เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ปีนี้ก้ขอให้มีความสุขกับบ้านใหม่นะจ๊ะ

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สวัสดีปีใหม่ค้าบบบ ทุกคน มีความสุขมาก ๆ นะครับ

หลังจากทะเลาะกะแฟน ตอนนี้ปรับความเข้าใจกันแล้ววว
    รู้จักกันตั้งแต่ ม.1 มันผูกพันนนเกินนน

3. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
  4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยนะคราบผม ขอให้เข้าใจกันรักกันนานๆๆนะคราบผม

ยินดีด้วยนะคราบ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ระบายได้เลยคราบผม ยินดีคราบ

6. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    สวัสดี ปีใหม่คร้าบบบบ พี่ๆ

ขอให้ รวย ให้ สวย กันถ้วนหน้า

เเละเลิก อกหักกันได้เเล้ว ปีใหม่ก็เรื่อมใหม่คับบบ

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  7. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    เฮ้อ รักเขามาก แต่ เขาก็จากไป รู้ทั้งรู้ว่าเขาเป็นยังไง แต่ก็ตัดใจไม่ได้ รักเขาทำดีกับเขา แต่เขาไม่เคยมาสนใจ

เมื่อไรจะลืม เขาคนนี้ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เซงงงงงงงง

---------- Post added at 13:22:46 ---------- Previous post was at 13:22:31 ----------

เฮ้อ รักเขามาก แต่ เขาก็จากไป รู้ทั้งรู้ว่าเขาเป็นยังไง แต่ก็ตัดใจไม่ได้ รักเขาทำดีกับเขา แต่เขาไม่เคยมาสนใจ

เมื่อไรจะลืม เขาคนนี้ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เซงงงงงงงง

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ปีใหม่ ขอให้ทุกคนมีแต่สิ่งดี ๆ เข้ามาในชีวิตนะครับ ขอให้สมหวัง ๆ ทุกคน

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม เช่นกันนะคราบ แบบแฮปปี้นิวเมีย แบบนี้อ่ะป่ะ:D:D:D

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ไม่มีใครลืมคนที่เรารักจิงๆๆได้หรอก อต่มันอยู่ที่ว่าเราจะจำเรื่องที่ผ่านมาได้

ขนาดไหนเท่านั้นเอง

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เช่นกันนะคราบ อิอิ ลองเชคดวงดูเล่นๆๆ ปีนี้ท่าจะดีแหะ

12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    สวัสดีปีใหม่นะคับ ทุกๆๆคน

รักแท้ แพ้ออฟชั่น

เซงโว้ย

13. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ตั้งคลับคนโสดเลยครับ ผมขอสมัครคนแรกเลย 555+

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วยน้อง แต่ไม่ตายทำใหม่ได้ คราวนี้เอาให้ดีกว่าเดิมเลย

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วย ช่วยกันโหวตชื่อกันเถอะ:D:D:D

16. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เซงครับ หาที่ระบายไม่ได้ ขอระบายที่นี่ หน่อยนะครับ แม่มเจอพวกห่ารากครับ แม่มชวนเอารถไปวิ่งเล่นกานที่แห่งหนึ่ง สรุปว่ารถผมโดน 2 รอบเลย แม่มเยาะเย้ย กูใหญ่เลย 20V โดน B16A ทุกวันนี้ผมชอบซิ่งเพราะ มิตรภาพมากกว่า การเอามาข่มกานว่าใครแรงใครไม่แรง อยากบอกแม่มจิงจิงเลย กูซิ่งให้สนุก ไม่ได้ซิ่ง เอาถ้วยรางวัล

เฮ้อ เซง ขอระบายหน่อยนะครับ พวกนี้แม่มน่าเบื่อ

---------- Post added at 03:46:31 ---------- Previous post was at 03:46:16 ----------

เซงครับ หาที่ระบายไม่ได้ ขอระบายที่นี่ หน่อยนะครับ แม่มเจอพวกห่ารากครับ แม่มชวนเอารถไปวิ่งเล่นกานที่แห่งหนึ่ง สรุปว่ารถผมโดน 2 รอบเลย แม่มเยาะเย้ย กูใหญ่เลย 20V โดน B16A ทุกวันนี้ผมชอบซิ่งเพราะ มิตรภาพมากกว่า การเอามาข่มกานว่าใครแรงใครไม่แรง อยากบอกแม่มจิงจิงเลย กูซิ่งให้สนุก ไม่ได้ซิ่ง เอาถ้วยรางวัล

