เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ระบายได้นะคราบผม เพื่อนๆๆยินดีรับฟังกับให้คำปรึกษาคราบ

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รู้สึกเหมือนผมเลย ตอนที่เลิกกับแฟน แต่เราก็ไม่สามารถแก้ไข หรือ

ทำอะไรได้ เราทำได้แค่คอยดูเค้าห่างๆๆได้เท่านั้น เก็บเค้าไว้ในใจเรา

ในที่ๆๆไม่มีใครสามารถแย่งเค้าไปจากเราได้ แล้วเค้าจะอยู่กับเราในใจเรา

ตลอดไป สู้ๆๆคราบ เปนกำลังใจให้

ake_mae และ NaWaa ถูกใจสิ่งนี้
  3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รบกวนสมาชิกเพื่อนๆๆทุกท่านคราบ วันสุกณ์นี้ใครจะไปมิตติ้ง รวมกับงานบวชกอฟ รบกวน pm หาผม

หน่อยว่ามีใครบ้าง หรือ ลงชื่อไว้ในนี้ก้ได้คราบ จะได้บอกกับกอฟว่ามีกี่คนคราบ

4. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอบคุณครับท่าน

ไงแมนฯยูก็แชมป์อยู่แล้ว บาร์ซ่าหลังไม่ค่อยแน่

ขอบคุณครับ...

สำหรับผมตอนนี้ เศร้าได้ เสียใจได้

แต่อย่างน้อย ผมก็มีคนที่รักผมจากใจจริงแล้วก็ไม่มีวันจะทิ้งผมอยู่ตั้ง 2 ท่าน

ก็ พ่อ กับ แม่ ผม ไงครับ พรุ่งจะนี้ขอทำหน้าที่ลูกที่ดี หลังจากเกเรมา1ปีเต็ม

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  5. NaWaa

5,079
    85
    0
    ลืมคับ...

ผมไม่รู้จักกับ ท่านที่จะบวช แต่ก็ขอ อนุโมทนา ด้วยนะคับ :D

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เซงเหมือนกานครับ ทำดีได้ดี มีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

อยากทำชั่วบ้างวะจาได้ ดี กับเค้าบ้าง

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เคยเหนื่อยกับการกะทำ ของตัวเองกันบ้างมั้ยคับ ..

ที่ทุ่มให้ไปเท่าไหร่ กลับไม่เคยมีค่าในสายตาเค้าเลย

แล้วเค้าตอบแทนกลับมาแค่คำว่า เฉย..เฉย !!

ป.ล. เพิ่งลุ๊ว่าคำว่า เฉย..เฉย !! แม่งเจ็บชิพหายเลย

NaWaa ถูกใจสิ่งนี้
  8. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ดีจนเห็นเป็นเรื่องธรรมดาไง ผมยังโดนเล๊ย

9. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0

อืม เข้าใจ :cool:

10. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ต่างเปงอารายอ่าค่ะ เรื่องเดิมๆรึเปล่า สู้ๆนะพี่ :)

11. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    หลายขวบอยู่คร๊าบบบบ :p

ถ้าสาวแฟงไป หนูก็ไปฮ้า.... :D:D:D

12. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    แม้ไม่รู้จักกับท่านที่จะบวช แต่ก็ขออนุโมทนาด้วยอีกคนครับ

13. NaWaa

5,079
    85
    0
    ผมก็เป็นคับ...ตั้งแต่ต้นปีมานี่

ทั้ง เพื่อน ทั้ง แฟน ผมให้ได้ เต็ม 100

แต่สิ่งที่ผมได้รับกลับมา มันไม่ใช่คำว่า เฉย เฉย แต่มันคือการ หลอกล้วง

แต่มันทำให้ผมรู้อะไรเยอะแยะเลยครับ

อย่างไงก็เป็นกำลังใจให้แล้วกัน นะคับ

ปล. ชีวิตยังต้องก้าวเดินต่อไปคับ อย่าหยุดที่จะก้าวเดิน เพียงเพราะความเจ็บปวดคับ สู้ๆๆๆ :D

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ช่ายคราบ ยังมีพ่อแม่ที่รักเราจิงๆๆ ที่คอยอยู่ข้างเราตลอดเวลา

แม้เราจะเคยทำผิดบ้าง ทำไม่ดีบ้าง แม้ทำให้ท่านเสียใจบ้าง

แต่ท่านก็ยังรักเราเสมอ ผมมีแม่อยู่ใกล้ๆๆตลอด ท่านคอยปลอบตอนผมเสียใจ

ท่านอยากจะช่วยเหลือผม ในขณะนั้น แต่แม่บอกว่า ช่างเค้าเถอะ ถ้าเค้ามีคน

ที่ดีกว่าเรา ที่เค้าคิดว่ารักเค้ามากกว่าเราก้ตามใจเค้า เวลาจะพิสูจเอง

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมเคยเหนนะแบบนี้ แล้วก้เคยคิดน้อยใจด้วย แล้วมีคนบอกว่า สงสัยเราคงไม่

ได้เกิดมาถนัดในเรื่องทำชั่วมั้ง เราเลยทำชั่วแล้วไม่ได้ดี

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เคยคราบ ทำไปเท่าไร เค้าก็ไม่เหนเราอยู่ในสายตา บางครั้งลำคาญอีก

ที่เราทำหลายๆๆอย่างให้ ทำจนเราเหนื่อย ท้อ แล้วผมก็เดินจากเค้ามาเอง

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นู๋แฟงว่าไงจ๊ะ :D:D:D

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เด๊วขอปรึกษาลุง TIGGER ก่อนนะคะ ^^

19. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    วันนี้ร้องไห้อ่ะ ทะเลาะกะป๊ะป๋า
    เรื่องเล็กๆ น้อยๆ แต่ลามเป็นเรื่องใหญ่...........

