รถที่วางเครื่องเทอโบพวก SR หรือ JZ นี่กินพวกซูเปอร์คาร์ อย่าง เฟอรารี่ หรือ ปอเช่ ได้มั้ยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 10 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_racing

ton_racing New Member Member

10
    0
    0
    ผมว่าดีแล้วทีข้างหน้ามีรภพังคับ

2. adunnissan

adunnissan New Member Member

23
    2
    0
    มันน่าจะจับมาลองกันดูนะ

3. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่างด้วย บางทีเราเล่นแบบซัดสุดชีวิต ใจ 100 % รถ 100% แต่คนขับเฟอร์ ใจ 50% รถ100% มันก็คงวัดอะไรกันไม่ได้

-ส่วนมากคนขับเฟอร์รารี่ จะมีอายุแล้วซะเป็นส่วนใหญ่ 30+ พวกที่ทำธุรกิจส่วนมากคงจะให้ความสำคัญกับ "ชีวิต" ค่อนข้างสูง เพราะ
    ห่วงสถาบันครอบครัว ทำอะไรส่วนมากจะใช้สติมากกว่าอารมณ์ชั่ววูบ จะให้พวกเขาขับรถแบบ "อัด" สุดชีวิต ผมว่าเขาคงไม่เอาชีวิตมาเสี่ยง ถึงจะเป็น เฟอร์รารี่ แต่ อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ทุกเวลา เขาคงจะเลือก เซฟ ชีวิตเอาไว้ดีที่สุด

ส่วนเรื่อง ทำ J ให้แรงพอฟัดพอเหวี่ยง กับเฟอร์ ผมว่าถ้าทางตรง มันก็คงจะสูสีได้ เพราะ Supra JZA80 ทำเต็มๆ ทางตรงไม่เป็นรองใครแน่ๆ แต่เฟอร์รารี่ จะให้การตอบสนองในเรื่อง การควบคุม บาลานซ์ แอร์โร่ไดนามิตซ์ และหลักพลศาตร์แบบครบถ้วน
    ดังนั้นเราจึงเห็น นักแข่งรุ่นใหญ่ของไทยในสนามพีระ ต้องมีเฟอร์รารี่ เอาไว้ข้างกายกันแทบทุกคน

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  5. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ความคิดเดียว กะผมเลยครับ..........แต่ว่า..ถ้าเป็นพวก 2J ที่ทำมาเยอะๆหน่อยแล้วเซ็ดมาลงๆตัวจะเป็นไงหนอ

6. cyberlek

cyberlek New Member Member

21
    1
    0
    สู้ได้ครับ อย่างผมเคยไปพัทยากับคุณเอ๋ ลูก-ก้าน-ข้อ(ข้อKing) สมัยที่ยังขับ Supra อยู่ ตอนนั้นไปงาน Porsche ที่เค้ามาแข่งที่สนามพีระ ขากลับเจอพวก Porsche ตลอดทาง ไล่กันบนทางด่วนบางนาตลอดทาง ความเร็วตอนที่นั่งอยู่ในรถก็เฉียดๆ 300 แล้วครับ แต่มีพี่คนนึงอยู่ใน Supra Club เหมือนกันวันนั้นเค้าขับ R33 ไป เห็นว่าวิ่งเฉียด 315 Km/H ไล่กับ 911 จนเกจวัดในรถเข็มกระเด็นออกมาจากเกจเลย (ไม่ทราบว่าเกจวัดบูทหรือวัดอะไร)

7. กล้าขับกันได้ยังไงเน้อ 300 กว่ากิโลเมตรต่อชั่วโมง เคยนั่งรถวิ่งที่ 2 ร้อยกว่าๆนี่ก็ป๊อดๆแล้ว

8. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    N/A จะแช่ยาว ๆ ต้องเจอ N/A เหมือนกันอย่างพวก 350Z คับ เครื่องพวก C.C. เยอะ ๆ น่ะ
    ถ้าเอามาวัดกับเฟอรารี่รุ่นที่ความแรงระดับเดียวกัน ผมว่า สู้ได้แน่นอน

9. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ลองทำตัวถังใหม่ แล้วโมไปอีกสเต็ป น่าจะฟัดได้อยู่

10. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    อารมณ์ความเร็วสูงๆ

เช่นสักเกิน 250 Km/H ไปเนี๊ยคับ

รถบ้านเราที่วางเจ หรือ RB เนี๊ย บอดี้เกือบจะทุกบอดี้ไม่ได้ออกแบบมาให้วิ่งอยู่ที่ความเร็วขนาดนั้น ถ้าพวก Super Car ถือว่าธรรมดา แต่เรื่องรถบ้านอย่างเราๆ เนี๊ยมันก็พอได้ แต่อันตรายฮะ รถคันเก่า benz W123 วาง เจโบ ผมกดไปเกือบๆ 240 Km/H เนี๊ย จะตายเอา รถจะบินแล้ว ร่อนโคลง เสียงลมเข้าแบบ น่าหลัวมากๆ แต่ตอนนี้ คงด้วยความบ้าๆ เลยกดไป แต่ตอนนี้ก็ไม่กล้าแล้วฮะ Jazz ผมวิ่ง เกิน 170 เนี๊ยก็เริ้มหนาวๆ แระฮะ น่ากลัว

แต่เอากันจริงๆ ดูจากที่พี่ว่ามา เฟอร์ไม่ได้กดเต็มหรอกฮะ

แต่มันก็แล้วแต่รุ่นด้วย เพราะแต่ละรุ่นเครื่องก็ไม่เหมือนกัน มันขึ้นอยู่กับ หลายองค์ประกอบ จะมาสรุปง่ายๆมันก็ไม่ได้อะคับผม

