กำหนดการแข่งขันจิมคาน่า โดย ไทยไดร์ฟเวอร์/คาร์เพอร์ฟอร์มแมนซ์

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย ZG, 25 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ไม่ได้เข้ามาดูนาน โดนพาดพิงเพียบเลยวุ้ย
    โธ่......ก็มันมันส์ดีจริงๆ จึงบอกเพื่อนไง

แล้วไอ้แมว(หน้าตาดี?) ตัวไหน โทรมาโวยวายหลังจากได้วิ่งดริฟท์ กลางคืน ที่ไบเทค แล้ววะ
    ว่า...."โธ่......ถ้ารู้ยังงี้กูเชื่อมึงไปตั้งแต่เมื่อ 6 เดือนก่อนแล้วว่ะ"

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้ามันเชื่อตั้งกะ6เดือนที่แล้ว ไม่แน่นะ ตอนนี้มันอาจด่าคุณพี่โอ๊ตหนักกว่านี้ก็ได้ อิอิ

3. D.I.Y.

D.I.Y. Member Privilege

44
    1
    8
    ฮึๆ โอ๊ต ไอ้ลำแดงนั่นนะมันเพิ่งมา โดนซักดอกแล้วจะเสียใจ นี่ผมก็เตรียมค้อนกับสายสลิงค์ไปทุกสนามที่พี่เค้าดริฟท์แล้วเผื่อพลาดพลั้งจะได้เคาะกันสดๆ เลย แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ค่อยใช้สลิงค์ ไม่ได้เอาไปลากรถกลับนะเอาไว้ดึงตัวถัง:)

4. OAt_CDC

265
    12
    0
    โพสไปหยกๆ....ไม่ทันไร ก็มีไอ้แมวอีกตัวหนึ่ง (ตัวอ้วนๆใหญ่) โทรมาอีกแล้วครับท่าน....
    ถามว่า...... "เฮ้ย......มึงว่า กล่องไม้ขีด เอามาวิ่งได้มั้ยว่ะ ไม่งั้นกูจะแตกออกมาป็น 2 คัน ทีแรกก็ว่าจะไม่เอาแล้วนะ......เสือกได้ไปนั่งรถไอ้แมวตัวแรก (หน้าตาดีๆ) ได้เรื่องเลยกู....เฮ้อ!!"

5. D.I.Y.

D.I.Y. Member Privilege

44
    1
    8
    555 บอกแมวตัวอ้วนๆ ด้วยว่าอยากได้กล่องไม้ขีดก็ช่วยลดราคาลำแดงของพี่ท่านด้วยนะ :D
    หมดตูดเมื่อไหร่จะไปยืนหัวเราะอยู่ข้างๆ พี่โจ:D :D :D

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เอ้า จะเอาเท่าไหร่ก็โทรมาบอกสิวะ มาโพสไรในนี้วะ อายเค้า:p :p

7. OAt_CDC

265
    12
    0

ฮ่าๆๆๆๆ.........ท่าทางพวกนักดริฟท์จะมี Fan Club คอยติดตามผลงานตลอดเลยวุ้ย

8. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... อิอิ มาแว้ว

กล้าๆเปิดราคากันหน่อย...อิอิ

แต่ไอ้เตี้ย!!! ปากดีเหมือนเดิม :mad:

9. Sarai06

Sarai06 New Member Member

59
    0
    0
    :mad:

ไอ้พวกแถข้างนี่มันยังไงกันฟะ

เข้ามาถูกบอร์ดป่าวเนี่ย??

เดี๋ยวปั๊ด!!! ตามไปเล่นด้วยอีกคนหรอก:rolleyes:

10. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ประเดี๋ยวงานแข่งจิม ตามหัวข้อกระทู้นี้ ได้มีเพิ่มรุ่นใหม่มาอีกดอก........:D

11. Super Colt

2,980
    11
    0
    ขอบอกว่า ปีนี้มันส์แน่งานนี้

12. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    เวลากำลังดีเลยพี่ขอเก็บตังทำรถก่อนนะ อิอิ

13. godzilla150

godzilla150 New Member Member

122
    3
    0
    นายมาร์คโดนเขี่ย...จนติดใจกลิ่นยางไหม้ไปเรียบร้อยแล้ว ต่อไปก็ถึงตานายบี มั่งแหละ ที่จะโดน ทั้ง ตาแว่น s13 กะ คนหน้าตาดี a31 เขี่ยมั่ง ระวังจะติดdrift อีกคนนะบี อิอิอิ

