ต้อยดีเซล เทพารักษ์ 087-018-3944

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 15 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อยากไปเทสมั่ง

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เครื่อง J เนี่ยนะ.......หึหึ

3. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    ผมใช้สตาด้าเครื่อง 2800 ไม่มีโบต้องทำไรมั่งครับถึงจะวิ่ง เพิ่งจะหัดขับกระบะครับ ขอความรู้หน่อยครับพี่ๆ

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    หาทางโล่ง กดให้หมดมุดให้เก่ง รถแรงให้เงินซื้อได้ ฝีมือให้เงินซื้อไม่ได้นะ

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    อันนี้ขอ Confirm ครับว่าแรงจริงๆ

6. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ต้อยกระฉูด.....น้ำมัน 32/100 แล้วครับ เอิ้กๆๆๆ

ปล. ใช่ว่าปั้มจะทำให้รถแรงที่สุด แต่ความจริงทุกสิ่งล้วยพึ่งพาอาศัยกัน เครื่อง ปั้ม เทอร์โบ เกียร์
    เฟืองท้าย ยาง และ คนขับ ........ปั้มดีกว่าคนอื่นหากอย่างอื่นเท่าๆกันแล้ว คุณก็แค่แรงกว่า ไปได้เร็วกว่า
    ก็เท่านั้น........ดังนั้น จะทำรถให้วิ่งดี ...ทุกอย่างต้องไปพร้อมๆกัน เช่น

เครื่อง 3000 เทอร์โบ HX35 บูทส์ 50 psi เกียร์ 1J เฟืองท้าย 3.3 แต่!!! ครัชลื่น มันก็ไปไม่เป็นวิ่งไม่ได้
    ทุกอย่างต้องไปพร้อมกัน อย่างผม ระหว่างทางที่จะไต่มาถึงที่สุดของ ของแต่งแต่ละอย่างเช่น

ครัชใส่OSเลยก็ได้ แพงเกินไป เราไม่แรงขนาดนั้น เราก็หาอะไรที่มันถูกๆ ใส่แล้วไม่ลื่นไม่ก่อน
    เทอร์โบก็เหมือนกัน ใส่HX40 แต่ปั้มเดิม เกียร์เดิมเฟืองท้ายไม่ได้เปลี่ยน กว่าจะทำทั้งหมด เอาเงิน
    ไว้ทำอย่างอื่นให้มันไปพร้อมๆกันดีกว่า......

น่าสงสารบางคนทำรถไม่คิด แค่เค้าว่าปั้มดังๆ เทอร์โบแพงๆ เปิดฝากระโปรงมาแล้วมีแต่คนร้อง
    "พระเจ้าจ๊อด ท่านได้แต่ใดมา" ทำมาแล้วซัดอย่างเดียวเดี๋ยวก็พัง พังแล้วก็ทำใหม่ บางคนเครื่อง 3ตัว
    แล้วยังไม่เข้าใจ วงจรอุบาทว์ ต้อง 5 ตัวถึงจะซึ้งในรสพระธรรม(พระทำรถ) และ 7 ตัวมันถึงจะเทพ
    พอเทพก็เลือกไม่ก็เปิดอู่แล้วมิมิ

7. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เครื่อง 7 ตัวท่านได้แต่ไดมา เอิ๊กๆๆๆ

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ร้อนตัวหรอครับ พี่ตั้ม กรั่กๆๆๆ

9. muayzaa

muayzaa New Member Member

13
    0
    0
  10. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    คัยเอ่ย...

กรั่กๆๆๆๆๆๆ

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สาวที่ไหนหลงมาเนี่ย ........... คริคริ

น้องสาว มีแฟนยังครับเนี่ย..........อะฮา

ถ้าไม่มี เป็นแฟนกันไหมน้อง...........อะฮา ................คริคริ

12. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    หื่นว่ะ พี่ อิอิ

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อ่ะๆๆๆๆ รู้จักกันมานาน ไม่รู้หรอ ครับ แต่ยังเทียบพี่อ๊อดไม่ได้หรอก

14. deardinosourman

deardinosourman New Member Member

10
    0
    0
    มาเก็บข้อมูลคับผม

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ครับผมมีอะไรสงสัยก็ถามได้ครับ

16. f430

f430 New Member Member

48
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
    คิดว่าจะต้องเล่นสเตปเทพแล้วมั้งเนี่ย

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อย่าลืมวงจรอุบาทว์ครับ โมได้แต่อย่าพัง

18. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ วงจร....

