เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ฉันเป็นอย่างไรก็เป็นเหมือนเก่า คบกันก็คุยแต่เรื่องเก่าๆ
    ยังคงเป็นคนเดิม ที่มันน่าเบื่อ
    ทุกวันผ่านไปยังเป็นเหมือนเก่า ฉันยังคงเป็นอย่างเคย ก็สมควรที่เธอทิ้งไป

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ยังติดใจ ก่อนที่เธอไป อยากบอกให้เธอฟัง
    แม้ว่ามันไม่พอจะรั้งเธอ
    สิ่งที่คนเดิมจะพูดออกไป ก็คือคำเดิมจากวันที่พบเจอ
    และจะย้ำให้เธอได้เข้าใจ

ฉันเป็นอย่างไรก็เป็นเหมือนเก่า รักเธอเท่าไรจะรักเท่าเก่า
    ยังคงเป็นคนเดิมอย่างนี้เรื่อยไป
    แม้วันพรุ่งนี้จะไม่เหมือนเก่า ฉันยังจะเป็นอย่างเคย
    ถึงแม้ว่ามันไม่เหลือใคร แต่ฉันจะรักเธอเหมือนเดิม ​

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไปเที่ยวไนกันมา

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นู๋เพิ่งจะมีเวลาได้หยุดวันเสาร์-อาทิตย์เนี่ยแหละค่ะ ไม่อยากออกไปไหนเลย เจอคืนวันศุกร์ที่ฝนตก น้ำท่วม รถติดโคตรๆ แล้วล้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วพี่ดิ้ลไปเที่ยวไหนมาบ้างค่ะ ??? ^^

4. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ตอนนี้ หนีอย่างเดียวคับ พี่ พูดแล้วก็เห้อออ

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถามหน่อยๆคับ ถ้าจะโทรไปหาตอนกลางคืน ชวนคุยอะไรดีอะ แบบนานๆ วันก่อนโทรไปเขาจะนอนและแค่ 2 นาทีเอง พี่ๆแนะนำหน่อยยยย

6. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก่อนอื่นนู๋จ็อดต้องหาเรื่องที่เราจำเป็นต้องพึ่งเค้าจิงๆ ยกตัวอย่างเช่น

จ็อด: ตัวเองว่างเปล่า, สะดวกคุยไหมอ่าครับ --> ตัวเองถามอารายหน่อยซิ วันนี้อาจารย์แจ็กกี้ บอกข้อสอบอะไรบ้างไหมอ่ะ เราหลับไปอ่า ไม่รู้เรื่องเลย
    จ็อด: เนี่ยจะถึงวันเกิดแม่จ็อดแล้วอ่า ตะเองว่า ซื้ออารายให้แม่ดี

อีกเยอะแยะมากมายเอามาเป็นข้ออ้าง จากนั้นค่อยชวนคุยไปเรื่อยๆ แตถ้าให้ดี ก็ควรจะรู้เวลาที่เค้าจะเข้านอนก้อดีนะคะ เราจะได้ไม่เป็นการรบกวนเค้าอ่าค่ะ อาจจะโทรไปให้เร็วกว่านั้นอ่านะ

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สู้ต่อไป เป็นกำลังใจทุกๆๆท่าน

8. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิ ฝนตกครับ ที่ปัดน้ำฝนของรถพังอีกครับ มอเตอร์พังปัดได้ด้านเดียว เสือกปัดได้ด้านคนนั่งอะ เซงเลย เดี๋ยวจัดการโมดิฟายสักหน่อย
    ก็ดีขึ้น 5555 อิอิ ใกล้สอบแล้วอะ จาทำได้ป่าววะเนี่ยเรา
    ช่วงนี้ใครจาทำอาไรไม่ค่อยสนไรครับ บ้าอยู่คนเดียวครับ 555+

---------- Post added at 03:34:28 ---------- Previous post was at 03:34:13 ----------

