คู่มือผู้ใช้ Manual และ ประวัติรถยนต์ NISSAN NV โดยสังเขป ..☺☺

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nissan Y10 Thailand, 28 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ครับ ถ้าพี่ว่าอย่างนั้นก็ ok ครับ เอาเป็นว่าเราอยู่กับปัจจุบันและทำมันให้ดีที่สุดก็พอ ขอบคุณครับ:D:D:D

1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เก็บความทรงจำดีดีที่มีให้กันไว้ดีกว่าครับ
    สำหรับผมแวน กับ กระบะ เราเป็นพี่น้องกันอยู่แล้วครับ
    ไม่มีแบ่งแยกครับ
    ยังจำได้นิดนึงสมัยก่อนจะเป็น .jp.net ป่าวน้า

2. NV

NV New Member Member

9
    0
    0
  3. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    โอเค ตามนั้นครับ ปัจจุบันดีที่สุดดดดดดดด

4. tendency

tendency New Member Member

49
    2
    0
    ผมภูมิใจที่ได้ขับ NV คับ

เกี่ยวกะเค้ามั้ยเนียะ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    nv รถที่ดีที่สุดในโลก.........................
    อิอิ สำหรับผมนะเยี่ยมเลยครับ

7. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมก้อมาใหม่คับ....พี่น้องเราช่วยเหลือกันดีคับ...

8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ต่างคนต่างที่มาแต่หัวใจเดียวกับ รักหมดใจ Nv Club คับ........

9. ผมก็ใหม่เหมือนกันคับ ส่วนคนเก่าๆ สงสัยแก่เฒ่ากันไปตามวัย แล้วมั้งครับ 555

10. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถุย:D

11. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    ใช่เลยครับครั้งแรกกับ www.nvclub.cjb.net เข้ามาครั้งแรกก็เจอพี่ เอ กับ ตั๋ว นี้แหละครับ(ตอนนี้หนีไป VIP แล้วนิ) ก็ไปมิตติ้งกันครั้งแรก ๆ ที่ Jet71 แล้วก็กระจัดกระจายตามระเบียบ ผมก็ไม่ค่อยได้เข้าในบอร์ดซะเท่าไหร่ ส่วนเจ้า NV ตัวแสบผมก็พังเป็นอาชีพก็แทบจะไม่ค่อนได้ใช้อ่ะครับ ถ้านึกถึงสมัยก่อนก็มีพี่นัท พี่อ้วน เจ้ตุ๊ก อาจารย์อะไรนะจำไม่ได้แล้ว ครั้งสุดท้ายที่ไปมิตติ้งคือ ศูนย์นิสสันตรงบางนาตราดครับ นาน ๆๆๆๆ มากๆๆๆ จำได้ประมาณนี้ครับเพื่อใครอยู่ในเหตุการณ์จะได้มาเล่าต่อครับ ไว้รถเสร็จคราวนี้ว่างเจอกันครับ

ต้น ครับ NV_VAN สีน้ำตาลจ้า

12. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    The history of NV

We love Nissan NV

จะขายยังไม่อยากขายเลยคับ NV เสียดาย

13. ฟังเรื่องเก่าๆแล้ว มันรู้สึกดีเนอะ

14. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    รอสร่างเมาก่อนนะ ตอนนี้นึกอารายม่ายออก :D

15. nickie-junior

nickie-junior New Member Member

163
    34
    0
    จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป ปาทานมาววววว :D:D :p:p :):)

16. โด่ง

โด่ง New Member Member

55
    3
    0
    รักมาก

ชอบ คลับนี้มากๆ ครับ ทุกคนนิสัยดีกันหมดเลย
    รถผมได้มาก็เพราะคลับนี้แหละครับ

ยืนยันยังไงก็จะไม่ขายครับ เก็บไว้เป็น NV ที่สวยที่สุดในโลก
    เอาไปตีเป็นเหล็กทั้งคันแล้ว

NV neverdie

17. เห็นด้วยครับ ว่าแต่รถพี่งามถูกใจจริงๆ ว่างๆเอารูปมาลงให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ เอาแบบทุกง่ามมุมเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จุดเริ่มต้น NV Club แบบลึกๆก็ต้องท่านประธานตั้วละครับ

ผมเริ่มเข้ามาอ่านในบอร์ดก็สมัย cjb.net

ผมเข้าไป meeting ครั้งแรกก็ ปตท.เลียบด่วน NV เกือบ 20 คันได้

เรื่องกิจกรรม ก็จัดกันมาตลอดครับ ไปเที่ยว ไปทำบุญ แข่งgymkhana แข่งdrag เข้าร่วมกิจกรรมcarclub ต่างๆ...:D

สำหรับผมบ้านหลังเล็กๆ หลังนี้ อบอุ่นเสมอครับ...:)

19. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    nvclub ถ้าจำไม่ผิดเกิดมาก่อน rcw ตอนนั้นพี่เก่งยังทำเว็บ rungracing อยู่เลย ก็ทำกะเค้ามั่ง เป็น www.nvclub.cjb.net แล้วก็โตขึ้นเรื่อยๆ ขอมูลเยี่ยมๆเยอะมากแต่ในที่สุด server ก็พัง เลยย้ายมาอยู่ที่ rcw ก็มีตุ๊ก มีเป้ มาช่วยดูแลาตลอดเพราะผมก็เริ่มไม่ได้ดูแลแล้วเพราะงานหนัก ก็ต้องขอบคุณตุ๊ก เป้ เพื่อนสมาชิกเก่าๆ ทั้งหลาย และสิ่งหนึ่งที่ทำให้ nv club คงอยู่ได้คือเพื่อนสมาชิกทุกคนทั่งเก่าและใหม่ ที่เป็นแรงขับเคลื่อนให้เว็บเดินหน้าต่อไป เว็บเราถือได้ว่าเป็นเว็บที่มีปัญหาน้อยที่สุดชมรมหนึ่งเลยล่ะ จะมีก็แค่ครั้งเดียวตอนแยก nvvan ออกไปแต่ในที่สุด nvclub ก็ยังยืนอยู่ได้และชาว van หลายๆคนก็ยังอยู่ที่นี่เหนียวแน่น ขอบคุณทุกความรักความผูกพันธ์ ผมเสียดายมากที่ไม่ได้อยู่ กทม ไม่งั้นได้เจอกันบ่อยๆ แน่ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคน ขอบคุณประธานเป้ที่ดูแลชมรมเป็นอย่างดี ขอบคุณเลขาตุ๊กที่ดูแลในทุกๆ กิจกรรม ขอบคุณ หัวหอกหลักๆ หลายๆ คน พี่เบิ้ม เต้ อั้ม พี่โจบิ๊ก และอีกหลายๆคนที่ผมกล่าวถึงไม่หมด ที่เป็นหัวหอกสำคัญผลักดันงานต่างๆเรื่อยมา ถ้าไม่มีพวกท่าน nvclub ก็ไม่มีวันนี้ขอบคุณครับ ว่างๆจะค้นรูปเก่าๆมานั่งดูเผื่อนึกอะไรออก ตอนนี้จำไรไม่ได้จริงๆ

20. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D

21. ยินดีมากครับที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในบ้านหลังนี้และจะอยู่กับ NV CLUB ตลอดไปเท่าที่สังขารจะอำนวยครับ

22. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    อืมๆประทับใจคับคันแรกผมก็ NV

23. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับ

24. NV pooh

NV pooh New Member Member

17
    1
    0
    วันหนึ่งนานมาแล้ว....จำปีไม่ได้ น่าจะสักแถวๆ10ปีก่อน

มีเด็กคนนึงมาตามหาผมในโต๊ะรัชดา[email protected]
    ผมจำรายละเอียดเขาไม่ค่อยได้แล้ว จำได้คร่าวๆว่าเขาเรียนอยู่ประมาณปี2-3นี่แหละ ม.เอกชนแห่งหนึ่ง
    ก็โทร.คุยกัน.......เขาบอกว่าเขาอยากจะทำWebของกลุ่มคนที่ใช้NV
    เพราะเขาใช้รถNVอยู่ เป็นรุ่นQueen cab
    เขาอยากให้ผมช่วยทำด้วยกัน?......

ทีแรกผมก็ปฎิเสธไป.....เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องอะไรเลย????
    ทั้งเครื่องยนต์ ระบบการทำงานต่างๆของรถ รวมไปถึงเรื่องการทำWeb ฯลฯ
    แต่สุดท้ายก็ตกปากรับคำไป.....เพราะเห็นว่าเขาตั้งใจดี
    คิดว่าคงช่วยแค่เริ่มต้นเป็นเพื่อนเขา พอมีคนเข้ามาเล่นมากๆ ก็คงมีคนมาช่วยๆกันแยอะไปเอง

...อีกไม่กี่วันต่อมา ก็นัดเจอกันที่ผับร้านOld Town ตรงแยกสุทธิสารตัดวิภาวดี ประมาณ2ทุ่ม
    เขามากับแฟนสาวหน้าตาน่ารัก ตัวเขาเองเป็นเด็กหนุ่มท่าทางเรียบร้อย สุภาพ พูดจาดี
    ก็ได้คุยกัน.....วางแนวไว้ว่าเริ่มต้นก็เน้นWebbord เปิดกระดานให้คนเข้ามาพูดคุยกัน
    แล้วค่อยๆเพิ่มรายละเอียดอื่นๆ เช่น ข้อมูลพื้นฐาน Spec.ของรถ รูปแต่งสวยๆ ฯลฯ
    ซึ่งทั้งหมดน้องเขาก็เป็นคนทำนั่นแหละ.....ผมแค่คอยเข้าไปเล่นไม่ให้Webเหงา
    จำได้ว่าวันนั้นผมก็เอารูปแต่งNV สวยๆตามหนังสือ ต่างๆที่เคยหามาดู ติดเอาไปให้ด้วย
    เพื่อเอาไปใส่ลงในweb

น้องเขาก็ตั้งใจดีนะ.....ขนาดชวนผมไปหาสปอนเซอร์ต่างๆ
    แม้กระทั่งกับทางนิสสันเองเลย...ผมก็ไม่กล้าอ่ะ....แต่น้องเขาก็ลุยไปคนเดียวเลย จำไม่ได้แล้วว่าได้มั้ย?

จากนั้นก็เริ่มเปิดตัว ....ด้วยความที่ไม่มีทุน ก็อาศัยพื้นที่ฟรีไปเรื่อยๆ Webbordก็โพสรูปไม่ได้เหมือนเดี๋ยวนี้
    ค่อยๆทำกันไป ดีมั่งล่มมั่ง...ล้มลุกคลุกคลาน

เอาแค่นี้ก่อน.....ออกกะแล้ว ถ้ามีใครอยากฟังเดี๋ยววันหลังมาเล่าต่อ....

25. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    นั้งแถวหน้ารอฟัง:D

26. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เข้ามาปูเสื่อรอครับ............................จากใจชาวแวน:D:D:D

27. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    มารอฟังเหมือนกันครับ

28. รออยู่เหมือนกันครับ

29. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ขอเพิ่ม เตอม อีก หน่อยจิครับพี่ๆ
    เดี๋ยวจาปักหมุด น๊า .. :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้