เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ ไปดูมาละ 2012 รอบดึกซีคอน คนเยอะโคตรโคตร 80 บาทอะ ดูวันพุธ ถูกดีอะ

2. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    อยากร้องไห้...

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เป็นพี่ พี่ทำไง หลังจากที่โดนทิ้งไป

ทำให้เราเสียใจมากที่สุด เกือบ2ปีเลยนะ

ที่ผมทำใจ ผมพยายาม ไม่อ่อนแอ

แบบแต่ก่อน จนพี่นั้นคิดว่าเราแกร่งกว่าเดิม

แต่ในใจเราก็ยังยึดมั่นที่ จะรอเขากลับมา

โดยหวังไว้ในใจลึกๆๆ แต่มาจนวันนี้

พี่พร้อมที่จะเดินหน้าต่อไป พร้อมที่จะเจออะไรใหม่ๆ

ที่ผ่านมาผมตาม ง้อ อ้อนวอนให้เขากลับมา

แต่ผลตอบแทนคืน0 เขาไม่เคยแสดงออกว่าผมเป็นคนสำคัญ

ว่าผมเป็นคนที่เขารัก แต่แล้วทำไม เพิ่งมาแสดงออกกันตอนนี้

ที่ผ่านมาทำไม ไม่ทำให้รู้ว่า ยังรักกันอยู่ ทำไมจู่ๆๆก็มารักกันซะงั้น

ตัวผมนั้นก็ยืนยันที่จะพูดแบบเดิม คือรักเหมือนเดิม รอเหมือนเดิม

ที่ผ่านมาเสียใจแค่ไหนผมไม่เคยนับ ร้องไห้กี่หนก็ไม่เคยจำ

เห้อ รู้สึกผิดจัง T..T

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ ผ่านช่วงเวลาแย่ๆไปได้ด้วยดีนะคะ บางครั้งคนใกล้ตัวเนี่ยแหละ คนที่เรามองข้าม อาจจะเป็นคนที่เราตามหาอยู่ก็ได้ สู้....โว้ย !!!

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ้าร้องออกมาแล้วสบายใจ ก้ร้องเลยคราบ ร้องมาให้หมด แล้วหยุดร้อง

อาจจะทำให้เราดีขึ้นนะ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เปนพี่หรอ พี่คงไม่ลืมที่เค้าทำกับเราไว้ แต่ก้ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ให้อภัย

ก็คงดูเค้าก่อน ว่าอยากกลับมาจิงๆๆ รู้สึกรักเราจิงๆๆ ไม่ใช่แค่เหงา หรือ

ไม่มีใครเลยกลับมาหาเรา ถ้าเค้ารักเราจิงๆๆ ต้องพิสูให้เหนได้

แล้วเวลาที่พี่ให้พิสูจ คงไม่ใช่ 2วัน3วัน หรือ 2-3 อาทิตย์

อย่างน้อย ก้เปนเดือน ไม่ใช่ว่าหยิ่งหรืออะไรนะ แต่กลัวเจ็บเหมือน

เมื่อก่อน ก้เลยต้องพิสูจกันนานหน่อย แต่ถ้าเค้าสำนึกผิดจิง พี่ว่าเค้าทำได้

อยู่แล้ว

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายๆๆเหนด้วย เปนกำลังใจให้นะ

8. PakOJanG

475
    67
    28

ก็ร้องมาได้ 3 วันแระค่ะ อยู่ๆ นึกถึงก็ร้อง ร้องมาทั้งวัน เสียใจ....

ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ ว่าทำไมคนเราจะเลิกหรือว่าไม่อยากคุยกับเราแล้ว

ทำไมถึงไม่บอกเราตรงๆ อยู่ๆ ก็ไม่รับสายไม่โทรกลับ บอกกันสีกนิดก็ดี...

จะได้ไม่ค้างคาใจ.....

