405 GR วางเครื่อง SR20 มาแล้วแต่ไมล์ไม่ขึ้นครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ampon, 16 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ampon

ampon Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆผมใด้วางเครื่องรถให้เจ้า 405 คันโปรดผมแล้วเป็น เครื่องSR20-DE ครับ เพิ่งวางเสร็จครับการใช้งานก็ไม่มีปัญหา แต่มันติดตรงที่ ช่างเขาบอกว่าไมล์เครื่องมันเป็นแบบไฟฟ้า แต่ไมล์เดิมติดรถเป็นแบบไมล์สายจึงทำให้ไมล์ไม่ขึ้น เลยอยากถามพี่ๆที่มีประสบการณืครับว่าเราสามารถทำให้ไมล์มันสามารถใช้งานได้ไหมครับเพราะไม่สามารถวัดความเร็วกับระยะทางได้เลยครับ ขอบคุณครับผม

2. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ของผมเปลี่ยนเฟืองไมล์ที่เกียอ่ะครับให้เปงแบบไมล์สายอ่าครับแล้วก็ใส่สายไมล์ของโตต้าไมตี้อ่าครับ

แต่รถผมมาน505อ่าสิครับ.....เครื่องเอสอาร์เหมือนกานอ่ะครับตอบเท่าาที่เคยเจออ่าครับ

ยังไงรอผู้รู้จิงมาตอบอีกทีดีก่าครับ

3. airflow

airflow New Member Member

15
    0
    0
    ไม่ทราบวางเครื่องที่ไหนครับ
    มีเบอร์ติดต่อกับอู่ป่าวครับ
    ขอบคุณนะครับ

4. juiamp

juiamp New Member Member

2
    0
    0
    แล้วอย่างสปีดมิเตอร์มันเป็นยังไงครับ ราคาเท่าไหร่ครับมีคนแนะนำ ไม่รู้มันสามารถใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....ตามวิธีของเต้ก้อถูกต้องแล้วคับ....ไปหาซื้ออะแดปเตอร์ของnissan หรือว่าเอาเฟืองไมล์ที่ตูดเกียร์ของนิสสันรุ่นที่ใช้สายมาใส่ก้อได้คับผม....แล้วก้อย้ำสายไมค์ใหม่เอาด้านนึงเป็นหัวของนิสสัน..อีกด้านนึงเป็นของเปอร์โยต์..เท่านี้ก้อใช้ได้แล้วคับ...

6. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

speed meter ก้อคือตัวอ่านค่าความเร็วที่วัดได้จากเครื่องยนต์นี่แหละคับ...ราคาก้อขึ้นอยู่กับยี่ห้อคับ....มีหลายฟังชั่นให้เลือก..มีตั้งแต่ถูกยันแพงเลยแหละคับ
    .....มันก้อสามารถใช้ได้เลยคับ....แต่จะจ่ายแพงกว่าทำไมคับ....จิงม่ะ

7. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    ลองอย่างที่น้องเต้บอกละครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะว่า เกียร์ขับหน้ากับขับหลัง เฟืองไมล์มันเหมือนกันรึป่าว

ถ้าไม่เหมือน มีอีกวิธีนึง คือ เปลี่ยนเรือนไมล์เป็นของนิสสันอะครับ อันนี้ใช้ได้แน่นอน แต่ต้องแปลงช่องคอนโซลหน่อยนะครับ

8. juiamp

juiamp New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณ พี่ๆทุกๆท่านนะครับผม

9. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    เอาแบบนี้ก้อได้ครับเอาสายไมล์ของ405 ไปแปลงหัวใหม่ราคาไม่กี่ร้อยบาทเอง แถวโรงบาลกลาง รถผมใช้มานานแล้วไม่มีปัญหาครับ รับรองถูกด้วย

10. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ถูกต้องครับ ทำแบบนี้กันทั้งนั้นเลยครับ:)V

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้