เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ก็ปนๆๆกันไปอ่ะคราบ เศร้าบ้าง เหงา บ้าง สนุกสนานกันบ้าง

คงเปนช่วงเวลาของแต่ละคนอ่ะคราบ:):):)

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

สบายดีคราบบ หลวงพี่ แล้วหลวงพี่เปนไงบ้าง สบายดีอ่ะเป่า

ดูสุขภาพด้วยนะคราบผม เปนห่วงนะ ( ใช้คำถูกอ่ะเป่าหว่า พี่เปนแขกอ่ะ)

เดี๋ยวหลวงพี่สึกค่อยว่ากันอีกที

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แว้บๆๆ มาคร้าบบบบ.....มัวดูบอร์ดอื่น อิๆๆๆ....

4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืมมม ผมว่ารวมตัวคนอกหักในกระทู้นี้ ไปทำบุญกันซักที่ดีมั้ย
    เผื่ออานิสงค์จะดลบันดาล ให้ลงคานสะดวกๆกัน

หนุ่มๆ ใครจะไปปล่อยโค ยกมือขึ้น... 5555

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นัดไปดู Transfromer 2 กานดีม่ะคะ ???

6. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D:D:D

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บอร์ดไรหว่า ใช่ที่เราผ่อนคลายกันป่ะ:D:D:D

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนด้วยคราบผม เพื่อความรักของพวกเราจะได้สมหวังกันซะทีนึง

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็น่าสนนะ

10. ~ GiftZaaBa'@ ~

~ GiftZaaBa'@ ~ New Member Lady Member

1,686
    29
    0
    ดีๆๆๆ วันไหนอ่ะ....ว่าจะไปดูวันศุกร์นี้อ่ะคะ

11. อยากดูหนังจัง..

12. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แหะๆ แม่นแล้วคร้าบบว่าจะดูคลายเครียด เครียดหนักก่าเดิม อีก อิๆ:p:p

13. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    วันนี้ไปดู Transformers 2 มาค่ะ

ตอนเข้าโรงหนัง ช่วงที่เค้ายังไม่ดับไฟ
    ก็พยายามมองหาผู้ชายตัวใหญ่ๆ ล่ำๆ เผื่อจะบังเอิญเจอเค้าบ้าง....

ช่วงดูหนัง ใจก็แว่บคิดถึงเค้าขึ้นมาว่า
    ถ้ามีเค้าอยู่ด้วยก็คงจะดี..

พอดูเสร็จ ก็พยายามมองหาเค้าอีกที...
    สุดท้ายก็ไม่เห็นแม้แต่เงา เฮ้อออออ

ละเมออีกแล้วเรา

ไปนอนกินขนมให้ตัวอวบดีกว่า
    เผื่อจะทำให้หายแห้งเป็นไม้เสียบลูกชิ้นแบบนี้อ่ะ.... >.<

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สู้ๆนะคะ ต้องกินแบบนู๋แฟงจะได้อ้วนเร็วๆ ขนม+ช็อกโกแลต+กาแฟสด เยอะๆ รับรอง ตามมาติดๆค่ะ เนื้อ นม ไข่ อวบ อึ๋ม ขึ้นมาทันที คริๆๆๆ ^^

Transfromer 2 สนุกไหมอ่าค่ะ เห็นน้าฟิลบอกว่าต้องดูใน imax เท่านั้นถึงจะมันส์ ดูโรงธรรมดามานไม่สนุก จิงอ่าเปล่าเอ่ย ???

ปล. ผู้ชายตัวอวบอ้วน ใหญ่ๆหัวหยิกๆ แฟงว่าเค้าคงยังไม่รู้เรื่องหรอกค่ะ ว่ามีหนังเรื่อง Transfromer 2 ด้วย วันๆเอาแต่...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

15. Kong_Joy

Kong_Joy New Member Member

31
    2
    0
    มาอยู่กับพวกผมได้นะคราบเซฟ 71 รับรองหายไม่ร่าเริงแน่คราบ

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋แฟง งง :confused::confused::confused::confused: ม่เก็ทอ่าค่ะ :(:(:(

17. Daniella

968
    67
    0

อ่า............ลองทุกวิถีทางแล้วงับ
    แต่ก็ยังเหมือนเดิม :cry:

ตอนนี้เลยเลิกกินมากแล้วล่ะค่ะ
    เพราะเปลืองเงินแต่ไม่ได้ประโยชน์อะไรขึ้นมาเลย :(

หม้อแปลงภาค 2 .......... ไม่รู้อ่ะค่ะ
    แค่ดูในโรงธรรมดาก็มันส์สุดๆ แล้วววว :D

ปล. ทำไม๊ ทำไม ลักษณะหนุ่มที่คุณกิฟท์พูดถึงช่างคล้ายคลึงกับใครคนนั้นยิ่งนักน้า... :cry:

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดูแล้วเราต้องผ่อนคลาย 555:D:D:D

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หนังเรื่องนี้อาจจะสนุกนะ แต่พี่ไม่ไปดูแน่นอน เพราะมันภาคแรก แฟนเก่าพี่ไปดูเรื่องนี้

กับผู้ชายคนใหม่ ( แฟนเค้า ณ ปัจจุบัน ) พี่เลยไม่ไปดูเด็ดขาด ต่อให้จะสนุกแค่ไหนก็ตาม

ให้เป็นรถอเมริกันที่พี่ชอบแปลงร่างได้ก็เหอะ ขนาดเพลงซาว์แทรคในภาคแรก ที่ว่ามันๆๆเพราะๆๆ

