เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คนอกหักเยอะจังช่วงนี้ :D:D

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เป็นฤดูมั้งค่ะ อิอิ แต่พี่ไม่อกหักนะ ช่วงนี้ อิอิ แฮปปี้ๆๆๆ ^^

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อิจฉานู๋แฟงจัง มีความสุขมากๆๆนะจ๊ะ

4. kittipong kingseng

kittipong kingseng New Member Member

4
    0
    0
    ไปเที่ยวพักผ่อนสักสองสามวันก็หานแล้วคิดอะไรมาก อะไรจะเกิดมันก็เกิดนะ

5. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    จริงๆคนชอบบอกว่า ไม่รักตัวเอง แล้วจะรักคนอื่นได้ไง

การรักตัวเอง มันมีหลายแบบ การเห็นแก่ตัวแก่ตัวก็คือการรักตัวเอง

ไม่รู้ดิ ความรักของเราคือการเห็นแก่ตัวน่ะ

เราไม่ใช่พวกนางเอกที่ต้องมาเสียสละ

เมื่อเค้ามา ชั้นไม่ไป(เว้ย) ลุกแล้วเสียม้าดิ

เราไม่ใช่พวกทำดี ไม่หวังสิ่งตอบแทน

บ้าเร๋อ เราไม่ใช่พ่อแม่เค้านะ จะได้รักโดยไม่มีเงื่อนไข

ความรักมันไม่มีสูตรตายตัว

มันบังคับกันไม่ได้หรอก

ไม่รักก็คือไม่รัก

คนเคบคย คนเคยรัก เมื่อมันไม่ใช่แล้ว จะไปเว้าวอน อ้อนวอนเพื่อ??

ขาดเธอแล้วชั้นจะตายอะไรประมาณนี้เลยเหรอ

ชีวิตมันสั้นนะน้อง

เกิดมาชาตินึง เสียเวลาไปกะเรื่องไม่เป็นเรื่องกี่ปีแล้ว คิดเอา

6. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ^
    ^
    ^
    ข้อความข้างบน คนเดิม โดนจายเหมือนเดิม

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ช่วงนี้ทำงาน หาเงิน สิ้นเดือนไปโดดน้ำกาน 5555+ อิอิอิอิ ช่วงนี้อยู่ในช่วงบ้ารถซิ่งอย่างแรงครับ ต้องห้ามใจตัวเองไว้ครับไม่งั้นไปเซียงกงแน่นอน หมดตูดแน่แน่ อิอิอิ พยายามไม่คิดมากกับมันเพราะถ้าเราคิดมาก ผลเสียมานเกิดกับเราเอง ไม่คิดดีก่า

เสาร์นี้ว่างงานด้วยดิ ไปคลองห้า ดีก่า นั่งดูรถซิ่ง ชิวชิวไป

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ฮ่าๆๆๆ เหมือนกันเลยครับ พักเรื่องรักๆ กำลังบ้าหาของเลยช่วงนี้ :D:D:D

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่วงนี้เซงๆๆกับชีวิตนิดหน่อย ไม่รู้เกิดไรขึ้น เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย

เฮ้อ............เหนื่อย

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว่างๆๆลองไปดูเซอร์กิจมั่งดิ แล้วจะติดใจ พี่ยังกิเลสขึ้นเลย

มันเปนการระบายอย่างนึงเลยนะ:cool::cool::cool:

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เซงมาก ก็ เขย่า hiโล แบบผมสิ ทุนแปดพัน ได้มาเกือบ 5หมื่นน่ะ 55555+

ต่อมาไม่กี่ชั่วโมง หมด ดาก คร้าบบบบ 55555+

[media]http://photos2.hi5.com/0105/945/669/MG3.ES945669-02.jpg[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2009
  12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

เมื่ออกหัก ...

สิ่งที่จะช่วยเราได้ก็คือ ... เวลา

แต่เหนืออื่นใด ... นอกจากเวลาแล้ว

หัวใจต่างหากที่สำคัญยิ่งกว่า

ที่เป็นตัวกำหนดว่า ... ตัวเราที่ล้มคว่ำไปแล้วนั้น

จะกัดฟันหยัดกายยืนขึ้น

หรือยอมแพ้และนอนล้มอยู่แบบนั้นไปตลอด

บางคนอาจใช้เวลาเป็นเดือน ... เป็นปี

หรือบางคนก็อาจใช้เวลาหลายเดือน ... หลายปี

ตามแต่สภาพของจิตใจ

และความทรงจำวันเก่า ว่าผูกพันลึกซึ้งกันมาแค่ไหน

การสูญเสีย ... ก่อกำเนิดให้ร่างกายและจิตใจเสียศูนย์

เราจึงควรปรับสภาพจิตใจไปพร้อม ๆ กับวันเวลาที่ล่วงผ่าน

จิตใจและเวลาจะเป็นผู้เยียวยา

ให้ร่างกายของเราสามารถยืนได้ตรงมากขึ้น

ยิ้มได้กว้างมากขึ้น หัวเราะได้เสียงดังมากขึ้น

แต่นั่นหมายความว่า ...

