เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไม่ทุกคนนะจ๊ะนู๋แฟง อิอิ บางคนทำดีแทบตาย ทำให้เค้าเหน แต่ผู้หญิง

เค้าไม่ได้สนใจ ไม่ได้ใส่ใจ ก็เยอะนะ

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไหนๆๆก็พูดถึงเพื่อนล่ะ ตั้งแต่เพื่อนผมมันมีแฟนเนี่ย เหมือนโดนกักบริเวณ

อยู่บ้านเดียวกัน ทำงานที่เดียวกัน ต้องเจอกันทุกวัน ยังแอบคิดเล่นๆๆ

มันไม่เบื่อบ้างหรอ เมื่อก่อนเคยเฮไหนเฮนั้น ตระเวนราตรีได้ทุกที

แต่พอมีแฟน อดหมด ไปได้เฉพาะตอนแฟนไม่อยู่ ขนาดไม่อยู่ยังต้อง

แอบหนีไป แต่ก้ยังดีนะ ตอนที่ผมเลิกกับแฟนใหม่ๆๆ ได้เพื่อนผมคนนี้

แหละที่อยู่กับผมบ้าง หรือไปดริ้งกันบ้าง แต่ตอนนี้ก็เริ่มเข้าใจล่ะ

เริ่มชิตามเพื่อนผมไปด้วยมากกว่า เลยไม่ค่อยได้ไปดริ้งกันเท่าไร

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

4. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    ไม่สวยล่ะค่ะ
    ถ้าสวยจริงป่านนี้คงมีแฟนไปนานแล้วล่ะค่ะ เฮ้ออออ

5. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    "เพื่อน" ผมเลิกกับแฟนที่คบมา2ปีก็เพราะเพื่อน ที่ผมคิดว่าเค้าไว้ใจได้

สุดท้ายเค้าก็มาขอคบกับแฟนผม

ถ้าเค้าทำอย่างงี้แล้วคิดว่าดี ผมก็คงไม่อยากมีเค้าเป็นเพื่อนเหมือนกัน

สำหรับผม คำว่า เพื่อนมันมีความหมายมากกว่าแฟน

คนเราเกิดมาก็ต้องมีเพื่อน ก่อนจะมีแฟน จริงป่าวครับ

แต่สำหรับผมก็ให้เพื่อนได้ทุกอย่าง อยู่ที่เพื่อนจะสำนึกหรือป่าวว่าอะไรควรไม่ควร

ถึงอย่างงั้น เพื่อนก็สำคัญที่สุดสำหรับผม (แต่ไม่ใช่เพื่อนคนนี้)

6. ถึงจะไม่ได้ทุกอย่างเหมือนเพื่อนที่นัทให้ แต่ผมก็ภูมิใจที่ได้รู้จักนัท เพราะเราคือพี่น้องกัน :cool:

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นู๋เข้าใจค่ะ แต่คงเปงดวงของนู๋ที่ต้องเจอแต่คนแบบนั้นล่ะมั้งค่ะ เฮ้ออออ

ทุกสิ่งทุกอย่างเปลี่ยนไปในทางที่แย่ลงหรือเปล่าเนี่ย ท้อใจได้อีก ทำไมไม่มีใครเข้าใจนู๋เลย ว่านู๋ไม่ได้ต้องการอารายมากมายไปมากกว่าคำว่า รัก และเอาใจใส่ ห่วงใย กันบ้าง แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันยากมากเลยหรอที่จะได้รับสิ่งเหล่านี้จากคนที่เรารัก แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

ไอเพื่อนเลวถ้าเป็นผมนะไอเพื่อนคนนี้.....มันคงโดนผมกระทืบไปแล้ว

หาที่อื่นไม่ได้รึไงยังไงก้อนึกถึงใจกูบ้างนะโว้ย.....แต่ก่อนเค้าเคยเป็นแฟนกรู

แต่ตอนนี้มึงกับมาคบกับแฟนกรูแทน....สงสัยที่ต้องเลิกกันก้อเป็นเพราะมึงใช่มั้ย

"ไอเพื่อนชั่วเอ่ย..."แต่โทษเพื่อนอย่างเดียวก้อไม่ได้ต้องโทษแฟนคุณด้วยที่หลงไปคบกับเพื่อนคุณ

หญิงร้ายชายก้อเลว.......(ทุกอย่าง ตบมือข้างเดียวไม่ดังแน่นอน)

9. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เพื่อน กับ พี่น้อง มันต่างกันนะครับ สำหรับผม

ผมสามารถที่จะไว้ใจพี่น้องได้มากกว่าที่ผมไว้ใจเพื่อน เพราะพี่น้องไม่มีวันที่จะหักหลังผม

ผมก็ภูมิใจนะครับที่มีพี่ชาย อย่างพี่มี่ และ พี่ๆในคลับ...

