สมัครสมาชิก: MRC (ภ า ค ใ ต้ : M R C S ) แ ล ะ พบปะพูดคุย..... ได้ที่นี้ครับ ....

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย jerome, 25 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Red Evo Thailand

Red Evo Thailand New Member Member

861
    4
    0
    อิอิ...รอผมถูกหวยก่อนเหอะ...เดี๋ยววางเครื่องใหม่เลย...

2. Red Evo Thailand

Red Evo Thailand New Member Member

861
    4
    0
    พี่เก๊ะ...15000..อยู่ไหม...ถ้าผมจะทำอ่ะ...

3. หมีน้อย

หมีน้อย New Member Member

81
    0
    0
    พี่น้องคับข่าวคราวที่จะไปเที่ยวเงียบจังเลยแต่ต้องขอโทษนะคับพอดีวันเสาร์นี้ต้องพาแม่ไปหาหมอที่หาดใหญ่เลยไม่ได้รวมกิจกรรมกับพี่น้องคับ:cry:

4. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    สวัสดีค่ะ พี่ๆภาคใต้ ..

แหมๆๆๆ ทำรถ แรง รถ สวยกันใหญ่ .. เลยน๊า ..

คิคิ

5. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    12000...พอจิงหรอพี่เก๊ะ...ผมมีแค่อินเตอร์ใบเดียวเลยน่ะ...

6. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    สวัสดี...คุณหมี..แล้วก้อ..น้องเอมด้วยน่ะจ๊ะ...

7. หมีน้อย

หมีน้อย New Member Member

81
    0
    0
    ได้ข่าวมา

ผมได้ข่ามาว่าวันที่5นี้มีจัดแข่งรถแน่คับพี่น้องแต่ไม่รู้ว่าใครจะมากันบ้างอิอิอิ:D

8. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    ทามมายมีแค่นั้นอ่ะพี่เก๊ะ...แล้วอย่างอื่นหล่ะ...พวก เวสเกส..จำเป็นไหม..

9. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    มีหรอครับ...วันที่ 5 อ่ะ..คุณหมี ผมจะได้แจ้งทีมงานคร๊าบบบ...

10. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0
    คร้าบพี่เก๊ะ

แล้วเจอกันที่

นคร นะคร้าบ

11. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0
    เอามาให้ชมกันแล้ว

:cool: :cool: :cool: กับรูปภาพการ On tour phuket

เอามาเรียกน้ำย่อยกันเล่นๆก่อนนะ

ตามลิงค์เลยคร้าบ
    :D :D :D

http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=4717131#post4717131

12. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    พี่เก๊ะผมไม่รู้เรื่อง...เดี๋ยวก้อวางจิงหรอก...t88 อิอิ

13. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    ว่าแต่...มันคืออารายหรอพี่เก๊ะ...

14. makonk evo III

595
    5
    0
    T88 เป็นรหัส ของเทอโบGREDDY
    รหัสนี้ใช้โข่งหน้าของ TD 08
    กับโข่งหลังTD08 ใหญ่มากเลยนะพี่โอม
    ส่วนรหัสTD เป็นเทอร์โบที่GREDDY
    ทำให้กัย มิตซูบิชิ เช่น TD04 TD05
    TD 06 TD 07 TD 08
    มีอีกเพียบ ลองถามพี่ป๊อปดูนะ

15. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    เอามาใส่เฉยๆน่ะ...สวยงามดีก่า...อิอิ

16. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    ขอบคุณนายมิก...แหล่มไปเลย...

17. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
    ทาง GREDDY ไม่มีโรงงานผลิตTURBO นะครับ แต่จะส่งให้โรงงานของMITSU ทำแต่ GREDDY เป็นผู้กำหนดสเป็คว่าควรมียอดใบ/ฐานใบขนาดเท่าไหร่โข่งหน้า/โข่งหลังเบอร์อะไร
    แล้วจดลิขสิทธิ์เป็นของ GREDDY และTURBO T88 กับ TD08มันต่างกันมากครับ TD08 จะเป็น TURBOรุ่นเก่าส่วนใหญ่ใบหน้าจะเป็นใบเลียงจะเป็นTURBO ของพวกรถ 6-10 ล้อแต่ถ้าจะนำมาใส่ในรถยนต์ธรรมดาต้องทำโข่งหลังใหม่ครับ แต่ T88 ใบหน้าจะเป็นใบซ้อนซึ่งจะทำลมได้มากกว่า ลักษะแก่นก็ออกแบบมาไม่เหมื่อนกัน เป็นTURBOที่ทาง GREDDY ออกแบบมาเพื่ออัปเกรดเครื่องยนต์ให้มีแรงมาเพิ่มขึ้น โดยที่T88สามารถทำลมและแรงมาได้ประมาณ 1000 PSแต่ TD08ผมว่าสัก450ก็เหนื่อยแล้ว ตอนนี้T88 ออกรุ่นใหม่มาน่าจะเป็น T88 38GK ราคาของใหม่ลูกละแสนกว่าบาท เป็น TURBO ที่ราคาถูกหน้าใช้เหมาะกับรถโอมมาก ลองหามาใช้ดู จะใส่เมื่อไหร่ก็โทรมานะครับ รับประกันความแรง

18. jerome

jerome New Member Member

423
    1
    0
    สวัสดีครับน้องๆทุกคน สบายดีไหม พอดีพี่ว่างๆเลย แวะเข้ามาทักทาย ช่วงนี้งานหนักไปหน่อย
    เปงกรรมกร เหอๆๆ ถ้าไงก็ จะแวะมาคุยใหม่นะครับ ไงก็ดูแลรักษาสุขภาพกันบ้างนะครับ:D

