เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มีอกหักแบบไม่รู้ตัวด้วย อิอิ โสดมันก้ดีและไม่ดี แต่ติ้ลว่า ส่วนไม่ดีจาเยอะกว่า

เหงาด้วย:D:D:D

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบ สักวันนึงเราต้องเจอ เราจะรอวันนั้น

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองทำตามใจตัวเองดูสักพัก ให้เวลาทำให้จิตใจเราดีขึ้น อาจจะคิดออกตอน

อยู่คนเดียวก็ได้ ว่าเราและเค้าต้องการอะไร แต่เราก็ต้องเข้าใจในตัวตน ในสิ่ง

ที่เค้าเป็น ว่าเค้าเปนยังไง เรารักเค้าที่ตรงไหน ลองให้เวลาเค้าและเราคิดดู

เพื่อมีไรดีขึ้น

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อยากมีแฟนแบบนี้อ่ะ หาได้ที่ไหน ที่บอลบอกมาอ่ะ มันหายากจิงๆๆ:cry::cry::cry:

5. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ปล. ผมเข้าไปใน Hi5 ของพี่บอล แต่ทำไม หาที่คอมเม้นไม่เจอง่ะ.... :mad:[/QUOTE]

อยู่ด้านซ้าย เวลาพิมพ์มันจะหลอกๆตานะ ระวัง งง :D

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  6. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    โดนมาก!!

ผู้ชายชอบบอกว่า

เบื่อแฟนยังงู้นยังงี้

แล้วไงอะ

สุดท้ายขาดได้มั๊ย

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ทุกวันนี้ นู๋ก็ยังโทรไปง้อลุงเค้าตลอดเลยอ่าค่ะ เลิกรักลุงเค้าไม่ได้ ทำยังไงดี แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองง้อไปเรื่อยๆๆสิ โบราณว่าไว้ น้ำหยดลงหิน ทุกวันหินมันยังกล่น

พี่เปนกำลังใจให้สู้ๆๆนะจ๊ะ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่มีใครอยากตัดขาดคนที่เรารักและรักเราไปหรอก แต่บางครั้งมันมีเหตุผล

ที่ทำให้เรื่องราวเกิดขึ้น อารมที่บอกว่าเบื่ออ่ะ ทุกคนต้องมีกันหมดแหละ

ไม่ว่าจะเปนชายหรือหญิง มันอยู่ที่จังหวะและอารมณ์ในช่วงนั้น ว่าเบื่อเรื่องไหน

เบื่อแบบไหน อาจจะมีเบื่อกันบ้าง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ไม่ได้รักหนิ

10. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เซงครับเซง รถนอนอู่ ม่ายมีรถซิ่งใช้เซงมากมาก ไม่รู้เปงเพราะไร อยู่ดีดีฝากระโปรงมานดันล็อคไม่อยู่ซะงั้นอะ แม่มเล่นฟาดมาซะ กระจกทั้งบานเลยแตกกระจายเลย ดันลามไปโดนหลังคด้วยอีก เซงเลย หมั่นใส้ เจาะใส่ซันรูฟแม่มเลย เฮ้อ เมื่อไรรถจากลับมานอนบ้านเนี่ย
    คิดถึงรถจังเลย

ปล. ที่คิดถึงรถเพราะไม่มีใครให้คิดถึง อิอิ แต่ไม่คิดมากหรอกครับ งดเศร้าเข้าพรรษา ดีก่า

11. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ไปเงียบเลยนะน้อง happy happy นะ

ปล. ฮิ5 พี่ตอบยากแบบนี้แระ เข้าไประวัง งง

5555 รู้จริงต้องคนนี้

12. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

อ่านะ ก็แล้วแต่คนจะเลือกอีกแหละค่ะ ^^

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอให้รถเสร็จเร็วๆๆนะคราบผม สงสัยต้องรีบหาคนให้คิดถึงแล้วมั้ง:D:D:D

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่ตอนนี้ดิ้ลม่ะอยากเหงาล่ะ แต่ยังหาม่ะได้:cry::cry::cry:

15. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอระบายเรื่องของผมหน่อยนะคับ .... อึดอัดมาก มากกก !!!

