___อยากจัดหนักกับ 4E FTE คับ ผู้รู้รบกวนแนะนำด้วยคับ___

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย sonybenz, 19 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonybenz

sonybenz New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ Toyota Starlet ep71 4e fte อยู่คับ ใช้มานานพอสมควรแล้ว เลยยากจัดหนักกับเครื่องตัวนี้สักหน่อย

หรือพอจะมีเครื่องแรงกว่านี้แล้ว วางใน starlet ได้ไหมคับ

งบประมาณผมมีไม่อั้น ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอแบบแรงๆ แต่ใช้งานได้
    ถ้ามีอู่แนะนำที่ไหนบ้างคับ
    ขอบคุณคับ

2. เดิมวาง 4E เหมือนกันครับ ปัจจุบันหันมาคบกับ 4 Agze + Turbo ความแรงหายห่วงครับ แต่การ Service ยากหน่อย เพราะห้องเครื่องเต็มเกินไป แบตต้องย้ายไปหลังรถ เปลี่ยนไส้กรองน้ำมันเครื่องก็ลำบาก แต่เพื่อความแรง ก็แลกกันครับ

3. poko_ja

poko_ja New Member Member

2
    0
    0
    ผมว่าเครื่อง 4E โบ เนี้ยล่ะโมเอาเหน่อยครับ เปลี่ยนโบ เปลี่ยนลูก ตีเฮด เดินท่อใหม่ ก็แรงพอแล้วล่ะครับ วิ่งก็ 200 ต้น ๆ แล้วครับ

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    1NZ. เท่านั้น สุดๆๆ

5. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    แรงจริงรึเปล่าพี่ตู่จะได้ไปวางบ้าง

6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    แรงด้วยประหยัดด้วยนะ

7. ddayclub

ddayclub New Member Member

67
    0
    0
    เห็นด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้