วางเครื่อง 3S-GE ใน U12 ดีไหมคับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย owennismo, 2 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    รถ แรงอิอิ

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ดีครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D อิอิ
    พอได้ฮับ...............
    แต่รับประกันอะไรบ้าง อย่าลืมถาม........ :D

:D อิอิ
    อาจารย์เสี่ยทศ เป็นคำตอบสุดท้ายยยยยยย :D

:D :D :D :D ;)

:D :D :D :D

:D :D :D :D

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ผมว่าอย่าไปแปลงมันเล๊ย เครื่อง SR เบากว่า 3S อยู่โขเลย เครื่องแมม่ก็เอียงเข้าพนัง เออ....เค้าวางได้แต่ผมว่าเซอร์วิสคงลำบากชิบ ขนาด วางจากโรงงานจะอะไรยังลำบากเลย มาวางแปลงแบบนี้
    ท่าจะเหงือกแตก ซิกๆๆ ผบว่าเอางบแปลง ไปวาง SR โบยังวิ่งกว่าเลย

:confused: :confused: :confused: :confused:

ทำไมชอบแปลงกันจัง ตรงรุ่นไม่ดีตรงไหน เด๋วเอา 30 ไปวางโรมั่งดีก่า เอิ๊กๆๆ :D :D :D

6. owen560

owen560 New Member Member

7
    0
    0
    หน้าตาเครื่องที่ เอามาลงครับ ช่วยวิจารณ์หน่อยคับ
    แล้วผมจะดูเลขเครื่องยังไงอ่ะครับ ว่ามาจากรุ่นไหน ปีไหน
    ที่เครื่องตอกไว้ คือ SR20546295A

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2007
  7. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :eek: :eek: :eek: กูรู ทั้งหลาย:D :D :D

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

9. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    โดนอีกแล้ววว นี่เครื่องSR20 ของ U13ครับ ไม่ใช่พรีเมียร่านะ แล้วผมว่า 40000 เริ่มแพงไปแล้วหล่ะสำหรับเครื่องตัวนี้

แล้วตัวนี้ เครื่องปี 93 ครับ

ราคาเครื่องมันจะถูกกว่าพรีเมียร่า ประมาณ 2000 -3000บาทครับ

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    สวัสดีครับ อาจารย์ทศ........ :D

11. owen560

7
    0
    0
    แล้วพี่ดูยังไงอ่ะคับ ว่าเป็นปี 93 ของ u13 อ่ะคับ พี่มีสเปคไหมคับ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อ่ะ.........
    ท่านอาจารย์เสี่ย ทศ ฮับ.........
    มาเฉลยให้คุณเค้านิดนึงครับ........ :D

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เลขเครื่อง ถ้าเหมือนของขับหลังนะ มันจะอยู่ ข้างๆเกียร์เลย น่าจะอยู่ตรง ด้านหน้าเครื่องอ่ะครับ

14. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อยู่ข้างๆเกียร์ คับ เครื่องมันไม่ช่ายพิมิล่านิคับ

15. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมยังดูไม่เป็นเลยอ่ะ.... ทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจครับ อย่าไปคิดมาก......

16. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    กล้วยพูด ถูกใจ...... :D

18. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    สเปคเครื่องผมจำไม่ได้อ่ะครับ แต่น่าจะเป็นของu13 เพราะว่า ท่อไอดีมันม้วนลงข้างล่างอ่ะครับ อยู่ใต้รางหัวฉีด

แล้วฝาเครื่องเป็นฝาสีออก บรอนๆ เหล็ก เค้าจะเรียกกันว่า ฝาขาวอ่ะครับ

เครื่องตัวนี้ มันจะผลิตในปี 1993 ที่วางอยู่ใน bluebird U13 ที่ต่างประเทศครับ

แรงม้าคร่าวๆ ก็จะมีอยู่ประมาณ 140 แรงม้าครับ แรงบิด 18.2 กำลังอัดน้อยกว่าเครื่องของ พรีเมียร่านิดนึง

คอยน์แยกครับ ส่วนปีของเครื่องผมไม่ทราบวิธีดูครับ

ผิดถูกประการใด ต้องขออภัย ความรู้ผมได้มาจากทั่นอาจานพี่โต้งครับ อิอิ

ผมว่าน่าใช่u13 แหละ ส่วนเครื่องของ อเวเนีย มันฝาขาวเหมือนกัน แต่ผมยังไม่เคยเห็นหน้าตา อิอิ

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

20. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb: :thumb:

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ท่านผู้เยี่ยมยุทธ

24. owen560

7
    0
    0
    วางเสร็จแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมมีปัญหา ผมขอถามเป็นข้อๆน่ะคับ
    1. เกียร์ผมเปลี่ยนเร็วมากเลยคับ เกือบทุกเกียร์เลยคับ จาก 1 ไป 2 OK จาก 2 ไป 3 ไป 4 เร็วมากคับ ช่างเค้าทำให้โดยไปหย่อยสายเกียร์ ก็ไม่หายคับ บอกเป็นธรรมดาของเกียร์รุ่นนี้
    2. ถ้าช่างบอกผิด ผมต้องแก้ตรงไหนมั่งอ่ะคับ แล้วต้องใช้งบเท่าไหร่คับ ช่างที่ศูนย์เค้าจะแก้ได้ไหมคับ ให้มันลากแต่ละเกียร์ได้ยาวๆหน่อยอ่ะคับ
    3.ถ้าเติมแก๊สโซฮอล 95 จะมีผลเสียกับเครื่องหรือเปล่าคับ

วานผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยน่ะคับ

25. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ผมจะช่วยตอบให้ก่อนตามความเข้าใจของผมนะครับ ถูกผิดขออภัย

1. เกียร์ผมเปลี่ยนเร็วมากเลยคับ เกือบทุกเกียร์เลยคับ จาก 1 ไป 2 OK จาก 2 ไป 3 ไป 4 เร็วมากคับ ช่างเค้าทำให้โดยไปหย่อยสายเกียร์ ก็ไม่หายคับ บอกเป็นธรรมดาของเกียร์รุ่นนี้

**ลองตั้งสายเกียร์ให้ตึงขึ้นนะครับ สายเกียร์ตึงจะทำให้เกียร์เปลี่ยนที่รอบสูงขึ้นคือลากได้ยาวขึ้นนะครับ
    ช่างไปทำสายหย่อนก็ยิ่งแย่ซิครับ

2. ถ้าช่างบอกผิด ผมต้องแก้ตรงไหนมั่งอ่ะคับ แล้วต้องใช้งบเท่าไหร่คับ ช่างที่ศูนย์เค้าจะแก้ได้ไหมคับ ให้มันลากแต่ละเกียร์ได้ยาวๆหน่อยอ่ะคับ

**ลองทำตามข้อ1ดูนะครับ ถ้าไม่หายก็ไม่รู้ตรงไหนเหมือนกัน ถ้าหายหรือดีขึ้น ฝากแตะช่างทีนึง

3.ถ้าเติมแก๊สโซฮอล 95 จะมีผลเสียกับเครื่องหรือเปล่าคับ

**มีแน่นอนเหมือนโฆษณา :D :D เครื่องหาย :D :D ล้อเล่น
    ข้อนี้เป็นหลักทางวิทยาศาสตร์เกินความรู้ผมครับ :) :)
    ก่อนหน้าผมก็ใช้ไม่มีอะไรผิดปกติครับ:) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้