจ
    ใกล้เกินไป จะดีแค่ไหนเธอก็ไม่เคยเห็น

รักเท่าไหร่ สะท้อนนัยน์ตาของเธอไม่ชัดเจน
    เธอกลับเห็น คนนั้นที่เขายืนไกลๆ

ซ้ำ *,**

เธอสอนให้ฉันเข้าใจ ทุกอย่างวันนี้
    รักแท้และความใกล้ชิดที่มี ชนะใจเธอไม่ได้

ซ้ำ **

ยิ่งใกล้เท่าไรยิ่งแพ้ เข้าใจวันนี้เอง

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สงสัยไปเที่ยวกันหมด

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ยังอยู่ครับ เพิ่งไปเอาลูกรักกลับมานอนบ้านครับ หลังจากนอนอู่มา 1 อาทิตย์ เอาไปแก้สีนิดหน่อย อาทิตย์หน้าลุยต่อละ เดินหน้าหาของต่อ ทำต่อไป จนตังหมดกระเป๋า

5. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    เคยเป็นกิ้กเค้า..เเล้วก็ถลำลึกมากกว่าเดิม รักเค้าเข้าซะเเล้ว กว่าจะหายเจ็บได้ ก็ยอมค่อยๆหายไปเอง..ไปทีละนิดๆๆ
    ตอนนี้ขอบอกเลยว่า อะไรที่เกี่ยวข้องกับผู้ชายคนนั้น ไม่เอาไว้อ่ะ เเม่ง..คิดเเล้วอารมณ์เสียกับเรื่องร้ายๆที่เค้าทำกัยเราอ่ะนะ

เเต่ว่า ระหว่างนั้นกว่าจะทำใจได้นะ โอ้ยยย...สุดเเสนทรมานมากกกกก........เเต่วันนี้เเม้จะอยู่คนเดียว ก้สบายใจกว่าอยุเปงรองให้มันมากดขี่นั้นเเระ

เขี่ยทิ้งเหอะ คนไม่จริงใจเเละจริงจังอ่ะ อยุไปก็ห่วยเเตก ..จิงม้าา...
    เเต่ช่วงนั้นนั่งร้องไห้ทุกวันทุกคืน จนหมอนเปียกน้ำตาทุกคืนอ่ะนะ คิดเเล้วมาเสียน้ำตาให้กะคนเลวเเบบนั้น ก็เสียดายเวลาอ่ะน้าา...เฮ้ออ..
    เพื่อนนะคะ ดีที่สุดคะ เเม้เวลาไหนๆก้อยุกับเรา ไม่เปลี่ยนไปเลยสักนิดอ่ะ สู้ๆๆด้วยกันค้า...

6. Gina

447
    7
    0
    เคยเป็นกิ้กเค้า..เเล้วก็ถลำลึกมากกว่าเดิม รักเค้าเข้าซะเเล้ว กว่าจะหายเจ็บได้ ก็ยอมค่อยๆหายไปเอง..ไปทีละนิดๆๆ
    ตอนนี้ขอบอกเลยว่า อะไรที่เกี่ยวข้องกับผู้ชายคนนั้น ไม่เอาไว้อ่ะ เเม่ง..คิดเเล้วอารมณ์เสียกับเรื่องร้ายๆที่เค้าทำกัยเราอ่ะนะ

เเต่ว่า ระหว่างนั้นกว่าจะทำใจได้นะ โอ้ยยย...สุดเเสนทรมานมากกกกก........เเต่วันนี้เเม้จะอยู่คนเดียว ก้สบายใจกว่าอยุเปงรองให้มันมากดขี่นั้นเเระ

เขี่ยทิ้งเหอะ คนไม่จริงใจเเละจริงจังอ่ะ อยุไปก็ห่วยเเตก ..จิงม้าา...
    เเต่ช่วงนั้นนั่งร้องไห้ทุกวันทุกคืน จนหมอนเปียกน้ำตาทุกคืนอ่ะนะ คิดเเล้วมาเสียน้ำตาให้กะคนเลวเเบบนั้น ก็เสียดายเวลาอ่ะน้าา...เฮ้ออ..
    เพื่อนนะคะ ดีที่สุดคะ เเม้เวลาไหนๆก้อยุกับเรา ไม่เปลี่ยนไปเลยสักนิดอ่ะ สู้ๆๆด้วยกันค้า...

