Fortuner TRD Sportivo 2014 กับ MU-X อันไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'Toyota Car Clubs' เริ่มโดย kumikoa, 16 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kumikoa

kumikoa Guest

0
    0
    0
    กำลังเล็งสองตัวนี้อยู่ แต่อยากทราบว่าข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง แล้วจะมีปัญหาการซ่อมจุกจิกตามมาไหมคะ

2. ผมเชียร์ฟอร์จูนเนอร์ครับ กว้าง ใหญ่ สมาร์ทดี

3. ตอนนี้ผมขับฟอร์จูนเนอร์ ตัว 4WD อยู่ครับ ผมว่าก็โอเคเลย นั่งสบายทั้งด้านหน้าและด้านหลัง คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถมาก
    แค่ดูนั่งสบาย ไม่สั่น ไม่งอแง ไม่มีปัญหาจุกจิกแบบซ่อมบ่อย สำหรับผมก็โอเคแล้ว

4. ขอเปรียบเทียบแบบตัวต่อตัว ดังนี้เลยนะครับ
    Full time 4WD ของพี่ฟอร์จูนเนอร์เค้าแน่นกว่า ทรงตัวเยี่ยมกว่า ในขณะที่พี่มิวเค้าไม่ Full time ทรงตัวไม่แน่นเท่า ครับ
    วิ่งไกลๆ เทียบกันแล้ว ฟอร์จูนเนอร์อยู่ที่ xx กม. ต่อลิตร แต่พี่มิวเค้าซัดผมไป xx กม. ต่อลิตร
    เรื่องแอคเซสซอรี่ต่างๆ ภายในผมว่าพี่มิวออกมาใหม่ได้ตรงนี้ไป ส่วนตัวผมไม่คิดว่าฟอร์จูนเนอร์ใหม่จะขี้เหร่ตรงไหน ทั้ง NEW Exterior & Interior Sport Design, NEW LED rear screen, NEW Daytime running light ครบถ้วนความสปอรต์ครับ
    แถมเรื่อง น้ำมันที่รองรับ Toyota Fortuner ก็ มีทั้งเครื่อง เบนซินและดีเซล์ครับ ในขณะที่ Isuzu Mu-x มีแต่ดีเซล์อย่างเดี่ยวครับ ทำให้กำลังขับเคลื่อนอืดกว่า โตโยต้าครับ

5. blackholedell

blackholedell New Member Member

8
    0
    0
    fortuner ครับ เจ๋งกว่าาาาาาา ที่บ้านใช้อยู่คันนึง กว้างสบายมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้