เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0

อืม....

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นั้นน่าสิ จำไม่ได้เหมือนกัน ก้อเลยโพสถามน่ะ :p:p:p

3. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ค่ะ....

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมาก บางทีอาจจะไม่เปนอย่างที่เราคิดก็ได้นะ

อย่าเพิ่งไปคิดไร ปวดหัวป่าวๆๆ

5. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก้อถ้านู๋ไม่ รัก นู๋ก้อคงไม่เอามาคิดให้ปวดหัวอันมีสมองน้อยๆของนู๋ หรอกค่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลูกเสี่ยโรจน์ ถูกใจสิ่งนี้
  6. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    การได้มามันยากครับ...........แต่การรักษาไว้มันยากกว่า.............และเมื่อหายไปการตามกลับมามันยากยิ่งกว่าอะไรทั้งหมดครับ:sad:

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆคราบผม ขอบคคุณคราบ จิงๆๆนะ รักษาไว้มันยาก แต่ถ้าเลิกกันแล้ว

จะกลับมาคบกันอีกนั้น ยากกว่าอีกอ่ะ

8. pop18

80
    8
    0
    ขอบคุณครับที่ชอบ...แค่เอาเรื่องจริงของในชีวิตมาระบายเท่านั้นเอง:D

9. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    อยู่อย่างโสดๆ ค่ะ สนุกดี เหงาเป็นบางเวลา

ที่สำคัญคือไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลัง ^^

10. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เบื่อ เบื่อ และเบื่อ...
    เบื่อผู้ชาย -*-

11. pop18

80
    8
    0
    อย่าๆๆๆเพิ่งเบื่อครับ.....ทุกอย่างมี2ด้านเสมอครับ...ไม่ว่าหญิงหรือชาย.........
    มันเหมือนกับ........ลูกบิดน่ะครับ...ถ้าบิดไปแล้วยังไม่ลงล็อคก้ต้องบิดมันไปเรื่อยๆจนกว่าจะลงล็อคครับ
    ใจเย็นๆอยู่นิ่งๆสักพักค้นหาตัวเองให้เจอครับแล้ววันนั้นคุณจะมีความสุข
    :sad:

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่ดิ้ลส่วนมากจะเหงานะ มีสนุกบ้างไรบ้าง แต่ก็อาจจะแค่แปปเดียว

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ทะมายอ่ะจ๊ะ ผู้ชายดีๆๆยังมีอีกเยอะนะ ค่อยๆๆมองดู ใจเยนๆๆ:D:D:D

14. PakOJanG

475
    67
    28

มันก็จริงค่ะ แต่ส่วนมากชอบใช้เวลาอยู่กับเพื่อนๆ มากกว่า

หายเหงาไปได้เยอะเหมือนกันค่ะ

15. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ถูกต้อง เมื่อคน 2 คน มาเจอกันทุกอย่าง คุณกับแฟนต้องทำให้มันลงตัวลงล็อค

เพราะเราไม่ใช่ผู้วิเศษ ที่จะเสกทุกอย่างให้เป็นดั่งใจเราหรอก

ต้องนึกถึงใจเค้าใจเราว่าถ้าคุณทำ แล้วเค้าทำบ้างคุณจะเป็นอย่างไร

ทุกอย่างมันไม่ยาก ถ้าคน 2 คนต่างรักกัน

คนอื่นบอกสอน ก็ไม่เท่ากับคุณพยุงรักกันไป

แต่ถ้าเมื่อไรที่รักเกิดไม่ลงล็อค อย่าเสียใจ เสียดายกับความผูกพัน

เพราะใจคนมันเปลี่ยนแปลงได้ นึกถึงก่อนคุณมีแฟนคนแรก

อยู่แต่กับคุณพ่อ คุณแม่ ยังไม่เป็นไรเลย

ถ้าเบื่อ และ เหงา เอาเวลานั้นมารักครอบครัว คุยกับเพื่อนไป

แล้วคุณจะลืมความรู้สึกแบบนั้น ชีวิตก็เจอกับสิ่งที่ดี

ขอให้ทุกคนโชคดีนะค่ะ / BALLOON

16. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ^
    ^
    ตอบดี....เอาใจโอ้ไป555

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:24:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:23:50 ----------

^
    ^
    ตอบดี....เอาใจโอ้ไป555

17. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เฮ้อ.........

สาวๆโปรดทราบ อย่ามาล้อเล่นกับหัวใจ
    อย่ามาทำให้รู้สึกดีๆ แล้วก็หายไป
    อย่ามาตักตวงความรู้สึกดีๆ ไปข้างเดียว ขอร้อง..

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:11:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:11:25 ----------

เฮ้อ.........

สาวๆโปรดทราบ อย่ามาล้อเล่นกับหัวใจ
    อย่ามาทำให้รู้สึกดีๆ แล้วก็หายไป
    อย่ามาตักตวงความรู้สึกดีๆ ไปข้างเดียว ขอร้อง..

18. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

หนุ่มๆ ก็เหมือนกันแหละค่ะ!!!! :mad:

ที่บอกว่าเบื่อผู้ชายก็เพราะเรื่องนี้ด้วยแหละค่ะ...

......เข้ามาทำให้เรารู้สึกดี เสร็จแล้วก็หายไป
    จากที่โทรมาจ๊ะจ๋า ส่ง sms มา.....ตอนนี้หายหมดเลย
    ไม่มีแม้แต่เงา...

