เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ขอบคุณคราบผม ความรักมันก็เหมือนกันแหละเหมือนสายลมเหมือนกัน

บางทีมาแบบไม่รู้ตัว อยู่ดีๆๆมันก็มา อยู่ดีๆมันก้ไป

ว่าแต่ทำไมมันไม่พัดมาหาดิ้ลมั่งอ่ะ

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

โดนใจเหลือเกิน:D:D:D

3. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    "...การเขียนใบเสร็จ เสร็จสิ้น..."
    กรอกได้ทุกช่องตามที่ต้อง.......

**EDIT**
    คุณพี่ชายคนนั้นขอร้องให้ลบ เพราะเค้าไม่อยากข้องเกี่ยวกับอดีตค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2009
    ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อกหักเป็นไงมะรู้จักรู้จักเเต่ว่าตอนนี้อินเลิฟฟ..

5. :D :D อิจฉา ท่านพี่จริงๆ :) :)

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยินดีด้วยนะคราบผม ขอให้เหนโลกทั้งใบเปนสีชมพูนะ อิอิ:D:D:D

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  7. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอบคุณครับ...

แต่คงหมดหวังแล้วล่ะครับ

โดนคนที่ไว้ใจคนนึงหลอกถึง 2 ครั้ง พอแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2009
    ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  8. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ก็ ถ้าไว้ใจไม่ได้... อย่าเลยครับ
    อยู่ไป ก็มีแต่ความเสียใจมาให้..

ไม่ไหวมั้ง

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:24:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:24:09 ----------

ก็ ถ้าไว้ใจไม่ได้... อย่าเลยครับ
    อยู่ไป ก็มีแต่ความเสียใจมาให้..

ไม่ไหวมั้ง

9. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ดีใจกับคุณหงส์ซิ่งด้วยนะจ๊ะ อินเลิฟๆๆๆ ก้อช่ายเวลาตอนนี้ให้คุ้มค่ามากๆๆๆๆที่สุดเลยนะคะ ^^

อนาคตไม่รู้เปงไง แต่ตอนนี้รู้ไว้ว่า รัก คุณคนเดียวเท่านั้น ไม่ว่าคุณจะเย็นชา หงุดหงิดใส่ หรือ คำพูดของคุณจะทำร้ายความรู้สึกกันมากขนาดไหน นู๋ก้อยอม เพราะ นู๋รัก....???? มากนะคะ

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  10. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    คุณดิ้ลคะ ช่วยเอาข้อความที่อ้างอิงออกทีค่ะ
    พี่ชายคนนั้นขอร้องมา ช่วยหน่อยนะคะ
    :)

มีแต่คนมีความสุขแฮะ.....
    แต่ทำไมเราทุกข์จัง เฮ้ออออออออออ :(

ผู้ชายที่อยากคบทั้งสอง ก็ดูจะเงียบๆ ไป
    สรุป คบผู้ชายไม่มีโชคแหง๋ๆ :cry:
    คบผู้หญิงเหมือนเดิมดีกว่าาาาาา

11. NaWaa

5,079
    85
    0
    ช่วงชีวิตฉันที่ขาดเธอเหมือนจะตาย หัวใจแทบทนไม่ไหว มันเคยแต่มองร้องหาว่าเธอ อยู่ไหนและเป็นอย่างไรกลับมาหาฉัน ได้โปรดเถอะนะคนดี ต่อจากนี้ที่เคยร้องไห้จะไม่ทำให้เธอต้องช้ำและเสียน้ำตา กลับมาเป็นอย่างเดิมได้ไหม รักกันอย่างเก่า

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมืทอนผมเลยคราบ หนแรกเรายังให้อภัยได้ แต่ถ้ามีหนที่2 คือจบเลย

ไม่เอาแล้ว พอกันที ไม่คุ้มกับการที่เราให้อภัยเลย:sad::sad::sad:

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อิจฉาๆๆๆๆ ทั้งนู๋แฟง ทั้งคุณกริชเลยคราบ:eek::eek::eek:

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่อันที่ลบหรือเป่าคราบผม

แต่ก็ยังยืนยัน นั่งยัน ว่าคบผู้ชายดีกว่านะ จิงๆๆ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อเวลาผ่านไป จิตใจเราจะเข้มแข็งขึ้น เราจะยืนได้ด้วยตัวเราเอง

แล้วความคิดเราจะเปลี่ยนไป

16. ตอนนี้ผมเบื่อมากกกกกกกกกก...

ไม่รู้จะถามทำไมแต่เรื่องเดิมๆ ก็มันไม่มีอะไรจริงๆ จะให้มีให้ได้หรือไงก็ไม่รู้...

