เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

อาจจะไม่ใช่ก็ได้นะคราบ อาจจะเปนแค่อารมที่ทำให้เราคิดมากไปเอง

มันอาจจะไม่เปนอย่างที่เราคิดก็ได้

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ผมว่าของแบบนี้ 50:50 ดีกว่านะ อย่าหวังเยอะ ถ้าไม่ใช่อย่างที่เราหวังไว้

ก็จะได้ไม่เสียใจมาก แต่ถ้าเราหวังไว้สูง แล้วมันไม่ใช่ขึ้นมาเราจะเสียใจอีก

อาจจะมีสักวันที่เค้ามองกลับมาหาเรา แต่ก้ไม่ได้หมายความว่า

เค้าจะกลับมาคบกลับเรา เค้าแค่คิดถึง หรือ นึกถึงก้เปนได้

คนที่รัก กับ คนที่ถูกรัก มันต่างกัน ความรู้สึก การกระทำ ความคิด

และอีกหลายๆๆอย่างต่างกัน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ให้เลิกคิดเลิกหวังเลย

เพราะคนเราอยู่ด้วยความหวังด้วยกันทั้งนั้น

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    :D:Dยังไม่มีตังเลยพี่...อิๆ

4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    confirm แล้วครับ

อกหักจริงๆ น้องเขาไม่ได้คิดอย่างที่เราคิด
    แล้วก็ไม่สบายใจ ถ้าจะคุยกันต่อไปด้วย...

เฮ้อ........

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อกหักตามพี่ Nitarn ไปอีกคน แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ^^

6. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงคงไม่มีโอกาสแล้วล่ะค่ะ เค้ามีคนใหม่ไปเรียบร้อยแระ ก้อไม่เข้าใจว่าเค้าจะแวะมาซ้ำเติมเราใน hi5 ทำไม จบแล้วก้อน่าจะจบกานไปเลย ไหนๆก้อไหนๆแล้ว เง้อ ไม่เข้าใจคนแก่จิงๆว่าเค้าคิดอารายกานอยู่ :confused::confused::confused:

7. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    อยากจะให้คนทำดีกะตัวเอง

แต่อยากจะทำตัวเลว

คงจะได้แบบนั้นหรอกนะจ๊ะ ดูมันขัดกันไปมั๊ย

เป็นแม่พิมพ์ของชาติแต่ทำตัวแบบนี้ ไม่แปลกใจว่าทำไมเด็กสมัยนี้เป็นแบบนี้

(การเป็นแม่พิมพ์ของชาติเนี่ย มันเหมือนข้อบังคับอย่างนึงนะคะ ว่า "ห้ามแรด")

อดทนร่ำเรียนจนจบปริญญา มีความคิดได้เท่านี้เหรอ

เกิดมาใช้เงินไปตั้งเท่าไหร่กว่าจะโตได้ขนาดนี้

ตอบแทนบุญคุณพ่อแม่รึยัง

เอาเวลาคิดเรื่องผู้ชายไปคิดเรื่องทำยังไงให้ตัวเองมีค่า ทำยังไงจะอบรมสั่งสอนนักเรียนให้เป็นเยาวชนที่ดีของชาติดีกว่านะ

ถ้ามันเหงามากนัก ก็ลองเข้าวัดฟังเทศน์ฟังธรรมซะบ้าง

จะได้ใจเย็นๆ มีสติซะบ้างเหอะ อย่าฟุ้งซ่านให้มันมากนัก

เตือนด้วยความหวังดี

ไม่มีผู้ชายอะ มันไม่ตายหรอก

ส่วนแหล่งเสียตัว เอ๊ย เสียคนเนี่ย

แนะนำว่า สะพานซังฮี๊นะคะ

โดดลงแม่น้ำไปเลย จะได้ไม่ต้องคิดอะไรมากอีก

PS : ถามไรอย่างดิ เบื่อบ้างปะ หาแต่ผู้ชายใน rcweb เนี่ย

ลองหาให้มันไกลๆดูบ้างดีมั๊ย รู้สึกมันจะเป็นวงเวียนชีวิตมากไปปะ

เด๋วเอ เด๋วลุงทิกเกอร์ เด๋วปาล์มมี่ เด๋วคุณดุ๊ก

คือ...น้องขาดความอบอุ่นรึเปล่าคะ ปากบอกรักลุงทิกเกอร์มากมาย แต่ก็ไปหยอดคุยกะคนนู้นคนนี้