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มีความสุขกับการแต่งรถ ดีกว่ามาเสียใจกับคนไม่จริงใจนะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:17:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:17:11 ----------

สู้ๆๆคราบผม เปนกำลังใจให้นะคราบ

8. joeblack

1,284
    39
    0
    สู้ๆครับทำใจให้สบายปล่อยมันตามธรรมชาติ อยากร้องก็ร้อง

9. แหะๆๆ........คอมเสียอ่ะจร้าา
    เหอๆๆ
    ม่ะได้หายไปไหนครับ ^ ^"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2010
  10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เหนด้วยคราบ ให้เวลาช่วยบอกเราก้ได้คราบ ว่าเราจะทนไปได้อีกนานขนาดไหน

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าเพิ่งทิ้งกันน้า

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โอ้ววว โอ๋ๆๆๆ

13. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    เข้ามาให้ความสัมพัน ให้ความรัก ให้ความห่วงใย จนรักเค้าเข้าไปเต็ม ๆ

แต่สุดท้าย มีคนหาว่าเราเป็นมือที่สาม

ผิดอะไรวะเนี่ย ก็เค้าบอกเองว่าไม่มีใคร เป็นมือที่สามโดยไม่รู้ตัวเลย

เจ็บปวด ทรมานที่สุด

14. joeblack

1,284
    39
    0
    ทุกอย่างมันอยู่ที่เราอยากให้เค้ามีความสุขหรือเราอยากมีความสุข
    เลือกดีๆนะเพราะเราไม่สามารถย้อนเวลากลับไปได้ ใจเค้าใจเรา เค้าก็เจ็บเราก็เจ็บ เค้าอาจจะเจ็บกว่าเราอีก

15. Gina

447
    7
    0

เปงความคิดที่ดีอ่ะ ก้ไม่อยากเจ้บเลย เเต่ก้ต้องเปงฝ่ายเสียสละ เพาะเรามาทีหลัง เเถมมาเเบบโดนหลอกด้วยอ่ะ :cry::cry::cry:

ขอบคุนสำหรับคำปลอบใจค้าา.ง

joeblack ถูกใจสิ่งนี้
  16. อย่าคิดมากนะ.....

]

17. http://www.youtube.com/watch?v=6uRzt9w5t8s
    เอามาให้ชมกันเล่นๆครับ.......
    ช่วงหลังว่างจัด....เลยมั่วกะเค้าไปทั่วอ่ะครับ ^ ^"

18. ไม่ทิ้งจร้าา.......อิอิ

19. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    อย่ากลัวความเหงาครับ....เพราะมันเป็นเพื่อนที่ดีที่สุด..
    ทำอะไรก็ทำได้ครับ..ขึ้นอยู่ว่าเราจะพอใจที่ตรงไหนทำเลยครับถ้าคุณคิดว่าดีและรับได้กับผลลับของมัน

แต่เผื่อที่ยืนของเราเอาไว้บ้าง. เมื่อเค้าเดินจากไป.

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความรักต้องมองหลายๆๆมุม ลองเอาใจเค้าใส่ใจเรา ลองเปรียบเทียบดูก่อน ก่อนที่จะตกลงปลงใจ หรือ ตอบรักเค้าไป

ถ้าเร็วไป อาจจะต้องเสียใจ อีกก็ได้ มองนานๆๆ ทุกอย่าง ต้องใช่เวลาเปนเครื่องพิสูจ

21. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

พอบอกว่าจะเป็นฝ่ายไปเอง ก็กลับมายื้อเราว่าอย่าไป

ต้องทนเห็น ทนรับรู้ทุกวัน

ว่าคุณดีต่อกันแค่ไหน

ทำไมไม่พูดตรง ๆ

ว่าให้เลิกคิด เลิกหวังได้แล้ว

มาทำให้ค้างคาทำไมวะเนี่ย

22. ใจเย็นๆอย่าคิดมากนะ..........มีไรไม่สบายใจก็โทรมาหาเราได้นะ สู้ๆๆ

23. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

โทรทำไม เด๋วหลังสงกรานต์ ลงมา ก็เจอกันแระ

24. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แวะมาทักทายเจ้าค่ะ สาบายดีกานม่ะคะ ???

25. ถ้าไปไม่ถูกมารับด้วยนะ....พระราม2นะครับ หุหุ~~

26. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

ไม่ต้องมา เด๋วไปหาเอง ไม่อยากให้หลงอีกเป็นครั้งที่สอง ฮ่า ๆ

27. แร๊งงงงงงงงงงงงง~~~~~~~~~~~~~

28. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

รึจะยอมหลง ไกล กว่าคราวก่อนนะ จะบอกให้ ฮ่า ๆ

งั้นคนล่ะครึ่งทางโอป่ะครับ???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้