_,.-"*"-> ซ่ อ ม กั น ช น แ ต ก D.I.Y. ( +รูป )

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Dr.SATANON, 7 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shokun

shokun New Member Member

15
    0
    0
    อืม รถผมสีนี้ครับ จะถามอีกอย่างครับ เราควร พ่นแลคเกอร์ด้วยมั้ยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2006
  2. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ขออนุญาตแนะนำนิดนึงนะครับ...เรื่องเคลือบแลคเกอร์...

ถ้าจะเคลือบควรเลือกชนิดของแลคเกอร์ให้เป็นระบบเดียวกับสีนะครับ
    ---> หมายความว่าสีเป็นประเภทใดก็เลือกแลคเกอร์ประเภทเดียวกัน
    (เช่นแห้งช้ากะแห้งช้า,แห้งเร็วกะแห้งเร็ว ทำนองนี้) และน่าจะเป็น
    ประเภทเดียวกับของเดิมด้วยนะครับ...
    ด้วยความปรารถนาดีครับ ;) ;) ;)

3. shokun

shokun New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับผม แต่สงสัยผมคงไม่ได้ทำแล้วหล่ะ เพราะหาสีกระป๋อง ที่ตรงกับสีรถ ทั้ง หาดใหญ่ ไม่ได้ เลย กำเลย อุตส่าห์ไปซื้อ อุปกรณ์มาแล้ว น่าจะหาสีก่อนนะเรา

4. tao_cm

tao_cm New Member Member

37
    0
    0
    เจ๋งดีครับ

5. @^__^@

@^__^@ Guest

0
    0
    0
    ง่ายและประหยัดดีครับ
    UPข้อมูลขึ้นมาให้ครับ

6. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    Upๆๆๆ คาระวะในความสามารถในการซ่อม

7. ดีครับ ผมแก้ไขโดยการหาสติ๊กเกอร์มาแปะทับครับ....อิอิ มันเป็นไม่มาก

8. NuR_NaN

NuR_NaN New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุนคับ

9. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    .......ชอบ..จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้