พอตอนนี้มารักคุณดุ๊กอีกแล้ว เข้าใจว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัว แต่น้องเริ่มไม่ส่วนตัวอีตรงมาบอกพี่ว่าอย่าเอาเค้าไปเนี่ยล่ะ

บ้าป่าว คนเราคุยกันแค่ในเนต หน้าตา นิสัยยังไม่รู้จักกัน

อย่าคิดว่าใครเค้าจะใจง่ายแบบตัวเองดิ

แล้วก็พี่อยู่อเมริกานะคะน้อง คิดมากไปป่าวคะ คนมันจะมาชอบกันได้ด้วยอะไรเหรอ

คุยก็ไม่เคยคุยกัน มีแต่ใน hi5 กะ rc ไม่เข้าใจว่ามันเป็นเรื่องเป็นราวอะไรได้ขนาดนี้เลยเหรอ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    โอ้ว โห้ว โดนสุดๆเลยอ่าค่ะ

1. แฟงอยู่ในวงการนี้มา 8 ปี ผู้ชายทุกคนที่เรารู้จักมาจากในวงการรถ บอกได้เลยคำเดียว ว่า เป็นได้แค่เพื่อน พี่ และ น้อง ส่วนมากที่คบๆกาน แซวๆกานเล่นในบอร์ดก้อแค่นั้น ไม่มีอารายนอกเหนือจากในคียบอร์ด

2. เกิดมาไม่เคยคิดจะมีแฟนใน RCWEB เลย อยู่เฉยๆมีหน้าที่ดูเฉยๆ เด๊วซักพักสันดารของแต่ละคนก้อออกมาเอง

3. ทุกวันนี้ก้อพยายามทำให้ตัวให้ตรงตามศีล 5 ซื้อบ้าน+รถ ช่วยพ่อแม่ เป็นครูที่อาจจะไม่ได้นิสัยดี 100 % แต่ไม่เคยบกพร่องหน้าที่ในความเป็นครู ถ่ายทอดความรู้ที่มีอยู่อย่างเต็มที่

4. ไม่เคยคิดจะยุ่งวุ่นวายกับใคร ที่ไปบอกเพราะเป็นห่วง อีกอย่างก้อไม่อยากให้มันเกิดปัญหาแบบนี้ แต่สุดท้ายมันก้อเกิด

ปล. นู๋บอกตามตรงนะคะ ว่านู๋ชอบพี่ลูกแก้วมากๆ ชอบในความเป็นตัวของตัวเอง แต่ไม่คิดว่า เราจะมาผิดใจกับไอ้แค่เรื่องที่นู๋ไปโพสบอกว่า เรื่องพี่ดุ๊กใน hi5 แฟงไม่คิดว่ามันจะทำให้พี่ต้องมาโพสในที่นี้ เพราะนู๋ก้อไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับพี่ในนี้เลย ก็ถ้าพี่คิดว่า การที่พี่มาโพสด่านู๋( ทั้งๆที่ตัวพี่เองก้อไม่รู้จักแฟงเลย )ในนี้แล้วพี่สบายใจก้อไม่ว่าอารายค่ะ เพราะพี่สามารถถามทุกคนที่พี่เอ่ยถึงมาได้เลยว่า นู๋กับพวกเค้าเปงแค่อารายกาน ก้อแค่เพื่อนในเนต จบ ...

