เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ไม่ได้เข้ามานาน หลายวัน งง เลย หุหุ สบายดีกานบ่ ???

2. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เข้าใจเลยอ่าค่ะ ทุกคืน ต้องเสียน้ำตากับเรื่องเดิมๆ ทำไมหนอ ทำไม เฝ้าถามตัวเองมาตลอดว่า เราผิดอาราย กะแค่เรารักเค้ามากจนเกินไป เป็นคนดีไปเพื่ออาราย น้อยใจ+เศร้าใจ ร้องไห้ดีกว่า โทษตัวเองก่อนโทษคนอื่น สุดท้ายตัวเราเองก็เจ็บฝ่ายเดียว :cry::cry::cry::cry:

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แวะมาทักทายนะ ทุกๆๆคนคิดถึงนะ ผมสึกแล้วนะคับบบบบบ อิอิ

ตอนแรกกะเอาพรรษา แต่พอดีได้งานทำ เลยมาทำงานดีฟ่า อิอิ

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ้าไม่มีไรเปลี่ยนแปลง เดี๋ยวเจอกัน:cool::cool::cool:

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ผมชอบนะ มันตรงกับผมดีคราบ:):):)

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายไปไหนมาจ๊ะ หนุ่มๆๆพาไปเที่ยวหรา

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าร้องเลย ร้องไปเราก็เสียใจเป่าๆๆเดี๋ยวตาบวมไม่สวยอีก

เดินต่อไปข้างหน้าดีกว่า มันยังมีทางเดินให้เราอยู่

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ร่ำรวยแล้วศิน้องชาย อย่าลืมพี่นะ 555:D:D:D

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

โทรไปวันนั้น ก็ไม่รับสาย ให้ตายเหอะ จิเลี้ยงซะหน่อยยยยยยย

บังเอิญ น้ำที่บ้านไม่ไหล หมดไปเยอะเลยยย:D

ตัวเบาเลย ว่างๆๆกินเหล้ากันพี่ โอเคป่ะ

10. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    คุณเลยไหม คุณเลิกลากะคนรักไปปีกว่า

และความรู้สึกดีดี ที่มีให้เขาไม่เคยจางหายไป

จนวันนึง เขากลับมา พูดคุยกัน และก็ ทำให้ชีวิตคุณมีหวังอีกครั้ง

และสิ่งที่เขากลับมา ไม่ได้กลับมาในฐานะคนรัก แต่เขาขอกลับมาในฐานะเพื่อน

แต่เราตรงกันข้าม เราไม่ต้องการแบบนั้น เรายังรักเขาอยู่มากกกก

แต่เป็นคุณจะทำยังไง ในกลับการที่เขากลับมาขอเป็นเพื่อนคุณและไม่มีโอกาสที่เขาจะกลับไปเป็นคนรักกันอีกกก

จะมีสักกี่คนที่เปลี่ยน คนรัก กลายไปเป็นเพื่อน
    ทำไงดีถึงจะให้เขากลับมารักเราอีก ทั้งๆๆที่รู้ว่าเรานั้นก็ต่างยังรักกันอยู่

ผมอยากบอกเธอว่า ผมรักเธอมากที่สุดเลยคับ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้ๆๆจัดไป ม่ะใช่ปัญหา ว่าแต่กินที่ไหนอ่ะ ณ โรงงานเป่า:D:D:D

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่ก๋เปนแบบนี้ แต่พี่เลือกที่จะไม่คุย เพราะตัวเราไม่ได้คิดแบบนั้น เรายังมีความ

รู้สึกที่ยังรู้สึกดีๆๆอยู่ มันเปลี่ยนยาก มันลำบากด้วย กับการห้ามใจตัวเอง

แล้วถ้าสมมุติว่าเค้าคุยอยู่กับเรา แล้วแฟนเค้าโทมา เราก็รู้สึกไม่ดีอีก

มันเหมือนเปนการทำร้ายตัวเองมั้ง ถึงแฟนเก่าเราเค้าจะบริสุทธิ์ใจก้เหอะ

เราก็จะรู้สึกไปเรื่อยๆๆแล้วก็เจ็บไปเรื่อยๆๆ ไม่คุยจะดีกว่า ไม่ต้องรับรู้และเสีย

ความรู้สึกอะไรอีก

13. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    Ohhhhhh"""

อารมณ์เดียวกับผมตอนนี้เลยครับ เลิกกันมาจะครบปีแร่ะ ความรู้สึกเรายังแทบไม่เปลี่ยน มีแฟนใหม่ก้อไม่รู้สึกเหมือนตอนมีเขา ผมก้อเลือกที่จะไม่ติดต่อเหมือนกันคับ แต่.....เค้าโทรมาทีไร อดไม่ได้อ่ะต้องรับทุกครั้ง ทั้งๆที่ไม่อยากรับ

14. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    จิงของพี่นะ

คุยกัน ก็พากันเจ็บ

เขาพูดอะไรมาไม่เคยนึกถึงจิตใจเราหรอก

แต่อย่างว่าอะนะ เรามันเป็นคนอื่นไปแล้ววววว

15. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ของแบบนี้ ฝืน ไปมีแต่เจ็บป่าว ๆ แต่ไม่รู้ทำไม

ต้องหลอกตัวเองตลอดว่า ยังมีความหวัง ทั้ง ๆ ที่ความเป็นจิงนั้นมันไม่มีทาง

ก้อคงทำได้แค่ใช้ชีวิตมันต่อไป แล้วรอว่าซักวันเค้าจาเหนค่า ความรักที่เรามีให้บ้างซักวัน ... ไม่รู้อิกนานมั้ย

ที่ความฝันมันจะกลายเป็นความจิง !!

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เฝ้ารอวันๆนั้น กับคนๆนั้น เหมือนกันเลยอ่ะ ออฟ :cry::cry::cry::cry:

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ปกติผมจะไม่รับเลย นอกจากเค้าจะส่งแมสเสจมาว่ามีธุระจิงๆๆ ถึงจะรับ

ไม่ใช่หว่าหยิ่งหรืออะไรนะ แต่ไม่อยากทำร้ายตัวเอง เพราะรู้ว่าตัวเราเอง

รู้สึกยังไง

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายเรามันเปนคนอื่นไปแล้ว เค้าคงไม่ได้ใส่ใจอะไรในความรู้สึกของเรา

สักเท่าไร บางทีคำพูดของเค้า มันทำร้ายเรา

19. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ล่าสุดครับ ปวดหัวคิดมากครับ ท้องเสียด้วย โอย เปงไรมากป่าววะเนี่ยเรา ไม่อยากเครียดเลย เครียดแล้วเปงแบบนี้อะ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันเหนื่อยนะ กับการที่ต้องทำอะไรแบบ ฝืนๆๆ และก็ท้อใจกับการต้องรอ อย่างไม่รู้

ว่าจะมาถึงวันนนั้นเมื่อไร ขอให้วันนั้นมาถึงเร็วๆๆคราบ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พักผ่อน กินยาแก้ปวดหัวก็พอจะช่วยได้นะ อย่าไปคิดไรมาก

ไม่กี่ชํวโมงก้เช้า แล้วทางออกของปัญหามันจะเกิด

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เอ ไม่เห็นต้องเครียดเลย ชีวิตเออ่ะ สบายกว่าคนอื่นๆอีกมากมายนะ มองในมุมกลับกัน พอเพียง+พอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็นและมีอยู่จิ แล้วเอน่าจะสบายใจขึ้นนะ สู้ๆเอาใจช่วยคะ :)

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เมา เศร้า เหงา มึน

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าเพิ่งเศร้าดิ สึกมาต้องครึกครื้นหน่อย :D:D:D

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ตอนนี้ ครึกไม่ออกและเพ่ ตัวเบา บ่อยจัด 5555+

26. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    พี่ดิ้ลจัดโลด 5555+

27. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เมื่อกี้ฟังเพลงละคร มันโดนจริงๆ

ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอ ได้มั้ย
    ให้ฉันเป็นเพื่อนเธอ เมื่อเธอเหงาใจ ไม่ต้องกลัว.. จะไม่ไปไหน

เฮ้ออออ..... อกหักอีกซะมั้ง

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:18:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:18:18 ----------

เมื่อกี้ฟังเพลงละคร มันโดนจริงๆ

ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอ ได้มั้ย
    ให้ฉันเป็นเพื่อนเธอ เมื่อเธอเหงาใจ ไม่ต้องกลัว.. จะไม่ไปไหน

เฮ้ออออ..... อกหักอีกซะมั้ง

28. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน พอดีพึ่งสอบเสร็จอะครับ...

เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีกันไหมครับ...

:):)

ความรู้สึกเดียวกันเลยอะครับ...

ได้แต่หวังว่าซักวันนึงเค้าจะกลับมาหาเรา...

:cry::cry::cry:

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันต้องไปกันบ่อยๆๆ อาทิตย์ละครั้งสองครั้ง ถึงจะแจ่ม :D:D:D

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นั่งเครื่องมาเลย อย่างด่วน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้