ผมลุ๊จักกะผู้หญิงคนนึง ลุ๊จักกันมา 3 - 4 เดือนได้แล้วมั้ง ซึ่งผมลุ๊สึกดีกะเธอมาก ตอนแรกมาคุยกะผมบอกว่าไม่มีแฟน

แล้ววันนึงจับได้ว่ามีแฟนแล้ว ผมก้อกะจะตัดใจไม่คุยกะเธอ แต่เธอมาบอกว่าให้คุยกันเหมือนเดิมได้มั้ย ซึ่งตอนนั้น

ผมได้ลุ๊สึกกะเธอมากกว่าคำว่าเพื่อนไปมากแล้วคับ ผมก้อโอเคคุยกันไปแต่ผมต้องเตือนตัวเองตลอดว่า เปนแค่เพื่อน

มาเมื่อไม่กี่วันนี้ เธอบอกว่าเธอเลิกกับแฟนแล้ว แล้วผมก้อไม่ได้ถามอาไรผมจึงขอเธอเปนแฟน เธอก้อตอบตกลง

แล้วหลังจากที่เธอบอกผมว่าเลิกกะแฟนแล้วไม่กี่วันแฟนเธอมาหาที่บ้าน แฟนใหม่ของแฟนเธอมาเคลียปัญหาชีวิตคู่ของเค้า

ซึ่งผมไม่ลุ๊ว่าเคลียอาไรกัน เธอเล่าให้ฟังอิกที นับจากวันนั้นเธอเปลี่ยนเป็นคนละคน จากที่ดทรหาผมวันละ 3-4 รอบ

ตอนนี้เธอไม่โทรหาผมเลยแม้แต่ครั้งเดียว ผมก้อเลยงงว่าที่บอกว่าเปนแฟนกะผมม เธอพุดไปอย่างโดยไม่คิดอาไรกะผมเลยหรอ

มาวันนี้ผมถามว่าเปนอาไร เธอบอกว่าอยากอยู่คนเดียวซักพัก อยากคุยเมื่อไหร่เด๋วโทรไปเอง

ทุกวันนี้ผมไม่ลุ๊จาเอายังไงกับชีวิตเลยคับ ผมลุ๊สึกดีกะเธอมาก จะรอเธอโดยที่ไม่ลุ๊เลยว่าเธอจะเอายังไงกับผม

ให้ผมรอเธอโดยไม่มีจุดหมาย ว่าเธอจะเหนความลุ๊สึกดี ๆ ที่ผมมีให้บ้างมั้ย .... เซงกับชีวิตมากคับ !!

เวลารักใครทีไรไม่เคยได้ความรักจากเค้ากลับมาสักที เหนื่อยยยย T^T

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เค้าอาจจะกำลังสับสนอ่ะคราบ ว่าจะเอายังไงดี ลองให้เวลาเค้าสักพัก

ให้เค้าได้ตัดสินใจ จะได้ชัดเจนไปเลยดีกว่า ดีกว่าครึ่งๆๆกลางๆๆ

แต่ไม่ได้หมายความว่า ให้เวลาเค้านานไปนะ ให้แต่พอดี เราจะได้ตัดสินใจได้

ด้วย

17. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    มีแล้วปวดร้าว ก้อยังดีๆกว่าไม่มีให้ปวดร้าวเลย ในมุมมองของคนไม่เคยมีแฟน บางทีก้อรู้สึก หดหู่ อาภัพ น่าสมเพสนะคร๊าบ

อยากมีแบบเขาบ้างอะ -*-

18. Ecstasy

1,920
    82
    48
    แค่ไม่มีแฟนนี่..มันน่าสมเพชมากเลยเหรอคะ

อยู่ดีๆไม่ชอบ อยากมีปัญหาชีวิต

เราว่ามีแล้วไม่ดี ไม่มีดีกว่านะ

โสดแล้วสุข ดีกว่าทุกข์เพราะมีแฟน

มันไม่น่าจะเป็นใครก็ได้

การที่คุณไม่มีใคร ไม่ได้หมายความว่าคุณน่าสมเพชนะคะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2009
  19. Ecstasy

1,920
    82
    48

มาวันนี้ผมถามว่าเปนอาไร เธอบอกว่าอยากอยู่คนเดียวซักพัก อยากคุยเมื่อไหร่เด๋วโทรไปเอง <-- คุณแปลงร่างเป็น "ของตาย" นับตั้งแต่วินาทีที่คุณยอมให้เธอคุมทุกสิ่งทุกอย่างเองแล้ว