แก้ไขล่าสุด: 3 สิงหาคม 2009
  9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอานะครับ หยุดกัน พอกันได้แล้ว ยิ่งพูดกันไปมากเท่าไร คนที่เสียหายก็คือตัวเราเองครับ

มันเป็นแค่การเข้าใจผิดเท่านั้น ไม่มีใครคิดอะไรกับใคร หรือขู้สาวอะไรใดๆทั้งสิ้น

จริงๆแล้ว มันไม่ได้เกี่ยวกับการที่เป็นครูหรือเป็นอาจารย์อะไรทั้งนั้น เท่าที่รู้จักแฟงก็เป็นคุณครูที่ดีนะครับ เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่นะครับ มันอาจเป็นแค่ความไม่เข้าใจกัน

หรือสื่อสารไม่ตรงกันเท่านั้น สิ่งที่ทุกคนพูดมาตอนนี้

ผมทราบดีว่ามันไม่มีข้อเท็จจริงใดๆเลยครับ ต่างคนต่างใช้อารมณ์ คำพูดที่ออกมาอาจรุนแรงเกินความเป็นจริง

และอาจทำให้ผู้ที่ไม่ทราบเรื่องเข้าใจทุกคนกันไปผิดๆได้ จริงๆแล้วไม่มีอะไรเลยคับทุกท่าน จากนี้...

ขอให้ต่างคนต่างอยู่กันอย่างมีความสุขเหมือนก่อน จบนะครับ ทุกคนยังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2009
  10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    555 เกบตังค์เลย เพื่อมิตติ้ง

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่ารู้เร็วตอนนี้ ยังทำใจได้ง่ายกว่านะ ถ้าเราปล่อยให้วันเวลาความรูสึก

มากไปกว่านี้ จะจะลำบากแล้วก็จะเจ็บมากกว่านี้

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ บอกไว้ก่อน แต่ผมก็เหนด้วยกับคุณ DUKE อาจจะเปน

การเข้าใจผิดกันมากกว่า หรือ สื่อสารไม่ตรงกัน แต่ยังไงก็แล้วแต่

ก็อยากให้พอกันแค่นี้ จบกันแค่นี้ ไม่ต้องมานั่งทะเลาะกันอีก ยังไงก็ยังเปน

เพื่อนๆๆ พี่ๆๆน้องๆๆกัน ทั้งนั้น การให้อภัยกัน ถอยกันก็ละก้าว มันไม่ใช่สิ่ง

ที่ผิด แต่เปนการกระทำที่น่ายกย่อง

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  13. ผมเข้าใจที่พี่ลูกแก้วพูดนะครับ ถ้าผมไม่ใช่คนที่คุยค่อนข้างสนิทหรือรู้จักกับเจ๊แฟงจริงๆ ก็คงจะคิดเหมือนที่พี่ลูกแก้วพูด

เรื่องตัวผม(ปาล์มมี่)กับเจ๊แฟง ที่เห็นหยอดกันไปมา.. ก็เป็นเพียงแค่การล้อเล่นเฉยๆครับ บางครั้งผมแขวะเจ๊แฟงแรงไป ผมก็ PM ไปขอโทษบ่อยครั้ง

ถ้าพูดกันตามที่เห็น.. ตามที่โพสกัน.. จะมองว่าผมกับเจ๊กิ๊กกันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ แต่ความจริงแล้วเป็นแค่เพียงการล้อเล่น ไม่ได้คิดเป็นอื่นเลยครับ

ผมต้องขอโทษที่ทำให้พี่ลูกแก้วและท่านอื่นๆเข้าใจผิดด้วยนะครับ
    เรื่องที่ผิดพลาดไป ผมขออภัยจากพี่ลูกแก้วด้วยนะครับ เพราะผมก็เคารพรักพี่ๆทั้งสอง..

14. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
  15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    หือ.....!!

16. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เกิดอะไรขึ้น

มันเป็นแบบนี้ได้ยังไง

ใจเขาใจเราคับ คิดก่อนพูด เขาอาจจะไม่ได้เป็นแบบที่เราคิดก็ได้

มองโลก + ชีวิตสดใจไปอีกเยอะ อย่ามองอะไรที่แคบๆๆๆๆ ทุกคนเข้าใจนะ ถอยคนละก้าว

มีความสุขกะดำเนินการชีวิตทุกคนนะคับ สุ้ๆๆๆ BY กอล์ฟ คับ

ส.บ.ม

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

Congratulations ด้วยนะคะ อนาคตสู้ๆอย่ายอมแพ้ต่อสิ่งไม่ดีรอบตัวเรานะ แฟงเป็นกำลังใจให้นู๋ปาล์มมี่นะจ๊ะ :D

