ไฟ ABS โชว์ที่หน้าปัทม์ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย chuchat, 7 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chuchat

chuchat New Member Member

6
    0
    0
    ลองถอดเซ็นเซอร์ที่ล้อหน้า ทั้งซ้ายและขวา ทำความสะอาดแล้ว ไฟยังไม่ดับ หาที่ล้อหลังไม่เจอครับไม่ทราบว่้าอยู่ตรงไหน มีหรือเปล่าครับ

2. chuchat

6
    0
    0
    TOYOTA CROWN JZS 133 ครับ

3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ล้อหลัง Jzs133 ไม่มี SenSor ABS

4. chuchat

6
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ NOPCROWN มากครับ ไม่ทราบว่าเราต่้องซ่อมตรงจุดใหนบ้างครับ อาการคือ พอติดเครื่อง ไฟ ABS โชว์ แล้วดับ พอรถเคลื่อนที่สักพัก ไฟ ABS โชว์ตลอดครับ

5. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ไฟโชว์มีอาการผิดปกติหรือเปล่าเวลาเบรค เบื้องต้นต้องให้ช่างที่ชำนาญเช็คระบบ
    ตัว Sensor Abs ไม่ค่อยเสียง่ายนอกจากเกิดชำรุดที่ตัวภายนอกตัว Sensor

6. chuchat

6
    0
    0
    เบรคอยู่เป็นปกติครับ แต่รู้สึกว่าเวลาเบรคแรง ๆ รถจะไถล ซึ่งตอนไฟไม่โชว์ไม่เกิดอาการนี้ครับ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ เดี๋ยวให้ช่างเช็คสายสัญญาณจากตัวเซนเซอร์ไปกล่องดูครับว่าขาดหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้