[Help] รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ เครื่อง GA16de ฝาขาว ติดยากครับ พอติดแล้วเครื่องไม่สะดวกครับบึบๆบับๆ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย vichachaichan, 14 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vichachaichan

vichachaichan New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ เครื่อง GA16de ฝาขาว ติดยากครับ พอติดแล้วเครื่องไม่สะดวกครับบึบๆบับๆ ไม่รุเป็นอะไรครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับรถต้องใช้ทุกวันเลยครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ตอบแบบเดาๆไปก่อนนะครับ เพราะมันน่าจะมีอาการต่างๆนานา ก่อนจะเป็นเหตุการเหล่านี้

- สตาร์ทติดยาก น่าจะ เป็นที่ไดร์สตาร์ท หาเหล็กติดรถไว้เคาะ ตรงไดร์สตาร์ท พอช่วยได้

-อาการบึบๆบับๆ เอาแบบโคตรเดาเลยนะ -หัวเทียนบอด สูบทำงานไม่ครบ - AC-Valve สกปรก ถอดล้าง น่าจะดีขึ้น ตัวอย่างการล้าง http://racingweb.net/forum/threads/358748-D-I-Y-วิธีการล้าง-AC-valve หรือเป็นที่ระบบไฟ

บอกตรงๆ สันนิฐานล้วนๆครับ

3. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ครับแนะนำลองถามในคลับเพื่อนบ้านที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ครับเช่น NV B13 SUNNY น่าจะได้ขอมูลครับ

4. panerndong

panerndong New Member Member

6
    0
    1
    เป็นเหมือนกันเลย ช่างลื้อปั๊มติ๊กมาดู พังไปเสียแล้ว ใครมีปั๊มติ๊กรุ่นนี้เก็บไว้ช่วยเหลือทิ้งเบอร์ไว้ให้หน่อยนะครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้