ผมว่า มันก็ ผิดกันทั้ง3คนแหละครับ

ผม ผิด เพราะ ไว้ใจเค้ามากเกินไป รู้ว่าเค้าคุยกัน ก็ไม่ห้าม

แฟนผม ผิด เพราะ รู้ทั้งรู้ว่ามันเป็นเพื่อนผม ก็ยังทำไปคบกัน

เพื่อน.... ผิด เพราะ รู้ทั้งรู้ว่าแฟนผม มันก็ยังจีบ

แต่ก็อย่างที่พี่ว่าแหละครับ ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังหรอก

เพื่อนมีความสุข ผมเจ็บ ถ้าเค้าเห็นว่าดีที่จะทำ ก็ห้ามไม่ได้

10. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

ขอบคุณค่ะ

เคยเหมือนกันหวังเอาไว้มาก พอผิดหวังเหมือนตกจากที่สูงเลยค่ะ

รู้สึกเจ็บใจสุดๆ ตอนนี้กำลังจะเป็นแบบนั้นอีกเหมือนกัน

แต่ก็พยายามห้ามใจตัวเองไว้แล้วว่าอย่าไปหวังอะไรแบบนั้นอีกเลย

เพราะว่าเค้าคนนั้นเค้าคงแค่เหงา ไม่ได้คิดอะไรกับเราแบบนั้นหรอก

11. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

สำหรับบอลแล้ว จะโทษว่าเราผิดนั้นไม่ถูกแน่นอน

คนเราจะคบใครสักคนก็ต้องให้ความไว้ใจคนที่เรารักหมดแระ ไม่ว่าจะเพื่อน จะแฟน

ของแบบนี้มันต้องโทษ แฟนและเพื่อนคุณเท่านั้น อย่างที่บอกตบมือข้างเดียวไม่ดังชัวร์

ไอ่พวกนี้ขนาดต่างคน ต่างมีครอบครัว มันยังมากิ๊กกันได้เลย ขนาดทั้งๆที่รู้แต่ก็ทำ

บอกเลยของแบบนี้มันไม่เข้าใครออกใคร เมื่อคุณเจอแบบนี้

ขอให้ทำใจแล้วจากมัน 2 ตัว ออกมาได้เลย ให้คิดเสมอนะว่าเราได้รู้สันดานคน

อย่าไปเสียใจกับคนพวกนี้ มันคิดว่าดีแล้วก็ปล่อยมันไป

อย่าไปเสียดายความไว้ใจที่เราเคยมีให้

ปล่อยให้มันตายไปกับความไว้ใจที่เราเคยมีให้เถอะ ขอให้โชคดีค่ะ /Balloon

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=523548&highlight=%AA%D9%E9

12. crown

crown New Member Member

549
    19
    0

โห้ลด 15 % ถ่ายรูปบัตรมาให้ดูหน่อยครับ

ผมไปกับที่บ้านแฟน ไปก็บ่อยครับ บัตรลดเป็นบัตรแข็ง ไม่รู้กี่% ไว้ดูแล้วเด๋วมาบอก

ขอบคุณครับ

13. ออเซาะ

ออเซาะ New Member Member

9
    0
    1
    สรุป....เพื่อน สำคัญกว่า..........แฟน ของมันไม่ได้อยู่ที่ตาตุ่ม

14. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เป็นกำลังใจให้กับทุกท่าน ... ที่กำลังลุ๊สึกท้อแท้กับความรัก คับ !!

ผมเองก้อเหนื่อย ที่ทำอาไรไปให้กับคนที่เรารัก

แต่เหมือนทุกอย่างที่ทำลงไป มันไม่เคยมีค่ากับเค้าเลย

ลุ๊ทั้งลุ๊ว่าเค้าไม่สนใจก้อยังจาทนทำต่อไป ไม่เข้าใจตัวเอง เลย

เห้ออออ !!

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่ว่าคนเรามันสวยกันข้างในจิตใจมากกว่านะ สมัยนี้คนหน้าตาดีๆๆ แต่ใจร้าย

เยอะแยะไปแต่บางคนหน้าตาธรรมดาแต่จิตใจดี มันงามมากกว่าซะอีก

และยิ่งเค้ารักเราจิงๆๆด้วยนะ พี่เลือกคนนี้ดีกว่า อยู่ด้วยแล้วมั่นใจ ว่า เค้ารักเรา

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เพื่อนบางคน สามารถตายแทนกันได้ แต่เพื่อนบางคน แค่คุยกัน

