[Help] อยากเเต่ง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย scotchbrite, 9 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. scotchbrite

scotchbrite Guest

0
    0
    0
    ผมพึ่งได้ รถ nissan nx มาคับพอดีอยาก จะเเต่งเครื่อง ขอวิ่ง 200+ พอจะทำได้ไหมคับ ไม่มีความรู้เรื่องรถ คับ ขอคำเเนะนำหน่อยคับบบ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ต้องเปลี่ยนเครื่องครับsr20deก็พอแล้วนะหรืออยากแรงก็sr20det

3. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ตามคุณ momom234 เลยครับตอนแรกผมก็อยากลองVVL เพราะเห็นว่าลากรอบได้สูงดี
    แต่ก็มาลงกับSR20DET ไม่ผิดหวังครับแรงดีมากกับรถขนาดเท่านี้ ตอนแรกที่ผมได้มาก็คุมไม่ค่อยอยู่
    ต้องปรับอะไรนิดหน่อย ตอนนี้ก็เหลือเบรคครับไม่ค่อยได้ดั่งใจ ถ้าเป็นแถว กทม คงไม่ยาก
    ค่าลงทุนของผมค่อนข้างสุงครับ แต่ถือว่าไม่แพงถ้าเทียบกับเครื่องอื่น ขอนึกก่อนน่ะครับ เดี๋ยวมาตอบ
    สุขสันวันสงกราน์ทูกคนน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้