เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

โอ๋ๆๆๆ ใจเยนๆๆจาหายไปไหนอ่ะ คนเราอ่ะจะหนีไปไหนก้ได้ แต่หนีใจ

ตัวเองไม่ได้หรอก ต่อให้แนนหนีไปแล้ว แต่แน่ยังลืมไม่ได้ มันก็ไม่ได้ช่วยอะไร

มันอยู่ที่ใจของเราเอง

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมาก เพื่อนๆๆในนี้ยังมี คอยให้กำลังใจเสมอ เหนื่อยก้หยุด

แล้วค่อยเดินใหม่ มันไม่อยากหรอก

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ตอนแรกนู๋คิดไว้ว่าจะ หยุดๆตรงนี้หยุดกับคนนี้ แม้ว่าเค้าจะดีจะร้ายสักแค่ไหน ไปๆมาๆกลายเปง หยุดความรักเอาไว้เท่านี้พอก่อนดีไหมถ้าใจอ่อนล้า อย่ามัวเสียเวลากับรักเดิมๆที่เธอ... อารายต่อม่รู้จำไม่ได้ เหอะๆๆ :( เง้อ.......................:cry:

4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    แฟงมาเป็นเพลงเลยแหะ.....

นี่ถ้ามีทำนองจะเต้นตามเลยนะเนี่ย

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  5. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ควาวรัก ... มีทั้งสุขและทุกข์

อยู่ที่เราเลือกว่าเราจาสุขหรือทุกข์ ไปกะมัน !!

ไมตี้เครื่องเดิม และ ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  6. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ~ จะทำยังไง..จะอยู่ยังไง..ในตอนนี้..เมื่อไม่มีเธอ ~

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ช่วงนี้นู๋ก้อเปงนักร้องอ่าค่ะ นักร้องไห้ อิอิ ร้องเพลงม่ายออกอ่าค่ะ :(:(:(:(

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันอาจจะยังมาไม่ถึงก็ได้นะ ในสิ่งที่แฟงกำลังตามหา มันกำลังเดินทางอยู่

สักวันแล้วเราต้องเจอ คำว่ารักแท้ ที่ผ่านมาก็ให่ผ่านไป อย่าไปคิดไรมาก

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบผม บางครั้งที่มันเปนทุกข์ ก็อย่าไปเสียใจกับมันมากไป

อยู่ที่สติ ว่าเราจะคุมได้แค่ไหน

10. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หุๆ ดีครับพี่ดิ้ล.......ยังม่ายได้นอนเลยผม 55+ .....แฟนเก่าเปลี่ยนเบอร์แล้ววววว เราควรยินดีหรือเสียใจ ดี.........คำตอบที่ได้ คือช่างมันเถอะ........บางครั้งก้อทัก ก้อคุยในเอ็ม ......เคยคิดว่าทำใจได้แล้ว แกร่งแล้ว แต่ลึกๆ กลับยังคิดถึง ยังรักอยู่เต็มอก......จะคิดอะไรมันก้อเพ้อฝัน เราอยู่กับความเป็นจริง.........555+ เจ๊Daniella จายเย็นๆๆคร้าบบบบ สู้น่อๆ ดีแล้วที่ยังม่สตินะครับบบบบบบบบ แอบมาบ่น อิๆ

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    รักอยู่เต็มอกเหมือนกานนะ แต่ทำไมอกไม่เหงเต็มเลย ฮ่าๆๆๆ :D

12. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เย้ย ออฟ รถโดนอารายอ่าค่ะ ตำรวจทำอารายยยยยยยยย :mad::mad::mad:

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แต่ทำไมทำไม ต้องจำเมื่อเธอไม่คิดอะไร แต่ทำไมทำไมความรักที่เธอนั้นลืมจึงเก็บมาคิดฟูมฟาย อะไรอะไรยังย้อนเข้ามาทุกช่วงเวลา

14. รูปใหม่เซ็กซี่จังเลย..

เปิดกระโปรงโชว์ อิอิ

15. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    มาล่ะค่ะ โดนศิหลอกให้เข้ามา ^^" เอิ๊กกก

ตอนนี้เคลียร์เรื่องตัวเองได้บ้างแล้ว
    คนที่เข้าใจผิดก็เข้าใจถูกหมด.....ยกเว้นใครคนนั้น
    ดูเหมือนจะไม่ยอมเข้าใจมากกว่า

งานนี้แนนคงไม่ชอบผู้ชายอีกนาน...
    กลับไปหาสาวๆ เหมือนเดิมดีสุด หุหุ >.<

16. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    งิ๋ว.....

