พี่ๆที่ใช้(สตาร์ด้า)ช่วยโพสรูปเพื่อเป็นแนวทางการแต่งคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย นายภคพัส น้อยไขขำ, 1 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sanglony

sanglony New Member Member

51
    0
    0

แล้วถ้าผมยังไส่แม๊กนี้อยู่มันจะติดซุ้มไหมครับ แล้วลูกระนาดเป็นไงมั่งครับขับได้ตามปกติหรือว่าต้องค่อยๆหยอดอะครับ แล้วหน้าจิกแบบที่พี่ว่ามันเป็นยังไงหรอครับ ที่ผมไส่กล่องโหลดเพราะได้กล่องมาอะครับ เลยอยากทำจากของที่มีอยู่อะครับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แวะมาดูอีกที

3. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    ต้องลองครับไม่ลองไม่รู้ ถ้าติดก็ยกออก ถ้าไม่ติดก็โอเค เมื่อก่อนใส่ล้อเดิม โหลดหน้า 2.5 หลัง 3 นิ้ว ไม่ติดครับ แต่ลูกไม่ต้องไม่ใหญ่มากนะ ถ้าใหญ่ๆยังไงก็ติด ส่วนล้อจะติดซุ้มไหมต้องดู ออฟล้อ ครับ ว่าล้อที่ใส่มันหุบหรือมันยื่นออก แต่ถ้าติดก็ เปลี่ยนยางให้หน้าแคบลง แก้มเตี้ยลง มันก็พอช่วยได้อยู่

4. sanglony

51
    0
    0
    ผมไส่ยาง 205/70/15อยู่อะครับพี่เดียร์ ผมกลัวมันจะโดนกับซุ้มล้ออะครับ โดยเฉพาะข้างหน้าอะครับ ลองเอาไม้บรรทัดไปวัดแล้ว เหลือระยะไห้ตัวนิดเดียวเองอะครับ

5. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0

เจอคู่แฝดแล้วคับ

6. sanglony

51
    0
    0
    รถพี่คือแนวอย่างที่ผมอยากได้เลยครับ รถพี่โหลดกี่นิ้ว แล้วไส้ล้อเท่าไหร่ครับ

7. ตามที่ว่ากันมาเลยครับ

ส่วนเรื่องติดไม่ต้องกลัวว่าจะโดนครับยังงัยโดนอยู่แล้วครับ

แต่ไม่ต้องกังวลว่าจะเป็นไร เพราะส่วนที่จะโดนประจำจะเป็นในส่วนของคานเกียร์ครับ

ไม่ต้องกลัวครับ คานเกียร์มันแข็งแรงครับแต่เกียร์ไม่ค่อยจะแข็งแรงเท่าไหร่

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป๊ะเลยจูเนียร์

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    มีการขยับกันแล้วชาวสตาด้า

10. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

ขู่เขาอีกและไอตี๋.....อิอิ

11. 4D56T

1,903
    0
    0
    ไม่แน่ใจอ่ะคับ ทำหลายรอแล้ว มันยังงงคับ แต่ผมว่ารอเปลี่ยนล้อก่อนดีกว่าคับ มันจะง่ายกว่าคับ

ใส่ล้อ AVS Model ไม่แน่ใจคับ หน้า 17x8,หลัง17x9 นิ้วคับ

ปล.อย่าโหลดเยอะเลยคับ ขับแล้วมันเหนื่อยคับ

12. sanglony

51
    0
    0
    ขอบคุณครับ งั้นตอนนี้คงต้องไช้ ล้อ15 แบบเดิมๆไปก่อนไม่ต้องโหลด รอได้ล้อ17 ก่อนแล้วค่อยโหลดดีกว่าอะครับ

13. dearruam

485
    0
    0
    ตามที่พี่ๆข้างบนบอกเลยครับแบงค์ ใส่ล้อก่อนก็ได้แล้วค่อยจัดเด็ม

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จะมี4 ด เทพอีกคันแล้ว

15. sanglony

51
    0
    0
    ไม่เทพหรอกครับ แค่โหลดอย่างเดียวเอง เครื่องก็ยังเดิมๆอยู่เลยครับ ถ้าจะติดหอยจริงๆก็คง td04 ยิงสดไปก่อนอะครับ

16. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ

17. dearruam

485
    0
    0
    คนข้างบนเตรียมตัวเข้าโบสถ์หรือยังอะ...หรือคืนนี้จะจัดเต็มก่อนละเนี่ย...555

18. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ค่อยเป็นค่อยไป เดี๋ยวก็เต็มเองครับ

19. 4D56T

1,903
    0
    0
    ใช่ๆคับ ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป คับ

20. sanglony

51
    0
    0
    ขอบคุณครับ

21. 4D56T

1,903
    0
    0
    ใส่โบก่อนโหลด ก็ยังไม่น่าเกียดเลยคับ
    ปล.แต่ก่อนของผมก็ใส่โบก่อนคับ

22. sanglony

51
    0
    0
    ถ้าไส่โบแต่ไม่ได้ไส่ฝาปั้มแล้วขั้นตูดปั้มเอาพอได้ไหมครับ แล้วฝาปั้มราคาประมาณเท่าไหร่ครับถ้าซื้อมาไส่ สามารถไส่ได้เลยไหมครับของผมมันเป็นแบบนี้อะครับ

23. sanglony

51
    0
    0
    รบกวนถามนิดนึงนะครับ อุด egr ใช้อะไรดีครับ ผมใช้กระป๋องแปปซี่ แปปเดียวก็รั่วแล้วอะครับต้องคอยเปลี่ยนตลอดเลยอะครับ เอาแบบอุดแล้วใช้ยาวไปจนเครื่องพังก็ยังไม่ทะลุเลยอะครับ

24. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    มาดันครับ

25. 4D56T

1,903
    0
    0
    ขึ้นเฮดเดอร์หรือเขาหล่อไปเลยคับ แถมมีช่องใส่เวสเกตมาด้วย จบกว่าคับ

ส่วนไอดีจะใช้ของเดิมก็ได้คับ หรือจะทำใหม่เป็นแบบท่อสามนิ้วแปะเข้าไปอ่ะคับ

ส่วนฝาปั้มก็ไปใส่ฝาสูงแล้วก็เทสใหม่คับ รับรองคับว่าวิ่งประหยัดกว่าเดิมแน่นอนคับ

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    แวะมาดัน

27. sanglony

51
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ถ้าไส่ฝาสูงผมกลัวงบไม่พออะครับ ถ้าไส่โบผมว่าจะไส่ฝาปั้มแล้วขั้นตูดช่วย รองบมาแล้วค่อยเปลี่ยนปั้มไหม่ครับ

28. dearruam

485
    0
    0
    หรือไม่ก็รอเก็บเงินทำทีเดียวเลยครับ จะได้ไม่ต้องแก้หลายรอบ

พี่บี ผมมีลิงค์แจ่มๆสนปะ

29. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ถ้าพี่บีไม่เอา ผมเอานะ

30. dearruam

485
    0
    0
    จัดไปครับพี่เอ จัดเต็ม

http://javi-mediafire.blogspot.com/?zx=a36134d03cd102a6

http://www.jav-mediafire.com/?zx=dd8937558487c22b

http://xxxbybabybeer.blogspot.com/?zx=21c91971d9fb757e

http://mediafirexxxzone.blogspot.com/?zx=2da32a78042d57fd

ปล.อย่าหักโหมกันนะครับ 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้