ทำไงดี เครือ่ง Direct 3.0 ปั๊มสาย เกียออโต้ อยากทำท่อ (สเต็ปต้นๆ)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย JOBZ CCC., 23 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    สวัสดี พี่ๆ บ้าน Mini truck นะครับ เคยเล่นในบ้านนี้หลายปี แอบคิดถึงพี่ๆหลายคนที่เคยคุยในนี้ ก่อนหายไป เพราะ ID เก่าคือ J-TFR Standard หายไปเพราะไอดีเข้าไม่ได้ แล้วก็ขายกระบะไปแล้วด้วย ตอนนี้กลับมาพร้อมกับพาเจ้าพี่เบิ้ม VEGA มา (อาจไม่ใช่กระบะแบบที่เคยมี แต่ก็น่าจะพอไปได้) ทีนี้เอามาก็เจอเรื่องเงิบๆ คือเกียมันเป็นเกียดีแม็ก 3.0 ออโต้ เปลี่ยนมา แถมฮากว่าคือเค้าใส่ปั๊มสายมาด้วย งานนี้เกียร์เลยสับแบบ มึนๆไป ตัดกำลังแบบตื้อๆ แต่ก็ขับมันส์ดี (ตีนปลายไวกว่ามังกรทองคันเก่าล่ะ) ทีนี้ผมว่าท่อมันเงียบไป ประกอบกับว่า อยากได้เสียงแซดบ้างตอนกดยาวๆ แต่ก็กลัวว่ากำลังมันจะหาย เลยอยากรู้ว่า มีพี่คนไหนมีสูตรมั่งไหมครับ ต้องเดินท่อแบบไหน กำลังเครื่องถึงจะไม่หาย ปล.ตอนนี้ต้องใช้ออโต้เพราะภรรยาก็ต้องขับ ^^

2. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    [​IMG] [​IMG]

คันเทานี่คือภาพท้ายๆ ก่อนจากกัน ส่วนคันทองนี่คือเพิ่งพาเข้าบ้านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้