REVIEW :: ACCORD G8 :: Installation Door Visor with Chrome Garnish

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 3 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    REVIEW :: ACCORD G8 :: Installation Door Visor with Chrome Garnish [ คิ้วกันสาดขอบโครเมียม ]

ลองมองหาของตกแต่งมีมีประโยชน์ ก็ไปหาเจอคิ้วกันสาด แบบที่ 0 ก็จะมี ทั้งแบบที่ไม่มี โครเมียมแล้วก็แบบมีโคมเมี่ยม แต่เมื่อมองไปดูราคาแล้วลมแทบจับ เลยมองหาต่อ ไปเจอว่ามีคนนำของจีนเข้ามาขายตรงรุ่นแถมมี โคมเมี่ยมด้วย เลยไปซื้อมาลองติดตั้งใช้งานดู ในราคา 1000 บาทถ้วน เมื่อของแกะ มาตรวจสอบชิ้นงานดู ตอบได้ว่าคุณภาพใช้ได้ แต่ก็ไม่ได้หมายความเนียบสุดๆ แต่เรียกได้ว่าผ่านก็แล้วกัน เกิดราคา 1000 บาทผมคิดแบบนั้นนะ การติดตั้งก็ทำได้เองไม่ยาก แต่ต้องใจเย็นๆ หน่อยเพราะว่ามันมีหายขึ้นตอนอยู่ ตอนแรก ผมก็เอามาทาบๆ ดูก่อนว่าเนียนหรือไม่เนียนก่อนที่จะติดตั้งจริง พอลองเทียบดูแล้ว มันก็พอดี เลย ก็เลยเริ่มทำความสะอาดขอบประตู แล้วก็เริ่มติดตั้งเลย การติดตั้งนั้นเริ่มจากการที่ลดกระจกรถ ลงทั้ง 4 บานก่อน แล้วก็ ใส่เหล็กสปริงเข้ากับขอบประตูเพื่อใช้สำหรับยึดตัวล๊อคกันสาดต้องใช้ ประตู ล่ะ 2 ตัวครับ จากนั้นก็ เริ่มดึงแทบกาวสองหน้าออกมาประมาณ 5-10 เซ็นติเมตร เพื่อที่เวลาติดเข้ากับขอบประตูแล้วจะได้จัดตำแหน่งให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยลอกเทียบเพื่อติดให้แน่ๆ ไม่งั้นถ้าลอกออกหมดติดพลาดงานเข้าอีก ค่อยๆ ทำตอนช่วงนี้ ผมไม่ได้ ถ่ายเก็บตอนทำมาให้เพราะว่า ฝนจะตกเลยเร่งทำน่าดูเลย เสร็จทันก่อนฝนตกพอดี สุดผมติดตั้งใช้เวลา ประมาณ 30 นาที เรียบร้อย เดี่ยวมาดู ภาพกันดีกว่า

กล่องมาเรียบร้อยแบบนี้เลย

เปิดกล่องกันมาก็มีคู่มือ อุปกรณ์ที่ใช้สำหรับการติดตั้งและ ตัวคิวกันสาดนี้เอง

มาดูชิ้นงานกันสาดกันหน่อยพลาสติกที่ใช้ก็คุณภาพใช้ได้ล่ะครับ ไม่ได้แย่

มีช่องยึดหมุดมาเรียบร้อย ไม่ปลิวแน่เลย

ภาพก่อนติดตั้ง

ภาพหลังติดตั้ง

ดูกันเต็มๆ ด้านข้าง จะเห็นว่าโคมเมียมมันเนียนจริงๆ

ไม่ต้องตกใจนะครับ ถ้าเห็นวาการติดตั้งแล้วมีช่องว่างแบบนี้ ผมคิดว่าติดตั้งแบบนี้น่าจะปกติ นะ ใครมีภาพของแท้ เอามาแบ่งกันดูหน่อยครับ

เอาล่ะครับ หวังว่าคงมีประโยชน์ สำหรับผู้ที่สนใจ ผิดถูกประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ไปก่อนล่ะครับ สวัสดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้