14. Super Colt

2,980
    11
    0
    เขี่ย ไม่ขึ้นหรอกครับเฮีย เพราะว่าผม..................ไม่มีตัง 55555555555

15. ในเรื่องของการ"ตีราคา"หา Index ของรถแต่ละคันนี่ ทำกันที่สนามเลยครับ อุปกรณ์ที่ใช้ในการวัดต่าๆที่ว่านั้นถ้าแบกไปด้วยคงอยู่หลักหลายๆล้านอยู่ เลยยังไม่มี อ้าว...แล้ววัดกันยังไง เราเล่นกันแบบนี้ครับ (ในตอนนี้นะ อีกหน่อยจะค่อยๆมีเครื่องมือมากขึ้น) เรา "ดูเอา" CG นั้นโดยทั่วๆไปสำหรับรถยนต์ทั่วๆไปจะอยู่แถวๆประเกนฝาสูบ give or take some, + or - some นอกจากนั้นก้อดูที่ตัวรถ เตี้ยไม๊ สูงไม๊ น้ำหนักด้านบนดุแล้วยังไง Jazz ก้อสูงหน่อย Miata ก้อเตี้ยหน่อย

น้ำหนัก น่าจะมีเครื่องชั่งแล้ว ความกว้างนั้นเป็น relative term เพราะกว้างมากก้อเสียเปรียบไปเอง เอา ENZO มาวิ่งอาจจะโดน Colt สวนเอาได้ใน Gym เป็นต้น

เรื่องยางนั้น สำหรับ Gymkhana มีใช้กันไม่กี่ยี่ห้อ เพราะฉะนั้นดูแล้วรู้กัน ความกว้างนั้นเอา 205 เป็น Ball park เอาไว้

Totque กับ Powerband นั้น ดูที่เครื่องก้อรู้ครับ มีกันอยู่ไม่กี่เครื่องหรอก ในกลุ่มที่เล่นกันอยู่ตอนนี้ไม่ค่อยมีใครทำเครื่องเป็นบ้าเป็นหลังกันเท่าไหร่

การใช้วิธีนี้ จริงอยู่ที่มันไม่"แม่น"เท่าไหร่ แต่ต้องเข้าใจอย่างว่า Gymkhana นั้นเป็นการเล่นแบบ Grassroot อาศัยความ"เป็นกันเอง" เพื่อสร้างกลุ่มหรือสังคมของคนที่ชอบเล่นกับรถตัวเอง ถ้าใครรู้สึกว่าใครได้เปรียบเสียเปรียบอย่างไร พูดคุยกันตอนนั้นเลย ตกลงกันได้ โดยไม่ต้องมา Protest กันทีหลัง ตอนนี้อาจจะยังไม่ซีเรียส แต่ต่อไปจะซีเรียสมากขึ้นแน่นอน

16. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    อยากแข่งเร็วๆ จังเยยคับ........

17. COROLLA BOY

507
    1
    0
    อยากเหมือนกันเลยพี่แต่ไม่รู้จะขับได้หรือป่าวผมเปลียนเป็นเกียร์ธรรมดาแถมยังไม่ได้แข่งตั้งปี1แล้วสงไสต้องให้พี่ๆช่วยสอนอีกแล้ว:D

18. Super Colt

2,980
    11
    0
    อาทิตย์นี้ไง ลองขำๆกันก่อน อิอิ

19. COROLLA BOY

507
    1
    0
    รถยังไม่เสร็จเลยพี่เครื่องพังทั้งตัวเลยซ่อมนานเลยเซ็งโครต:(

20. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ไม่ได้แข่งกะเค้าซักที

21. คนดู

คนดู Guest

0
    0
    0
    แล้วเมื่อไหร่จะรู้สนามซักทีอะ

22. Super Colt

2,980
    11
    0
    เมื่อนั้นแหละครับ เราก็รอต่อไป เหมือนเดิมนี่แหละครับ อิอิ กีฬาที่พัฒนาทักษะ อย่างยิ่งกลับไม่ได้รับการพัฒนาอย่างต่อเนื่อง เฮ้ออออ........:(

23. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    เห็นด้วยครับพี่ บี:eek:

24. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    :) ดีจังเลยคับ ที่เชียงใหม่เหลือสนามแข่งที่เดียวละคับ รายการแข่งก็น้อยลงตามสนาม เฮ้อ....เซงคับ:(

25. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    แล้วมือใหม่ๆ นี่ไปลงกะเค้าได้ไหมครับเนีย ถ้าได้จะไป...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้