เตือนเพื่อน ระวังกันนะครับ เส้นบางนาตราด ถ้ารถเสีย มีอู่ ที่จะหลอก ลูกค้า ซ่อมแพงๆ มีเพื่อน โดนมาแล้

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B-2, 21 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เนื่องด้วย จากที่รถผมได้น๊อค อยู่เส้น บางนาตราด แล้วมีอู่ๆหนึ่ง แวะผ่านมาพอดี ที่จิงไม่ได้พอดีหรอก รู้ภายหลัง เค้าวิ่งหาลุกค้าที่รถเสียกลางทางแล้วลากเข้าอู่ เรา ก้อโอเค เพราะ อยู่ใกล้ๆๆเซนทรัลบางนา ก้อเลย บอกว่า มีอะไรเสีย แจ้งก่อนซ่อมด้วย เมื่อ ผ่านไปครึ่งวัน เค้าก้อไม่โทรบอก ผมเลยโทรไปถาม เค้าบอกว่ากำลังเช็คอยู่ ตอนบ่ายผมก้อโทรไปอีก ได้คำตอบ ช่างไฟเช็คระบบไปอยู่ พอตอนเย็น เค้าโทรมาบอกว่ารถเสร็จแล้ว มาเอารถได้เลย ผมก้ออ้าว เส็ดกะเส้ด เราก้อรอแจ้งซ่อมก่อน เลยถามว่าเท่าไหร่ คำตอบแทบช้อค 7000บาท ผมก้อเลยถามว่าน้าทำไหรไปบ้าง เค้าก้อบอกซ่อมจานจ่าย เพราะมันไหม้ และเพิ่ม แผงวงจรสี่เหลี่ยม กรอบอลูมิเนียม มีปลัีกเสียม สายไฟสี่ห้าเส้น พ่วงมาจากปลั๊กซ๊อกเก็ตจานจ่าย เค้าว่าป้องกันจานจ่ายไหม้ ใช้ไปได้เลย ไม่มีพังจานจ่าย และก้อไล่เช็คระบบไฟ ทั้งหมด ผมนึกในใจ จานจ่ายก้อไม่เปลี่ยนตัวใหม่ แก้ยำข้างในแน่ ราคาแค่นี้ ไม่น่าเกิน4000ก็แพงแล้ว จึงบอกพี่ๆๆน้องๆๆในคลับถ้ารถเสียกลางทาง พึงระวังไว้ครับ จะโดนแบบผม อู่นี้ มีชื่อ ยอดการช่าง อยู่บางนาระหว่างซอย28-26 และได้ข้อมูลมา ว่าอู่นี้ ไม่มีช่าง วิ่งหารถที่เสียลากเข้าอู่ แล้วหาช่างมาซ่อม แล้วคิดราคา แบบโหดๆๆ ถามแจงระเอียดการซ่อม ก้อ อึกๆๆอักๆๆ เจ้าของอู่ มีอายุหน่อย ขับดีแม็ค ติดสติกเกอ ดีแมคคลับด้วยยย มาตอนเช้า แวะหาอู่ประจำ เช้คแรงอัด สูบ 1 วัดได้ 80 กว่าๆๆ อีกสามสูบ 225 เจ้ แกบอก วาลวรั่วหรือไม่ก้อ ยัน ต้องรื้อเครื่อง อีกรอบ เง้อๆๆๆ

2. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    เจอแบบนี้เซ็งเลย แค่รถเสียก็เซ็งแล้ว ยังมาโดนแม่งฟันอีก แม่งเลวมาก.,

- - - Updated - - -

เจอแบบนี้เซ็งเลย แค่รถเสียก็เซ็งแล้ว ยังมาโดนแม่งฟันอีก แม่งเลวมาก.,

3. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ฆ่ามัน

4. Tananvit

Tananvit New Member Member

7
    1
    0
    ขอใบเสร็จคับ กลับไปขอใบเสร็จ ไม่สำเร็จแจ้งสคบ. พวกนี้ต้องดำเนินการตามกฎหมายไม่งั้นคนอื่นที่เกิดปัญหาเช่นคุณก็จะโดนด้วย โดยเฉพาะผู้หญิงซึ่งส่วนใหญ่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไก จัดการเลยคับพวกเหลือบสังคม สังคมไทยเสื่อมถอยเพราะพวกฉวยโอกาสกับคนไทยด้วยกันนี่แหละ เป็นกำลังใจให้คับ

ขอใบเสร็จคับ กลับไปขอใบเสร็จ ไม่สำเร็จแจ้งสคบ. พวกนี้ต้องดำเนินการตามกฎหมายไม่งั้นคนอื่นที่เกิดปัญหาเช่นคุณก็จะโดนด้วย โดยเฉพาะผู้หญิงซึ่งส่วนใหญ่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไก จัดการเลยคับพวกเหลือบสังคม สังคมไทยเสื่อมถอยเพราะพวกฉวยโอกาสกับคนไทยด้วยกันนี่แหละ เป็นกำลังใจให้คับ

5. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    โดนอู่นี้มาแล้วเหมือนกันครับ ผมเพิ่งไปเปลี่ยน ไดชาร์ท มา (แบบซื้อมาให้อู่ที่รู้จักเปลี่ยน) แล้วก่อนนี้อีกวันหนึ่งก็เปลี่ยนไดชาร์ทไปอีกลูกหนึ่ง (เพราะช่างบอกไดที่เปลี่ยนมามันไม่ดี) แล้วมันมาเสียตรง บางนาตราด กม 4 ไฟหมด มีคนขับรถมาถามครับว่ารถเสีย พาไปอู่นี้เลย ยอดการช่าง (ประมาณว่า ข้างหน้ามีกันชนหรือไงเนี่ยจำไม่ค่อยได้ ใกล้ๆ กับอู่บีเอ็ม)

สุดแสบเลย ผมบอกว่า มันไม่ได้เป็นที่ไดชาร์ทแล้ว มันเป็นที่อื่น ที่ชาร์ทไฟไม่เข้า ผมบอกว่าผมเปลี่ยนไดชาร์ทมา 2 ลูกแล้ว (ลูกแรกไม่นับ เพราะไม่เจ๊งแต่อยากเปลี่ยนเอง ใช้มานานไม่ไว้ใจ) ..............................