ยังไม่สมควรที่จะต้องคุยกันเลย เพื่อนแบบนี้ไม่ไหวอย่างแรง

ถ้าเค้ายังไม่เหนเราเปนเพื่อน เราก็ไม่ต้องไปเหนเค้าเปนเพื่อนคราบ

ทำไรไว้ได้อย่างงงั้นแหละ เวรกรรมมีจิง มีดีอย่างเสียอย่างอ่ะ

ดีที่เราจะได้รู้ไปเลยว่า เพื่อนกับแฟนเรา เปนคนยังไงกัน รู้จักตัวตนที่แท้จิง

กันไปเลย เสียที่เราต้องมานั่งเสียเวลารู้จักคำคนแบบนี้ คนที่รักเราจิงๆๆ เพื่อน

แท้มีคราบ แต่คนที่พร้อมที่จะหักหลังเรา เหยียบหัวเรา เพื่อเค้าจะได้มีความสุข

ก็เยอะคราบ ดูคนที่ เวลาเราเดือดร้อนแล้วเพื่อนคนไหนอยู่ข้างๆๆเรา

คอยช่วยเหลือเรา คนนั้นแหละคราบ คือเพื่อนตาย

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองค่อยๆๆคุยกันอ่ะนู๋แฟง ค่อยๆๆบอกว่าแฟงอยากได้อะไร ชอบแบบไหน

เดี๋ยวก้ดีขึ้น อย่าเพิ่งไปคิดมาก ว่างๆลองชวนกันไปทำบุญซิ เพื่อจะดีขึ้นนะ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เหนด้วยคราบ คุณโอ้ ของแบบนี้ตบมือข้างเดียวไม่ดังแน่นอน

ทั้งในเรื่องแบบนี้ หรือ เรื่องแบบว่ารู้ว่าเปนแฟนเราอยู่แล้ว แล้วมีคนมาจีบ

ถ้าตบมือข้างเดียว ถ้าแฟนเรารักเรา หรือไม่มีใจให้คนอื่น ยังไงก็ไม่เลิกกับเรา

แน่นอนคราบ ไม่ว่าอีกคนจะดีหรือเลิศเลอเพอเฟอขนาดไหนก็ตาม

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เข้าใจความรูสึกคราบ เวลาหวังไว้เยอะๆๆแล้วมันไม่ใช่อย่างที่คิดมันเปน

อย่างไง มันเหมือนเราคิดไปเองฝ่ายเดียว พอถึงเวลาที่จะต้องยอมรับความจริง

เห้อ...เซงสุดๆๆ รู้นะว่าบางทีหวังไว้สูง ตกมาแล้วจะเจ็บ แต่เราก็หวังไว้

เพราะคนที่เราคิดว่าใช่ แล้วทำให้เรามีพลังที่จะขึ้นไป พอขึ้นไปใกล้จะถึง

กลับไม่ใช่อย่างที่คิด ตกลงมาเจ็บมากๆๆ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพราะคำว่ารักเนี่ยแหละคราบ ที่ยังบอกให้เราทำได้อยู่ แต่อย่างที่เคยบอกไป

ว่าคนทุกคนมีลิมิตของตัวเอง เมื่อทำไปแล้วเค้าไม่เหนค่า ไม่ได้มองมันอยู่

ในสายตา เมื่อถึงลิมิตในตัวเรา เราก็จะหยุดและอาจจะเดินออกจากคนๆนั้น

มาเองคราบ

21. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

ใช่ค่ะ อยากจะบอกกับเค้านะว่าเราชอบเค้า แต่ก็สองจิตสองใจอ่าค่ะ

กลัวบอกไปแล้วๆ เสียเพื่อนเลยไม่บอกจะดีกว่า ปล่อยให้มันเป็นไปตามวันเวลา

คิดซะว่าถ้าใช่เด่วอะไรๆ ก็คงลงตัวเอง

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เป็นบัตร VIP อ่าค่ะ สีทอง ลด 15% อ่าค่ะ

ปล. ที่ไปไม่ช่ายอารายหรอกค่ะ เค้าแถมกล้วยไม้ เหอะๆๆ ^^

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เห้ออออ !! เข้าใจอ่านะ เพราะตอนนี้เป็นอยู่ เราสองคนเนี่ย เค้าเรียกว่า คู่แท้ อิอิ มักจะเจออารายเหมือนๆกัน หรือเรียกอีกอย่างว่า เวรกรรม เหอะๆๆๆๆ -_-

