กระทู้โชว์รถครับ (ใครอยากโชว์เหนือรถท่านเองเชิญได้ทางนี้เลยครับ)

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ลองดูครับ

ลองโครับ

1. GUNDUM009

GUNDUM009 Guest

0
    0
    0
    ปอตไลท์

พอดีเพิ่งซื้อรถรุ่นนี้มา กำลังจะแต่ง จะถามว่าปอตไลท์เท่าไหร่ ซื้อที่ไหนครับ สวยดี

2. aek_shinobu

aek_shinobu New Member Member

35
    1
    0
    รูปใหม่มาแล้วครับ

รูปต่อมาด้านหน้าและท้ายรถน้องเต้ครับ

ตอนเปิดไฟหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2008
  3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    มุมส้มสวยมากๆครบ

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    up หน่อย

5. YohanRebell

YohanRebell New Member Member

11
    0
    0
    อยากแหล่มแบบนี้มั่งจัง

6. ZevenCung

ZevenCung New Member Member

2
    0
    0
    ดีค้าบสมาชิกใหม่ครับ
    น้องZeVeNสุดLove

7. ZevenCung

ZevenCung New Member Member

2
    0
    0
    ทามมายภาพมะขึ้นอ่าครับ

8. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0

ลองกด Quote จากโพสของคนอื่นดูครับ

ถึงจะแนบไฟล์ได้ครับ

แล้วค่อยลบข้อความเดิมออกครับ ลองดู:cool:

9. aek_shinobu

aek_shinobu New Member Member

35
    1
    0
    ทำสีล้อมาใหม่ครับ(ทำเองตั้งนานครับ)

อีกมุมครับ

10. ao_323

1,346
    16
    0
    งามมากเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  11. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    UP DATE มั่งๆๆๆ:D

12. green_sunday

green_sunday New Member Member

51
    2
    0
    พบที่ไหนทักทายกันบ้างนะครับ

13. green_sunday

green_sunday New Member Member

51
    2
    0
    รูปไม่ขึ้นลองใหม่ครับ

14. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    โชว์มั่ง

15. THEJEA

THEJEA New Member Member

6
    1
    0
    แมก สวย อยากได้แมก 5 ก้าน สีดำ >_<
    ปล. รถเพิ่งไป เกยขอบสะพานมา สเกิส หาย ไป 1 แถบบ เสร้า
    ปล2. ผมเอารถไปติด NGV มา วิ่ง สบายตัวเลย

16. nu_anfield

nu_anfield New Member Member

4
    0
    0
    รถเก่า...แต่ขอลงด้วยคนนะครับบบ...

ใครมีของแต่ง 323 pop แนะนำด้วยครับ :)

View attachment 1078757

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2008
  17. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    คุณTHEJEA สีรถสวยจังคร๊าบ อิอิ (ปลื้มเป็นการส่วนตัว)

18. nu_anfield

4
    0
    0
    Update pictures krubb..

19. nu_anfield

4
    0
    0
    ม่ายด้ายสักที

20. RollriderS

2,318
    9
    0
    ขายเต้าหู้ด้วยป่าวครับเนี่ย อิอิ

รถสวยมากครับ

21. ao_323

1,346
    16
    0
    รถสวยครับ:D

22. nu_anfield

4
    0
    0
    ( ขอบคุณมากเลยครับ ! อยากเป็นสมาชิกมากเลยครับแต่ทำงานเลิกดึกทุกวันเลย ( ผ้า ) )

23. เอาด้วยคนครับ

รถผมไม่สวยครับ เอาไว้แต่งใหม่แล้วจะเอามาโชว์ให้ดูใหม่ครับ ชื่อ ต้นครับ

24. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    โชว์มั่งๆ:D

25. ao_323

1,346
    16
    0
    รถสวยครับคุณเพ้ง

ว่าแต่มีเบาะแค่ที่เดียว สงสัยชอบไปใหนมาใหนคนเดียวแน่เลย อิอิ :D:D:D

26. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ขอบคุณครับ พอดีเอาเบาะถอดซักเลยถ่ายไว้ครับ
    ไปไหนคนเดียวไม่ได้ครับผมแบบว่า...:sad::cry:

27. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    รถสวยจิงๆๆคับ

ปล. ใส่เบาะเมื่อไหร่บอกด้วยนะคับ จะได้หาคนไปให้นั่งด้วย...อิอิ

28. ตูน ค่ะ

ตูน ค่ะ New Member Member

23
    1
    0
    สวยครับ

โครโนสสีแดง จานเบรคหน้า เป็นของ RX7 ปะครับ
    ใช้จาน 285 mm ปะครับ
    ล้อใช้ขอบ17"หรือ 16"ครับ

รถผมใส่ 18"
    อยากหาจานโต -315mmหรือ 330mmใส่นะครับ
    ชี้แนะด้วยครับ

29. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    เป็นเบรคของตัวFDครับ ขนาดจานนี่ไม่แน่ใจอ่ะ แต่เป็นของProject Mu ครับ
    ล้อ17ครับผม ยังไม่เต็มล้อเท่าไหร่

ถ้าจานขนาด315ขึ้นไปคงต้องไปเล่น e'spec ครับ แต่ต้องแปลงอ่ะเพราะไม่มีของตรงรุ่นอ่ะ
    แต่ของผมที่ทำไป ก็ต้องตีโป่งหน้าอีก เพราะยื่นออกมาเยอะเหมือนกัน ตอนแรกจะเอาเบรคสกายไลน์แล้วทำจานเทเปอร์ งบมันบานปลายเกิน เลยเลือกเอาวิธีทำคอม้าดีกว่างบน้อยกว่าหาของง่ายกว่าอันนี้ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับ พวกจานอะไรเนี่ยยังพอสั่งแบบตรงรุ่นFDได้เลย เพราะจานเก่าเพิ่งถอดไปเพราะบางมากแล้ว

หรือว่าจะเล่นเบรคสกายไลน แล้วทำเทเปอร์ อันนี้ไม่ยื่นออกมาแน่นอนแต่ไม่รู้จะติดล้อไหมนะครับ ลองหาร้านตามหน้าซื้อขายดูนะครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกผมเลือกวิธีทำคอม้าดีก่าเพราะวิธีนี้ใช่มาตั้งแต่เล่นเบรคFCแล้วซึ่งก็8ปีแล้วจนมาเล่นเบรคFDได้เมื่อต้นปีเอง เรื่องความแข็งแรงไม่ต้องเป็นห่วงครับ แต่ว่ารอนานมากกกกกกก อิอิ หรือลองไปที่สำนักMESดูครับลองคุยกับเจ้าสำนักดู มีคำแนะนำมากมาย มีน้องโนสทำเบรคFDเป็นสิบๆคันแล้วอ่ะ
    แต่ถ้าจานใหญมากจะทำให้ขับยากนะครับเพราะว่าน้ำหนักมาขึ้น+กับล้อใหญ่อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้