3SGE ติดแก้ส ?

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย jotgy, 1 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jotgy

jotgy Member Member

37
    0
    6
    คือจะบอกว่า วิ่งดีกว่า GE รถผมอีกอ่ะ กำ ไอ้แก้สเนี้ย
    ปล่อยเค้าไปเถอะเค้าทำตั้ง 5 หมื่น หุหุ เอามาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆดูนะครับ

2. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    แล้วของเดิมเค้าวิ่งอยู่กี่โล/ลิตรครับ

3. jotgy

37
    0
    6
    ของเดิมกินกว่า GE ครับ เครื่องเดิมมันอ่ะ ขอบอกเครื่องเดิมไม่ใช่ขี้ๆเลยครับ อัตราเร่งดีมาก ถึงม้าจะน้อยแค่ 139 เอง

4. SimonR

22
    1
    0
    อืม... แบบนี้ก้อดีสิครับ ว่าแต่ว่าเค้าติดแก๊สไปเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าแบบไม่เป็นหัวฉีด มันจะประหยัดแล้ววิ่งได้แบบนี้หรือป่าว น่าสน

5. jotgy

37
    0
    6
    5 หมื่นครับ ระบบหัวฉีด ถ้าไม่หัวฉีด อยู่ที่ 15000 ครับ

6. SimonR

22
    1
    0
    ราคาต่างกันมาเลยนะครับ แล้วมันวิ่งแต่งกันมากหรือป่าว ครับ มีใครลองเปรียบเทียบบ้างเอ่ย

7. iCeE

iCeE New Member Member

7
    0
    0
    อันนี้ของรถเรา วิ่งเทียบกะน้ำมันครับ

8. iCeE

7
    0
    0
    เป็นระบบหัวฉีดครับ ช่วงทดสอบเป็นเกียสองครับ รอบเครื่องประมาณ 4000 ถึงประมาณ 6500 รอบครับไดโนตัวนี้ค่อนข้างที่จะแข็ง อัตราการกินแกสวิ่งในเมืองรถติดหน่อยก้อ ประมาณ1.3 บาท/กม นอกเมือง 1 บาท/กม ครับเท่าๆกับน้ำมันครับ คือในเมืองประมาณ 7กว่า โลลิตร นอกเมือง ประมาณ 10 โลลิตร อุปกรณืชุดนี้ติดเองครับ ค่าของประมาณ 3หมื่นกว่า ครับไม่ยากเท่าไหร่

9. beams

beams New Member Member

25
    0
    0
    แล้ว 3S-GTE AIR4 ติดได้มั้ยครับ เครื่องจะมีปัญหามั้ยครับ

10. iCeE

7
    0
    0
    เครื่องเทอโบ ติดได้ครับ บางที่เค้าติดแบบมิกเซอได้ แต่ถ้าผมแนะนำติดแบบหัวฉีดครับ เพราะ เสียวถ้ามิกเซอแกสไปไหลผ่านอินเตอกะเทอโบ น่ากลัวไปหน่อยครับ ลองหาข้อมูลใน www.gasthai.com ก่อนได้ครับผม

11. jotgy

37
    0
    6
    อยากรู้ที่ไหน ผ่อนได้มั่ง อยากติดจัง

12. natthakorn

natthakorn New Member Member

10
    1
    0
    โหได้ ม้ากับแรงบิดเพิ่ม เครื่อง เทอร์โบ ติดได้ไหมนี่ แต่ 50000 นี่คิดหนัก T___T

13. iCeE

7
    0
    0
    รูปครับผม

14. iCeE

7
    0
    0
    ชุดนี้ไม่ถึง 5 หมื่นครับ ราคาเบ็ดเสร็จที่ 3 หมื่นแก่ๆ - 4 หมื่นกว่าๆ แล้วแต่ร้านติดครับ ถ้างานเนียนหน่อยราคาก้อสูงนิดนึง

15. jotgy

37
    0
    6
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

16. jotgy

37
    0
    6
    ติดตั้งมาแล้วครับพี่ๆน้องๆ

ดูรูปครับ แบบ มิ๊ก 15000 บาท

17. jotgy

37
    0
    6
    มีสวิตออโต้ น้ำมันเป็นแก้ส อัตโนมัต หม้อต้มเมจิอินเดีย ติ๊กแก้ส ถัง 58 ลิตร ติดตั้งเรียบร้อยดีครับ
    เพิ่งวิ่งหมดไป 1 ถัง ตก กิโล ละ 1.50 บาท ครับ เดียวจะลอง จูนให้ประหยัดลงอีกนิดครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับพี่โด่ง

18. นุ

นุ Guest

0
    0
    0
    ติดที่คลอง4 ลําลูกกา อู่ขนิษฐา ดีมาก091383087

19. jobsuanman

jobsuanman New Member Member

8
    0
    0
    15000 ติดที่ไหนนะครับ
    สนใจครับ มันต่างกะหัวฉีดมากไหมครับ

20. jotgy

37
    0
    6
    ติดมา 15000 แถววัดลาดปลาเค้าครับ สนใจโทรมาสอบถามได้ 06-3020417 เดียวแนะนำให้