19. jerome

423
    1
    0
    ไปนอนก่อนนะ พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปสตูล แล้วต่อไปตรังอีกดูแลตัวเองกันด้วยนะ ห่วงทุกคนครับ
    ขุมพลัง 64 เหอะๆๆ:D

20. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    พี่ป็อบ...แสนกว่าเองหรอ...อิอิ รถผมอ่ะไม่ขอแรงคร๊าบบบ

แบบนี้ก้อดีอยู่แล้ว...แค่นี้ก้อไม่มีน้ำมัน...ให้ขับแล้ว ไปซิ่งอีก..จนแหง่เลย

เอาเป็นว่า...ไปหา terbo..เสียๆ มาใส่ให้หนักรถดีก่า....อิอิ

21. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    ทาง GREDDY ไม่มีโรงงานผลิตTURBO นะครับ แต่จะส่งให้โรงงานของMITSU ทำแต่ GREDDY เป็นผู้กำหนดสเป็คว่าควรมียอดใบ/ฐานใบขนาดเท่าไหร่โข่งหน้า/โข่งหลังเบอร์อะไร
    แล้วจดลิขสิทธิ์เป็นของ GREDDY และTURBO T88 กับ TD08มันต่างกันมากครับ TD08 จะเป็น TURBOรุ่นเก่าส่วนใหญ่ใบหน้าจะเป็นใบเลียงจะเป็นTURBO ของพวกรถ 6-10 ล้อแต่ถ้าจะนำมาใส่ในรถยนต์ธรรมดาต้องทำโข่งหลังใหม่ครับ แต่ T88 ใบหน้าจะเป็นใบซ้อนซึ่งจะทำลมได้มากกว่า ลักษะแก่นก็ออกแบบมาไม่เหมื่อนกัน เป็นTURBOที่ทาง GREDDY ออกแบบมาเพื่ออัปเกรดเครื่องยนต์ให้มีแรงมาเพิ่มขึ้น โดยที่T88สามารถทำลมและแรงมาได้ประมาณ 1000 PSแต่ TD08ผมว่าสัก450ก็เหนื่อยแล้ว ตอนนี้T88 ออกรุ่นใหม่มาน่าจะเป็น T88 38GK ราคาของใหม่ลูกละแสนกว่าบาท เป็น TURBO ที่ราคาถูกหน้าใช้เหมาะกับรถโอมมาก ลองหามาใช้ดู จะใส่เมื่อไหร่ก็โทรมานะครับ รับประกันความแรง

รถผมเซ็ตไปก้อสู้พี่ๆ ไม่ได้หรอก แค่พี่ป๊อบ พี่เก๊ะ..ออกตัว ผมก้อหนาวแล้ว

รอผมซื้อรถใหม่ก่อนน่ะ...กะว่าจะถอย มิร่าแล้ววางเครื่อง..คูโบต้า..แล้วยัด t88

ลูกล่ะแสนกว่าเอง...อิอิ แล้วจะเหาะให้ดู อิอิ อยากแรงแต่ม่ะมีตังค์ :cry:

22. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
    ดีครับ มิร่า 1000ม้า แต่โอมอย่าลืมทำอะไรบ้างอย่างด้วยนะ!!! (ประกันชีวิต) ปล.เป็นห่วงสุขภาพ

23. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    อิอิ...รอไป....น๊าน..นาน...รอถูกเบอร์ก่อน

24. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    ว้าว...1000ม้า...เซ็ตมาผมก้อวิ่งแค่ 20 ม้าพอ...แหล่มเลย...อิอิ

ประกันทำแล้วคร๊าบบบ...พี่ๆ ก้ออย่าลืมทำหล่ะ เป็นห่วงเหมือนกัน..

25. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    ไม่รู้ว่า...แห้วอ่ะป่าว...อิอิ

26. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    เห็นรายการที่...พี่เก๊ะ...แต่งไป ก้อยอมแพ้แล้วพี่...

ผมไปดูที่กระทู้นึง..ที่พี่โพสไว้...เมื่อไหร่หนังสือ..ออกอ่ะพี่

เค้าแจ้งมายัง...ออกบอกด้วยน่ะ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2007
  27. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    เห็นไม๊พี่เก๊ะ...แพ้เห็นๆๆ...

ปล..ผมขอโทษพี่..ด้วยน่ะที่ไปแอบข้อมูลมา..

ผมสู้ม่ะได้เลย...เซ็ตแค่ไม่อยากให้รถอืด...แล้วก้ออยากมี ชิวๆๆ เหมือนพี่บ้าง

ตอนนี้ผมมีแค่ terbo-เขา 93t แถมไม่มีเกจมาให้อีก..เค้าบอกว่าพังตั้งแต่

ไปซื้อมาแล้ว...ให้ไปหาเอง...เซ็งเลย..ทำเสร็จขอแค่ออกตัวแล้วล้อฟรีบ้างก้อพอ

ปลายช่างมัน...โชว์สาวอย่างเดียว อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2007
  28. jerome

423
    1
    0
    แวะมาทักทายอะ..สบายดีกันไหมทุกคน อ้าวเดี๋ยวนี้ป๊อบมาคุยบ่อยเนอะ ในเวป เดี๋ยวเข้าไปหาที่บ้านนะมีเรื่องปรึกษาหน่อย

29. pong_lancer

pong_lancer New Member Member

1
    0
    0
    อยากเข้าแก๊งมั่งจังเลย

30. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    เดินท่อแพงจัง...รอหน่อยดีก่างบหมดแล้วคร๊าบบพี่เก๊ะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้