เราต้องสลัดความทรงจำเก่า ๆ ออกจากจิตใจให้ได้ก่อน

นั่นคือความทรงจำที่คิดว่าเราสูญเสียนั่นเอง

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หลักฐานมีครบ แล้ว

14. แพรพลอย

แพรพลอย New Member Member

8
    1
    0
    เป็นเรื่องราวที่น่าภาคภูมิใจมากเลยนะกอฟ

15. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เป็นไงมั่งอ่าครับพี่ดิ้ล.........หุๆ (สุดท้ายเค้าก้อมาแล้วก้อจากไปครับ เพื่ออะไรกันน้อ.....)

16. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เพื่อให้เราเรียนรู้ว่า "ทุกสิ่งมีเวลาของมันเอง"

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพื่อให้แน่ใจว่า เรายังเปนของเค้าอยู่รึเป่า:sad::sad::sad:

พี่อ่ะ เฮ้อ ไม่อยากจะพูด:cry::cry::cry:

18. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    สู้ๆครับ ผมเริ่มทำใจได้แล้วล่ะ :(:(:(

19. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    เข้ามาอ่าน

แฮะๆ :p

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยคราบ เราต้องทำให้ได้ เพื่อตัวเราเอง

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มาบ่อยๆๆก็ได้คราบ มาพูดคุยกัน ขำๆๆ:D:D:D

22. PoP_NiK

74
    19
    0
    คับบ หาประสบการณ์

ถ้าไม่ติดว่า เป็นเด็ก จะได้ปรึกษาบ้าง 555:cry:

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความรัก ก้ไม่น่าจะเกี่ยวกับอายุนะ มันเกิดขึ้นได้กับทุกคน

แต่อาจจะไม่เหมือนกันมั้ง

24. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ล่าสุดครับ ไปหวดมาแล้วครับ บัตรดู Formula drift ครับ หวดไป 2 วันโลดครับ ไปดูด้วยกานป่าว ใครอยากไปดู ไปซื้อโลดได้ที่ thaiticketmajor เลยครับ อิอิอิ งานนี้ต้องเอากล้องไปถ่ายมาให้ดูด้วยอะ

25. PoP_NiK

74
    19
    0
    ฝันดีคับทุกคน

ใครจะไปดู Formula D บ้างเนี่ย สนามอยุ่ใกล้ๆ บ้านผมเอง ฮิฮิ

พี่จ๊อดไปดูไหม พี่ดิ้ล ไปดูไหมคับ:p

26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    คิดถึงทุกๆๆคน อาจจะไม่ค่อยได้มาทักทาย แต่คิดถึงเสมอ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บัตรใบเท่าไรอ่ะ แล้วมีวันไหนหว่า:eek::eek::eek:

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่แถวๆๆซีคอนใช่เป่าคราบ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วหายไปไหนอ่ะน้อง มาบ่อยๆๆดิ

30. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    แข่งที่ wonder land อะครับพี่ เปงสนามเลยอะ บัตรผมซื้อมา 500 บาทครับเข้าได้ 2 วัน เปงบัตรมีที่นั่งกำกับด้วยนะครับ
    มีอาหารฟรี 1 มื้อครับ

ล่าสุดครับ บลูซ่าลูกรักผมครับ ดันเอาไปลุยน้ำครับ น้ำเข้าครับ แม่ม เสียตังอีกแน่นอน พรุ่งนี้ต้องเอาไปหา car care ดีดีละ ขอให้อย่าแพงเลยละกาน อย่าผ่านกานนะครับ ศรีนครินทร์อีกแว้ว

---------- Post added at 04:21:24 ---------- Previous post was at 04:21:09 ----------

แข่งที่ wonder land อะครับพี่ เปงสนามเลยอะ บัตรผมซื้อมา 500 บาทครับเข้าได้ 2 วัน เปงบัตรมีที่นั่งกำกับด้วยนะครับ
    มีอาหารฟรี 1 มื้อครับ

ล่าสุดครับ บลูซ่าลูกรักผมครับ ดันเอาไปลุยน้ำครับ น้ำเข้าครับ แม่ม เสียตังอีกแน่นอน พรุ่งนี้ต้องเอาไปหา car care ดีดีละ ขอให้อย่าแพงเลยละกาน อย่าผ่านกานนะครับ ศรีนครินทร์อีกแว้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้