เฮ้อ เซง ขอระบายหน่อยนะครับ พวกนี้แม่มน่าเบื่อ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ ความสุของเราไม่ได้อยู่ที่คนพวกนั้น
    ถ้ารักในการซิ่ง เราควรมีความพอใจของเรา แล้วไปให้ถึงตรงนั้น

เมื่อคืน โดน H22A มามั้งครับ แซงผมที่ 180
    ผมก็เฉย ๆ นะครับ โบกมือทักทายกันด้วยซ้ำไป
    เพราะผม พอใจที่รถผม เป็นรถของผมครับ
    จะแพ้หรือชนะ ผมก็ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องมันอยู่ดี

ตอนนี้กะลังทำใจ เมื่อคืนไปเดินรัชดาไนท์ฯ คนเดียว
    ก็แปลกดีนะครับ ความรู้สึกแบบนี้ไม่ได้เกิดกับผมมานานแล้ว
    ไม่รู้จะต้องเหงาแค่ไหน ทีแรกกระทู้นี้ไม่เคยเปิดอ่านเลย
    มาวันนี้ รีบเข้ามาหาเป็นกระทู้แรก ๆ 555 เหงาดีเว้ยยยยยยย แสดดดดด

18. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เมื่อวานสืนตอนที่กำลังไปโรงบาล ตอนเช้าถนนโล่งๆ โดนมาสด้า 2 จี้ตูด แล้วก้อปาดหน้าด้วยอ่า แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ทำแทบตาย สุดท้าย ผมแม่ง หมา อ่ะ เพ่

คิดแล้ว กุล้ม 1ความผิด ลบล้าง100ความดี

ผมเปลี่ยนเบอร์ใหม่ แล้ว นะ 085-879-9164

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้สู้กานนะครับ พรุ่งนี้ทำงานกานแล้ว ผมคงไม่เก็บไปคิดดีก่า ปวดหัว อิอิ ยังไงก็รถของเรา

อิอิ ท่าน โบตั๋น โดนตอน 180 ไม่แปลกหรอกครับ ปล่อยเค้าไปเหอะ B11 หล่ออก่านะ อิอิอิ

ตอนนี้ไม่อยากคิดไรมากครับ XBOX 360 เท่านั้น ที่เราต้องซื้อให้ได้

---------- Post added at 23:46:55 ---------- Previous post was at 23:46:40 ----------

สู้สู้กานนะครับ พรุ่งนี้ทำงานกานแล้ว ผมคงไม่เก็บไปคิดดีก่า ปวดหัว อิอิ ยังไงก็รถของเรา

อิอิ ท่าน โบตั๋น โดนตอน 180 ไม่แปลกหรอกครับ ปล่อยเค้าไปเหอะ B11 หล่ออก่านะ อิอิอิ

ตอนนี้ไม่อยากคิดไรมากครับ XBOX 360 เท่านั้น ที่เราต้องซื้อให้ได้

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

บางคนไม่ได้มองมอเตอร์เปนแบบมิตรภาพ ในแบบฉันมิตร เพื่อนฝูง

หรือในสิ่งที่รัก อาจจะเล่นเพราะแฟชั่น เพราะเพื่อนเล่นบ้าง หรือ ต่างๆๆ

อย่าไปคิดมาก มองเป็นเรื่องงขำๆๆ ไปดีกว่า แพ้ชนะเปนเรื่องธรรมดา

บอกอย่างไม่อายนะ เชื่อป่ะ 1 เจ โดนวีเทค555 พี่เคยทำมาแล้ว

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

มาอ่านบ่อยๆๆก้ได้คราบ ขำๆๆ เปนพี่เปนน้องกัน ตอนนี้อาจจะยังไม่ชินนะ

เดี๋ยวพอสักพัก ก็จะเริ่มปรับตัวได้ คราวนี้สบายเลย จะทำไร ไปไหน

กลับเมื่อไรก้ได้ แต่อาจจะเหงาบ้างนิดหน่อย แต่สนุกไปอีกแบบคราบ

สู้ๆๆคราบ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆนู๋แฟงตกใจหมด :D:D:D

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมาก ทำเพื่อตัวเราเองดีกว่า บางอย่างก้ทำเพื่อคนได้

แต่ไม่ใช่ทั้งหมด ถ้าทำไปแล้วเค้าไม่สนใจ เราจะเสียใจทีหลัง

( อย่าเอาชีวิตไปผูกไว้กับใคร ถ้าเค้าจากเราไปแล้วเราจะอยู่ไม่ได้)

25. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อาการคนอกหัก...
    1.เดินตากฝนแบบฉบับคนผิดหวัง ยืนพิงที่ผนัง ทรุดลงกอง
    2.นั่งเหม่อ ทำหน้าเหงา แล้วก็ขว้างปาข้าวของ
    3.ไปเดินเตะกระป๋อง ไม่สนใจผู้คน
    4.เปิดมือถือ รับสายแล้วไม่ต้องพูด อย่าลืมเชียว!!
    5.ร้องไห้ให้น้ำตาไหลมาข้างเดียว...
    ..ตอนรักทุ่มเทให้หมด ไม่เผื่อใจพอโดนทิ้งเหมือนนักมวยโดนน๊อคกลางอากาศ ล้มทั้งยืนเจ็บวันนั้นยังไม่เท่าเวลาทำใจหลังจากวันนั้น เพราะ..
    1.ลืม ก็ลืมไม่ได้
    2.เกลียด ก็เกลียดไม่ลง
    3.ไม่อยากพบ แต่ก็อยากเห็น
    4.ไม่อยากพูด แต่ก็อยากคุย
    5.ไม่อยากได้ฟัง แต่ก็อยากรับรู้
    6.อยากตัดใจ ก็เหมือนมีใยบางๆที่ตัดไม่ขาด
    7.ไม่อยากคึดถึง แต่ก็อยู่ในความคิดคำนึงตลอดเวลา
    8.อยากโทรหา แต่ก็กลัวว่าเขาจะรำคาญ
    9.อยากไปหา แต่ก็กลัวโดนเกลียด
    10.อยากให้กลับมา แต่ก็ทำไม่ได้ เพราะรัก
    ท้ายที่สุด... ก็ต้องทนทรมานต่อไป จนกว่าจะหายเจ็บไปเองซึ่งอาจจะนาน หลายวัน หลายเดือน หลายปี หรือไม่มีวันนั้นเลยก็เป็นไปได้..

ปล.ที่แน่ๆอย่ากลับไปให้เขารังแกอีก เพราะคนที่เจ็บก็คือตัวเราเอง !!!!!!!!!

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    H22A ออโต้ผมวิ่งไม่ค่อยออก แต่ก็เคยมีเพื่อนมาท้าเหมือนกัน แบบว่าโอ้อวดรถมันประมาณนั้นแต่ผมไม่เล่นเพราะมันขับกร่างมาก

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ชอบอ่ะ ข้อความนี้ โดนใจ

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ในส่วนตัวพี่ว่ามันอยู่ที่ใจนะ ไม่ใช่รถแรงแล้วจะชนะเสมอไป

บางครั้งก็หยุด บางครั้งก็ตองไป บ้างครั้งกเต้องยอม:cool::cool::cool:

29. Show Aof

2,092
    49
    48
    ใจเย็น ๆ ครับ อย่าไปแข่งกับรถพวกนั้นเลย เมื่อวานผมยังขับแข่งกับรถไฟอยู่เลย ผมแซงรถไปประมาณ 2 หยวกกล้วย เสียดายทางหมดซะก่อน ไม่งั้นได้เห็นริดเครื่อง เจ 55+

30. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    จัดมิตติ้งคลับคนโสดกันเถอะ 555+

ปล. เอาเพลงไปฟังกันครับ โหลดไปได้เลย เนื้อหากินใจมาก

รอ - Clash

ฉันเป็นเพียงเส้นทางแห่งรักเก่า ที่เทอเดินข้ามไป
    ในเมื่อความหวั่นไหวให้เทอ เดินไปกับเขา
    เวลาเปลี่ยนชั้นเป็นคนเก่า
    ตัวเทอเปลี่ยนชั้นเป็นคน..เศร้า
    ในเมื่อเรา..ต้องเลิกรา

ขอ..ชั้นคงตัดใจไม่ไหว
    จากนี้..แม้รุ้ว่าเทอ..มีใครยังไง

** ผิดเลยใช่ไหมที่ชั้นยังรักเทอ
    จะให้ได้ยังไงเท่าไหร่ชั้นก้จะรอ
    เทอเมื่อไหร่..เขาไม่สนให้เทอต้องเสียใจ
    เจ็บปวดใจทนไม่ไหว เทอยังมีชั้นที่รอ..รอแต่เทอ

ชั้นจะจำสิ่งเดียวที่งดงาม..นั้นก้คือภาพเทอ
    ต่อให้เทอมีเขาข้างกาย
    ในวันนี้ นาทีที่เขาเปนคนใหม่
    ใจเทอลืมชั้นก้คงง่าย
    ตัวชั้นเองยังรุ้เลย

ขอ...ชั้นคงตัดใจไม่ไหว
    จากนี้ แม้รุ้ว่าเทอ มีใครยังไง

ซ้ำ ( ** , ** ,** )

[media]http://www.youtube.com/watch?v=jB20BP7W-nk[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้