ร้าน TRC ผิด หรือ ผมคิดไปเองหว่า?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 11 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ถูกกกกกกต้องคับ เปนเมืองนอกผมฟ้อง 5 ร้อยล้านเลยคับ :eek:

2. ize

ize New Member Member

5
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

3. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน คับ

4. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    R style จะเวิร์คกว่าไหม?.....ถ้าโดนอย่างงี้อ่ะ

5. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    สงสังแก๊สโซฮอล์ผิด:D

ถ้าทางร้านมันอาจจะเรียกแบบนั้นคับแต่ถ้าเราเป็นลูกค้าต้องเรียกว่าหลอกลวงผู้บริโภคคับ:cry:

6. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เคยเจอเหมือนกันอินเตอร์ VR4 แม่งบอก 12000 บาทงงคับเลยหันไปบอก
    เพื่อนว่าสงสัยแม่งเน่าคาร้านแน่ขายไปได้

7. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    RTN มั่วกว่าคับ ราคาไม่เท่ากันสักวัน สักคน

8. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    เข้ามาอ่านครับ.....................................ไม่ออก ความเห็น......เพราะ ของบางอย่างเคยไปเอา จากเค้ามาอีกที.....................อิ+อิ+อิ......ขนาดขายส่ง...มาให้ผม.............ราคายังเปลี่ยนเลย.......สุดท้าย ออกจากนครปฐม ไปถึงแล้ว............................เหตุผล สั้นๆ คือ..................ของหมดแล้ว.....เอารุ่นอื่น...(ที่แพงกว่า)...ไปก่อนมั๊ย....................ตอนนี้ ไม่เอาแล้วครับ......เลิกติดต่อมาปีกว่าแล้ว......ส่วน NV ข้างบน นี้ คุ้นๆ จังเลย อ่ะ...........อิ+อิ+อิ

9. อุ๊ย! ผมไปก่อนคดีอะไรไว้หรือเปล่าคับ คุ้นๆรถผมด้วย :confused: ยังไงขอโทษไว้ล่วงหน้าแล้วกันคับ:D คนนครปฐมเหมียนกัน:eek:

10. ร้าน TRC ที่ปทุมวัน เช็คราคาทางโทรศัพท์ก็ตรงตามโฆษณา แต่พอไป กับ คิดแพงกว่า

ไปถึงบอกอีกราคา ทั้งๆที่ อยู่ที่ร้านก็คุยคนๆที่คุยทางโทรศัพท์ (พอดีถามชื่อเอาไว้แต่ไม่ได้อัดเสียง)

ใครรู้บ้างคะ ร้านทำ fiber แต่งดี ไว้ใจได้ ราคาพอประมาณ และ อยู่ไม่ไกลจากสีลม (ไม่อยากไปไกลคะ)

11. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ผมซื้อมา 1800

12. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    น่าเห็นใจคับ
    ผมไปมาแล้วก็ไม่อยากไปอีก
    เราไปซื้อแต่เหมือนไปขอเค้ายังไงไม่รู้
    ไปซื้อร้านเจ๊ฝั่งตรงข้าม ส.น. ดีกว่าคับ
    แพงกว่า10-20 แต่บริการแตกต่างกันเยอะ
    ดูเงินเรามีค่าขึ้นเยอะ

13. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    ไอพวกพนักงานที่มันมาคุยกะเรามันคือเซลครับ..ตั้งราคาเองได้...ส่วนต่างคือของมัน...

น้องเคยไปทำอยู่มันมาเล่าให้ฟัง..เงินเดือน 5000 ที่เหลือ..ก็..........หาแดกเอาเอง....

14. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    แย่จิงๆ

เจอแบบนี้ต้องตีเข่าเขย่าศอกให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย...หุหุ:D

15. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เคยเจอครับปัญหาแบบนี้บอกได้คำเดียวว่าเสียเวลาและเงิน เซ็งเลย
    มีท่านใดพอจะมีเบอร์ติดต่อร้าน RTN และTRC ไหมครับ
    ผมอยู่ต่างจังหวัดจะได้โทรสอบถามก่อน
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

16. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีนะผมไม่เคย เข้า

17. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ข้ออ้างลอยๆ ลงผิด 1990 กับ 2500 ตัวเลขมันไม่ได้ใกล้กันเลย เออถ้า 250 หรือ 25000 อันนี้พอดูได้

18. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    เซงแทนครับ

19. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ร้านที่ลงหนังสือใช่ว่าจะบริการดีหรอกคับ บางร้านไม่ได้ลงหนังสือ แต่มีคนรู้จัก มีลูกค้าเยอะ ก้อมี เขาบริการดีก้อบอกต่อๆกัน แค่นี้ก้ออยู่ได้โดยไม่ต้องมาลงหนังสือ

ผมเคยเจอกับร้านนี้มารอบนึง เรื่องกระจกมองข้าง ถึงกับเซ็งกันไปเลยทีเดียว เอาของผิดมาให้ไม่ว่า แต่พอเปลี่ยนเป็นของที่ใส่ได้ตรงกับรุ่น แม่งดันเอากระจกร้าวมาให้ ดีนะที่ดูของก่อน เลยให้มันเปลี่ยนให้ มันกลับแงะกระจกร้าวออกมา แล้วก้อเอาแผ่นกระจกที่ไม่ร้าว เอามาให้ บอกว่า เอาไปติดกาวเองละกัน บริการดี๊ ดี สมควรที่ได้ลงหนังสือ...รึป่าว

20. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ทำใจวะตาเล็กมันขนาดเปิดเมมเบอร์ไว้ที่ธ.... เงินแมร่งยังหายเลย นับภาษาอะไรกับไอ้ร้านอย่างนี้วะมันเป็นกลยุทธ์ฟละ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  21. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    บางอย่างเห็นในหนังสือ มันถูกจนไม่น่าเชื่อว่าขายราคานี้ได้
    คงเป็นกลยุทธ์เรีกลูกค้า ของเค้าหละ

22. ร้านดีก็มีเยอะ

ร้านไม่ดีก็เยอะ

เข้าร้านดีแต่แพงหน่อยก็ไม่ซีเรียสครับ

ถือว่าซื้อแล้วสบายใจ

23. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เฮ้ยๆๆๆ วันนั้นเงินเม็ม หายเหรอวะ มิน่าเห็นนั่งดูบิลแล้วดูบิลอีก

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  24. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอ้อสิพี่ เงินแมร่งหายไป1250 บาทถามมันก็บอกว่าเกินแวลาผมก็เลยบอกไปว่าแล้วทำไมเกินไม่แจ้งก่อนแล้วไม่มีลายเซ็นผมด้วย มันก็อ่ำอึ่งตอบไม่ได้ผมเลยช่างแม่รงเลยไม่เปิดเม็มแมร่งต่อเลย ลาขาดเลยละไอ้ธาร(เม๋งจ๋ายเนี้ย):mad:

25. แล้วเราจะไป.......ที่ไหนดีหล่ะ ชุดก่อนยังติดตาตรึงใจอยู่เลย เสียดายอ่ะ

26. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เดี๋ยวนี้บริการห่วย

27. เสียดายเงิน กับ ร้าน TRC บางนา

เสียเงิน และเสียเวลากับร้าน TRC บางนา ไม่รับผิดชอบสินค้า ของเอาไปใช้ไม่ถึงวันมีปัญหา กลับมาที่ร้านในวันเดียวกัน พนักงานทำเหมือนกับเราไปขอเงินเค้าใช้ ขอคุยกับเจ้าของมันบอกเจ้าของงานเยอะ ไม่มีเวลามาคุย อยากให้เจ้าของมาดูบ้าง สาขาอื่นผมไม่ทราบ แต่สาขานี้แย่มากๆๆ อยากให้ปรับปรุงก่อนที่มันจะสายเกินไปครับ

28. Deb`nUt~

Deb`nUt~ New Member Member

71
    1
    0
    ผมก็เคยครับ สาขาเดียวกันเลย

จะไปซื้อไฟท้ายขาวแดงของแชมป์ ผมเห็นลงลดราคาในหนังสือแต่งรถว่าเหลือ 1,290 บาท

พอไปที่ร้าน ร้านบอกว่าราคา 1,800 บาท ผมก็งงเลย เฮ้ยทำไมมันแพงขนาดนั้น

ผมเหลือบไปเห็นในร้านมันมีหนังสือแต่งรถวางอยู่บนตู้กระจก ผมเลยเปิดหน้าสุดท้ายให้เค้าดู

พี่ท่านก็หน้าซีดเลย สุดท้ายผมก็ได้ซื้อในราคา 1,290 บาท - -

29. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เจอแบบนี้ก็ครั้งเดียวเข็ดครับ

30. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เคยใช้บริการร้านนี้ที่เซียงกงบางนาครั้งเดียวเข็ด ไม่เคยเข้าไปอีกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้