ปากก็บอกเข้าใจ สุดท้ายก็กลับมาถามอีก เซ็งจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฮะๆๆ โดยส่วนตัวนะคะ ถ้าเรื่องๆนั้นที่คนๆนั้นเค้าถามเป็นเรื่องเกี่ยวกับชีวิตความเป็นอยู่ของคุณเข่ง ก็แสดงว่า คนๆนั้นเค้ายังรัก และเอาใจใส่คุณเข่งอยู่ แต่ถ้าในกรณีของแฟง มีอยู่เรื่องๆนึง ที่คบกับลุง TIGGER แล้วห้ามถาม ตอนแรกนู๋ก็สงสัยว่า ทำไม ก้อถามอยู่นั้นแหละ จนมีอยู่วันนึง ลุงเค้าต้องมาพูดเคลียกับนู๋แบบเปงทางการ+วิชาการไปเลยอ่าค่ะ จากนั้นนู๋ก้อเข้าใจแจ่มแจ้ง แล้วก้อไม่พยายามสร้างความอยากถาม เรื่องนั้นอีกเลย

ยังไงคุณเข่งก็ลองอธิบายให้คนๆนั้นแบบ ชัดเจนๆๆ ไปเลยค่ะ :cool:

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อย่าอิจฉานู๋เลยค่ะพี่ดิ้ล กว่าจะถึงวันนี้ นู๋ก้อเสียใจมาเยอะ (ปัจจุบันก็ยังมีบางสิ่งบางอย่างที่ตัวนู๋เองต้องปรับปรุงแก้ไขเพื่อคนที่นู๋รักอ่าค่ะ) นู๋เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ ^^ :D

19. สู้ๆ ครับ น้องรัก.. ตอนนี้ติดต่อสาวมอมอไว้ให้แล้ว จะได้ใกล้ๆบ้าน

20. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    > > > ส่งท้ายคนเก่า ต้อนรับคนใหม่ < < <

กระทู้นี้เป็นของคนอกหักผมเลยเอาเนื้อเพลงเเบบโดนๆมาฝาก:)
    เเละอยากบอกว่าขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนที่กำลังอกหักนะคับ(เเต่ผมอินเลิฟนะคับ..:D)

เอาอะไรมายื้อเธอก็ไม่ฟัง เอาอะไรมายั้งเธอก็ไม่เอา
    หัวใจคนเราทิ้งกันง่ายดาย เราจะทนจะทุกข์เธอก็ไม่แคร์
    เราจะร่ำจะร้องเธอก็ไม่แล เจ็บช้ำสิ้นดี รักนี้มันต้องยอมแพ้
    เมื่อความเฮงซวยมันเป็นของเรา เมื่อเธอไม่เอาให้ทำยังไง
    ก็คงต้องต้องทำใจ เมื่อคนจะโดนยังไงก็คงต้องโดน
    ให้นอนระบมมันคงไม่ได้อะไร ถ้าอย่างนั้นมันต้องฉลอง

เพราะว่ารักมันห่วยอย่างนี้ เพราะชีวิตมันห่วยอย่างงี้
    ก็ควรดื่มให้มันสักที เพื่อความผิดหวัง
    ขอต้อนรับความโสดอีกที ต้องฉลองให้มันสักครั้ง
    ไม่มีเธอช่างมัน ไม่เห็นต้องแคร์อะไร

ทำอะไรแค่ไหนไม่พอสักที ทำให้เธอกี่ครั้งก็โดนอยู่ดี
    รักเธ อแคร์เธอแล้วไงคนดี พอกันทีชีวิตที่มันห่วยแตก
    พอกันทีความรักเหลวเหลวแหลกแหลก
    โยนทิ้งให้ไกล รักนี้ต้องลืมเสียที

เมื่อความเฮงซวยมันเป็นของเรา
    เมื่อเธอไม่เอาช่างเธอปะไร ไอ้เราก็เข้าใจ
    เมื่อคนจะโดนยังไงก็คงต้องโดน
    ให้นอนระบมมันคงไม่ได้อะไร เจ็บอย่างนี้มันต้องฉลอง

เพราะว่ารักมันห่วยอย่างนี้ เพราะชีวิตมันห่วยอย่างงี้
    ก็ควรดื่มให้มันสักที เพื่อความผิดหวัง
    ขอต้อนรับความโสดอีกที ต้องฉลองให้มันสักครั้ง
    ไม่มีเธอช่างมัน ไม่เห็นต้องแคร์อะไร

เมื่อความเฮงซวยมันเป็นของเรา
    เมื่อเธอไม่เอาช่างเธอปะไร ไอ้เราก็เข้าใจ
    เมื่อคนจะโดนยังไงก็คงต้องโดน
    ให้นอนระบมมันคงไม่ได้อะไร เจ็บอย่างนี้มันต้องฉลอง

ไม่มีเธอช่างมัน ไม่เป็นไรอยู่แล้ว

มีใครบ้างเป็นโสดอย่างนี้ มาฉลองด้วยกันสักครั้ง
    ใครไม่เอาช่างมัน
    ไม่เห็นต้องแคร์อะไร..
    ไม่เห็นต้องแคร์อะไร..

