เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    เรื่องดูหนัง ถ้าไม่ใช่สาวๆ หรือพี่พัดลากไป ก็คงไม่ไปอ่ะค่ะ
    เพราะบรรยากาศในโรงหนังมันดูเศร้าๆ ยังไงก็ไม่รู้อ่ะค่ะ

ส่วนใหญ่ก็มากันเป็นคู่ เฮ้อออออ

อิจฉาคนที่เดินมาคู่กัน
    อิจฉาคนจับมือกันอย่างหวาน
    ความรักของเค้าสีชมพูดงดงาม
    แต่ความรักเราสีดำ โอ๊ย!! ปวดใจ!!

จะมาดูแลเค้าเหรอตัวเอ๊งงงงง :lol:
    แต่เสียใจนะ ตอนนี้เค้าชอบสาวๆ แหละ :D

2. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0

ผมดูคนเดียวมาหลายเรื่องแล้วครับ...คุณดิ้ลลองทำดุบ้างนะครับ.....เชื่อผม
    ใช่ครับมันอาจมีเหงาเห็นคนอื่นมาเป็นคู่ๆ.........
    คือเพื่อนก็มีนะครับแต่ว่า...ผมคงเป็นคนที่รักอิสระมั้งครับ..ขี้เกียจชวนใคร..บางที่เที่ยวคนเดียวดุหนังคนเดียวก้ดีเหมือนกันนะครับ..........
    แล้วสวัสดีคนอื่นๆด้วยนะครับ..
    ฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่เลยและกันนะครับ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    นู๋แนนไม่น่าจะเหงานะ มีสาวๆๆตั้งเยอะคอยชวนไปดูหนังอ่ะจิ

อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็น่าจะสะดวกดีเหมือนกันนะ ไปคนเดียว จะดูเรี่องไหน กินอะไรก็ได้

ผมก็ไม่ค่อยอยากจะชวนเพื่อนสักเท่าไร เพราะมันมีแฟนกันหมด ต้องคอย

ขออนุญาติแฟนมันก่อน สงสัยต้องลองไปดูคนเดียวมั่งแล้ว ขอบคุณคราบ

คุณป็อป :):):)

5. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    มันฝังใจอ่านะพี่......ฝังลึกซะด้วยดิ

6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ยังไม่ได้ดู Transfromer 2 เลยอ่าค่ะ แง้วๆๆ อยากขับรถไปรับคนๆนั้นจังเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

ไม่มีหรอกค่ะ :cry::cry::cry:

ได้แต่หาจีบเค้าไปทั่วแหละ งี๊ดดดดดดดดดด :p

8. คุณนู๋มด

คุณนู๋มด New Member Privilege

170
    3
    0
    ปลอบใจตัวเองเขาจากไปแล้ว "อย่าคิดมากคับผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวบนโลกใบนี้"ยังมีคนที่เข้าใจเสมอ

9. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ว่าแล้ว ก็ยังไม่ได้ดู Transformer 2 เหมือนกัน
    พรุ่งนี้ไปดูดีก่า

(ก็คนเดียวมานานแระ ก็ทำมันต่อไป ไม่เห็นจะเป็นไร)

10. Daniella

968
    67
    0
    แมร่ง...........ผอมก็ผิดด้วยเหรอ?

เซ็ง ผู้ชายมันคิดกันได้แค่นี้ชิมิ
    ดีนะว่าแนนยังไม่ได้คิดอะไรกับมานอ่ะ

ในเอ็มขอเป็นแฟนอย่างโง้นอย่างนี้
    พอเจอกัน ทำเหมือนเป็นตัวอะไรไม่รู้

เดินห่างเป็นวา ไม่สนใจเราเลย....

กลับมาห้อง เจอในเอ็ม...
    พอถามเหตุผล....................

"แนนผอมไป เราเห็นแล้วไม่ชอบอ่ะ"

เป็นอะไรกันมากมั้ยอ่ะ ผู้ชายน่ะ....
    ต้องอวบๆ อกอึ๋มๆ ใช่มั้ยล่ะ

ผู้ชายแมร่งห่วยแตก...

11. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ขอแก้ข่าวหน่อย

ผู้ชาย ไม่ได้ห่วยแตกทุกคนนะเฟร้ยยยยยยย
    คนดีๆ มีอยู่ แต่จะได้เจอหรือเปล่า เป็นอีกเรื่องนึง

12. Daniella

968
    67
    0

แหะๆๆๆ แต่ห่วยเกือบทุกคนแหละค่ะ
    ชิชิ :mad:

13. pop18

80
    8
    0
    แก้ข่าวด้วยคับ....มันก็อาจไม่ทุกคนหรอกคับ

ขอให้เจอคนที่ใช่เร็วๆแล้วกันครับ
    อยู่สักแห่งบนโลกนี้แหละคับ...

14. Daniella

968
    67
    0

หวังว่าเค้าคงไม่ล้มหายตายจากก่อนที่แนนจะไปเจอเค้านะคะ = ="

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นั่นนะสิ มันเลยยากที่จะลืม

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วยเลยคราบผม ยังไงเราต้องเจอเข้าสักวัน

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังมีผู้ชายดีๆๆอีกเยอะบนโลกใบนี้ ถึงแม้จะไม่ได้ขาวสะอาด หรือเพอเฟคเตมร้อย แต่เค้าอ่จจะรัก

เราจิงก็ได้นะ

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ไปดูกาน :eek::eek::eek:

19. nitarn

2,398
    41
    48
    เมื่อไหร่ดีกว่า เมื่อวานจะไปดู ก็ตีแบต
    กลับมาล้างรถต่อ แล้วดันฝนตก เลยนอนฉิบ...