อิอิ ฝนตกครับ ที่ปัดน้ำฝนของรถพังอีกครับ มอเตอร์พังปัดได้ด้านเดียว เสือกปัดได้ด้านคนนั่งอะ เซงเลย เดี๋ยวจัดการโมดิฟายสักหน่อย
    ก็ดีขึ้น 5555 อิอิ ใกล้สอบแล้วอะ จาทำได้ป่าววะเนี่ยเรา
    ช่วงนี้ใครจาทำอาไรไม่ค่อยสนไรครับ บ้าอยู่คนเดียวครับ 555+

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    โครตเบื่อหน่ายกะชีวิตมากเลยตอนนี้ มันคงเป็นเวรกรรมที่ผมนั้นได้สร้างไว้

ไม่โทษใครทั้งนั้น ชีวิตคนเรามันมีขึ้น มีลงธรรมชาติผมเข้าใจ แต่สิ่งผมเจอนั้น

แม่งซวยซับซวยซ้อน ไม่รู้จะเอากะชีวิตแล้ว มืดแปดด้าน

เสียใจกะสิ่งที่เกิดขึ้น ถ้าย้อนไปได้ผมคงจะไม่ขอเลือกเดินทางนี้

ผมไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวผมเอง ผมทุ่มเท่เวลากะคนที่ไม่เคยมองเห็นค่าในตัวผมเลยมากเกินไป

มาจนวันนี้ ต่อให้ผมนั้น ทำเพื่อเขามากแค่ไหน ผลสุดท้าย ก็เป็นคนที่ถูกลืม รักแท้คืออะไรว่ะ

แต่ที่แน่ๆๆๆ รักแท้แม่งแดกไม่ได้ ถ้าการตัดสินใจครั้งใหม่ของ... แล้วทำให้มีความสุข

มากกว่าตอนนี้เป็นอยู่ ตัวผมก็ยินดี ไม่ได้มาเรียกร้องอะไร หรือขอร้องจะเอาอะไร

ก็แค่อยากจะมาพูดความในใจ ผมรักคุณด้วยความรักที่บริสุทธิ์ เกิดมาไม่เคยรักใครเท่านี้

จากผมเป็นคนที่ไร้ค่า ผมก็คิดที่จะทำตัวให้มีค่า ให้คู่ควรกับเขา แต่ความฝันนั้น

ผมก็ทำไม่ได้ แต่ใช่ว่าจะไม่ทำ ผมสู้มาตลอด สู้แบบเริ่มจาก 0 ตอนนั้นกำลังใจดีมากกกก

ไม่เคยคิดท้อถอยเลยสักนิด แล้วผมก็มาถึงทางตัน เมื่อผมต้องเจอกับภาระที่ผมต้องรับผิดชอบ

คนรัก กะ ครอบครัว แต่ผมเลือกที่จะเลือกช่วยครอบครัว แต่ทั้งที่ครอบครัวไม่ดีกะผมเลยก็ตาม

อยากจะบอกที่ผมเลือกนั้น มันไม่ได้หมายความว่า คุณไม่สำคัญ คุณสำคัญมาก แต่เพียงว่าตอนนั้น

ผมเลือกที่จะช่วยครอบครัว ถ้าคุณเป็นผมคุณก็คงเข้าใจ ว่า มันเหลือผมคนเดียวแล้ว ที่ผมต้องทำ

ตอนนั้นบอกตรงๆๆ ชีวิตแม่งโครตเหี้ยเลย ไม่มีวันไหนไม่มีที่ไม่ร้องไห้ ผมก็เหลือแค่คุณคนเดียว

แต่คุณกลับ ไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมเป็นอยู่ คุณก็รู้ว่าผมไม่มีใคร แล้วทำไมคุณต้องมาทิ้งผมไปด้วยตอนนั้น

ผมก็ไม่ได้ให้คุณมาลำบาก ขอเพียงแต่ แค่กำลังใจรอยยิ้มเสียงหัวเราะ คุณกลับให้ผมไม่ได้ โทรไปหาก็ไม่อยากคุย

