ก้าวแรก ก้าวเล็กๆ กับ SR20DE (อัพเดทรูปทั้งหมดครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 21 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    อัพเดทล่าสุด พี่หมอ โทรมาบอกว่าวันนี้ได้เครื่องมาแล้วครับ ของครบ ตรงรุ่น B14 จากญี่ปุ่นเลย

วันจันทร์นี้ น่าจะได้เอารถเข้าห้อง ICU ได้แล้วครับ แล้วเด๋วจะไปถ่ายรูปสภาพเครื่องมาอัพเดทอีกทีครับ

2. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    หมออาร์ท จัดให้อีกแล้วครับท่าน
    ไม่ผิดหวัง ไม่ผิดหวัง
    แจ่ม!

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

พี่ๆมีคนบอกว่าพี่ถอดใจ เตรียมขายรถแล้ว :p

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขายยังไง ผมจองฝาหม้อนะคับพรี่โก้300

5. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    พอดีสอง สามวันมานี้ ไปอยู่ ณ จุดที่เสียงดังไม่สะดวกรับสาย เลยเหมือนไร้การติดต่อครับ
    รถยังเดิมๆ อยู่เลยจะถอดใจได้อย่างไร...

ว่าจะแปลง SR หลังหักลงแทนอยู่ ถ้าฝาขาวมันไม่ work....

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอชมนะคร๊าบ

7. xxart

3,202
    193
    0

เสียงดัง หรือว่าหูแว่วครับพี่

แล้ว วันที่ 16 จะไปด้วยกันเปล่า :whoo:

8. konankit

198
    5
    18
    อัพเดทรูปเครื่องมาให้ดูละคร้าบ เอารถเข้าอู่เรียบร้อย พรุ่งนี้น่าจะยกเครื่องเก่าลง

แล้วเอาเครื่องใหม่สวมโบ๊ะได้เลยคร้าบบ (พี่หมอว่าแบบนั้นนะ) :D

9. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อดตื่นเต้นแทนไม่ไหว .. รอชมอยู่ครับ

10. xxart

3,202
    193
    0

เครื่องสวย.....คุ้มค่ากับการรอคอยจริงๆ :)

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    งดงาม ครับ

12. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เครื่องสวยมากเลยครับ วางอู่ไหนครับเนี่ยยย

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ขาว ใส ยังกะสาวรุ่นๆ แท่นเครื่องตรงรุ่น เพลา เสียบเลย แจ่มขนาดนี้

14. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขาวอวบจิงๆ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
  16. Crony_A

4,017
    12
    0
    ใส ใส

- - - Updated - - -

ใส ใส

17. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
  18. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ติดตามอย่างต่อเนื่องครับ

19. Crony_A

4,017
    12
    0
    เปงไงบ้างคับน้อง ยกเครื่องเก่าลงแล้วหรือยังคับ

20. konankit

198
    5
    18
    วันนี้ว่าเลิกงานแล้วจะขับมอไซค์ไปแวะดูซะหน่อย แต่ฝนดันตกซะงั้น แต่คุยกะพี่หมอแล้วครับ

พี่หมอบอกว่า ยกลงแล้วครับ กำลังให้อู่ล้างห้องเครื่องอยู่ พรุ่งนี้น่าจะได้แวะไป เด๋วจะถ่ายรูปมาอัพเดท ให้พี่ๆเพื่อนๆ ดูกันอีกทีนะครับ

21. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ถ่ายรูปอัพเดทด้วยน๊ะคร๊าบ...

22. konankit

198
    5
    18
    รบกวน ใครทราบวิธี เอารูปลง แบบที่มันขยายเวลาเอาเม้าส์ ชี้ที่รูปได้บ้างครับ ต้องพิมส์อะไรข้างหน้าบ้าง

เวลาดูจะได้ดูได้ง่ายๆครับ ไม่ต้องโหลดนาน

23. konankit

198
    5
    18
    วันนี้ไปดูรถมาแล้วครับ ยกเครื่องลงเรียบร้อยแล้วครับ พรุ่งนี้น่าจะไวร์ริ่งสายไฟได้

ใกล้ความจริงเข้าไปทุกทีแล้ว :D

วันนี้ตอนช่างถอดปั๊มติ๊กเก่าออกมา พี่หมอรีบโทรมาหาทันที เพราะพบว่า ที่ปั๊มที่การตัดต่อสายไฟเพราะปั๊มไม่ตรงรุ่น

แล้วสายไฟที่ใช้เป็นสายไฟธรรมดาทั่วๆไปซะด้วยสิ :( พี่หมอบอกว่าโชคดีมากๆ ที่สายไฟมันไม่ปริออกมา ไม่งั้น นะ .... ระเบิดเวลาดีๆนี่เอง :cry:

นี่รูปปั๊มติ๊กผู้ต้องหาครับ

สายไฟสีแดง 2 เส้นนั้นคือเส้นที่ตัดต่อเข้าไปใหม่ครับ สังเกตเห็นได้เลยว่า มันมีขนาดใหญ่กว่า เส้นเขียว-ดำ ชัดๆเลย

ไม่ใช่ว่าสายเส้นใหญ่นะ ... แต่มันกำลังพองๆๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2012
  24. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    กดหมดไมล์ 180 แน่นอน ครับ

25. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    หัวใจหลักของการวางเครื่องและสำคัญที่สุดคือ................ช่างไฟ............. วายสายเรียบร้อยแล้ว ปลั๊กคอนเซ๊าครบเสียบคอนเซาท์ที่ศูนย์ได้

26. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    โชคดีแล้วครับในความละเอียดของช่าง ... เจ้าของรถจะได้รู้ไปพร้อม ๆ กันครับ เสร็จไว ๆ ครับ

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    อู่ไหนอะคับน้อง ดีจัง มีตรวจเช็คปั๊มติ๊กให้ด้วยอะ ละเอียดมากเลยคับ แหล่มเลย

28. konankit

198
    5
    18
    อู่อยู่แถวติวานนท์ครับ ได้พี่หมออาร์ต คอยกำกับดูแลให้อย่างใกล้ชิดครับ :)

29. รบกวนขอราคาเครื่อง (อุปกรณ์ที่ให้มา) พร้อมค่าติดตั้ง จะได้เตรียมหยอดกระปุกไว้คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ อ้อ..เครื่องสวย ใสๆมากคับ

30. konankit

198
    5
    18
    แนะนำติดต่อพี่หมออาร์ตเลยครับ 081-968-6892 โทรไปคุยพี่เขาได้โดยตรงเลยครับ

รายละเอียดคร่าวๆ เครื่อง + เกียร์ + ของต่างๆ + ค่าแรง ค่าของเหลวต่างๆ ทั้งหมดประมาณ 45000 +- ไม่เกิน 50000 ครับ

ปล. วันนี้แวะไปดูรถมาละครับ เหลือแค่ทำระบบแอร์ กับทำท่อ ก็จะเสร็จแล้ว :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้