ลุงแก่ๆ บอกกับผมว่า เอาหัวเป็นประกัน ประสบการณ์ซ่อมรถมา 30 ปี เป็นที่ไดชาร์ท ต้องเปลี่ยนไดชาร์ทอีกลูก ............. ผมบอก ลุง ถ้าไม่หาย คืนตังค์ด้วยนะ ................. ลุงมันบอก รับประกันๆๆๆๆๆๆ จ่ายไป 4500 บาท ... เน้นว่า เปลี่ยนไดชาร์ท แบบไดบิ้วท์ 4500 บาท

เปลี่ยนเสร็จมารับรถ อีกวันก็เป็นอีก สรุปเป็นที่สายไฟหลวม ......... กลับไป เขาคืนตังค์ให้แค่ 2,000 บาท ...... บอกตรงๆ อู่นี้ห่วยแตก ........ บอกจนปากจะฉีก ไม่เชื่อ ที่สำคัญ ขับรถออกมา อยากจะถุยน้ำลายใส่อู่ แล้วถามว่า มึงซ่อมรถมา 30 ปี ได้แค่นี้เหรอ กระจอกชิบหาย

โดนอู่นี้มาแล้วเหมือนกันครับ ผมเพิ่งไปเปลี่ยน ไดชาร์ท มา (แบบซื้อมาให้อู่ที่รู้จักเปลี่ยน) แล้วก่อนนี้อีกวันหนึ่งก็เปลี่ยนไดชาร์ทไปอีกลูกหนึ่ง (เพราะช่างบอกไดที่เปลี่ยนมามันไม่ดี) แล้วมันมาเสียตรง บางนาตราด กม 4 ไฟหมด มีคนขับรถมาถามครับว่ารถเสีย พาไปอู่นี้เลย ยอดการช่าง (ประมาณว่า ข้างหน้ามีกันชนหรือไงเนี่ยจำไม่ค่อยได้ ใกล้ๆ กับอู่บีเอ็ม)

สุดแสบเลย ผมบอกว่า มันไม่ได้เป็นที่ไดชาร์ทแล้ว มันเป็นที่อื่น ที่ชาร์ทไฟไม่เข้า ผมบอกว่าผมเปลี่ยนไดชาร์ทมา 2 ลูกแล้ว (ลูกแรกไม่นับ เพราะไม่เจ๊งแต่อยากเปลี่ยนเอง ใช้มานานไม่ไว้ใจ) ..............................

ลุงแก่ๆ บอกกับผมว่า เอาหัวเป็นประกัน ประสบการณ์ซ่อมรถมา 30 ปี เป็นที่ไดชาร์ท ต้องเปลี่ยนไดชาร์ทอีกลูก ............. ผมบอก ลุง ถ้าไม่หาย คืนตังค์ด้วยนะ ................. ลุงมันบอก รับประกันๆๆๆๆๆๆ จ่ายไป 4500 บาท ... เน้นว่า เปลี่ยนไดชาร์ท แบบไดบิ้วท์ 4500 บาท

เปลี่ยนเสร็จมารับรถ อีกวันก็เป็นอีก สรุปเป็นที่สายไฟหลวม ......... กลับไป เขาคืนตังค์ให้แค่ 2,000 บาท ...... บอกตรงๆ อู่นี้ห่วยแตก ........ บอกจนปากจะฉีก ไม่เชื่อ ที่สำคัญ ขับรถออกมา อยากจะถุยน้ำลายใส่อู่ แล้วถามว่า มึงซ่อมรถมา 30 ปี ได้แค่นี้เหรอ กระจอกชิบหาย

xxart ถูกใจสิ่งนี้
  6. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    สู้สู้พี่ ขอให้รถหายไว้ไว้นะครับ
    :):):)

สู้สู้พี่ ขอให้รถหายไว้ไว้นะครับ
    :):):)

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หายกันไปนาน เลยนะคับ คุณ kooljo :D:D:D

8. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    เอากันแบบนี้เรยเรอะ หากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น

9. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ครับ หวัดดีครับคุณเด่น ที่หายไปเพราะช่วงนี้ ทำ Volvo กับ Volk Golf อยู่ครับ คันแรกออกมาวิ่งแล้ว แต่รอเก็บงานจิปาถะ อีกคันเลือกเครื่องอยู่ครับ แต่คาดว่า 3 คันที่ผมดูแล จะ 190 ม้าขึ้นไปทุกตัว อิอิอิ

ครับ หวัดดีครับคุณเด่น ที่หายไปเพราะช่วงนี้ ทำ Volvo กับ Volk Golf อยู่ครับ คันแรกออกมาวิ่งแล้ว แต่รอเก็บงานจิปาถะ อีกคันเลือกเครื่องอยู่ครับ แต่คาดว่า 3 คันที่ผมดูแล จะ 190 ม้าขึ้นไปทุกตัว อิอิอิ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    งั้นว่าง ๆ ถ่ายรูปมา ให้ชม กันบ้างนะคับ 190 ตัว เลขสวย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้