สอบถามรถกระบะติดหลังคาพร้อมแร็คสำหรับบรรทุกของดีหรือเปล่า

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย blackholedell, 28 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackholedell

blackholedell New Member Member

8
    0
    0
    เพิ่งไปรับรถวีโก้มาครับแต่อยากติดหลังคาเพิ่มพร้อมแร็ค ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า บรรทุกของได้เยอะมั๊ย

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ดีในแง่ไหนละครับ ถ้าเอาไว้สำหรับขนของไปเที่ยวต่างจังหวัด เหมือนที่รถกลับบ้านตามเทศกาลก็จะเป็นลักษณะนี้ ก็น่าจะดี
    แต่ถ้าขนของบ่อยๆ หรือบรรทุกหนัก ใส่รั้วคอกแบบรถขนของตามตลาดก็น่าจะเหมาะสมกว่า ราคาน่าจะถูกกว่าใส่หลังคานะ

แต่ถ้าขนของไม่บ่อยแล้วใส่แร็คบนหลังคาน่าจะเป็นการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิงโดยใช่เหตุ

3. Jongko

Jongko New Member Member

14
    0
    0
    ปกติแร็คบรรทุกของบนหลังคามันรับน้ำหนักได้ถึง 150 กก. เลยนะ มันสะดวกดีครับ รับน้ำหนักได้เยอะเลย

4. sato

sato New Member Member

14
    0
    0
    ติดไปก็ดีนะ เวลาเดินทางจะได้สะดวกสำหรับบรรทุกของ

5. viva

viva New Member Member

20
    0
    0
    ดีครับ ผมก็ติดของสามมิตรอยู่นะ รับน้ำหนักได้เยอะ แต่ยี่ห้ออื่นผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

6. viva

viva New Member Member

20
    0
    0
    ดีครับ ผมก็ติดของสามมิตรอยู่นะ รับน้ำหนักได้เยอะ แต่ยี่ห้ออื่นผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

7. laboon

laboon New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าถามว่าดีมั๊ยมันก็ดีครับ ต้องถามว่าบรรทุกของขนาดไหน ของสามมิตรรับได้ถึง 150 กก.ครับ เพราะใต้หลังคามีคานเหล็กนิรภัยเสริมอีก 4 จุด ทำให้มีความแข็งแรงในการรับน้ำหนักมาก เวลาไปต่างจังหวัดขนของสะดวกดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้