ไปเที่ยวที่ไหนก็เปิด พอเพลงเปิด เดินออกไปดูดบุหรี่ทุกที ใครจะบอกว่ามันไม่เกี่ยวกันก็จริงอยู่

แต่สั้นๆๆง่ายๆๆ พี่พาล พาลไม่ชอบหนังเรื่องนี้เอาซะเลย ต่อให้พี่ไม่ไปดุหนังเรื่องนี้ หนังมันคงไม่เจ้ง

หรอก จิงม่ะ

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นู๋ชื่อ แฟง ค่ะ :cry::cry::cry:

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เฮ้อ เซง เบื่อเบื่ออะ เมื่อวานก็ไปดูหนังคนเดียวเฮ้อ ก็สนุกดีนะ แต่เรื่องราวในอาทิตย์ที่ผ่านมาทามไม พระเจ้าแม่มชอบกลั่นแกล้งคนอย่างเราด้วยวะ ทำดีเท่าไร เปงฮีโร่มากเท่าไร ก็เหมือนเปงไอ้ควายมากเท่านั้น เฮ้อ ขอบ่นหน่อยนะครับ แต่มานเหนื่อยจิงจิง เหนื่อยกับการทุ่มเทให้กับคนบางคน แคร์เค้ามาก รักมาก ก็ต้องผิดหวังมากเปงธรรมดา อาทิตย์ที่แล้ว ก็เกือบคิดสั้นสั้นไป

ปล. ขอโทดด้วยที่บ่นเยอะไปหน่อย พอดีช่วงนี้เครียดเครียดอะครับ

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    :(:(:(:(:(:( ที่ผ่านมา แฟง ขอโทษนะเอ ขอโทษจากใจ ไม่ได้อยากจะเกิดมาเป็นคนแบบนี้เลย ขอโทษอีกกี่ครั้งก้อไม่เท่าความเจ็บช้ำที่แฟงทำกับเอ ขอโทษอีกล้านๆครั้งนะคะ :(:(:(:(:(:(

23. Daniella

968
    67
    0

ขอโทษค่ะคุณแฟง... :cry:

สติไม่ค่อยอยู่กัเนื้อกับตัวเท่าไหร่เลย
    ป้ำๆ เป๋อๆ ผิดๆ ถูกๆ

ช่วงนี้เหมือนซอมบี้ ดีหน่อยที่ไม่ร้องไห้
    เรื่องงานก็ทำๆๆๆๆ

แต่พอเลิกงานปุ๊บ....เหมือนซอมบี้เลย

เฮ้ออออออออออออออออออ

24. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไม่เคยโกรธไรแฟงหรอก จาโกรธทามไมอะ เอแค่เหนื่อย อยากพักอะ แค่อยากบอกคนที่เอทำดีด้วยว่า ทำไมไม่เคยเหงความดีในสิ่งที่เอทำเลยอะ แค่นั้นเอง

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ฟังเพลงเศร้าบาดอารมณ์ ละเราจะแข็งแรงขึ้น... หิ หิ

26. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    คุณดิ้ลครับ....ผมป๊อปครับ
    ผมรู้สึกว่าเรามีอะไรหลายๆอย่างคล้ายๆกันนะครับสำหรับเรื่องนี้
    ตอนคุณตั้งกระทู้นี้..เป็นเวลาเดียวกันกับผมที่มีเรื่องราวเกิดขึ้นเหมือนคุณ
    ผมเองก็เข้ามาดูในนี้อยู่ไม่ค่อยบ่อยนะครับ
    อย่างเรื่องทรานฟอร์เมอร์ผมก้มีประหวัดอย่างคุณเหมือนกันครับ..ไม่รู้ว่าทำไมเรื่องราวมันคล้ายกันมาก...แต่ต่างกับผมหน่อยนึง..คือ..ผมยังคงไปดูหนังเรื่องนีีครับแต่ไปคนเดียวคนเดียวครับทั้งภาค 1และ2 ครับ..ตอนนี้ก็ครบ 2ปี แล้ว..กับเรื่องราวที่เกิดขึ้น:)
    ยินดีที่รู้จักนะครับ...

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีคราบ ระบายบ้างจะได้ไม่เครียด มีไรก็ก้ระบายได้คราบ

ดีกว่าคิดไปคนเดียว แล้วเดี๋ยวทามไรไม่ดีขึ้นมาล่ะแย่เลย

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สงสัยจะต้องหาคนมาดูแลซะแล้ว อิอิ:D:D:D

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีที่รู้จักคราบผม เข้ามาทักทายกันบ่อยๆๆก้ได้คราบ ในนี้คุยกันได้

ทุกเรื่องคราบ อิอิ บางทีเรื่องแบบนี้ มันเกิดขึ้นได้ อาจจะเหมือนกันหรือคล้าย

กันบ้าง มันอาจจะเกิดขึ้นกับใครก้ได้ บางอย่างที่เกิดขึ้น เราก็จะจำฝั่งใจเราไป

แต่บางอย่างเราก็กลับลืมมันได้ คุณป็อปยังดีนะที่ไปดูหนังคนเดียวได้

ผมนี่ไม่ได้ดูเลย ถ้าไม่นับฟาสภาค4 หนังเรื่องสุดท้ายที่ดู โกสไรเดอร์

นานๆมากๆๆ แต่อดีตๆมันก้คืออดีต เราไม่สามารถย้อนกลับไปได้

แต่เราสามารถที่จะเลือกว่าจะย้อนความจำกับสิ่งนั้นๆๆได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้