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อาจจะติดธุระหรือทำงานอยู่มั้ง อย่าเพิ่งไปคิดมาก หรือว่าเค้าอาจจะมีเหตุผล

ของเค้าก้ได้ อาจจะไม่อยากให้เราเสียใจก้เปนได้นะ คิดในทางดีๆๆไว้ก่อง

10. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    [FLASH]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?songID=V2CCGC0P0&Autoplay=1[/FLASH]

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

อกหักหรอคับ :sad::sad::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆๆ อย่าร้องไห้นะ

13. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ติดตามผลงานอย่างใกล้ชิดเลยนะคะคุณพี่ DUKE ฮิฮิ ^^

14. PakOJanG

475
    67
    28

คงไม่ใช่อย่างนั้นแล้วล่ะค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันมา 1 อาทิตย์เต็ม

แค่นี้ก็รู้แล้วล่ะว่าเค้าคงไม่อยากคุยกะราแล้ว ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจ ปล่อย..ไม่ตามแล้วล่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนด้วยค่ะที่คอยเป็นกำลังใจให้

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนกำลังให้นะคราบ สู้ๆๆเดี๋ยวเราก้ผ่านไปได้ ยังมีคนที่เค้าอยากจะรักเรา

อยากจะอยู่ข้างๆๆเราอีกเยอะ เชื่อผมสิ แล้ว้ราจะต้องเจอ

16. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อาทิตย์นี้อย่าลืมไปบางแสนกานนะ ของดี คืนวันเสาร์ มากานเพียบ ช่วงนี้กำลังยุ่งครับกำลังเขียนโปรแกรม ทำเรื่องจบอยู่ครับ แม่มยากโคตรอะ

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แววอดไปเริ่มมาล่ะ :cry::cry::cry:

อยากไปใจแทบขาด เกบภาพมาดูกันมั่งนะ

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถามเค้ารึเป่า ว่าเพราะเหตุผลอะไรถึงให้ฟัง

20. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มันเพราะดี
    55555555+

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ซะงั้น 555 :D:D:D

22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไงคับ สบายดีกันไหม

ตอนนี้ มีความสุขจัง

ไปหลง รัก คนมีลูก 2

5555+ ลูก2แต่โสด

อดีตผมไม่แคร์ ปัจุบัน เรา รัก กันเป็นพอ 555555+

23. Show Aof

2,092
    49
    48
    อิอิ เอามาฝาก

http://www.imeem.com/beeadmin/music/...imal-lets-cry/

คิดถึงแฟนมากก ๆ ไม่ได้เจอกันมาตั้งแต่สิงหาแล้ว ปีใหม่นี้เค้าดาวกับเหล้าและเพื่อน ๆ อีกแล้ว

24. Show Aof

2,092
    49
    48
    อดีตผมไม่แคร์ ปัจุบันเรารักกันเป็นพอ :D:D สู้ ๆ ครับ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วอย่าไปแคร์ชั่งมัน มันเปนสิ่งที่เปลี่ยนแปลงได้

แต่เราทำให้มันเปนบทเรียนได้ เอาใจช่วยสำหรับรักครั้งใหม่

ใช้ได้เลย น้องชาย:D:D:D

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนผมแหละ บางทีอยู่บ้านไม่ได้ไปไหนเลย อย่างเมื่อปีที่แล้ว

หลับข้ามปี 555 ไม่อยากคิดถึงเมื่อก่อน เดี๋ยวเศร้า

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ดูกันไปเรื่อยๆๆแหละ

ดูเขาก็ใส่เราดี จะพยายามทำให้ดีที่สุด

เอาอดีตมาแก้ไข เพื่อเอาไว้มาสร้างอนาคต

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มิน่าพักนี้หายๆๆ อินเลิฟอยู่นี่เอง :D:D:D

29. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    อกหักแล้วต้อง " ดูดหรี่ หลีหญิง ซิ่งรถ"

30. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    อิอิ ใครอยู่ในเหตุการ บางแสนบ้างอะ ได้ข่าวว่ามันมาก อยากไป แต่แม่ไม่ให้ไปอะ คืนไหนก็ได้ เอามาเล่ากานหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้