แนนว่าแนนไม่ใช่คนงี่เง่าล้วนะ
    แต่เจอแบบนี้มันก็คิดมากอ่ะ

รู้ว่าเราเป็นคนคิดยาก แต่ก็ไม่ทำอะไรให้แนนรู้สึกมั่นใจขึ้นเลย
    ทั้งสองคนนั่นแหละ!!!

ไม่ออยากคุยแล้วก็บอกสิ... จะได้ไม่รอ ไม่สนใจ ไม่คิดถึง!!! :cry::cry::cry:

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เพื่อนช่วยเราได้นะ ถึงจะไม่ทั้งหมด แต่ก็บรรเทาได้บ้างเหมือนเพื่อนๆๆ ในนี้

ทุกๆๆคน ที่คอยช่วยเหลือกันเสมอ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โอ๋ๆๆๆใจเยนๆๆจ๊ะนู๋แนน ค่อยๆๆฟังเหตุผลกันนะ แต่ละคนอาจจะมีเหตุผลก็ได้

อย่าเพิ่งคิดไปไกล

21. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

เอ่อ... สองเลยเหรอ... เอิกกกกกกกกกกกกกกกส์

22. PakOJanG

475
    67
    28

ถูกต้องเลยค่ะ บางครั้งเวลาที่ไม่สบายใจก็มีเพื่อนในนี้ช่วยได้เหมือนกัน

อยู่กับเพื่อนก็เฮฮาไปวันๆ เหงาเป็นบางเวลา ต้องใช้เวลาช่วย เด่วอีกหน่อยก็คงชินค่ะ

คานรออยู่ตรงหน้าแล้ว อิอิ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    หนุ่มๆ ก้อมักจะล้อเล่นกับความรู้สึกของผู้หญิงเหมือนกันค่ะ

มาทำให้เราคิดว่า เค้ารักเรา เค้าคิดถึงเรา สุดท้ายก้อเย็นชา เจ็บได้อีก :cry::cry::cry:

24. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ้เฮ้อออออออออออออออออ

กลัวจะเป็นแบบนี้จังเลย
    :cry::cry::cry:

25. crown

crown New Member Member

549
    19
    0

เหมือนเห็นรถคุณ ที่เรือนแก้ว เมื่อเสาร์ ที่ผ่านมาเลยครับ

ผิดพลาด ขออภัยด้วยครับ

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แม่นแล้วเจ้าค่ะ พาที่บ้านไปทานข้าวมาอ่าค่ะ วันหน้าเจอกันก้อทักทายกานได้นะคะ (ฉีดยาแล้วอ่าค่ะ)

ปล. ไปทานบ่อยม่ะค่ะ แฟงไปทานค่อนข้างประจำเลยอ่าค่ะ เพราะมีบัตรลด 15% ไม่งั้นอาจจะไม่ไป คริๆๆๆ ^^

27. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เฮ้อเห็นว่าตอนอกหักก้อคิดอยู่กับเพื่อนๆ.......แล้วตอนที่มีแฟนตอนนั้นอ่ะคุณลืมเพื่อนไปรึป่าว

คำว่าเพื่อนมันจะเป็นยังไงก้อคือเพื่อนมันเงียบบ้าง.....เศร้าใจบ้าง....อกหักบ้าง.....ทะเลาะกับที่บ้านบ้าง

ก้อนึกถึงเพื่อน....เวลาคุณอยู่กับแฟนคุณลืมเพื่อนคุณไปบ้างป่าวบ้างทีเพื่อนมันก้อน้อยใจเป็นนะ

วันนี้ที่คุณมีความรัก.....คุณเคยคิดถึงเพื่อนคุณบ้างรึป่าว

ขำขำนะครับ.......สำหรับคำว่า"เพื่อน"

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แต่ก้อแปลกนะคะ เพื่อนแฟงส่วนใหญ่เวลามันมีแฟน มันก้อทิ้งนู๋ไปเลยอ่าค่ะ
    พอแฟนมันไม่อยู่ ก้อโทรตาม เง้อ มีค่าเวลาเหงาอ่าค่ะ

29. Daniella

968
    67
    0
    ก็เค้ามาให้พิจารณาพร้อมๆ กันอ่ะค่ะ :eek:
    แล้วแนนก็บอกเค้าทั้งสองแล้วด้วยว่า ที่ผ่านมาเจออะไรบ้าง

...แนนเจอผู้หญิงบางคนกับอดีตคนที่จะคบเป็นแฟนจริงจังรักร่วมกันหักหลังมา...
    มันเจ็บปวดจนผวาไปแล้ว...

เค้าทั้งสองต่างก็เข้าใจและรับได้
    แนนเลยรู้สึกดีขึ้นมาก

เค้าทำให้แนนหัวเราะ ทำให้แนนยิ้มได้

แต่ตอนนี้...หายไปหมดแล้วล่ะค่ะ
    เลยไม่อยากจะคาดหวังอะไรอีกแล้วล่ะค่ะ

เบื่อผู้ชาย!!! ยังยืนยันคำเดิมค่ะ :(

ไม่หรอกมั้งคะ....
    ขนาดตัวไม่อยู่ แต่คุณพี่คนนั้นยังฝากความคิดถึงผ่านทางหนูมาเลยนี่คะ ฮิๆๆๆ :D

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่หรอกคราบ ของแบบนี้ถึงเวลามันก็มาเอง อย่าเพิ่งไปกำหนดไรมันมาก

เดี๋ยวจะทำให้เรา คิดมากเสียใจไปกันใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้