ยังไม่ได้ดูอีกตามเคย

20. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ก็แล้วทำไมน้องแนนไม่บอก "มัน" ไปละคะว่า

"หล่อเลือกได้จังเลยนะเมิงน่ะ" :D:D:D:D

21. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ผมว่า....ชายหญิงไม่ต่างกันนะ แล้วแต่คนอ่ะ ว่าเค้าจะมองจากอะไร อยากได้แค่ภายนอกเดินโชว์แฟนกุสวย...เรอะ หรือจะเลือกที่จะคบกันก่อนดูนิสัยกันก่อนไหม.....ปล. เจ๊อย่าเป็นตัวเลือกเลยคับ เป็นคนเลือกดีก่า อิๆๆ

22. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    แวะมาในนี้เจอแต่ผู้หญิงชอบด่าผู้ชาย......ยังไงก้อให้นึกถึงใจเค้าใจเราบ้าง

ทั้งผู้ชาย ผู้หญิง มีทั้งเลวและไม่เลวต่างกันสักเท่าไรหลอก......พอๆกันแหละ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    วันพุธนี้ ว่าจะไปรับคนๆนั้นไปดู Transfromer 2 :eek::eek::eek::eek::eek:

ไม่รู้ว่าคนๆนั้นจะนั่งไหวม่ะเนี่ย รถนู๋โช๊คพังเรียบร้อยแล้ว แง้วๆๆๆ -_-

24. Daniella

968
    67
    0
    ชอบคำพูดพี่ลูกแก้วจริงๆ เลย :D

วันที่เจอกับเพื่อนคนนั้น
    ถ้าลองเปลี่ยนจากหนูเป็นพี่นะ......มันส์สสสสสสส แน่ๆ

ตอนนี้ก็อยู่เฉยๆ ค่ะ
    เรื่องานประจำก็ยุ่งอยู่แล้ว
    แถมตอนนี้รับงานพิเศษเพื่อหาเงินแต่งรถอีก

เลยไม่คิดเรื่องใครเลยดีกว่า....
    ทำงานอย่างเดียวก็สบายใจดีเหมือนกัน....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2009
  25. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ถ้าเป็นพี่เหรอ

มันคงจะบอกว่า "ลูกแก้วอ้วนเกินไป" :D:D

แสรด แล้วตอนแรกเมิงไม่รู้ว่ากรูอ้วนรึไงละ :mad::mad::mad
    :

26. Daniella

968
    67
    0

:lol: :lol:

ช่างเค้าเถอะค่ะ ไม่ใช่คนในเว็บนี้

อีกอย่าง หนูไม่ได้รู้สึกอะไรด้วยมากมาย....

เอากลอนมาแปะค่ะ ดูซิว่าจะมีใครแต่งแก้ได้หรือเปล่า...

รุ้งกินน้ำโค้งยาวสีสดใส
    เห็นแล้วชวนให้ใจเริงร่า
    แต่เสียดายที่เธอนั้นอยู่ไกลตา
    เมื่อไหร่น้า....จะได้กลับมายืนคู่กัน

พอดีเห็นรูปดิสเพลย์ในเอ็มของพี่ในนี้แล้วเกิดอารมณ์อยากแต่งกลอนขึ้นมาเฉยๆ ค่ะ :)

27. nitarn

2,398
    41
    48
    อ่ะ... งี้ต้องแก้ๆ
    เรียกผูก ไม่เรียนแก้ได้ไง
    แก้เองไม่ได้ เด๋วพี่แก้ให้ 55555555555555555555555

รุ้งกินน้ำโค้งยาวสีสดใส
    เห็นแล้วชวนให้ใจเริงร่า
    แต่เสียดายที่เธอนั้นอยู่ไกลตา
    เมื่อไหร่น้า....จะได้กลับมายืนคู่กัน

ไม่นานเกิน กว่าความเหงา เฝ้ารอหวัง
    ตราบฟ้ายัง มีเงาฝน ที่ค้นหา
    รุ้งโค้งทอด ทาบขอบฟ้า ทุกครั้งครา
    ยืนยันอยู่ ให้รู้ว่า ปรากฏจริง

เปรียบได้เหมือน การเฝ้ารอ รุ้งที่หวัง
    แม้ฟ้ายัง มัวเศร้า ไม่สดใส
    จะย้อนทาบ ขอบฟากฟ้า ไกลแสนไกล
    คล้ายบอกใจ รอวันอยู่ คู่เคียงกัน

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คมมากๆๆน้องชาย :D:D:D

แต่บางครั้งคนเราก้เปนตัวเลือกโดยไม่รู้ตัว:sad::sad::sad:

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สงสัยฟังสาวปานกันบ่อย:D:D:D

อย่าโกรธเค้านะ:D:D:D

30. pop18

80
    8
    0
    โอ้โห..........โดนจายอย่างแรงเลยคราบ.................:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้