เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ทำไมต้องเกิดมาเปงคนขี้หึงด้วย รักมาก หวงมาก หึงมาก คิดมาก

ปล. นู๋เปงคนคิดมาก การกระทำบางอย่างที่พี่อาจจะคิดว่าม่ายมีอาราย แต่แฟงก้อเก็บไปคิด ไปใส่ใจนะ รู้สึกกลัว กลัวว่าเราจะรักเค้ามากจนเกินไป จนทำให้เค้าเบื่อหน่ายเรา แต่ยังไงนู๋รักพี่นะ จุ๊บๆ

3. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

แต่ละคนก็แสดงออกแตกต่างกันไปค่ะ.... :eek:

เพราะแฟงรัก แฟงเลยกลัวที่จะต้องสูญเสียเค้า กลัวว่าเค้าจะไปมีคนอื่น
    เลยหวงจนหึงและคิดมาก เพื่อให้ผู้ชายเห็นว่าแฟงหวงเค้า...ใช่หรือเปล่าเอ่ย??
    (ถ้าผิดก็ขออภัยนะจ๊ะ :p)

ถามว่าผิดมั้ย แนนว่าไม่ผิดหรอกค่ะ.....ถ้าผู้ชายเค้าเข้าใจนะ :eek:
    แต่ถ้าผู้ชายไม่เข้าใจ.........อันนี้ก็แย่เหมือนกัน
    เพราะคงจะได้ทะเลาะกันทุกวันแหง๋เลย.... :(

ไม่รู้สิ ของแนนเป็นตรงกันข้ามกับแฟงอ่ะ
    เคยมีคนถามว่า แนนมีหัวใจไหม แนนเคยรู้สึกหึงหวงบ้างหรือเปล่า...
    แถมเคยถูกพูดใส่หน้าว่า "คนไม่มีหัวใจ" ด้วยล่ะ เหอๆๆๆ :rolleyes:

เพราะแนนไม่ค่อยจะหึงหวงเท่าที่ควรอ่ะ
    .......แต่ขี้น้อยใจแทน :eek:
    อยากไปไหนไป...อยากทำอะไรเชิญ แต่ขอให้บอกกันก่อนเท่านั้นเอง...

เพราะแนนก็รักเค้า อยากให้เค้ามีความสุขซะให้พอก่อนที่จะมาอยู่กับเราแค่ 2 คน
    เลยปล่อยเต็มที่..........แต่เค้าอย่ามางี่เง่าใส่ก็พอแล้ว

ความรัก ไม่ว่าจะแสดงออกมารูปแบบไหน...
    ....ยังไงก็คือความรักอยู่ดีนั่นแหละค่ะ

เหมือนสัปปะรดนั่นแหละค่ะ
    จะสับปะรดสด...
    แยมสับปะรด...
    สับปะรดกระป๋อง...
    สับปะรดแช่อิ่ม...

ยังไงมันก็ทำมาจากสับปะรดเหมือนกันหมดนั่นแล...... ;)

4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เข้าใจเรื่องเกียวกับความเข้าใจแระความรัก

แต่สงสัย ว่าวนไปหาสัปปะรดได้ไงคับ
    เป็นแอ๊ปเปิ้ล เป็นกล้วย เป็นส้ม ไม่ได้เหรอครับ

(แหะๆ แซวซะงั้น)

5. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    เพราะเป็นผลไม้ที่แปรรูปได้เยอะที่สุดในความคิดแนนล่ะมั้งคะ 555

ว่าแล้วก็..พรุ่งนี้ไปหาสับปะรดกินดีกว่า
    พูดแล้วก็อยากกิน อิอิ ^^

6. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ทุกอย่างในโลกนี้....ถ้าอยู่บนความพอดี.....แล้วมันจะมีความสุข

แต่....ธรรมชาติของมนุษย์....มักอยากได้มากกว่าที่มีอยู่แล้ว

ความรักเป็นสิ่งสวยงาม........ที่ทุกคนไขว่คว้าดิ้นรนค้นหากันมา

ผมเชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้ ก็เพราะดิ้นรน ค้นหาความรัก

พอได้มาก็สุขใจ.........พอเสียไปก็เจ็บปวด

ลองมองย้อนกลับไปว่าตอนที่ยังไม่ได้มาก็ขอเพียงอยากให้มีใครมารักเราซักคน

ไม่ว่าเค้าจะเป็นอย่างไร...อ้วน ผอม สูง ต่ำ ดำ ขาว........ขอให้รักเราก็เพียงพอ

แต่พอได้มาก็อยากให้เค้ารักเรามากๆ.......มากจนไม่อยากแบ่งให้ใครๆ

พอถึงจุดนึง....ในชีวิตก็จะรู้ว่า.....ความรักนั้นไม่มีขอบเขต....ไม่มีที่สิ้นสุด

ถ้าเราไม่รักกันในแบบที่พอดี......

รักกันในแบบที่มีความสุข.........

ไม่ใช่รักกันแล้วมีทุกข์............