19. UNSAI

1,416
    17
    38
    คุ้นเคยยังครับพี่น้อง 5555:D

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ครบ 28 j เมื่อไร คุ้นทันที

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .5555555555555555555 กรั่กๆ

ฟันจะหักท้องแข็ง 28J กรั่กๆๆๆๆๆ .555555555555555

คิดได้ไงเนี่ย มิมิ

22. oxe

oxe New Member Member

54
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ รถผม 4ja1 จะเปลียนเทอร์โบ บูส 30 จะทำปั้มอย่างไงดีครับ

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าเป็นปั้มดีแม็ก 2500 ก็แหล่มเลย ไม่ยากครับถ้ามีฝาแล้วก็โอเค ปีบๆมันหน่อย

ก็ได้น้ำมันไม่ต่ำกว่า 24 แล้ว พอๆกับลูก12 เลย ซึ่งลูกมั้งมังกร ทำไม่ได้

แต่ว่า ลูก12 จะดึงหนักกว่าเรียกบ้าน ๆว่า ขึ้นดีกว่าครับ แต่30น้ำมันพอครับ ได้

หัวฉีดอีกชุด ทั้งต้นทั้งปลายครับ.....

ค่าเทสก็ คิดง่ายๆ คิดตามเครื่องครับ ซีซีละ 1 บาท คริคริ(รวมทั้งหมดนะครับ)

ไม่ใช่ที่เทส 400 ค่าซีลโอริงประเก็น แหวน อะไรมั่วไปหมด ราคานี้เหมาจบ

รับประกันคับ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าเอาข้อมูลลึกๆ

ไม่ต้องทำอะไรเลย ใส่ฝาปั้ม แต่งทามเมอร์ แต่งกัฟเวอเนอร์ แต่งสปริง เพอร์เฟคแล้ว

จานโรเตอร์ก็โอเค ลูกปั้มก็ดีแล้ว วาล์วไฟฟ้า ก็ดี แต่ถ้าบางที่ก็ไม่ดีเหมือนกันนะ หึหึ

เอาเป็นว่า ดีแม็ก2500 พื้นฐานปั้มนั้นดีอยู่แล้ว ร้านทั่วไปก็ทำให้น้ำมันออกได้ เก่งหน่อย ก็ 20

ต่างกันตรงนี้แหละ

ดังนั้น ช่วยไม่ได้ว่าทำไมผมทำไม่ดีทำไม่วิ่ง บางที่ไม่ได้อยู่ที่ปั้มอย่างเดียว เครื่องด้วย

เทอร์โบอะไร โข่งหลังอะไร รั่วไหม ฟิตไหม หลายอย่างครับ แต่อะไรไม่ดี พี่ต้อยเค้าก็

แนะนำ จะเชื่อหรือไม่ก็บอกไว้ก่อน

25. UNSAI

1,416
    17
    38
    แหมพี่เจี๊ยบก็ นะ.......

ผมเชื่อครับ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไปแรดกันบ้างไหม

27. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    ได้ แต๊ะเอีย อาจจะไปเช็คปั้มร้านนี้ ผมจะได้ทราบเกิดจากอะไรนะคับ ที่ควันขาวนะครับ
    เดียวจะลองดม ดูนะครับพี่ว่าควันแสบตาไหม
    ร้านเปิดทุกวันไหมเหรอครับพี่

28. UNSAI

1,416
    17
    38
    วิ่งไปเลยเดี๋ยวพี่ต้อยจาดดดหั้ยย อิอิ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ทุกวันครับ ไปคุยก่อนก็ได้ว่ามันเป็นอะไรแล้วค่อยมาทำ ไม่เข้ามาแล้วจับถอด...........
    ทั้งบนทั้งล่าง ??? เอ้ยไม่ใช่

30. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ค่อยมาทำ หรือมาเมาววววว.....ครับพี่เจี๊ยบ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้