โอเค ตรงนั้น ผมเลยตัดใจ เลือกที่จะเป็นคนไม่ติดต่อไปเอง ผมยอมทิ้งทุกๆๆอย่างที่เคยฝันไว้ แล้วเดินหน้าสู้กะปัญหา

ดิ้นรนจนตัวเองให้พอมีพอกิน ตลอดเวลาผมหวังมาเสมอ ผมพร้อม ผมมั่นคงเมื่อไรเราคงจะได้เจอกันสักครั้ง

ให้คุณได้เห็นความสำเร็จในตัวผม ถึงจะไม่สำเร็จ100%ก็ตาม แต่พอจนวันนี้ ระยะเวลาปีกว่าๆๆนั้น

มันก็ทำให้รู้ว่า ผมทำดีไปเพื่อใคร ทำไปทำไม ทำแล้วได้อะไร มันก็เป็นไร้ค่าแบบเก่า คนที่ใครๆก็ลืมแบบเก่า

คุณเคยใส่ใจอะไรในตัวผมไหม คุณเคยเข้าหาผมหรือเปล่า โอเคในเมื่อความรักที่เคยมีให้คุณไม่ได้ผมแบบเก่า

แต่อย่างน้อย คุณก็ควรใส่ใจผมมากกว่านี้ ที่คุณบอกว่าคุณไม่เคยรู้เรื่องเกี่ยวกะตัวผมเลย ถามหน่อย (ใส่ใจกันแล้วหรือยัง)

ผมก็เหนื่อยเหมือนกัน ผมคงต้องหยุด หยุดแล้วจิงๆๆ แม้มันจะเจ็บมากก็ต้องทำ ปัญหาที่ผมเจอตอนนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าจะบอกไปทำไม

บอกไปแล้ว ก็ไม่ได้ให้อะไรดีขึ้นมา ปล่อยเลยตามเลยแล้วกัน ผิดที่ผมคนเดียว ผิดที่ผมนั้นยังเสือกรักคุณอยู่ แต่กลับการที่ผมไปครั้งนี้

ไม่ได้ไม่รู้สึกอะไร เสียใจกะสิ่งที่เกิดขึ้น เสียใจกะเรื่องราวที่ผ่านมา ขอให้คุณนั้นโชดดีกะสิ่งที่คุณเลือก ชีวิตผมมันลำบาก

คุยกันทีก็มีแต่เรื่องมาให้ฟัง ตอนนี้ผมก็ไม่รู้จะเอาไงดีกะชีวิต ทางเดินมีให้เลือกไม่มาก ขอโทษที่ไม่ดีเหมือนใครนะ

ใช่พูดถูกการเป็นคนดีนั้นไม่ยาก แต่การเป็นคนดี บางทีมันก็ปวดร้าว ดีแล้วได้อะไร ดีแล้วต้องไม่เหลือใคร ผมถึงเลือกเป็นคนไม่ดีไงคับ

แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า แค่ไหนถึงจะดีพอสำหรับคุณ BY สมคิด พูลพุฒ

10. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ที่เหลือ ก็ คือชะตากรรมของผมแล้ว 55555+

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สู้ๆๆๆๆๆ เราเอาใจช่วยให้ผ่านช่วงเวลายากลำบากของชีวิตไปได้นะคะ

ปล. เราเจอมาก่อนเมื่อไม่นานมานี้ เวรกรรมมันมีจริง โปรดใจเย็นติดตามตอนต่อไป คริๆๆ ^^

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มาทางไหน จะไปทางนั้น

ไม่ต้องห่วงว่าฉัน จะมายุดยื้อความสัมพันธ์ให้ยุ่งยาก

รู้และเข้าใจดีว่า วันนี้เธอคงทำใจลำบาก

เมื่อคนรักเก่าที่เคยลาจาก

มาบอกว่า . . . คิดถึงมากเกินห้ามใจ

ขอมองเฉยเฉย มองคนที่คุ้นตา

แม้วันนี้ตัวฉันจะหมดคุณค่า แต่ทว่าอย่าได้ผลักไส

คนมันรักจนเกินถอนตัว

บอกเขาทีว่าไม่ต้องกลัวฉันไมได้หวังอะไค่เพียงก่อนตัดใจ ได้มองเธอใกล้ใกล้ แค่นี้ก็พอ