ทุกวันนี้ผมไม่ลุ๊จาเอายังไงกับชีวิตเลยคับ ผมลุ๊สึกดีกะเธอมาก จะรอเธอโดยที่ไม่ลุ๊เลยว่าเธอจะเอายังไงกับผม <-- ทำไมต้องรอให้เค้าเอายังไงกะชีวิตคุณด้วยละคะ เพิ่งจะรู้จักกันแค่ 3-4 เดือน คุณทิ้งชีวิตที่คุณเคยควบคุม ไว้ในมือของนางมารน้อยคนนึงเหรอคะ

ให้ผมรอเธอโดยไม่มีจุดหมาย ว่าเธอจะเหนความลุ๊สึกดี ๆ ที่ผมมีให้บ้างมั้ย .... เซงกับชีวิตมากคับ <-- จริงๆเราว่าตัวคุณเองก็มีคำตอบให้กับตัวเองแล้วนะคะ ว่าเธอเห็นความรู้สึกดีๆที่คุณให้ไปหรือไม่เห็นเลย เผื่อคุณไม่สามารถยอมรับความจริงของตัวเองได้ เราจะช่วยย้ำให้นะคะว่า "เธอไม่เห็นความดีของคุณเลยค่ะ"

บางทีคนเรา การที่ตัดใจไม่ได้ มันอาจเป็นเพราะคุณยังไม่เลิกหลอกตัวเองอยู่ก็เป็นได้ค่ะ คุณยังมีความหวังที่ริบหรี่อยู่

เอาใจช่วยให้หลุดพ้นจากคนเห็นแก่ตัวไวๆนะคะ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หัวอกเดียวกันเลย อยากมี แต่หาไม่ได้หรือไม่มีใครเอาก้ไม่รู้:cry::cry::cry:

21. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0

แฟงว่าแล้วเชียวว่า ออฟต้องมีเรื่องแน่ๆเลย โทรไปไม่รับ เฮ้ออออ ทำจายอ่ะ ออฟ แฟงก้อไม่รู้จะช่วยยังไง ตัวแฟงเองยังเอาไม่รอดเลย :cry::cry::cry:

22. Ecstasy

1,920
    82
    48
    คนส่วนมากพยายามที่จะทำให้คนอื่นๆรัก ชอบ
    หรือประทับใจในตัวตนของเรา

ที่จริงแล้วเป็นเรื่องเปล่าประโยชน์
    เพราะคนที่คบกันหรือใช้ชีวิตในสังคมเดียวกันนั้น
    มีรายละเอียดปลีกย่อยมากมายที่เป็นส่วนตัว

คนที่เรารู้สึกว่าสนิทกับเขามาก
    ส่วนตัวเขาอาจไม่ได้รู้สึกเท่ากับเราเสมอไป
    สัมพันธภาพไม่ได้ยืนอยู่บนพื้นฐานความเท่ากัน

เพราะฉะนั้นคนที่จะเจ็บมากจากการดิ้นรนที่ทำให้คนอื่นชื่นชม รัก
    จึงหนีไม่พ้นคนๆนั้น ในวันหนึ่ง
    และก็จะรู้สึกเวิ้งว้างเปล่าประโยชน์กับสิ่งที่ทำลงไปทั้งหมด

วิธีที่ง่ายที่สุด คือ เดินหน้าอย่างที่เราเป็นเรา
    เขาชอบก็จะชอบอย่างที่เป็นเรา และคนไหนที่ไม่ชอบ
    ก็จะได้รู้ว่าธรรมชาติของเรากับเขาโดยพื้นฐานเข้ากันไม่ได้

ไม่ต้องไปฝืนกับมันนัก ประคับประคองให้มันพอดีๆก็พอ..
    จุดสำคัญที่ต้องรู้จัก คือ จุดยืนของตัวเอง
    เราทำเพื่ออะไร มีจุดหมายและคำตอบของมันหรือไม่

ถามตอบตัวเองได้ แล้วก็จงเลือกกระทำให้เหมาะแต่อย่าเกินกำลัง
    อะไรที่เกินกำลัง มักจะเสียมากกว่าได้ยั้งๆไว้บ้าง

---------------------------------------------------------------------------------------------------