(ง่วง + หิว)

17. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    พรุ่งนี้คงจะมีคำตอบจากเพื่อนคนนั้นที่ผมชอบ

ตื่นเต้นจังวุ้ย .......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องเลยน้อง อยู่กับความเปนจริงดีที่สุด ความฝันเราก็อยู่กับมันได้นะ

แต่พอตื่นขึ้นมาแล้ว อย่าไปจมอยู่กับมัน ต้องยอมรับกับความเปนจริงให้ได้

อย่าไปคิดไรมันมาก เก็บสิ่งดีๆๆไว้ในใจ อะไรไม่ดีก็ปล่อยไป แล้วเราจะอยู่ได้

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สิ่งที่อยากลืมเรากลับจำ สิ่งที่อยากจำเรากลับลืม

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เวลาจช่วยนู๋แนนเอง ช่วยให้พิสูจตัวแนนเองได้

ปล. ว่าแต่พาพี่ไปหาสาวๆๆบ้างสิ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอให้ได้คำตอบที่ใจเราหวังไว้นะคราบผม ถ้าไม่ได้ อย่าไปเยใจนะ

อย่างน้อยเราก็ได้บอกไป

22. ผลจะออกมาเป็นยังไง เราก็ทำเต็มที่แล้วน้องรัก

อย่าเสียใจที่เราได้ทำ ที่เราได้พูดเลย เต็มที่กับชีวิต.. อิอิ :D

23. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ขอโทษ ในบางสิ่งบางอย่างที่เข้าใจผิดครับ!!!​
    :sad:

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ชอบใจไหมหล่ะค่ะที่รักกกกกกกกกกกกกกก :p

ปล. เอาแผนที่ จ.นครปฐมมาให้แฟงดูหรอค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ เพราะไม่งั้นไปทีราย หลง รัก เธอ ทุกที ให้ตายซิ พระเจ้าจ็อรช์ ฮ่าๆๆๆ :D:D:D

25. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ขอบคุณค่ะ :)
    ตอนแรกคิดว่ามืดแปดด้านแล้วนะคะเนี่ย

จู่ๆ คนที่เข้าใจผิดก็เจอความจริงด้วยตัวเองซะงั้นอ่ะค่ะ :eek:

ส่วนเรื่องสาวๆ........ไม่ได้นะจ๊ะ ฮิๆๆๆๆ

ไม่เป็นไรค่ะ :)

แต่ขอแฟนตัวเองเป็นกิ๊กแทนคำขอโทษได้หรือเปล่าเอ่ย กร๊ากกกกก :lol:
    (ล้อเล่นนะคะ)

ช่วงนี้ก็ร้องไห้น้อยลง :confuse:

ปกตินั่งรถเมล์ผ่านที่ทำงานเค้าแล้วจะร้องไห้
    แต่วันนี้ไม่ร้อง แค่น้ำตาซึมๆ

มีกำลังใจจากสาวๆ....
    มีกำลังใจจากคนรู้จัก....

คิดว่าอีกไม่นานคงหายดีค่ะ :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2009
  26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

น้องแนนใจร้าย งั้นพี่เศร้าด้วย จาได้มีสาวๆๆมาคอยปลอบบ้าง อิอิ:D:D:D

27. ไม่รู้น้องชายผมเป็นยังไงบ้าง เอาแต่ อิอิ อุอุ อย่างเดียว..

28. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    อิอิ...ก็เป็นอย่างที่ผมคิดไว้แหละครับ

เค้าบอกมาตอน เที่ยงกว่าๆ ว่าเค้าก็รู้สึกดีๆกับผมเหมือนกัน

29. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    น้องชายที่ว่าเนี่ย คนไหนหรอค่ะ คนเล้ก เล็ก อ่าเปล่าค่ะ คริๆๆๆ :D:D

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    คนรักของเราเป็นคนแบบไหนน๊า‏

คนรักที่เกิดวันที่ 7
    สติปัญญาดี มีความรู้หลายหลาก มีเสน่ห์ใครเห็นก็รัก ก็หลง แต่แปลกนะที่ต้องอกหัก ซ้ำรักอยู่บ่อยๆชอบอยู่เงียบๆไม่ค่อยเปิดตัว ชอบอยู่กับความเหงา ความเดียวดาย นั่งมองฟ้ามองผืนหญ้าตามประสาคนอารมณ์ศิลปิน ใครที่คิดจะมาเป็นคู่ ต้องเรียนรู้เกี่ยวกับตัวเขา และห้ามคิดไม่ซื่อคิดนอกใจเด็ดขาด

คนรักที่เกิดวันที่ 27
    มีความปราดเปรื่อง รอบรู้หลายด้าน โดดเด่นในสังคม ชอบคนเก่ง คนที่มีความสามารถจะพบรักหลายครั้ง เพราะความรู้สึกที่ไว อ่อนไหวง่าย แต่ไม่ชอบคบกันเล่นๆ แบบกิ๊ก อยากได้คนที่พิเศษ คอยดูแลรักกัน จริงจัง มองเห็นอนาคต ไม่ใช่แค่ถูกใจกันไปวันๆรักกันไปงั้นๆ

แม่นได้อีก แง้วๆๆๆ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้