11. SnoozEviL

SnoozEviL New Member Member

5
    0
    1
    เท่าที่เคยลองมา ก็ทิ้งหายได้สบายๆเลย แต่เป็นเครื่อง 2jz โมเปลี่ยนโบใหญ่มานะครับ ส่วนถ้าจะแช่ยาวคงเส็ดพวกนั้นแน่ๆ มันเป็นการลองระยะสั่นเลยเห็นผมว่าจัดสู้ 2jz ไม่ได้แน่ๆครับ

12. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มานอยู่ที่ว่า Supercar ที่เล่นด้วย เป็นรุ่นอารายครับ มีตั้งเเต่ 3.0 เทอร์โบในปอรช์ ยัน 6.0 ลิตรนะ

13. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ใจ+ฝีมือครับถ้าระยะสั้นๆ รถเยอะๆ แต่ถ้ายาวๆเสร็จแน่นอน เค้าจะเปิดกระจกแล้วก็โบกมือให้เรา

14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    J ทำมาเยอะๆ ผมว่าสู้ได้นะครับ สุดท้ายอยู่ที่ใจครับ รถดีใจมันก็ใหญ่ขึ้น

15. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    บิ๊กบล็อก ของรถอเมริกาหน้าทำได้ ซีซีเยอะ อดทน

16. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    เกรียนครับ ขอขี้ปลอดภัย ระดับเฟอร์นะ 300+ เห็นๆนิ่งมาก รถวางเครื่องมากดขี้แตกกว่าจะตามทัน เด็กๆอ่านแล้วดูด้วยว่ามันไม่ดี ขับขี้ปลอดภัยดีกว่า

17. Aek New Folder

Aek New Folder New Member VIP Racer

15
    0
    0
    ผมว่ารถซีดานคันนี้สู้ได้ชัวส์ ลองเอาไปดู 2 คลิป แล้วคุณจะลืมเลยว่ามันคือรถซีดาน!
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=W3X0WYvAzys[/media]
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=rhKw91_swyk[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2010
  18. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    รถแปลงมา โมมา กับ Super Car เดิมๆมันเทียบกันยากครับ

19. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    BenZ AMG ตัวแต่งจากโรงงาน เครื่อง 6.3 ฟัดไหวน้า

20. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    อยากจะกินรถราคา หลักสิบล้าน เครื่อง เดิมๆ คงไม่ไหวมั้งครับ ต้องโมเท่านั้น แต่ถ้าโมมาแล้วแช่ยาวๆเครื่องโมมันก็ไม่ไหว

เหมือนกันนะครับ ถ้าเอาแค่ เกียร์ 1-4 อาจจะพอได้ แต่ก็ต้องทำเยอะอยู่ดี

P/S เคยเห็น R35 GTR บ้านเรา เกียร์ 4-5 นี่ พวก sr กะ J ที่ทำกันมานี่ก้อ โดนช้อนแล้วนะ บางทีเห็นช้อน

ตั้งแต่ เกียร์2

21. มวยคนละรุ่นเลย เป็นผมไม่เล่นอะ รู้ผมอยู่แล้ว

22. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ยังไงเวลาเวลาแข่งที่ความเร็วสูงๆ

อย่าไปตามหลังนะครับ

ถ้าเค้าเบรคแรงขึ้นมา

ประกันชั้นหนึ่งคงเอาไม่อยู่

---------- Post added at 11:46:50 ---------- Previous post was at 11:46:35 ----------

ยังไงเวลาเวลาแข่งที่ความเร็วสูงๆ

อย่าไปตามหลังนะครับ

ถ้าเค้าเบรคแรงขึ้นมา

ประกันชั้นหนึ่งคงเอาไม่อยู่

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ชั่วโมงนี้เค้าว่า R8 กินกระจายครับ

24. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    กล้าหาญมากเลยไปวิ่งกะเฟอ รถพวกนี้ขับชิวๆ200 เหมือนเราขับ80อะ เคยนั่งSL55ขับ290ยังนิ่งมากๆเลย

25. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    350z มันคนละคลาสกับเฟอเลยครับ เทียบกันไม่ได้หรอก

เทียบกันระหว่าง z33 350z = 3500cc. ~ 300 ม้า

แต่เฟอ f360 = 3600cc. ~ 400 ม้า นะครับ

ยิ่งตัวใหม่ 458 เครื่อง 4800cc. แต่กดไป 560ม้า+ อันนี้คงกินไม่ไหวแน่ๆ

เครื่องเจมันกี่ปีแล้วครับ ถ้ากดกับเฟอตัวเก่าๆหน่อย ยังพอมีลุ้น แต่ตัวหลังๆตั้งแต่f430มา คงไม่ต้องลุ้นอะครับ

26. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ผมว่าถ้าต้นๆน่าจะกินขาดทั้งเจเดิมๆหรือโมมาแน่นอน
    แต่ปลายน่าจะสู้ไม่ไหวหรอกครับเพราะพวกนี้มันแช่ยาวๆได้พวกเจหรือเครื่องซิ่งยิ่งทำมากยิ่งพังง่ายครับ

พวกเฟอร์นี้มันจะมาช้าๆแต่ไปยาวๆครับ

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    กระทู้ปี 07 อิอิ

28. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เป็นผม เห็นเฟอร์ขับตามมา ผมก็ไม่กล้ากดตามล่ะ ^^'

29. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    กระทู้เก่ามากครับ แล้วตอนนี้ไอ้เจ้าของ Bm เป็นโรคนอนซึ่มอยู่โรงบาลมาสองเดือนแล้วครับ เศร้าใจจริงๆๆ:D

30. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ขับขี่ปลอดภัย(ทั้งตัวเราและผู้อื่นน่ะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้