เอามาฝาก

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ อ่านแล้วรู้สึกดี

24. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เริ่มต้นกับรักครั้งใหม่ไปได้ด้วยดี...
    แต่ 2 วันมานี้ แฟนเก่าโทรมา บอกว่าอยากกลับมาคบกันใหม่
    ถ้าผมกลับไปก็เท่ากับว่าผมเป็น"ของตาย"สำหรับเค้า อยากไปก็ไป อยากมาก็มา
    ใจลึกๆผมก็ยังรักเค้าอยู่ แต่ผมก็ไม่อยากให้คนที่ผมคบอยู่เสียใจ
    ผมเคยบอกเค้าว่าผมจะรอเค้าเสมอ ผมก็รอเค้ากลับมา จนผมมีคนใหม่เค้าก็ไม่กลับมา
    ก่อนที่ผมจะตกลงคบกับแฟนใหม่ ผมเคยพยยายามทำทุกอย่างให้เค้ากลับมา แต่เค้าก็ไม่กลับมา
    แต่พอผมอยากจะเริ่มต้นใหม่กับใครซักคนเค้ากลับคิดถึงผม และอยากกลับมา
    ถ้าตอนนี้ผมไม่มีใครผมก็คงกลับไปหาเค้า แต่ตอนนี้ผมมีคนที่ผมรักอีกคนอยู่แล้ว
    การที่เค้ามาพูดแบบนี้มันหนักใจยิ่งนัก เฮ้อออออ

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  25. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ถ้าเลือกได้ คงเลือกไม่โสดครับ

ต่อให้แย่ที่สุดในชีวิต ก็ยังมีใครอีกคน ยิ้มให้เราเสมอ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
    แค่นั้น ก็ดีที่สุดแล้ว

26. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สู้สู้ครับ อย่างผมช่วงนี้ก็เซงครับ หลังจากรถพัง + ตังหมดอีก ต้องยืมเพื่อนอีกเปงหนี้มานอีกเนี่ย โคตรเบื่อเลย

27. ตัดขาดครับ.. น่าจะเลิกติดต่อได้ตั้งนานแล้ว (ให้คนปัจจุบันโทรไปบอกก็ได้ว่าไม่ต้องโทรมาแล้ว (ไม่รู้เหมือนซื้อใจคนปัจจุบันด้วยหรือป่าว)) อย่าทำอะไรที่ไม่แน่นอนให้กับคนปัจจุบัน อย่าลังเลที่จะทุ่มทั้งหมดให้กับคนตอนนี้ เพราะสิ่งที่เราทำอยู่มันคือความเจ็บปวดที่เราเคยได้รับมาแล้ว เราไม่ชอบความรู้สึกนั้น เกียดช่วงเวลานั้น แต่เรากำลังจะทำอย่างนั้นกับคนที่รักเรา

ลองมองแล้วคิดกลับไปในช่วงเวลาที่มีปัญหานั้น เขามีเยื้อใยไหม? ทำกับเราเหมือนอะไร? เขาเลือกไปแล้วนะครับ อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย สิ่งที่เราควรนึกตอนนี้ไม่ใช่คำสัญญากับคนไม่มีสัตย์ ไม่ใช่ความรู้สึกของใครคนนั้น มองดูที่มือตัวเองสิน้องรัก เรากุมหัวใจใครอยู่หรือป่าว?

ตัวและหัวใจเป็นของน้อง.. แต่ขอให้รู้ว่าเวลาน้องเจ็บ พี่ก็เจ็บด้วย

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มองได้2อย่าง 1 การที่เค้ากลับมาเค้าอาจจะกลับมาหาเราด้วยความจริงใจ

หรือสำนึกผิดก็เปนได้ อยากจะเริ่มกันใหม่ อะไรที่ผ่านมาก็ให้มันผ่านไป

อาจจะหลงผิดไปชั่ววูบ 2. เค้าเหนเราเปนของตายๆๆจิงๆๆเหมือนที่

คุณบอก จะมาเมื่อไรก็ได้หรือจะไปเมื่อไรก็ได้ โดยที่ไม่ได้สนใจว่าเรา

จะเปนยังไง อันนั้ขึ้นอยู่กับจิตใจของตัวเราเองว่า เรารักใครกันแน่

ยังรักคนเก่าอยู่ หรือ อยากจะเริ่มกับคนใหม่ แต่ต้องตอบตามใจตัวเราเองนะ

อย่าไปฝืนใจตัวเอง

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็ขอเลือกไม่โสดด้วยคน ไม่อยากอยู่คนเดียวแบบนี้เลย มันทั้งเหงา

ทั้งเงียบ ไม่มีใครที่คอยให้กำลังใจเรา

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพื่อซิ่งที่เรารัก แล้วที่สำคัญ รถไม่เคยทิ้งเรา มีแต่เราทิ้งรถ อิอิ

มีความสุขกับมันก็พอแล้ว:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้