เหตุเกิดที่บางแสนวันเสาร์ตอนเที่ยงคืน เข็ดเลยไม่อยากไปบางแสนอีกแล้ว ตร.แม่ง.....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย book040204, 16 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harman

harman New Member Member

41
    0
    0
    ผมเองก็เคยมีประสบการณ์ไม่ดีที่บางแสน ผมได้ขับรถ cefiro ไปเเค่ยี่ห้อก็โดนเพ่งเล็งละT T ผมได้ไปเทียวกับเพื่อนๆด้วยกันเนียละครับ ขับรถซิ่งไปด้วยกัน ผมได้จอดอยู่ที่แหลมแท่น แล้วเป็นปกติที่มีรถมาชอบทำโดนัดแล้วก็ไป ผมก็อยู่เเถวๆนั้นประมานเกือบๆ1ชัวโมงให้หลัง พี่ตำรวจก็มา มาถามเลยไอคันดำนี้ รถใครอะ ในใจผมคิดนี่กูโดนเเล้ววววว เเต่ต้องขอบคุณพี่ๆ cef-thai บางเเสน มากกกกก ทั้งๆที่ไม่รู้จักผมมาก่อนพึ่งเจอกันที่นั้น คุยด้วยกันนิดเดวเพราะขับcefเหมือนกันมาช้วยผมไว้ออกตัวแทนผมหมดเลยยย บอกว่า รถผมเองครับ
    ตำรวจ : ก็ถามมะกี้มีคนโทรมาเเจ้งก่อกวนเสียงรบกวนชาวบ้าน
    พี่cef-thaiบางแสน : ไม่ใช้เเล้วครับ ใช้คันนี้หรอสีอะไรที่เเจ้ง
    ตำรวจ : เค้าเเจ้งมาสีแดง รุ่นนี้เนียละ เอาเอกสารมาดูดิ
    พี่cef-thaiบางแสน : เอ้าเเล้วมาจับผม ทำไมผมสีดำ คันสีแดง ไปนานเเล้วววว
    ตัวผมเอง : ตอนนั้นผม อายุ 20 เอง ครับผมบอกตรงๆก็มีกลัวเหมือนกันเลยบอกไปว่ารถผมเอง เเต่เสียงไม่ดังเเล้วพี่ๆเซฟไทยบอกให้นิ่งๆ
    ตำรวจ : เอกสารไม่มีก็ รถก็ผิดกฎหมาย ก่อกวน เอาไปโรงพักนอน คุกสักคืนพรุ่งนี่ค่อยกลับ
    พี่cef-thaiบางแสน : เอ้าไป ดิเจอโรงพัก
    (ย่อๆให้ฟังครับ)

เวลาจริงๆตึงเครียดมาก ผมก็รออยู่ที่เเหลมแท่นหน้าเสียไปหมดละ พี่เค้าก้ขับมอไซไป ประมาน 30นาทีก็กลับมาบอกผมว่าไม่มีไรละเสียค่าปรับให้เค้า 200 พอ ผมก้นั้งมอไซไปเสียค่าปรับ
    ผมงงมาก ผมจอดอยู่ นิ่งๆ สีที่คนโทรเเจ้งก็คนละสี พูดจาก็ไม่ดีผมละ งง มาอะไรกับกูเนียยย แต่เวลานั้นก็ผ่านมาได้ด้วยดีเเละผมก็จะไม่ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลาอีกละ ที่สำคัญ ขอบคุณพี่ๆ cef-thaiบางแสนมากที่มาช้วยผมไว้ เวลา อาดจะผ่านไป ประมาน 3 เกือบ 4 ปีเเล้ว พี่ๆอาจจะจำไม่ได้เเต่ผมจำได้เเละประทับใจ ในน้ำใจพี่ๆครั้งนี้มากๆๆ ครับ ขอบคุณพี่ๆ cef thai บางเเสนมากครับ

2. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    ผมเองอยู่หนองมนแท้ๆยังไม่กล้าลงหาดบางแสนคืนวันเสาร์เลยครับ ปกติจะมีตติ้งกับกลุ่มเพื่อนๆที่หน้าเดอะไทด์กันทุกเสาร์ เมื่อซักเดือนก่อนโดนตร.ค้นรถกันทั้งกลุ่ม
    ทั้งๆที่ไม่ได้แซดอะไรเลยนะ จอดรถนั่งคุยกันปกติ อยู่กัน 6-7 คัน ตร.มันค้นหมด ดีที่พ่อรุ่นน้องในกลุ่มมาเคลียร์ให้ ไม่งั้นอาจจะเจอข้อหาอะไรซักอย่าง ถ้ามันจะเอาน่ะ
    ความคิดผมนะ ส่วนนึงผมว่ามาจากพวกดีเซลด้วยอ่ะ เพราะก่อนหน้านี้ที่ตร.จะเข้ม คืนวันเสาร์เลยหน้าเดอะไทด์ไปหน่อยกระบะจอดกันเยอะมากกกก 2 ข้างทาง ซัดกันโจ่งแจ้งเลย
    กดทีควันดำท่วมทั้งเส้นชายหาด ดูแต่ละคนเด็กๆวัยรุ่นทั้งนั้น กะลังห้าวเลย ยิ่งเห็นมีรถแต่งรถซิ่งจอดกันเป็นกลุ่มๆไม่ได้อ่ะ มันต้องกดโชว์

3. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    โดนไปตาม ๆ กันครับระวังกันไวด้วยนะครับทุกท่าน
    รถแต่ง ยังไงก็ผิดเสมอ ชิมิ เวรกรรม

4. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ใช่เลยพี่ ดีเซลเล่นกันเยอะมากกกกก...........ช่วงหลังๆมานี่ เห็นดีเซลโดนค้นรถ บ่อยขึ้นแล้วอ่ะครับ เหอๆๆๆ

5. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    พูดกลางๆนะครับ ตำรวจก็เกินไปหน่อย พวกคุณก็ผิดที่ผิดเวลาไปนิดและคงถึงคราวซวยด้วย รถแต่งรถซิ่งจอดปั๊มตอนกลางคืนโอกาสโดนมันเยอะอยู๋แล้วครับ
    ตำรวจก็คือโจรในเครื่องแบบนี่แหละ

ต่อไปไปบางแสนคงต้องระวังให้มากขึ้นแล้ว ไม่รู้ใครเป็นใคร เจอแบบนี้เสียการเสียงานครับ

6. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    คราวหลังอย่าไปนั่งกินข้างถนนเลยครับมันอันตรายไปหาที่นั่งชิวๆริมทะเลเลยจะดีกว่า และไปนั่งกินแถวที่เขามีวิ่งกันมันยิ่งไม่ดีแถมอันตรายครับ แล้วตามกฏหมายถึงไม่ได้แข่งคนดูก็โดนอยู่แล้วพูดง่ายจับทั้งคนดูและคนแข่งและรถที่อยู่บริเวณนั้นครับ ด้วยแถมขับรถซิ่งด้วยไม่รอดครับในกรุงเทพเจอแบบนี้เยอะแถมนั่งกินเบียรโดนแน่นอนครับกฏหมายคมนาคมเขาก็ห้ามดื่มเครื่องดื่มในปั้มและทางหลวงแล้วครับ ระวังกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้