อยากขอแค่คำปลอบใจ

ขอกอดอีกสักครั้งได้ไหม? เธอคงไม่ว่า

พูดกับฉันซึ้ง ๆ สักครั้งหนึ่งก่อนเธอจะลา

ทำตัวเหมือนเก่าก่อนตอนที่เขายังไม่เข้ามา แค่ห้านาที

ไม่กลัวกับอนาคตข้างหน้า

ที่ต้องรู้ว่าโชคชะตากำลังจะพาเธอหลีกหนี

ขอหลอกตัวเองอีกสักหน่อย แล้วค่อยปล่อยมือฉันจะคนดี

ถือซะว่าทำบุญให้คนตรงนี้

ที่ไม่รู้กี่เดือนปี จะหายใจได้ดีเหมือนเดิม

13. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ปลงๆๆๆ ตอนนี้ทำรถอย่างเดียวแล้ววววว

14. แพรพลอย

แพรพลอย New Member Member

8
    1
    0
    ใช่แล้ว เวรกรรมมีจิง ตอนนี้อาจจะกำลังสนองใครอยู่ก็ได้
    ปล. ลองมองย้อนดูตัวเองก่อนว่าตัวเองเป็นยังไง ก่อนที่จะโทษคนอื่น เคยลองดูตัวเองบ้างหรือเปล่า
    ไม่อยากรื้อฟื้นอะไรขึ้นมา พูดอะไรออกมามันก็เท่านั้น พูดไปก็เห็นเป็นการแก้ตัว
    คนเรา ถ้าคิดจะเลวต้องเลวให้สุดขั้ว และถ้าคิดจะชั่ว ต้องชั่วไอ้สุดขีด อย่างที่เคยบอกไง
    ไม่งั้นเขาเรียก............................ การเป็นคนดีมันไม่ได้ยากอะไรขนาดนั้น ไม่งั้นเขาก็เลวกันทั้งนั้นแล้วสิ
    โตแล้ว น่าจะคิดได้ว่าอะไรดีหรือไม่ดี

15. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ขอบคุณพี่แฟงมากนะครับ วันนี้ทำเวลาได้เกือบครึ่งชั่วโมง อาจยาวกว่านี้แน่ถ้ามือถือเขาไม่แบตหมดซะก่อน ชอบให้หมดแล้วค่อยชาตประจำต้องเตือนบ่อยๆและ แต่ดีใจมากมายๆๆๆ :D:D:D

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อวานเสาร์ก้พาใครคนนึงไปกินข้าวและก็ช็อปที่ตะวันา

และวันอาทิตย์ก็ไปสนามพีระไปดูลาดราวการวิ่งเซอร์กิจมานิดหน่อย

กลับมาดำเลย ขากลับเล่นกับซันย่อง มาตลอดทาง ประมาณ ชั่วโมงเดียวถึง

กทม เจอฝนตกหนักมาก ทางแถบไม่เหน ถึงบ้านอาบน้ำ นอนตั้งแต่2ทุ่ม

ตื่นมาอีกที 5โมงเยน เพราะไม่ได้นอน ตั้งแต่วันเสาร์ แต่เปนวัคเอ็นที่มันโคตรๆ

มาพร้อมกับกิเลส EK-9 ตัวเซอร์กิจ:D:D:D

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็ลองคุยตามปกติคราบ ถามว่าเปนไง วันนี้ไปไหนมาเป่า ทามรายอยู่

แล้วก็กินข้าวยัง ถ้ายังก้เดี๋ยวพาไปกินเพื่อฟลุค อิอิ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ดีคราบ ทำไรกับชีวิตเรา ตัวคนเดียวไม่ต้องสนใจใคร.