กลับไปคบผู้หญิงเหมือนเดิมดีกว่ามั้ยเนี่ย
    คบผู้ชายเหมือนจะไม่รอดยังไงพิกล!!!!!!

ปล. เช็คบิลลล เช็คบิลลลลลลลลล
    บินไปไหนแล้ว กร๊ากกก 555
    (โหมดสติแตก อย่าสนใจเลยพี่น้อง..)

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เช็คบิล ดั๊ยอ๊า สงสัยบิล
    ทิ้งไปแล้ว 5 5 5

:D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ไม่ดีมั้ง พี่ว่ายังไงผู้ชายก็ดีกว่านะ เดี๋ยวหนุ่มๆๆหัวใจสลายกันหมด

ยิ่งสมัยนี้ สาวๆๆดันหล่อๆๆ มาแย่งกับผู้ชายอีก คราวนี้แห้วกันหมด:D:D:D

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    จะสื่ออารายอ่านู๋ ฮอลลลลลลลลลลล ลี่ เจ๊ งง :confused::confused::confused:

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    หนักนิดส์ เบาหน่อย ถ้ารักกันจริงก็ให้อภัยกันเถอะค่ะ พูดแล้วก็...สะท้อนเข้าตัวเอง อิอิ

ปล. คิดถึงลุง TIGGER อีกแระ

24. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เบื่อ ซึม เศร้า เหงา เซ็ง

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดมากคตราบ ลองหาไรทำดู หรือ ออกไปหาเพื่อนออกไปเที่ยวบ้าง

จะได้ไม่อยู่คนเดียว ถ้าเราอยู่คนเดียว มันจะทำให้เราคิดมากอ่ะ

แต่ก็เข้าใจอารมนะ ว่าไม่ค่อยอยากออกไปไหน ในเวลาแบบนี้ แต่ถ้าออกไป

แล้วมันทำให้เราดีขึ้นบ้าง ก้น่าจะลองดู หรือหาไรทำไปพลางๆๆคราบ

26. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    พี่กอล์ฟ ขออนุโมนาด้วยคนคร้าบบบบ แหะๆ

27. Daniella

968
    67
    0
    เบื่อๆ เซ็งๆ...................

ผู้ชายส่วนใหญ่น่ะหลายใจ
    แจกความรักไปทั่วไม่เลือกหน้า
    ผู้หญิงส่วนใหญ่จึงต้องเสียน่ำตา
    ให้กับผู้ชายบ้าๆ ที่ไม่เคยรักจริง

แต่ก็ยังมีผู้หญิงอีกส่วนนึง
    ที่ไม่เคยคิดถึงอะไรทั้งนั้น
    ถูกใจหน่อย ก็จูงมือกันไปทำ
    หนำซ้ำยังมาทำหน้าซื่อตาใส

อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าโง่นะ!!
    อย่างน้อยก็ฉันคนนึงล่ะที่รู้
    อย่าให้โมโหจนหน้ามืดตามัว
    ไสหัวไปทั้งคู่ ไปเลยไป๊!!!

วันนี้นึกถึงเรื่องเก่าๆ แล้วหงุดหงิด!!!!
    เลยแต่งกลอนแก้หงุดหงิด -*-

เป็นคนดีแล้วไม่เห็นจะได้อะไรเลย...

เป็นคนชั่วดีกว่าไหม
    อยากยิงใครก็ยิงได้ อยากทำร้ายใครก็ทำได้

เพราะเป็นคนดีเลยทำอะไรไม่ได้สินะ..........

28. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

ชอบไอท่อนนี้จัง

ผู้ชายส่วนใหญ่น่ะหลายใจ แจกความรักไปทั่วไม่เลือกหน้า

ผู้หญิงส่วนใหญ่จึงต้องเสียน่ำตา ให้กับผู้ชายบ้าๆ ที่ไม่เคยรักจริง

โดนไป.......ยาวๆ เลย

29. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    อกหักแล้วมันเจ็บ ...

กลับบ้านไปเช็ดรถดีกว่า ..

ป.ล. พุดปลอบใจตัวเอง ซะง้านน !!

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นี่ นู๋ปาล์มมี่ เล่นแรงไปไหมนิ เจ๊ก้ออยู่กับลุงเค้าตลอดแหละค่ะ แหมมมมมม แก้แค้นซะแรงเลยนะ เด๊วเหอะ ถ้าเกิดลุงเค้าน้อยใจ ทิ้งเจ๊ขึ้นมา เจ๊ตามไปเคลียถึงนครปฐมเลยนะ :cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้