สอบถามเรื่องเกียร์ a/t 4e-fe หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย samexxx, 15 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samexxx

samexxx New Member Member

8
    0
    0
    ผมเพิ่งได้รถมาเป็นเครื่อง 4e-fe a/t แต่เกียร์มันเปลี่ยนแค่สี่เกียร์

ปกติมันมีกี่เกียร์ 3 หรือ 4 ปุ่มโอเวอร์ไดร กดแล้วไม่มีไรเปลี่ยนแปลง

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณมากๆ

2. ผมมี 4e fe เดิม 3 เกียร ไม่รู้เหมือนกันไหม แล้วปุ่มโอเวอร์ไดร ที่พูดถึงมันอยู่ตรงไหนของเกียรครับ จะได้อธิบายได้

3. samexxx

samexxx New Member Member

8
    0
    0
    ผมเพิ่งซื้อรถมาครับ สรุป จากที่ผมถามมามันมีแค่สามเกียเองครับ

ที่ผมถามเพราะว่าวิ่งแล้ว มันยังตื้อๆเหมือนยังเหลืออีกเกีย แถมคุนเกียที่รถผมมันมีปุ่มโอเวอไดรอีก เลยงงไปใหญ่เลย

ผมหาเกียสี่อยู่หลายวัน ถามช่างเครื่อง ช่างไฟ หลายต่อหลายคน เพราะตอนนั้นยังไม่มีใครมาตอบ นึกว่าเกียมีปัญหา

แต่พอรู้ก็จบครับ ขอบคุณมากๆครับ

แล้วถ้าอยากให้มันมี 4 เกียร์ต้องเอาของเครื่องตัวไหนมาชนได้บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้