บทเรียนราคาแพงจากเหตุการณ์อุบัติเหตุรุนแรงจนนักแข่งเสียชีวิต ณ สนาม Bonanza

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Circuit, 4 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    RIP

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้าสนามไม่แก้ไขเรื่อง guard rail ผมจะไม่มีวันลงไปวิ่งในสนามนี้เด็ดขาดครับ ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ RIP

3. notch

notch New Member Member

1
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

4. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

5. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เสียใจด้วยครับ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0

7. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18

9. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ นำเสนอข้อเท็จจริง ไม่ได้โยนกันไป-มาว่าใครผิด

แต่นำความผิดพลาดแต่ละประเด็นในวันนั้น เพื่อเป็นแนวทางพัฒนาในวันหน้า

เป็นหนึ่งในการกดขอบคุณ ที่ขอบคุณออกมาจากใจจริงๆครับ

11. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติๆ ของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

12. โต

โต New Member Member

122
    0
    0
    แสดงความเสียใจ กับเพื่อน นักแข่งท่านนี้ที่ได้จากไปครับ ผมขอตำหนิเรื่องรถพยาบาล ที่ไม่ได้มาตรฐานครับ

13. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อยากให้พัฒนา ยกระดับความปลอดภัยทั้งสนามแข่งและตัวรถ ไม่มีใครอยากให้เกิด เสียใจด้วยตรับ

15. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เสียใจด้วยครับ :(

16. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆครับ. ผมเป็นคันที่วิางตาม
    คันนี้มาในระยะประมาณ. 10 เมตร. ผมจำภาพเหตุการณ์ทั้งหมดได้. วันนั้นผมได้แต่หวังไม่ให้เค้าเป็นอะไรมาก
    พอเกิดอุบัติเหตุผมวิ่งเข้า. พิท. แล้วมายืนดูอยู่ข้างสนามเจ้าหน้าที่ช่วยนักแข่งออกมา. แล้วใก้สันญานว่า. ปลอดภัย. ผมน้ำตาคลอเลยครับ. เพราะสภาพรถกับความเร็ว. และจุกที่กระแทก. มันค่อนข้างรุนแรง. พอกลับมาบ้านได้รู้ข่าวการจากไปผมใจหายเลยครับ. เสียใจกับทุกๆคน. และครอบครัว. ขอให้นักแข่งจงพบความสงบสุขไม่ว่าภพใดชาติใดครับ.

17. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขอไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิตครับ

18. RIP

19. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เสียใจกับครอบครัวและเพื่อนของผู้สูญเสียด้วยครับ

ขอบคุณ จขกท ที่เอาบทความและการวิเคราะห์ดี ๆ มาเล่าให้ฟัง
    อุปกรณ์ Safety มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มีจริง ๆ ครับ

20. Terr_Impreza

Terr_Impreza New Member Member

24
    0
    1

21. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดครับ

เสียใจด้วยครับ

ทางสนามก็คงต้องปรับปรุงกันไป
    ในส่วนของตัวรถเองก็ต้องปรับปรุงด้วย

อีกอย่างครับวัสดุที่ใช้ทำโรบาร์ ส่วนใหญ่บ้านเราใช้เหล็กแบบที่ทำท่อไอเสีย แค่หนากว่าหน่อยนึงเห็นมาหลายร้านแระ และอยากให้เพิ่มคาดข้างกากาบาทด้วยครับ ขึ้นลงเกะกะหน่อยแต่ปลอดภัยกว่าแบบท่อนเดียวเยอะ
    View attachment 1776114

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้