Tune F-Con iS With New Jazz L15A Gear Auto

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย momaydopod, 17 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    สืบเนื่องจาก
    New Jazz Auto Step NA ควรคู่กับ F Con s หรือ F Con SZ หรือ F Con IS

สรุป ได้ F-Con iS มานะจ๊ะ

รถที่ทำมา

กรองเดิม ผ้า K&N
    Pulley ซิ่ง 3ชิ้น
    ปลายท่อ Spoon N1 ใส้เยื้อง ร้านโต
    หัวเทียนเดิม (คิดว่าต้องเปลี่ยนเป็น เบอร์7 NGK)
    น้ำมันเครื่อง Honda 0-W20 ทุกทีจะใช้ HKS 0-W45
    กล่อง F-Con iS
    เครื่อง L15A
    Gear Auto

ขอแบบ N/A เอาแบบเหนียวๆ แต่ได้ตีต้นจัดๆ เอาไว้แข่ง 1 Map น้ำมันGas95 อีก1 Map น้ำมันE20 ขับไปทำงานไปเที่ยว

จะ Tune กับใครดีครับ ผมอยุ่แถว แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด

เราทำแบบนี้ควรแจ้งประกันเพิ่มเติมรึเปล่าครับ

2. monster_ge

monster_ge New Member Member

4
    0
    0
    พูเล่ซิ่ง ใส่แล้ว การตอบสนองเปนยังไงบ้างคับ แบบว่าก้อสนใจอยู่เหมือนกันน่ะคับ ทำที่ไหนมาเหรอคับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ :)

3. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    ของพี่เชนซ่า ครับ เวอร์ชั่น 2 ครัล รอบมาไวขึ้นครับผม เบาขึ้นครับ

KEAZA

- - - Updated - - -

ของพี่เชนซ่า ครับ เวอร์ชั่น 2 ครัล รอบมาไวขึ้นครับผม เบาขึ้นครับ

KEAZA

4. monster_ge

monster_ge New Member Member

4
    0
    0
    อ๋อคับ ถ้าบอกมาหยั่งงี้ สงสัยจะต้องจัดบ้างแล้ว ขอบคุณมากเลยคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้