ทำไปเรื่อยๆๆ อยู่คนเดียวก้สนุกไปอีกแบบ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อันนี้ก้เรื่องจริงพี่เชื่อเวรกรรมมีจิง ทำไรไว้ได้อย่างงั้น

สำหรับพี่เคยทั้งกระทำและโดนกระทำเลย ยิ่งเชื่อไปใหญ่

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจล่ะสิ อิอิ แค่ได้คุยกับเค้าแค่สัก 5นาทีหรือ 10 นาทีเราก้ดีใจตาย

แล้วแหละ คราวนี้ต้องใช้ความพยายามให้เค้าอยากคุยกับเรามั่ง:D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้พี่เหนื่อยๆๆหรือเปนไรบอกไม่ถูก เพราะพี่ไปชอบใครคนนึงเข้า คนนี้คิดจริงจังด้วย

แต่เค้าดันดูแปลกๆๆ ( เปนคนน่ารักดี ) ก้คงเปนเรื่องธรรมดามั้ง แฟนคลับเยอะ เลยดูเหมือนเค้าไม่ค่อย

จะสนใจพี่สักเท่าไร เพราะพี่ไม่หล่อด้วยมั้ง เลยรู้สึกท้อๆๆไงไม่รู้ เค้าก้บอกอยู่ตลอดว่าเปนเพื่อนกัน

แต่ใจพี่มันคิดมากกว่านั้น ตอนนี้เลยตัดสินใจไม่ถูก ว่าเดินหน้าต่อ หรือ หยุดแค่เท่านี้ เฮ้อ

แต่ใจตอนนี้เหนื่อยและท้อโคตรๆๆ เมื่อวานพี่ลองโทหาตอนเที่ยง แล้วก้ไม่โทไปเลย จนถึง

ณ เวลาตอนนี้ ตี 2 กว่าๆๆ เค้ายังไม่สนใจ ไม่เหนมีโทมาหาเลย แม้แต่ครั้งเดียว

เหนื่อยว่ะ หลายเรื่องตอนนี้เข้ามาในชีวิต ท้อด้วย บอกคนอื่นได้ว่าให้ทำไง

แต่พอเจอคนที่เราคิดว่าจะจริงจังด้วย ดันคิดไม่บอก

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สู้ๆนะคะพี่ดิ้ล ว่าแต่ EK9 ของพี่ปรีดา หรือว่าพี่แจ๊ส CG0-400 หรอค่ะ ที่อยากได้ หุหุ ^^

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เธอลืมไปหรือเปล่า รักฉัน เพราะอะไร
    ลืมไปหรือเปล่า ชอบฉันที่ตรงไหน
    อยากให้เธอทบทวน วันนี้ ฉันควรเปลี่ยน เพราะอะไร
    เพราะฉันไม่เคยเปลี่ยน เพียงเพราะว่าใจเธอ
    ไม่เหมือนเดิม

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

สู้เว้ยพี่ชาย อกหักจากหญิงไม่เป็นรายหรอก อย่าลืมสิ กระเทยยังมี 5555+ :D:D:D

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ทำไมคนที่มีความรัก

ถึงมีความรักให้แต่ละคน

ไม่เท่ากัน

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ช่าย มันไม่มีเหตุผล และไม่มีที่สิ้นสุดนะ เราก้อว่าเรารักคนๆนี้มากแล้วนะ แต่ทำไมคนต่อไปเราถึงเราเค้ามากกว่าที่รักคนก่อน เรายังหาเหตุผลไม่ได้เลยอ่าค่ะ อาจเปงเพราะประสบการณ์ที่เราพยายามแก้ไขอารายหลายๆอย่างให้มันดีขึ้นล่ะมั้ง และเราก้อคาดหวังว่ามันจะต้องดีกว่าเดิม

27. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    โอ้ว ประสบเหตุการณ์เดียวกันเลย :eek::eek::eek:

28. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    รินน้ำในแก้วทุกครั้งเท่ากันปะ

29. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

สั้นๆๆแต่ได้ใจความเลยอ่ะ

30. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    โดนอีกแล้วมะ.. เจอลูกแก้วตอบแต่ละคำถาม เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้