สุดท้ายนี้ผมมะได้อกหักนะคับเเต่เเค่อยากให้ทุกๆคนก้าวเดินต่อไป...สู้ๆๆ:cool:

21. NaWaa

5,079
    85
    0
    ผมเหมือนคนโง่เลย

เจ็บเท่าไหร่ก็ไม่จำ ยังรอเค้ากลับมา

ตอนแรกๆก็โกรธนะคับ ทำไมต้องทำอย่างงี้ ทำไมต้องคบกับคนที่เรารู้จัก

ทำไมบอกเลิกกันแล้วยังโทรมาหา ยังมาหาที่บ้าน เหมือนปกติ

พอตอนเช้ามาบอกว่าจะคบกัน เจ็บใจ โกรธ แต่ก็ทำไรไม่ได้

อยากให้เค้ากลับมาแต่คงไม่มีทาง ในเมื่อเค้ายังคงคุยกัน ผมก้หมดโอกาส

ได้แต่รอ เหมือนคนโง่ พี่ๆ เพื่อนๆ ห้ามก็ไม่ฟัง...

22. Daniella

968
    67
    0

ถ้ารอแล้วมีความสุขก็รอไปเถอะค่ะ
    แต่ถ้ารอแล้วเป็นทุกข์ก็อย่ารอเลย.....

เราต้องเข้มแข็งค่ะ
    ไม่อย่างนั้นเราก็เป็นเหมือนของตายของเค้าที่จะทำยังไงก็ได้ :(

หากเค้าหมดแล้วซึ่งเยื่อใย
    เธอจะรอทำไมให้ใจต้องปวดร้าว
    ในเมื่อวันนี้ไม่มีแล้วคำว่าเรา
    ยิ่งรอ... ยิ่งเสียเวลาเปล่านะคนดี

แต่งให้ค่ะ....
    จะเป็นกำลังใจให้เข้มแข็งนะคะ :eek:

อันนี้นอกเรื่อง....
    ก่อนกลับบ้าน ประมาณ 5 โมง เพื่อนคุยเอ็มด้วย
    เร็จแล้วเค้าแต่งกลอนภาษาอังกฤษ แนนเลยแต่งกลอนภาษาไทยให้
    ขอคำวิจารณ์หน่อยนะคะ

Yesterday we longed for each other,
    เมื่อวันก่อน เราทั้งสองถวิลหา

today we meet,
    มาวันนี้ เราสองคนได้พบหน้า

tomorrow we are separated,
    และพรุ่งนี้ เราทั้งสองต้องจากลา

and in sum, we repeat what we have done before.
    รวมๆ แล้วก็ซ้ำซาก เหมือนก่อนนั้น..

เครดิต - English Poem : philosopher1983
    Thai Poem : Daniella
    (ใส่หน่อย เดี๋ยวเพื่อนงอน :p )

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ที่เค้าถามเพราะเค้ายังรัก ยังหวงเราคราบ เปนเรื่องธรรมดา เราต้องเข้าใจ

แต่บางครั้งก็อาจจะมีโมโหกันบ้าง เพราะพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ที่เค้าทำ

เพราะคำๆๆเดียวคราบ รัก แต่ถ้าวันนึงเราไปไหนกลับมาช้า หรือ รู้ว่าเรา

คุยกับคนอื่น (อาจจะเปนเรื่องงาน) แล้วเค้าไม่ถามเรา อันนี้เราน่าจะแปลกๆๆล่ะ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พยายามปรับตัวเข้าหากันนะจ๊ะ พี่ดีใจด้วยนะ จะเปนฝั่งเปนฝาแล้ว

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม อยากลินเลิฟแบบคุณกริชมั่งจัง

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ผมว่าไม่ใช่ความโง่หรือฉลาดนะ มันเปนความรักที่เรามีให้กับเค้ามากกว่า

ถ้าเรารักเค้าจิง ให้เค้าไปเถอะคราบ แล้วเค้าคนนั้นจะสัมพัสมันได้ว่า เรา

รักเค้าขนาดไหน แต่ถ้าในวันนึง ถึงจุดที่เราไม่ไหวแล้วขึ้นมา เราก็จะพอกับ

คนนั้นเองคราบ เพราะคนทุกคนมีลิมิตของตัวเอง

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฮะๆๆ :eek: ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกจ้า อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน อารายๆก้อเกิดขึ้นได้ แต่นู๋ก้ออยากให้เป็นฝั่งเป็นฝาเหมือนที่พี่ดิ้ลอวยพรมาอ่าค่ะ เพราะนู๋รักเค้าข้างเดียวววววว แต่อารายร้ายๆจะเกิดบ้างนู๋ก้อม่รู้ บางที นู๋อาจจะน้อยใจแล้วก้อแอบไปมีกิ๊ก สันดานเก่าๆกลับมาก้อได้ แฮะๆ ไม่มีอารายแน่นอน ทำวันนี้ให้ดีที่สุดล่ะกันค่ะ ขอบคุณพี่ดิ้ลนะคะ :)

28. ตื่นเช้าจังเลยคุณครู..

29. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ตื่นมารอศิษย์ร๊ากกกกกกกกกกกก อย่างนู๋ปาล์มมี่เนี่ยแหละค่ะ

ปล. เมื่อคืนอ่ะ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

เมื่อคืนเกิดอะไรขึ้นหรอครับ?

หลับไม่รู้เรื่องเลย.. อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้