21. SimonR

22
    1
    0
    ตอนนี้วิ่งเป้นไงครับ

22. AmpST-171

AmpST-171 New Member Member

5
    0
    0
    อยากสอบถามครับว่า ถ้าเปลี่ยนหม้อต้มจากเมจิกเป็นหม้อต้มของอิตาลี งบประมาณจะต้องเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ สนใจครับ ตอนนี้ใช้หน้ายิ้ม ST171 วาง 3S-GE อยากติดแก้สบ้างครับ สู้ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้วครับ รบกวนด้วยครับ แอมครับ

23. AmpST-171

5
    0
    0
    อ้าวววว เจ้าของรถหายตัวเลยอ่ะครับ
    เฮ้อออ ซะงั้นนนนน:( :(

24. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    ติดมาแล้วครับ3S-GE คอกลม ตอนนี้วิ่งอยู่กิโลล่ะ1.10 บาทครับ บันเทิงมากมาย ครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 24000 บาทครับ ติดเป็นระบบแลมด้า คอนโทล ของ Aurtonic ครับ ด้ายถัง78ลิตรด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2006
  25. AmpST-171

5
    0
    0
    ติดจากร้านไหนครับ แนะนำด้วยครับ

26. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2008
  27. tunmk

tunmk New Member Member

17
    0
    0
    คือผมสงสัยอ่ะครับ มันจาผ่านอินเตอร์กะเทอร์โบได้เหรอครับ เพราะเห็นส่วนใหญเค๊าติดกันแถวๆท่อรวมไอดีอ่ะครับ ตรงหน้าลิ้นปีกผีเสื้ออ่ะครับ สงสัยอ่ะครับ :D

28. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ขออนุญาตตอบแทนนะครับ
    1 ก็บางอู่เขาไม่ได้ติดตัวมิกซ์ตรง หน้าลิ้นปีกผีเสื้อไงครับ
    2 คุณรู้จักโบลออฟ วาล์ว รึเปล่าครับ ถ้ารู้จักคุณก็จะรู้ว่าเวลาคุณถอนคันเร่ง แล้ว อากาศที่ผสมกับแก๊ส
    แล้วจะถูกระบายกลับไปที่ไหน จะอธิบายการทำงานของ Blow Off Valve อย่างนี้นะครับ
    การทำงานของ BLOW OFF VALVE ตามโครงสร้างประกอบด้วย ลิ้นปิด – เปิด
    ตัวหนึ่งที่คอยทำหน้าที่ ปิด - เปิด แรงดันไอดีไว้ โดยถูกกดทับด้วยแผ่นไดอะแฟรม และ
    สปริงที่ตั้งค่าความเเข็งไว้ให้พอดีกับแรงดันที่ต้องการ โดยต่อท่อที่หัวด้านบนของ
    BLOW OFF VALVE ไปยังคอไอดีหลังลิ้นปีกผีเสื้อในขณะที่มีการยกคันเร่ง สูญญากาศใน
    ท่อแมนิโฟลด์ หรือ ท่อไอดีหลังลิ้นปีกผีเสื้อ จะเกิดเป็นสุญญากาศมีแรงดูดผ่านไปยังไดอะแฟรม
    ใน BLOW OFF VALVE เมื่อแรงดูดมีแรงชนะแรงกดของสปริงประกอบกับแรงดันหลังลิ้น
    สูงขึ้น จึงทำให้ลิ้น ปิด - เปิด ยกตัวขึ้น และ ระบายไอดีออกมา ซึ่งไอดีที่ระบายออกมามันมีการ
    ผสมกับแก๊สมาแล้ว และ ท่อของไอดีที่ระบายออกมา มันจะต่อกลับไปที่หน้าเทอร์โบ เพื่อ ให้
    เทอร์โบดูดอีกครั้ง ทำให้มีแก๊สอยู่ในอินเตอร์คูลเลอร์ จึงเป็นที่มาของความเสี่ยงที่จะเกิดการ
    ระเบิด (แบ็คไฟร์) ได้ครับ ซึ่งระบบหัวฉีดไม่มี เพราะถอนคันเร่งปุ๊บ หยุดจ่ายปั๊บ เข้าใจหรือยังคร๊าบบ

มีข้อสงสัยประการใดถามได้ครับ ยินดีครับ:):):)

29. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    แอบมาดู คับ อิอิ

ผมติดมาครับ

ผมใช้ AE 101 ติดแก็ส lpg มา 15000 ครับ ตกกิโลละ 2 บาท (เกียร์ออโต้) กรองเปลือยครับ ค่าใช้จ่ายในการซื้อทรัพยากรถูกกว่าครับ 400-500 ก็เต็มถังแล้วครับ วิ่งกิโลได้พอๆกับน้ำมัน แต่เสียตังซื้อน้อยกว่า ถูกดีครับ.......บางขุนเทียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้