ถ้าทุกข์ใจรักนั้นก็จะไม่ยืนยาว........

เพราะว่าเราต้องทนเพื่อความรัก.......

แทนที่เราจะรักกันให้ทน.........

บางครั้งเราอาจจะห้ามจิตใจตัวเองไม่ได้ที่จะรัก

แต่ถ้าเรารู้จักรัก.....ให้มีความสุข

เราก็จะอยู่กับความรักอย่างมีความสุขตลอดไป.......

ถึงเค้าจะเป็นอย่างไร.......เราก็ยังรัก....เท่านั้นก็พอ

เราพอใจในความรักของเรา.........ทุกอย่างก็จะมีความสุขไปเอง

ถึงหนูจะเกเรยังไง....พี่ก็ยังรักเหมือนเดิม.....เพราะพี่รักที่ความเป็นตัวของหนูเอง.....

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  7. JZGE

855
    57
    0
    อืม....มีข้อความหายไปอันนึงนะครับ.........

ลบไปทำไมหว่า.......

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆๆ อ๊อดๆๆๆ:D:D:D

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ช่ายๆๆๆคราบผม มันดีอย่างเสียอย่างแหละ แต่ถ้าเราหาไรทำ หรือ ทำในสิ่งที่

ชอบหรือรัก มันก็ทำให้เราลืมไปได้บ้างคราบ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผู้ชายบางคนชอบนะ ผู้หญิงขี้หึงอ่ะ ดูแล้วรู๋สึกมีค่าอ่ะ แต่ต้องอยู่ในที่ๆพอดี

ไม่มากจนเกินไป แต่นี่แหละ คือ ความรัก ดีใจด้วยนะนู่แฟง

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เก่งอ่ะ ช่างคิดดีจัง :D:D:D สงสัยเดินซุปเปอร์มาเก็ตบ่อยแหะ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆๆๆอ่ะ เปนไรที่ช่ายเลย เหนด้วยอย่างมากคราบผม

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    100 หน้าแล้ว วัยรุ่น ได้เวลามิตติ้ง อิอิ

14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    Just be yourself not someone else,it's hard to do ror???

(In Thai = Kae Pen Tua Khong Tua Eng,Mun Yak Tee Ja Tum Ror???)

When Someone doesnt like or love you,It's not base on Good Person or Bad Person

(In Thai = Mua Bang Khon Mai Chob Rue Mai Rak Khun,Mun Mai Chai Khon Dee Rue Kon Lew)

But the Important thing is You r not The right person,You know???

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ เ ฟ ง ๆ ๆ เ น่ อ เ เ ฟ ง

เ เ ฟ ง เ ริ่ ม วุ่ น ว า ย อี ก เ เ ล้ ว ว ว :D :D :D ร อ บ นี้ เ อ า ใ ห้ ร อ ด เ น้ อ อ อ

ย า ว ปั้ ย ๆ

JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  16. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    "หากไม่รัก จะห่วงไหม

จะหวงทำไม บอกฉันที"

[flash]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?songID=V2G000FPA0&Autoplay=1[/flash]

17. ขอระบายหน่อยนะคับ แบบว่าว่าเซ็งๆมากมายอ่ะคับ ผมคบกันกับแฟน ก็รักกันดีไม่มีปัญหา พ่อ แม่ ก็รับรู้กันทั้ง 2 ฝ่าย แต่คือว่า แม่แฟนเค้าไม่ชอบผมอ่ะคับ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าไปทำอะไรให้เค้าตั้งแต่เมื่อไหร่ เค้าถึงไม่ชอบผม อาจจะไม่ถูกชะตามั้ง ส่วนพ่อแฟน กับ ผมไม่มีอะไรกันคับสนิทกันซะด้วยซ้ำ ซึ่งแฟผม ปกติก็ไปๆมาๆค้างที่บ้านผมบ้าง อยู่บ้านเค้าบ้าง และเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อยู่ดีๆแม่แฟนเค้าก็สั่งให้แฟนผมเลิกกับผม โดยไม่มีสาเหตุ แฟนผมไม่เลิก แล้วกแฟนผมก็เลย ออกมาอยู่ที่บ้านผมเลย ทางโน้นเค้าก็ตาม พ่อ แม่ ผมยินดีที่รับผิดชอบเค้าเลยไปคุยกับทางพ่อแม่แฟนว่าจะให้แต่งงานกัน ผมก็นึกว่าทุกอย่างเป็นไปได้ด้วยดี เพราะที่ผมคุยกับพ่อแฟนก็ไม่มีปัญหาอะไร พ่อแม่ผมก็ยินดี แต่สุดท้ายพ่อวันนี้นัดตกลงไปคุยกันอีกรอบ พอลูกเค้ากลับบ้าน แม่แฟนกลับบอกว่า เดี๋ยวค่อยแต่งก็ได้เพราะยังไงลูกก็กลับมาแล้ว ดูเค้าพูดซิคับแล้วเค้าบอกอีกว่าให้คบกันไปอย่างนี้ก่อน แต่ไม่ให้ลูกเค้ามานอนที่บ้านผมอีก ส่วนพ่อเค้าไม่มีปัญหาอะไรเลยจะให้แต่งอย่างเดียว กลับกลายเป็นว่าพ่อแม่แฟนทะเลาะกันเอง ผมล่ะงงเลยคับ และก็ไม่อยากจะเชื่อว่า สมัยนี้คนที่เค้าจะคบกันอยู่ด้วยกันรักกัน จะมีผู้ใหญ่มากีดกัน แต่ทางแฟนผมบอกว่าอาจจะเป็นเพราะแม่เค้าอยากจะให้คนที่มาเป็นแฟนกับลูกเค้าไม่ใช่ผม สมัยนี้มันจะยังมีอีกหรือคับ การคลุมถุงชน เห้อๆๆๆ ผมล่ะอยากจะร้องไห้

18. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    อ่านแล้วเศร้าครับ

ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอให้คุณได้สมหวังครับ

โอ๊ดรถเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  19. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

เอาใจช่วยครับ
    ทุกคนมีสิทธิที่จะตัดสินใจ เลือกใช้ชีวิตที่เหลือ กับใครซักคน

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

สู้ๆๆคราบ เปนกำลังใจให้ แม่เค้าก้คงห่วง และ หวง ลูกสาวเค้าเปนเรื่องธรรมดา

เราต้องพิสูจตัวเองให้เค้าเหน ว่าเรารักลูกสาวเค้าจิง ลองคุยให้แฟนคุยดูคราบ

ว่ามีเหตุผลอะไร แล้วเราลองค่อยๆๆบอกผู้ใหญ่เค้า ทำให้เค้าเหน เดี๋ยวเค้าก็ใจ

อ่อนคราบ คนที่เป็นพ่อแม่ อยากเหนคนที่รักลูกเราและดูแล ลูกเราได้จริงๆๆ

เท่านั้นคราบ พิสูจให้เค้ามั่นใจคราบ เปนกำลังใจให้ สู้ๆๆ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ตอนแรกๆๆก็บอกว่าดีอ่ะ รับได้ ยอมได้หมด พอคบไปนานๆๆ นิสัยจิงๆๆ

ของแต่ละคนเริ่มออกมา มากบ้างน้อยบ้าง แต่ความรู้สึกรัก มันมีเข้าไปแล้ว

และก็ก้มาทะเลาะกัน เลิกกัน มาบอกเหตุผลต่างๆๆ มันเสียใจนะ

22. ผมคงได้แต่รอรับฟังความคิดเห็นจากทางฝ่ายพ่อแม่แฟนผมอย่างเดียวอ่ะคับ เพราะทางผมตอนนี้ไม่มีสิทธิ๋ที่จะพูดอะไรได้เลย
    คงได้แต่ รอ รอ รอ แล้วก็รออ่ะคับ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีคราบ ความรักมันต้องมีอุปสรรค์ มันจะได้สมบูรณ์แบบ

และรักกันมากขึ้น

24. ขอบคุณคับ

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  25. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    The only reason is "She does not love you"

That's clear??????

26. JZGE

855
    57
    0

ถ้าเค้าไม่ชอบคนดี....ก็พาหนีเล้ยยยยย......เหอๆๆๆๆ สู้ๆคับ

27. Daniella

968
    67
    0
    ร้องไห้จนเหนื่อยเลยวันนี้....

ความจริงนี่เจ็บปวดเนอะ

ตอนนี้มีเรื่องที่ไม่เข้าใจเยอะแยะเลย....หาคำตอบไม่ได้จริงๆ

ทำไมคุณน้าต้องพูดกับหนูแบบนั้น.....ทั้งๆ ที่หนูแค่อยากขอคำปรึกษาเท่านั้นเอง
    ทำไมกระทู้ประจานถึงโดนลบ....ทั้งๆ ที่ไม่ได้เข้าไปตอบอะไรแล้ว
    ทำไมคนข้างบนต้องกดลบแนน....ทั้งๆ ที่เราไม่รู้จักกันมาก่อน
    ทำไมพี่พัดต้องว่าเราแบบนั้น....ทั้งๆ ที่เราแค่อยากถาม ไม่ได้จะชวนทะเลาะ
    ทำไมต้องเป็นหวัด....ทั้งๆ ที่พยายามระวังตัวตลอด
    ทำไมลูกสาวเจ้าของบริษัทต้องคอยแกล้งเรา....ทั้งๆ ที่เราไม่เคยไปยุ่งด้วยเลย

ไม่ได้โกรธแค้น แค่สงสัย และบางเรื่องก็เสียใจ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2009
  28. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ยินดีด้วยคร้าบ...100กระทู้แล้วอะ..........ดุๆมาตั้งแต่เริ่มกระทู้ครับ...จะติดตามต่อเน้อครับ:)

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้

29. :D:D ก็อยากอยู่เหมือนกันนะคับ หุหุ :) :)

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เข้าใจก็ได้ :cry::cry::cry: อิอิ เปนไงอยู่โน่นเหงาม่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้