ช่วงนี้มีใครเข้าเว็บแล้วโดนเตือนเรื่องมัลแวร์มั่งครับ

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย CARINA, 13 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ช่วงนี้มีใครเข้า rcweb แล้วโดนเตือนเรื่องมัลแวร์มั่งครับ

ของผมโดน เลยสงสัยว่าท่านอื่นโดนมั่งมั้ยครับ

หรือผมต้องเซ็ทยังไงหรือป่าว เมื่อก่อนไม่เคยเป็น

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ในเว็บนี้ไม่มีมัลแวร์หรือไวรัสใดๆ ปลอดภัยแน่นอน 100%
    แต่ที่ขึ้นมาแจ้งเตือน เนื่องที่ผ่านมาจาก google ได้พบบางหัวข้อ มีสมาชิกโพสต์ลิ้งค์ที่ออกไปเว็บที่มีมัลแวล์ อยู่หลายหัวข้อ ตอนนี้ไล่ลบไปแล้ว และตอนนี้ได้ส่งเรื่องไปที่ google ให้ตรวจสอบเว็บเพื่อปลดบล็อคโดเมนของเว็บนี้

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ตอนนี้เว็บเข้าใช้งานได้ปกติ ไม่โดนบล็อคจาก google แล้ว

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้