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณมากๆนะคะพี่ดิ้ล นู๋ไม่ช่ายคนที่ชอบพูดอารายกานมากมาย แต่ถ้าถึงจุดๆนึงที่เราคิดว่าไม่ไหวแระ ไม่ได้แระ ต้องบอก ไม่งั้นเราทรมานใจตายเลย ก้อจะพูดอ่าค่ะ ก้อเคยพูดไปแล้ว แต่ก็...............นะ ชั่งมันเถอะค่ะ ทำไงได้ ก็เรารักเค้านิค่ะ ถึงนู๋จะต้องเจ็บ เสียใจกับสิ่งต่างๆที่เค้าอาจจะตั้งใจทำ หรือไม่ตั้งใจทำ เราก็ต้องทนยอมรับให้ได้อ่าคะ เพราะนั้นคือ แฟน เรา ที่เรารักเค้าหมดหัวใจ

ปล. ตอนนี้ยอมรับว่า คิดมาก ระแวง ไม่ค่อยมีสติกับตัวเองเลย ขับรถยังมึนๆเอ๋อๆเลย ทำใจไม่ให้คิดถึง ทำใจไม่ให้รัก ทำใจไม่ให้เป็นห่วง นี่เค้าทำกันยังไงหรอค่ะ ช่วยแนะนำนู๋ด้วยค่ะ

25. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เฮ้อ มานั่งอ่านแล้ว อิจฉาๆๆๆ อยากพาแฟนไปทานบ้างอ่าค่ะ :cry::cry::cry::cry::cry:

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เฮ้อ มานั่งอ่านแล้ว อิจฉาๆๆๆ อยากพาแฟนไปทานบ้างอ่าค่ะ :cry::cry::cry::cry::cry:

27. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    กินน้ำตาแทนข้าวมา 2 วันแล้วค่ะ
    ถ้ากินแบบนี้อีกสักอาทิตย์นึงคงเป็นโครงกระดูกเดินได้แน่ๆ :cry:

ต่อไปนี้คงไม่มีหน้าไปสู้ใคร...
    เพราะถูกเธอบอกเลิกและจากไปจากฉัน
    คนที่ฉันเคยบอกทุกคนว่าสำคัญ
    และเป็นคนที่ฉันอยากให้ทุกอย่างเท่าที่มี

ต่อไปนี้คงไม่มีหน้าไปสู้ใคร...
    เพราะเธอเดินจากไปแบบไม่หันหลัง
    ปล่อยให้ฉันนั่งร้องไห้เพียงลำพัง
    ทั้งๆ ที่ไม่รู้ความผิดสักนิดเลย

แต่งจากความรู้สึก...แด่เธอคนนั้น...
    แต่งไม่ได้เรื่องเลย เพราะสติเริ่มไม่อยู่กับตัวแล้ว....

เมื่อวานตั้งสติไม่ได้เลย....
    กินมาม่าห่อเล็กห่อเดียวแต่อยู่ได้ถึงบ่าย 3
    เพราะกินน้ำตาจนอิ่ม จุกไปเลย...

วันนี้ก็ไม่ต่างจากเมื่อวาน...
    กินน้ำตาแทนข้าว

ดีว่าสองวันนี้แทบไม่มีใครอยู่ออฟฟิศ
    ไม่งั้นเค้าคงตกใจว่าอีนี่ผลิตน้ำตาไม่ขาดสายทำไม...

ปล. จะจับไปสาบานวัดพระแก้วหรือจะให้ตายให้ดูตรงนี้เลยก็ได้
    แต่ไม่ได้ทำจริงๆ........... :cry:

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าเปนพี่นะ พี่เลือกที่จะบอกไปเลย ให้รู้กันไปเลยดีกว่า ไม่งั้นมันเหมือนมีไร

ติดอยู่ในใจ อึดอัดอ่ะ บางทีคนๆนั้นอาจะคิดเหมือนเราอยู่ก็ได้นะ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ก็ใจเยนๆๆอ่ะคราบ อย่าเพิ่งไปคิดไรเกินกว่าที่จะเป็น เดี๋ยวสติแตกปัญหา

จะเกิดอีกนะ เดี๋ยวจะพาลไปเรื่องงาน เรื่องส่วนตัวและอีกหลายๆๆเรื่อง

เราจะทำมันได้ไม่เต็มที่ พี่ว่าอันตรายนะ ต้องควบคุมตัวเองให้ได้

แล้วเดี๋ยวทุกเรื่องจะผ่านไปด้วยดี

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆใจเยนๆๆนู๋แนน เด๊ยวก้ไม่สบายกันพอดี หาไรกินบ้างร่างกายจะได้แข็งแรง

พอท้องอิ่ม ค่อยมาแก้ปัญหากันใหม่ เราไม่กินหรือกินไม่ลง ปัญหาก็ไม่ได้หาย

ไปหรอก เราควรทำให้ร่างกายแย่ลงไปอีก ทุกปัญหามีทางออก ลองดูดีๆๆ

เพื่อมันจะเปนทางที่เรามองข้ามไป

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้