nissan centra rz1 มีปัญหาการสต้าทรถ ได้บ้างไม่ได้บ้าง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รถปี 2530ตามเล่ม เครื่อง1500cc ระบบคาบู เกียร์ออโต้ เดิมเป็นเกียร์ธรรมดา แต่เจ้าของคนเดิมมาเปลี่ยนลงออโต้ทีหลังแต่เครื่องเดิม มาอยู่ที่ผมได้ยังไม่ถึงปี (แบตใหม่)ก็ใช้งานได้ปกติ(จอดมากว่า) มาระยะนี้เริ่มมีอาการ สต้าทยากหมายถึง เมื่อเปิดกุญแจon ไฟโชว์ปกติ นาฬิกาด้านซ้าย และหน้าปัทม์ เมื่อบิดกุญแจสต้าท ไฟนาฬิกาจะดับ การสต้าทเงียบ แต่ไฟที่หน้าปัทม์ไม่ดับ บางครั้งก็สต้าทได้ปกติ ลองดูหลายๆครั้งก็สต้าทได้ดี แต่ทีจะไม่ได้ก็ไม่ได้ ไม่เข้าใจจริงๆ เลยไม่ค่อยกล้าพาไปไหน ท่านใดพอทราบสาเหตุบ้างรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าบิดแล้วเงียบ ลองหาอะไรยาว ๆ กระทุ้งที่มอเตอร์สตาร์ทดูครับ
    ถ้าทำแล้วติด แปลงถ่านมอเตอร์สตาร์ทใกล้หมด ไปเปลี่ยนที่ร้านไดได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้