ปล. ที่รักกกก คิดถึงจังเลย ไม่ได้หยอดกันตั้งนาน มุขที่เตรียมมาฝืดหมดแระ ฮ่าๆๆ
    :D:D:D

18. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ว่าไง เพ่ชาย เที่ยวไหมค่ะ 555555555555555+

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปไม่ถูกพาไปหน่อยสิ:D:D:D

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ตามนี้คราบ แทงกิ้ว น้องชาย

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38

ไปด้วยคนได้ป่าวเอ่ย อิอิ :D:D:D:D

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    จบแล้ว...
    เลิกกันแล้วครับ...

ปะคับปะคองมาตลอด..

อย่างว่าแหล่ะ ต่างคนต่างความคิด และยึดติดในตัวเอง โดยไม่ที่จะยอมกัน

เราแยกกันดีกว่า อยู่ไปมากกว่านี้ นานกว่านี้ มันคงไม่มีความสุขไปกว่านี้หรอก..

แต่ก็แยกกันแบบ ไม่ร้าย ไม่เศร้าเท่าไรนัก แค่หดหู่ใจที่คนรักจากไป..

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

คาสโนว่า อย่าทิ้งลายจิค่ะ :cool::cool::cool:

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    รักทุกๆๆคนในนี้นะจ๊ะ

ยามสึกเรารบ ยามสงบเราไม่รบกันเองนะจ๊ะ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้คราบผม ยินดีคราบ ไปหลายๆๆคน แจ่มเลย:D:D:D

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เสียใจด้วยคราบ แต่ก้เข้าใจนะว่า การที่เราพยายามยื้อไปนั้น

มันทั้งเหนื่อยทั้งเจ็บด้วยกันทั้งนั้นพอเราเดินมาถึงสุดทางจริงๆๆ

ยังไงเราก็ต้องยอมในสิ่งที่โชคชะตากำหนด ทั้งๆๆที่เราไม่อยากที่จะเลิก

หรือ ยังรักกันอยู่ แต่มองในมุมที่ดีนะ อย่างน้อยก็จบกันในแบบที่ดี

ไม่ได้จบกันแบบที่มองตากันไม่ติด ไม่เหมือนผม จบกันในแบบที่รู้สึก

กันแบบไม่ดีเท่าไร ทั้งๆๆที่คบมา เกือบๆ7 ปี ไม่แน่นะ พอห่างกันสักพัก

แบบนั้ ต่างคนอาจจะคิดได้ ว่าต้องการอะไร หรือ รู้สึกว่า เราขาดอะไรไป

อาจจะกลับมารักกันใหม่ แลอาจจะมากกว่าเดิมก็ได้

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่เลยน้องชาย ว่าแต่น้องชายสะดวกแถวไหนจ๊ะ:D:D:D

28. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไปดู G I Joe ดีก่าอยู่บ้านน่าเบื่อ + ร้อนด้วยอะ โอย ไปซีคอนดีก่า เผื่อตอนเย็นหิว เล่นเนื้อย่างแถวแยกบ้านม้าอีก 5555+

29. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ส่วนตัวผมพรุ่งนี้ก็หนีไปเที่ยวพัทยา ดีก่า...!! งิงิ มีใครไปด้วยม่ะ เค้าโสดแล้วน๊า..

30. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    พรุ่งนี้ยังไปไม่ได้ครับ งานบานตะโก้เลย..
    ว่าจะกลับบ้านนอกด้วย.. แต่ยังไม่แน่ เพราะว่าไปเหล่ของที่แยกรัชดาไนท์ไว้

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:37:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:37:14 ----------

พรุ่งนี้ยังไปไม่ได้ครับ งานบานตะโก้เลย..
    ว่าจะกลับบ้านนอกด้วย.. แต่ยังไม่แน่ เพราะว่าไปเหล่ของที่แยกรัชดาไนท์ไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้